๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 12:42:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 285606 ครั้ง)
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 09:49:59 AM »

Cheesy เห็นด้วยกับท่าน Ruger ครับ Wink

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 02:36:29 PM »

เห็นด้วยกับทุกข้อความที่ผ่านมา Cheesy....และขอสนับสนุนคำพูดของน้องรูเกอร์ Cool
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 03:08:03 PM »

Smiley. คนคอเดียวกัน ทำให้รู้สึกมีความเป็นเพื่อนได้เร็วขึ้น. เป็นเพื่อนกันแล้ว มัน happy ครับ.. ผิด ถูกอย่างไร ก็เข้าใจกัน อภัยกันได้เสมอ.. และเป็นความเป็นจริงอยู่อย่างครับ.. การเป็นเพื่อนไม่ใช่ จะเป็นกันง่าย.ง่าย มันจะมีครรลองของมัน..  ผ่านการพูดคุย มีสาระ หรือไม่มีสาระ แต่ก็ถูกคอกัน.. ที่พูดอย่างนี้ ก็มันเกิดกับตัวผมเอง.. ตอนที่ย้อนเข้ามาใช้ชื่อใหม่ .แบบเหล้าเก่าในขวดใหม่ . การแสดงความคิดเห็นแม้เป็นแบบเก่า เก่า..  รู้สึกกับตัวเองเลยว่า ไม่ใคร่จะมีใครมาเออ ออ ห่อหมกด้วยสักเท่าไหร่. Grin. .. กับเพื่อนใหม่ กระทู้ เป็นหลักหน่วย หลักสิบ.. ก็อยากให้พูดคุยกันอย่าง สนิทสนม เป็นเพื่อนคนคอเดียวกัน. แม้เก่าใหม่ก็อบอุ่นอย่างเดียวกัน หลงรัก เยาะเย้ย

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 03:09:58 PM »

Grin Grin Grin

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 03:19:41 PM »

Shocked Grin Grin Grin Grin ครับเป็นสิ่งที่ดีงามที่น่ากระทำและรักษาไว้นะครับ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 03:42:19 PM »

AGREE

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 03:45:39 PM »

โดยขะน่อย :DD  เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ Grin  แต้น่ะเห็นโตยจ้าดนั้ก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 03:47:46 PM »

รับทราบและปฏิบัติครับผม
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 04:09:34 PM »

Smiley. คนคอเดียวกัน ทำให้รู้สึกมีความเป็นเพื่อนได้เร็วขึ้น. เป็นเพื่อนกันแล้ว มัน happy ครับ.. ผิด ถูกอย่างไร ก็เข้าใจกัน อภัยกันได้เสมอ.. และเป็นความเป็นจริงอยู่อย่างครับ.. การเป็นเพื่อนไม่ใช่ จะเป็นกันง่าย.ง่าย มันจะมีครรลองของมัน..  ผ่านการพูดคุย มีสาระ หรือไม่มีสาระ แต่ก็ถูกคอกัน.. ที่พูดอย่างนี้ ก็มันเกิดกับตัวผมเอง.. ตอนที่ย้อนเข้ามาใช้ชื่อใหม่ .แบบเหล้าเก่าในขวดใหม่ . การแสดงความคิดเห็นแม้เป็นแบบเก่า เก่า..  รู้สึกกับตัวเองเลยว่า ไม่ใคร่จะมีใครมาเออ ออ ห่อหมกด้วยสักเท่าไหร่. Grin. .. กับเพื่อนใหม่ กระทู้ เป็นหลักหน่วย หลักสิบ.. ก็อยากให้พูดคุยกันอย่าง สนิทสนม เป็นเพื่อนคนคอเดียวกัน. แม้เก่าใหม่ก็อบอุ่นอย่างเดียวกัน หลงรัก เยาะเย้ย
อภัยให้เสมอครับ ชาวเว็บไม่ถือดอกครับ ยังไงก็ไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 04:52:13 PM »

เห็นด้วยครับเห็นด้วย
       -โดยการโพส์ถ่อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
       -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
       -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)

อยากให้พี่ ๆ ช่วยระวังการโพสต์หน่อยอ่ะครับ เพราะบางทีทำให้ผิดกระทู้ไปเลย คือถามเรื่องนึง แต่หยอกล้อกันจนเป็นอีกเรื่องนึง (สงสารเจ้าของกระทู้) ไม่ได้มีเรื่องเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้อยู่เลย
** ขอโทษทีนะคับที่แสดงความคิดเห็นออกมาตรง ๆ **  Undecided

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 05:31:46 PM »

ดีครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 05:41:50 PM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาร์ อาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ่อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ

เยาะเย้ย ก่อนอื่นผมยิงเจ้าของกระทู้ก่อนเลยดีกว่า 555 เยาะเย้ย
 เยาะเย้ย รีบแก้วรรณยุกต์ที่ตัวแดงด้วยนะ ตา(คอย)รูเก้อ ใช้ไม้โทนะไม่ใช่ไม้เอกความหมายมันจะเพี้ยนไปตรงกันข้ามกับความหมายที่จะให้เข้าใจเลยนะน่ะ 555 เยาะเย้ย

เยาะเย้ย เห็นด้วยครับ ถ้าแก้วรรณยุกต์ก่อน 555 เยาะเย้ย

เยาะเย้ย ออกตัวเพิ่มเติมอีกอย่างครับ เรื่องการใช้คำสะกดคำให้ถูกต้องนั้น ไม่อยากให้ซีเรียสครับ เพราะผิดบ้างเป็นเรื่องธรรมดา ฝรั่งตัวโต ๆ ที่ชอบบอกว่าตนเองเจริญแล้วยังสะกดคำในภาษาตัวเองผิดออกบ่อยไป แต่ที่เตือนที่ทักก็เพราะว่า "เมื่อเห็นสิ่งผิด ก็ควรทักท้วงแก้ไข" น่ะครับ ไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่นอย่างใด เพราะบางคำเป็นคำที่เราไม่ค่อยได้ใช้กัน หรือบางคำก็พ้องรูปพ้องเสียง ทำให้เราสับสนกันบ่อย ๆ อยู่แล้ว บางคำก็สะกดยากจริง ๆ ไม่ถือโทษกันครับ เป็นการเตือนในลักษณะบอกกล่าวกันซะมากกว่าครับ Grin Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2005, 05:50:54 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

M&M
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 06:28:22 PM »

Smiley
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2005, 06:34:18 PM »

Cheesyแก้ แล้ว ครับพี่ใหม่  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2005, 04:45:35 PM »

เห็นด้วยครับกับความคิดของ คุณรูเกอร์  ... ครูบาอาจารย์ ครับ ไม่ใช่ ครูบาร์อาจารย์   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2005, 10:21:46 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 29
  พิมพ์