๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:00:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม..ไม่มีใครคุยกันเกี่ยวกับSig P229 กันบ้างครับ  (อ่าน 15736 ครั้ง)
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 10:24:35 PM »

ผมมี229ที่แรกได้มาจับแล้วไม่ถนัดกะว่าจะขายออกไปแต่พอได้ประกับด้าม228มือสองจากในเวปมาใส่ต้องแต่งนิดหน่อยที่นี้ใช้เลยครับรักมากเป็นปืนที่ผมชอบมากครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
m1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2007, 10:37:56 PM »

ใครเคยเป็นอย่างนี้เหมือนผมบ้างไหมเอ่ย...
ยิงซีแซด 75คอมแพก ผ่านไป 1 กล่อง แม่นครับ กลุ่มกระสุนสวยใช้ได้สม่ำเสมอ
ยิงกล๊อก 19 ผ่านไป 1 กล่อง พอ ๆ กับยิงซีแซด
แต่......พอยิงซิก 228 ผ่านไป13 นัด...เอะเราเป็นอะไรเนี่ย...มือกระตุกสั่นเหมือนเจ้าเข้า...ลองจับปากกาเขียนหนังสือก็ไม่ถนัด
ปล.ปืนทุกกระบอกยิงคนละวัน ท่ายิงสองมือ ไอซอสเซลิส ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย
ท่านรู้สึกว่า เวลาเหนี่ยวไก มันขวิดๆ ยังไงชอบกลหรือเปล่าครับ
เอาเป็นว่ามันไม่ถูกโรคกับเราแล้วกัน.....( ผมด้วย)
แต่คนอื่นเขาก็ยิงแม่นหลายคนนะครับ.....คงถูกโรคกับของใครของมันแหละครับ
ใครเคยเป็นอย่างนี้เหมือนผมบ้างไหมเอ่ย...
ยิงซีแซด 75คอมแพก ผ่านไป 1 กล่อง แม่นครับ กลุ่มกระสุนสวยใช้ได้สม่ำเสมอ
ยิงกล๊อก 19 ผ่านไป 1 กล่อง พอ ๆ กับยิงซีแซด
แต่......พอยิงซิก 228 ผ่านไป13 นัด...เอะเราเป็นอะไรเนี่ย...มือกระตุกสั่นเหมือนเจ้าเข้า...ลองจับปากกาเขียนหนังสือก็ไม่ถนัด
ปล.ปืนทุกกระบอกยิงคนละวัน ท่ายิงสองมือ ไอซอสเซลิส ไม่ค่อยได้ออกกำลังกาย
229ไกดีขึ้นกว่า228ครับและเบากว่าCZเดิมๆนะครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
sompoch
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ผู้รู้ย่อมไม่บูชา ผู้บูชาย่อมไม่รู้

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 06:50:28 PM »

จริงๆปืน ซิก 228-229 ก็ไม่ได้งัดข้อมือ ลำกล้องเงิยสูง ขนาดที่จะยิงแล้วทำให้ ข้อมือ เสียอ่ะไหรหรอกครับ ผมเองยิงมาก็มาก ทั้ง CZ75compack และ glock19 แรงที่ไสลวิ่งถอยหลัง จะถ่าย ที่ง่ามมือ ต่างกันไม่มากมายอ่ะไร แค่พอรู้สึกได้ว่าจัดศูนย์ เล็งได้ช้า ลงแบบสังเกตุได้ ผมเองเคยลองยิงเร่งเทียบ CZ75compack และ glock19 ผมว่าได้เปรียบเสียเปรียบกันไม่มากเลย ถ้ายิ่งได้ฝึกฝนกับมันจริงๆจังๆแล้ว ในการยิงเร็วไม่มีใครได้เปรียบใคร เพราะมีสิ่งหนึ่งที่ ซิก228-229 ทำออกมาได้ดีคือศูนย์ ปืนแบบตัวI ที่ใช้ในการยิงต่อสู้ที่จับเป้าได้ง่ายกว่าจริงๆครับ

เห็นด้วยครับ ผมเองก็ใช้ P229 ทูโทนอยู่  ปืนยิงดี แม่นพอตัว เท่าที่ผ่านมายังไม่เคยเจอปัญหาปืนขัดลำ หรือ คาบปลอก ทั้งลูกซ้อม ลูกจริง ครับ

ผู้ใดเข้าถึงตัวเอง    ผู้นั้นเข้าถึงพุทธะ
sompoch
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ผู้รู้ย่อมไม่บูชา ผู้บูชาย่อมไม่รู้

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 07:58:47 PM »

วันนี้ตั้งใจจะไปซ้อมยิง 11 มม. ที่สนาม ร.ด.  แต่กระสุนหมด เหลือแต่ลูก 9 มม. ดีที่ติด Sig P229 ไปด้วย ไม่งั้นแห้วรับประทาน  Grin
ผลงานไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ  Grin

ยืนยิง 2 มือ ที่ระยะ 10 ม. กระสุนซ้อม Thai Arms  10 นัด

ยืนยิง 2 มือ ที่ระยะ 15 ม. กระสุนซ้อม Thai Arms  10 นัด กลุ่มกระสุนกินต่ำไปหน่อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2007, 08:02:36 PM โดย sompoch » บันทึกการเข้า

ผู้ใดเข้าถึงตัวเอง    ผู้นั้นเข้าถึงพุทธะ
pasu
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:11:04 PM »

วันนี้ตั้งใจจะไปซ้อมยิง 11 มม. ที่สนาม ร.ด.  แต่กระสุนหมด เหลือแต่ลูก 9 มม. ดีที่ติด Sig P229 ไปด้วย ไม่งั้นแห้วรับประทาน  Grin
ผลงานไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ  Grin

ด้ามแบบนี้จับถนัดขึ้นมั้ยครับ แพงรึเปล่าครับ สนใจเหมือนกัน
sompoch
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2007, 08:26:30 PM »

ด้ามแบบนี้จับถนัดขึ้นมั้ยครับ แพงรึเปล่าครับ สนใจเหมือนกัน

ผมว่าขึ้นอยู่กับมือของแต่ละท่าน  สำหรับผมแล้วมันถนัดกว่าด้ามเดิม  อีกอย่างที่ชอบคือไม่ลื่นมือครับ  Grin

Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2007, 02:42:46 PM »

ขอยกกระทู้ครับ...เพื่อว่าใครจะมีข้อมูลดีๆมาสนับสนุนอีกครับ
note_007
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 08:19:54 AM »

สวัสดีครับ เป็นสมาชิกใหม่สนใจตัวนี้อยู่ครับ เมื่อวานไปวังมาเดินถามหาเจอหน้าร้านครับมีของเลย 139 k  ซิกๆๆ เลยครับ....เหงื่อแตกซิกๆ ครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ร้านหอมกลิ่นตองแยกอ่างศิลา-เมืองใหม่ ยินดีต้อนรับครับ
sira
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 01:17:40 PM »

ด้ามซื้อได้ที่ร้านไหนครับ
ขอบคุณครับผม

เมื่อวันอาทิตย์ เอาปืนไปยิง
มีปัญหาลูกหมดสไลด์ ไม่ค้าง 2 ครั้ง
ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรครับ
เป็นปืนใหม่ เพิ่งยิงครั้งที่สองเองครับ ครั้งแรกยิงกระสุน ไป 1 กล่อง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2007, 01:27:49 PM โดย sira » บันทึกการเข้า

คิดบวก ชีวิตบวก
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 07:16:08 PM »

สวัสดีครับ เป็นสมาชิกใหม่สนใจตัวนี้อยู่ครับ เมื่อวานไปวังมาเดินถามหาเจอหน้าร้านครับมีของเลย 139 k  ซิกๆๆ เลยครับ....เหงื่อแตกซิกๆ ครับ

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ร้านโยธินราคาประมาณ   90  K   ครับ   ลองติดต่อจองดู     Cool

""
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2007, 08:03:58 PM »

สวัสดีครับ เป็นสมาชิกใหม่สนใจตัวนี้อยู่ครับ เมื่อวานไปวังมาเดินถามหาเจอหน้าร้านครับมีของเลย 139 k ซิกๆๆ เลยครับ....เหงื่อแตกซิกๆ ครับ

ร้านโยธินราคาประมาณ 90 K ครับ ลองติดต่อจองดู Cool
..
yongheng
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 11:45:04 AM »

กำลังจะได้ ซิก ครับ  ต้นเดือนขอยกกระทู้หน่อย เรียกกระแสครับ
toparm-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 02:22:19 PM »

ไม่ผิดหวังครับ  Cool
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 03:51:26 PM »

ไปจองมา เหมือนกัน P229  2tone 93k ร้านโย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 03:54:34 PM »

บางร้านบอก 229 อีลีท ราคา แสนสี่ครับ หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์