๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 06:05:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 298069 ครั้ง)
chaya-maruty+ รักในหลวงมาก ๆ
เมื่อ อยุธยามีภัยเมื่อใด ..คนดีก็ปรากฎกายเมื่อนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #285 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 08:55:05 PM »

ยินดีและรู้สึกอบอุ่นมากครับ

เมื่อปืนตกอยู่ในมือคนชั่ว บ้านเมืองก็ลุกเป็นไฟ   เมื่อคนดีมีปืน ฮีโร่ ก็ปรากฏกาย........
nuttlights
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #286 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 12:56:53 PM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ

หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #287 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 04:49:51 PM »

ไหว้เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ---วัฒนธรรมที่ดีคือเครื่องชี้คุณค่าขององค์กร---และจะปฏิบัติตามด้วยความเคารพ ไหว้
                                             ไหว้หากผิดพลาดบางก็ขอให้ได้รับการอภัยจากพี่ๆด้วยนะครับ ไหว้

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #288 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 06:20:22 PM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ

หัวเราะร่าน้ำตารินเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
            เห็นด้วยครับ
            แต่อยากจะขอเพิ่มเติมสักนิดครับ หลายครั้งที่มีกระทู้ที่ผู้ถามถามแบบไม่มีความรู้ หรือมีกระทู้อื่นตอบอยู่แล้ว
ผู้ที่ถามแบบไม่รู้บางครั้งเจอการตอบกระทู้ในทำนองเสียดสี หรือกระแนะกระแหน จากหลายท่านถ้าไม่ตอบก็ให้อ่านแล้วผ่านไปเฉยๆ
เพราะบางคนเขาไม่รู้จริงๆเขาจึงถาม และพี่น้องเราหลายท่านก็ใจดีแนะนำให้ไปค้นหาตรงช่องค้นหาแบบนี้คือสิ่งดีที่ควรทำครับ 

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #289 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 03:08:03 PM »

เห็นด้วยครับ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
บ่าวแป้
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ล่ะอ่อนต่อนแต่น

« ตอบ #290 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 03:35:52 AM »

ดีครับดี

รักอวปเหมือนกัน ก็ต้องสร้างสังคมอวปให้อบอุ่น มีสัมมาคารวะต่อกันและกันครับ

ไม่ใช่ว่า...ไม่เป็น

แต่ไม่...มากกว่า
Glock Jumper
... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 100

... ข้าพเจ้ารักในหลวงที่สุดในจักรวาล ...

« ตอบ #291 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 02:10:51 PM »

รับทราบครับผม เห็นด้วยครับ

... ศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธ ... จงมีสติ จงมีสมาธิ จงมีความถูกต้องก่อนที่จะครอบครองศาสตร์และศิลป์แห่งอาวุธที่มีอำนาจทำลายล้างเช่นนี้ "จงอย่าคิดว่ามีปืนแล้วเราคือพระเจ้า" จงจำไว้ว่า... มีสติ มีสมาธิ มีความถูกต้อง สำคัญเสมอ! ... จงรักผู้อื่นก่อนแล้วผู้อื่นก็จะรักเรา จงรักษ์ปืน แล้ว ปืนก็จะรักษ์เรา ...
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #292 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 07:56:28 PM »

ด้วยความเคารพครับ ไหว้ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
Any Joker
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #293 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 08:13:54 PM »

ติเพื่อก่อ ต่อเพื่อให้สวยงาม  เตือนเพื่อให้มีสติ คนที่ทรนงตนย่อมอยู่ในโลกอย่างโดดเดี่ยว
บุคคลที่มีใจริษยา อิจฉาในความสามารถของคนอื่น มีใจที่รุ่มร้อนย่อมไม่มีความสุขในโลก
เดินคนเดียว มีจิตใจที่สงบ ขจัดความว้าวุ่น ปลอดโปร่ง ชั่งเป็นสุขเสียนี้กระไร
เดินหลายคน ไม่เงียบเหงาเปล่าเปลี่ยว คุยกับคนที่รู้ใจ หาความสุขที่ไหนจะปาน  รับถูกติ ทุกกรณีครับผม ไหว้
B-eye view
พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วววว...เย้!
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #294 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 01:27:01 AM »

ผู้ใหญ่)
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป

เห็นด้วยครับ
            แต่อยากจะขอเพิ่มเติมสักนิดครับ หลายครั้งที่มีกระทู้ที่ผู้ถามถามแบบไม่มีความรู้ หรือมีกระทู้อื่นตอบอยู่แล้ว
ผู้ที่ถามแบบไม่รู้บางครั้งเจอการตอบกระทู้ในทำนองเสียดสี หรือกระแนะกระแหน จากหลายท่านถ้าไม่ตอบก็ให้อ่านแล้วผ่านไปเฉยๆ
เพราะบางคนเขาไม่รู้จริงๆเขาจึงถาม และพี่น้องเราหลายท่านก็ใจดีแนะนำให้ไปค้นหาตรงช่องค้นหาแบบนี้คือสิ่งดีที่ควรทำครับ 

เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ..ขอบคุณนะคะที่เข้าใจ.
ake1976
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2008, 04:32:37 PM »

รับทราบและจะยึดถือปฎิบัติอย่างเคร่งครัดครับ
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #296 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2008, 07:38:07 PM »

รับทราบครับ Cheesy

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
planet
อย่าให้คนไม่ดี..ปกครองคนดี
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #297 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 06:30:06 PM »

เห็นด้วยครับ สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล/""""""""""""""""""""""""""""จริงครับ............ผมเคยเจอ.............

มีสติ...................สงบ /  planet  wave  interior  &  architect  design
Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #298 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2008, 08:52:03 PM »

รับทราบและปฎิบัติ ครับผม

joedee
ลาวพลัดถิ่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #299 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2008, 09:30:06 PM »

ดีครับเห็นพร้อมครับ เพราะผู้ที่เข้ามาเวปนี้ ต้องสนใจ  อวป.อยู่แล้ว  ผู้ที่สมควรมี อวป. ไว้ครอบครองต้องเป็นผู้สุขุม คิดดีทำดี และเป็นตัวอย่างที่ดีครับ  แม้การแสดงออกก็ต้องไม่แสดงถึงความไม่สุภาพด้วยครับ                   
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 29
  พิมพ์