๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:49:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัฒนธรรมอันดีงามของ เวป อวป.  (อ่าน 298154 ครั้ง)
sfrien16
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #375 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 03:22:13 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งนะครับ Cheesy

yongpayne
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #376 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 07:45:29 PM »

เห็นด้วยครับ อะไรก็ล่วงเกินขออภัยนะที่นี้ ครับ
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #377 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 12:55:17 PM »

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
sikarin
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #378 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 04:10:05 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ในยุคของสื่ออิเล็กทรอนิกส์ ความเจริญก้าวหน้าทางเทคโนโลยีรุดหน้าแต่ต้องช่วยกันพัฒนาความเจริญด้านจิตใจควบคู่ไปด้วย สังคมจึงจะน่าอยู่และเจริญตามครับ.
boon_tae
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

โชคดี...ที่มีวันนี้ ไม่รู้...พรุ่งนีจะมีหรือเปล่า

« ตอบ #379 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 06:05:34 PM »

Grin เห็นด้วยอย่างมากครับ ไหว้
ทองหลังพระ
Jr. Member
**

คะแนน 17

ไอ้ทิด..เอ้ย พระ กะ ปืน.. อย่าให้ห่างตัวนะลูก

« ตอบ #380 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 08:19:23 PM »

ไหว้ รับทราบและพร้อมปฏิบัติตามครับผม ไหว้

....อย่าอวดรู้กว่าคนอื่นเขา         อย่าเอาวาจาเข่นฆ่าคน
 อย่ายกตนเหนือคนอื่น              อย่ายื่นคมดาบให้เพื่อนจับ..
Abbbb
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #381 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 09:50:47 AM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ แล้วพวกเราจะหาวิธีการยังไง ที่จะทำให้คนที่ชอบดูถูก แดกดัน ไม่ให้เกียติคนอื่น แค่ได้เห็นข้อความที่ไม่ถูกใจตัวเองก็จะตำหนิออกมาแรงๆ ทำให้เรื่องราวปานปลายออกไป เสียความรู้สึกกลับคนที่ได้อ่าน และคงไม่มีใครคิดว่าคนเหล่านี้เป็นคนเก่ง เพราะคำพูดที่แสดงออกมาก็แสดงถึงจิตใจของตนเองออกมาด้วย มาคิดหาวิธีจัดการกันดีกว่าครับ
Narin.22
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #382 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 08:13:17 PM »

รับทราบพร้อมปฎิบัติครับผม Cheesy Cheesy Cheesy Wink Wink
Tou Ruger
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #383 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 05:39:30 PM »

น้อมรับครับ หลงรัก
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #384 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 05:52:42 PM »

เห็นด้วยอย่า่งยิ่งครับ......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
pakhank
Jr. Member
**

คะแนน 2

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

« ตอบ #385 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 08:42:18 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับและจะปฏิบัติตาม
ord142
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #386 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:32:47 PM »

ดีใจครับที่ได้เป็นสมาชิกเวปนี้....สำนึกดี....สังคมดี
MARK232
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #387 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2011, 03:36:49 PM »

สังคม ชาว เวป เป็นสังคมเปิด ครับ ใครก็ ตาม ที่พิมพ์ ชื่อ เวปถูกต้อง(แม้ไม่มีก็ยังสามารถค้นหาได้)
 ก็สามารถเข้ามาอ่านเข้ามาพูดคุยได้ โดยไม่จำกัดว่าเป็นหญิงหรือ ชายเป็นเด็กหรือ ผู้ใหญ่
 ในเวปแห่งนี้เป็นที่รวมของ ข่าวสาร ความรู้ศาสตร์เกี่ยวกับอาวุธปืน ตลอดจนความรู้แขนงอื่นๆ
ที่น่าสนใจจากเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน
            เพื่อนพ้องน้องพี่ หลายๆท่านเป็นผู้มีหน้ามีตาในสังคม  บางท่านเป็นข้าราชการระดับสูง
หลายท่านเป็นนายทหารนายตำรวจ  บางท่านก็เป็น ครูบาอาจารย์ เป็นนักวิชาการ  ซึงเพื่อนสมาชิกใหม่ๆ
 หลายท่านอาจจะยังไม่ทราบ  โดยส่วนตัวแล้วอยากเชิญชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ ให้ช่วยกันรักษาวัฒนธรรมของชาวเวป อวป.
            -โดยการโพส์ถ้อยคำและภาพที่เหมาะสม(เนื่องจากมีผู้เข้ามาชมไม่เฉพาะพวกเราอาจมีเด็ก ,มีคุณสุภาพสตรี, มีคุณแม่บ้านดูอยู่)
            -การไม่หยอกล้อจนเกินงาน(อย่างที่ผม บอกว่าในเวปนี้มีผู้ใหญ่หลายท่าน
                                                การหยอกล้อโดยไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้นเป็นใครดูจะไม่
                                                 ค่อย สมควรขาดวัฒนธรรมอันดีที่เด็ก ควรมีสัมมาคารวะต่อ 
                                                 ผู้ใหญ่)
            -ช่วยระวัง  การใช้ภาษาที่ถูกต้อง(อันนี้ครูแก้วและพี่ๆหลายท่าน จะคอยเตือนอยู่เนื่องๆ)
          ดังที่เวปมาส์เตอร์ ประกาศในบอร์ด ข่าว "ยินดีต้อนรับ สุภาพชนทุกท่าน"
           การเป็นสุภาพชน คงไม่ได้หมายถึง ใครที่ ใช้คำขึ้นต้นเรียกคนอื่น ว่า "พี่ "  ใช้คำเรียกตัวเอง ว่า "ผม"แล้วลงท้าย ทุกประโยคว่า "ครับ"  แต่ หมายรวม ถึง การใช้วาจาที่สุภาพ  ภาษาที่ถูกต้อง เหมาะสมกับกาลเทศะ เหมาะสมกับบุคคล
เหมาะสมกับสถานที่   อย่างที่ได้กล่าวไป
            จึงอยากฝาก เพื่อนพ้องน้องพี่ ทุกท่านช่วยกัน พิจารณา ผม หวังเพียง แค่ว่า สังคมเล็กๆ แห่งนี้ ที่มักจะถูก ตราหน้าจากคนในสังคมส่วนใหญ่ ว่า เป็นสังคมของคนที่นิยม ความรุนแรง ป่าเถื่อน ไร้วัฒนธรรม  จะมีทัศนะที่เปลี่ยนไปบ้างในมุมมองของคนทั่วไป
                                                          จากเฟืองตัวเล็กๆ ตัวเดียวของสังคมชาว อวป. แห่งนี้ครับ

ขอร่วมด้วยอีกครั้งครับ
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #388 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 02:07:41 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับและจะปฏิบัติตาม
MARK232
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #389 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:16:59 PM »

รับทราบครับ
จะทำให้ได้ครับ
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28 29
  พิมพ์