ทำไม..ไม่มีใครคุยกันเกี่ยวกับSig P229 กันบ้างครับ

<< < (4/16) > >>

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง:
อ้างจาก: tao bangkhaen ที่ มิถุนายน 30, 2007, 10:57:45 AM

ปืนซิก ไม่ใช่เป็นปืนระดับคนทั่วไป ที่จะมาซื้อเล่นๆ เช่น
ถ้าใครอยากซื้อปืน คอมแพ็ค 9 มม. คนอยากซื้อปืน พูดก็พูดเถอะครับ ปืน ในปัจจุบัน ราคามันแพงเกินไป
ดังนั้น คนทำงาน เบี้ยน้อย หอยน้อย คิดจะซื้อปืน 9 มม.คอมแพ็กสักกระบอก
อยู่ดีๆ เงิน มันไม่ได้ลอยมาจากฟากฟ้า เงิน มันต้องเก็บหอมรอมริบ กันทุกคน มันจึงจะได้เงินมา
ดังนั้น เมื่อใจ อยากได้ 9 คอมแพ็ก จำเป็นต้องใช้ปืน
กล็อค หกหมื่น เจ็ดหมื่น ซีแซด ก็ หกหมื่น เจ็ดหมื่น ซิก แปดหมื่น เก้าหมื่น
เมื่อเก็บเงินนับจากหนึ่งบาท ก่อนจะถึง แปดหมื่น มันต้องถึง หกหมื่นก่อน
เมื่อตอนเก็บถึงหกหมื่น มันก็สามารถซื้อปืน ที่ยิงได้ดี ไม่มีปัญหา ได้เหมือนปืนราคา แปดหมื่น
คนที่อยากได้แค่ปืนมาใช้งาน เขาก็ซื้อแล้วครับ ปืนหกหมื่น เขาไม่มีความจำเป็นต้องเก็บเงินต่อไป เพื่อผ่านราคาตรงนั้น เพื่อให้ได้เงิน ถึง แปด-เก้าหมื่น เพื่อจะซื้อปืน 9 มม.คอมแพ็ค ที่ใช้ยิงได้เหมือนๆ กัน

ตอบว่า คนซื้อปืนซิก เป็นกลุ่มคนอีกประเภทหนึ่ง ที่ค่อนข้างจะเล่นของ คือซื้อของดี ว่างั้นเถอะ ซึ่งถือว่า เป็นคนกลุ่มน้อย เมื่อมีคนเล่นน้อย ก็ไม่ค่อยมีใครพูดถึง อีกทั้ง ปัญหา ต่างๆ ก็ไม่ค่อยจะเกิดขึ้น ไม่เหมือนมวยบางคู่ ที่เปรียบกันไม่ค่อยจะลงกันซักที เพราะมวยคู่นั้น คนใช้กันเยอะ

อยากรู้ข้อบกพร่องของปืนแนวซิก เอาซิก 228 เล่าให้ฟังก็แล้ว กัน มันคล้านคลึงกันหลายอย่าง ลองฟังดู
ขอส่งก่อน 1 ครั้ง เพราะเมื่อกี้พิมพ์แทบตาย กดผิดนิดเดียว หายหมดเลย

ขออนุญาตเห็นด้วยครับ อย่างผมเป็นต้นที่คิดแบบนี้
เมื่อใจมันอยากได้ ก็เริ่มเก็บเงิน ยิ่งได้เร็วยิ่งดีครับ

Narin CZ:
อย่างว่าแหละครับ ปืนมันแพงก็เลยไม่อยากจะพูดถึงซั๊กเท่าไหร่...

sig_surath7171:
ปัญหาน้อยมากอย่างทุกท่านว่าครับ กว่าจะมีได้ประหยัดและอดออมนานพอสมควรครับ แรกซื้อมาขันน้อตด้ามด้วยไขควงปากบางและคมไปหน่อยครับ น้อตลยเยินไป 1ตัว  อีเมล์ไปขอที่บริษัทแม่ที่เยอรมัน ประทับใจครับทางโน้นส่งตัวใหม่มาให้ 4 ตัว ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ครอบครองปืนยี่ห้อนี้ทุกๆท่านๆครับ แม้ว่าราคาจะโหดไปหน่อย ยี่ห้ออื่นก็ชอบนะครับ แต่คงต้องรอปัจจัย จังหวะและโอกาส

sig_surath7171:

tao bangkhaen:
อ้างจาก: ซิกสุราษฎร์ ที่ มิถุนายน 30, 2007, 02:07:02 PM

ปัญหาน้อยมากอย่างทุกท่านว่าครับ กว่าจะมีได้ประหยัดและอดออมนานพอสมควรครับ แรกซื้อมาขันน้อตด้ามด้วยไขควงปากบางและคมไปหน่อยครับ น้อตลยเยินไป 1ตัว อีเมล์ไปขอที่บริษัทแม่ที่เยอรมัน ประทับใจครับทางโน้นส่งตัวใหม่มาให้ 4 ตัว ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่ครอบครองปืนยี่ห้อนี้ทุกๆท่านๆครับ แม้ว่าราคาจะโหดไปหน่อย ยี่ห้ออื่นก็ชอบนะครับ แต่คงต้องรอปัจจัย จังหวะและโอกาส

ว้าว......ดีจังเลย เยอรมันนี่ ใจดีทุกบริษัทเลยนะครับ ......ได้ข่าวว่า เอชเค กทม.แถวสุขุมวิท ก็ใจดีเหมือนกัน .
วันหลังผมจะหัดเขียนประโยค ภาษาอังกฤษเก่งๆ แล้วลอง อีเมล์ ไปง้อ ฝรั่งบ้าง เผื่อ จะได้อะไรมากกว่าน็อตด้าม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว