๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 05:20:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 289890 ครั้ง)
COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2005, 07:49:18 PM »

เห็นด้วยกับคุณ RUGER และสมาชิกเวปทุกๆท่านครับ..
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2005, 07:58:33 PM »

web นี้อบอุ่นมากครับ ทุกคนไม่ถือตัว ผมpostทีไร มาช่วยตอบเยอะแยะ  Smiley

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 01:42:32 PM »

เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาร์ อาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ่อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป

.. Cheesy. มรรยาทที่ดี ของสุภาพชน ไม่ก้าวล่วงความเห็นของคนอื่น.. ไม่คิดแทนคนอื่น..
ความเป็นเพื่อน ไม่ได้เป็นกันง่าย ง่าย.มันมีครรลองของมัน.. จึงขอยกกระทู้ดี ดี นี้ขึ้นมาอีกครั้งครับ. :-* Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2005, 01:45:09 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 01:51:41 PM »

Smiley Smiley

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 06:53:16 PM »

เห็น ด้วย เเละ พร้อม ปฏิบัติตามครับ
 จูบบบบ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2005, 07:30:54 PM »

Grin ดีครับ เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้  Grin
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2005, 03:08:13 PM »

เห็นด้วยครับกับความคิดของ คุณรูเกอร์  ... ครูบาอาจารย์ ครับ ไม่ใช่ ครูบาร์อาจารย์   Grin

Grin Grin Grin
ผมว่าคุณรูเกอร์ เจตนายกตำแหน่ง "ครูบาร์" ให้ "ครูเบิ้ล" กะ "ครูดำ" ซะกระมังครับ

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2005, 03:34:24 PM »

เห็นด้วยครับกับความคิดของ คุณรูเกอร์  ... ครูบาอาจารย์ ครับ ไม่ใช่ ครูบาร์อาจารย์   Grin

ผมว่าคุณรูเกอร์ เจตนายกตำแหน่ง "ครูบาร์" ให้ "ครูเบิ้ล" กะ "ครูดำ" ซะกระมังครับ

ตกใจ ตกใจ แถมใส่ตัวหนาให้อีก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ครูดำครับ พี่ช.ช้าง ถามหาครับ  Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2005, 05:46:49 PM »

ตกใจ ตกใจ แถมใส่ตัวหนาให้อีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ครูดำครับ พี่ช.ช้าง ถามหาครับ Grin
Grinผมว่าครูดำคงไม่มีคุณสมบัติเหมาะสมที่จะดำรงตำแหน่งนี่ครับแต่สำหรับครู(บาร์)เบิ้ล นี่เหมาะสมเป็นที่ซู๊ดดดดดดด คราบบบบบ เยาะเย้ย

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 09:57:16 AM »

ขออนุญาต ดึงกระทู้นี้ให้ใครหลายคนที่เข้ามาเผื่อคุณสมบัติยังไม่ครบ ได้อ่านและรู้วัฒนธรรมของเวปนี้ครับ

ตกใจ ตกใจ แถมใส่ตัวหนาให้อีก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน พี่ครูดำครับ พี่ช.ช้าง ถามหาครับ Grin
Grinผมว่าครูดำคงไม่มีคุณสมบัติเหมาะสมที่จะดำรงตำแหน่งนี่ครับแต่สำหรับครู(บาร์)เบิ้ล นี่เหมาะสมเป็นที่ซู๊ดดดดดดด คราบบบบบ เยาะเย้ย

ตกใจ  ตกใจ จ๊ากซ์  ตกใจ  ตกใจ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 08:56:36 PM »

Cheesy ขอบพระคุณ เพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่านครับ ผม เอง อย่างที่บอกเป็นเพียง เฟืองตัวเล็กๆ ในเวปแห่งนี้เท่านั้นครับ Cheesy หวังเพียงว่า สังคมเล็กๆที่มีแต่คนรังเกียจ  จะถูกมองในมุมที่ดีกว่าเก่า เท่านั้น ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2005, 09:44:44 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 08:57:57 PM »

AGREE
Grin ถึงพี่ทรัพย์ฯ  โดย เฉพาะเลย ครับผม ยัง เปิด รับเมล์ จากพี่ ครับ อย่าหยุดส่งนะครับ Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 09:32:08 PM »

เพิ่งจะได้เข้ามาอ่าน......ดีมากๆเลยครับ Grin
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 09:35:16 PM »

.. Cheesy. มรรยาทที่ดี ของสุภาพชน ไม่ก้าวล่วงความเห็นของคนอื่น.. ไม่คิดแทนคนอื่น..
ความเป็นเพื่อน ไม่ได้เป็นกันง่าย ง่าย.มันมีครรลองของมัน.. จึงขอยกกระทู้ดี ดี นี้ขึ้นมาอีกครั้งครับ. :-* Grin Grin

.......ภาษาที่สวยงามแบบนี้  ผมขออนุญาต copy ไว้ใช้นะครับ  Grin
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2005, 09:36:17 PM »

Cheesy ขอบพระคุณ เพื่อนพ้องน้องพี่ทุกท่านครับ ผม เอง อย่างที่บอกเป็นเพียง เฟืองตัวเล็กๆ ในเวปแห่งนี้เท่านั้นครับ Cheesy หวังเพียงว่า สังคมเล็กๆที่มีแต่คนรังเกลียด  จะถูกมองในมุมที่ดีกว่าเก่า เท่านั้น ครับ

:Smiley  มีคนเกลียดเป็นรังเลยหรือครับ?

เมาเบียร์ที่เป็นวุ้นหรือเปล่าครับนี่  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 29
  พิมพ์