๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:52:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 219584 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 04:11:33 PM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2005, 08:14:18 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
onemore
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 04:26:51 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 04:27:21 PM »

Cheesyเห็นด้วยครับ ปกติถ้าไม่ค่อยงามเราจะเตือนกันโดยส่งข้อความส่วนตัวอยู่แล้วครับ
แต่ท่านRUGER หมายความว่าอย่างไง/หมายถึงใครครับ? ถ้าเป็นผมเตือนได้นะครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 04:29:59 PM »

Cheesyเห็นด้วยครับ ปกติถ้าไม่ค่อยงามเราจะเตือนกันโดยส่งข้อความส่วนตัวอยู่แล้วครับ
แต่ท่านRUGER หมายความว่าอย่างไง/หมายถึงใครครับ? ถ้าเป็นผมเตือนได้นะครับ

Winkคง ไม่ได้ หมายความถึง ใคร คนใดคนหนึ่งโดยเฉพาะ ครับ พี่....... Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 04:32:57 PM »

Winkเห็นด้วยครับ ขอขอบคุณพี่ RUGER ครับ สำหรับข้อความดีๆ ที่นำเสนอครับ Cheesy

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 04:37:47 PM »

Wink Wink ครับ  สังคมดี มีมารยาท  Smiley

ดอนเมือง​1
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 04:44:12 PM »

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:01:03 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ   สังคมของเราคนไทยต้องให้ความเคารพต่อผู้ใหญ่   ต้องรู้จักเด็ก   รู้จักผู้ใหญ่     ผมคนหนึ่งละที่ไม่ชอบเลยที่เห็นเด็กๆชอบปีนเกียวพยายามเทียบชั้นทำเป็นรุ่นเดียวกัน   ไม่ว่าจะเป็นคำพูดคำจาหรือกิริยาท่าทาง(ผมไม่ได้ว่าใครหรือเพื่อนๆสมาชิกนะครับที่เห็นทั่วๆไป   ถ้าเพื่อนสมาชิกสังเกตุให้ดีจะรูู้สึกได้ว่ามันอยู่รอบๆตัวเรานี่แหละ)   
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:13:07 PM »

Grin ขอปรบมือดังๆให้คุณ  RUGER ครับ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:13:12 PM »

ขอให้เขียนคุยกันอย่างมีความสุขครับ ล้อเล่นบ้าง ตลกบ้าง แต่ขอให้มีขอบเขตที่พอเหมาะ พอควร

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:15:48 PM »

Cheesy

I am dying... -*-

St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:17:14 PM »

เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาร์ อาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ่อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"

อยากบอกว่าเวปแห่งนี้เป็นแหล่งข้อมูลที่ให้ความรู้แก่ผมผ่านพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่เคารพรักทุกท่าน

มีความสุขทุกครั้งครับ ที่เข้ามาอ่านเวปนี้
 Smiley Wink

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:23:56 PM »

เข้าเวปนี้แล้วได้ความรู้หลายเรื่องครับไม่จำกัดแค่เฉพาะเรื่องปืน  Cool
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:28:51 PM »

Cheesy  เห็นด้วยครับกับการไม่พูดจาหยาบคาย....มีอยู่คครั้งนึงพี่สาวพาลูกไปดูหนัง เรื่องบุบภาราตรี ภาคแรก พอกลับมาบ้าน อึ้งเลยครับ หลานจำมา หมาเต็มปากเลย ต้องตบปากไล่หมาอยู่นาน ถ้าจะพาลูก หลาน ไปดูหนังต้องเช็คให้ดีก่อนประเภทฆ่ากันเลือดสาดก็ไม่ไหว......ในนี้มีใครเคยฟังเพลงของ ดาจิม ตอนอยู่ใต้ดินบ้าง โดนดีจนต้องขึ้นมาบนอากาศ จนได้จี๊ดจาดตามสมควร....  แต่ไหง EMINEN  TWO PACK  50cent และอื่นๆ ประเภท UNDER GROUND ถึงขายได้โดยทั่วไป ลองเอามาแปลเป็นภาษาไทย ซักเพลงซิ แล้วจะรู้
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2005, 05:44:02 PM »

เยี่ยมครับ เห็นด้วยทุกประการที่พี่รูฯกล่าวมาเลย Wink

หน้า: [1] 2 3 4 ... 29
  พิมพ์