๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 02:42:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 298059 ครั้ง)
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #120 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:35:06 PM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ
รับทราบครับพี่

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
Condition Zero
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #121 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 04:45:15 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #122 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 09:09:51 PM »

.........นี่แหละครับผม......สิ่งที่พิเศษสุด ๆ ในเว็บของเรา   เว็บที่เราต้องร่วมกันรักษา  เหมือนเป็นสถาบันเลยนะ  แต่เป็นสถาบันที่เราค่อย ๆ ร่วมกันสร้างกฏ  ระเบียบ  คุณสมบัติ ฯ ที่ละขั้น  ทีละตอน  มีการดูแลกันเองในเว็บ   พี่ดูแลตักเตือนน้อง  น้องให้ความเคารพเชื่อฟังพี่ ๆ  แม้ว่าบางทีเราไม่เคยเห็นหน้ากันเลย..........สุดยอดจริง ๆ ผมคิดว่าวันหนึ่งพวกเราในเว็บทุกคน  อาจจะพบกันแบบรวมรุ่นครั้งใหญ่ก็เป็นได้   แล้วอะไรทีดี ๆ ก็จะตามมาอีกมากมาย....ผมหวังว่าเป็นอย่างนั้นครับผม....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 10:03:25 PM »

.........นี่แหละครับผม......สิ่งที่พิเศษสุด ๆ ในเว็บของเรา เว็บที่เราต้องร่วมกันรักษา เหมือนเป็นสถาบันเลยนะ แต่เป็นสถาบันที่เราค่อย ๆ ร่วมกันสร้างกฏ ระเบียบ คุณสมบัติ ฯ ที่ละขั้น ทีละตอน มีการดูแลกันเองในเว็บ พี่ดูแลตักเตือนน้อง น้องให้ความเคารพเชื่อฟังพี่ ๆ แม้ว่าบางทีเราไม่เคยเห็นหน้ากันเลย..........สุดยอดจริง ๆ ผมคิดว่าวันหนึ่งพวกเราในเว็บทุกคน อาจจะพบกันแบบรวมรุ่นครั้งใหญ่ก็เป็นได้ แล้วอะไรทีดี ๆ ก็จะตามมาอีกมากมาย....ผมหวังว่าเป็นอย่างนั้นครับผม....

Cheesyถ้าทำได้ผมว่า......ต้องสุดยอดจริง  ๆ  ครับ....ถ้าหากจะรวมกันจริง ๆ ผมว่าไม่น่าพลาดนะครับ......หลายพันคนเลยนะเนี่ย..... Shocked
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #124 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:35:33 AM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ

...อยากเห็นการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง  ผมจะทำหน้าที่นี้ต่อไปครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
gun n roses_รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #125 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:33:07 AM »

ยกมือเชียร์ด้วยคนครับผม หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก
THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #126 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 01:40:04 PM »

Smileyขอยกนิ้วโป้งให้คุณรูเกอร์เลยครับ Winkยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ
TIDDY
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #127 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:08:46 PM »

เยี่ยมครับ เรื่องอย่างนี้มันอยู่ที่จิตสำนึก
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #128 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 09:28:01 PM »

สนับสนุนเป็นอย่างยิ่งครับ  ร่วมกันรักษาวัฒนธรรม มารยาทเพื่อสังคมไทยที่ดีขึ้นครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
moddang1321
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #129 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 08:43:12 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ และยินดีให้การสนับสนุนและร่วมมืออย่างเต็มที่ครับผม..
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #130 เมื่อ: เมษายน 28, 2006, 07:30:52 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #131 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 06:59:28 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

DANIYTEP Scrambler
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #132 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2006, 04:33:26 PM »

เห็นด้วยกับการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องและใช้ถ้อยคำที่สุภาพเหมาะสมด้วยครับ  หลงรัก

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #133 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 02:05:27 PM »

เห็นด้วยครับ Cheesy Cheesy

sak077 - รักในหลวง :)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #134 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2006, 08:52:18 PM »

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่แต่เท่าที่ผมได้อ่านข้อความต่างๆ ใน web แห่งนี้โดยรวมถือว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมาก แทบจะไม่เคยพบข้อความที่ไม่เหมาะสม (หรือโดนลบทิ้งไปก่อน?) ซึ่งล้วนแต่เป็นแหล่งข้อมูลที่มีคุณค่าซึ่งไม่สามารถซื้อหาได้  Smiley Smiley Smiley
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 29
  พิมพ์