๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 09:03:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม..ไม่มีใครคุยกันเกี่ยวกับSig P229 กันบ้างครับ  (อ่าน 15781 ครั้ง)
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 02:01:58 AM »

พอดีได้จองไว้กระบอกหนึ่งในราคา89000กะว่าจะเข้ามาหาข้อมูลเพิ่มเติมแต่เฝ้าอยู่นานแล้ว
ไม่มีใครพูดถึงเลย จึงเกิดความสงสัยว่าทำไม่ Sig P229 (มีรางติดไฟฉาย) ไม่เป็นที่นิยมและมันไม่มีดีเลยหรือ....ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2007, 01:58:14 AM โดย Hatyai » บันทึกการเข้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 02:14:55 AM »

จริงๆ ปืน 229 ทั้งชื่อและยี่ห้อการันตีตัวเองอยู่แล้วครับถึงคุณภาพซึ่งหลายๆคนในเวปใช้กันอยู่เยอะเหมือนกันครับ แต่ที่ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึง เพราะ ปืนตัวนี้ เพราะของเล่นไม่เยอะมากเหมือนปืนอื่นๆ จะมีก็แค่ไฟฉาย หรือเลเซอร์ กับศูนย์ไนท์ไซเท่านั้น และราคาปืนก็แพง  จุดประสงค์เพื่อใช้งานจริงๆ ไม่จุกจิก ใช้งานไม่สับสน ปลอดภัยสูง  คือซื้อมาใช้งานก็ จบ เลยไม่ค่อยมีใครถามถึงเพราะของเล่นน้อยนั่นเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2007, 02:55:09 AM โดย at75 » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 02:27:49 AM »

จริงๆ ปืน 229 ทั้งชื่อและยี่ห้อการันตีตัวเองอยู่แล้วครับถึงคุณภาพซึ่งหลายๆคนในเวปใช้กันอยู่เยอะเหมือนกันครับ แต่ที่ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึง เพราะ ปืนตัวนี้ เพราะของเล่นไม่เยอะมากเหมือนปืนอื่นๆ จะมีก็แค่ไฟฉาย หรือเลเซอร์ กับศูนย์ไนท์ไซเท่านั้น และราคาปืนก็แพง จุดประสงค์เพื่อใช้งานจริงๆ ไม่จุกจิก ใช้งานไม่สับสน ปลัดภัยสูง คือซื้อมาใช้งานก็ จบ เลยไม่ค่อยมีใครถามถึงเพราะของเล่นน้อยนั่นเองครับ

Grin Grin Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 02:30:24 AM »

มันเป็นอย่างนี้นี่เองแบบนี้ก็คงเหมาะกับผมเพราะคงจะซื้อแค่กระบอกเดียวแล้วจบเลย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 03:00:36 AM »

มันเป็นอย่างนี้นี่เองแบบนี้ก็คงเหมาะกับผมเพราะคงจะซื้อแค่กระบอกเดียวแล้วจบเลย

ยินดีด้วย ล่วงหน้าแล้วกันนะครับ ได้มาแล้วก็หัดฝึกฝน ทำความเข้าใจกับปืนให้ดีๆครับ จะได้ใช้ปืนอย่างมั่นใจ ไม่ว่าปืนอ่ะไรก็ควร ศึกษาให้ดีทุกๆตัวครับ ปืนดี คนก็ต้องดีด้วย ถึงจะใช้งานได้ดี ปลอดภัย ได้ประสิทธิภาพเต็มที่ครับ ผมเองก็ใช้228อยุ่ เวลาใช้ก็มั่นใจเต็มที่ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 07:00:41 AM »

ในบรรดาปืน.9.มม..P229..ไม่แพ้ใครครับ..ดีกว่า.บางยี่ห้อด้วยซ้ำ. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 07:29:39 AM »

Sig P229  ในความเห็นของผมนะครับ ปืน 9 มม. ต่อสู้ชั้นดีราคาแพง  เดิมๆสมบูรณ์แบบอยู่แล้ว ทั้งสมรรถณะ และความสวยงาม ไม่ต้องเพิ่มของแต่ง  ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

เลยไม่ค่อยมีใครพูดถึงกันครับ  เพราะไม่มีอะไรจะให้พูด  นอกจาก อิจฉาโว้ย น้ำลายหก น้ำลายหก
..เฮ้ย!! ไม่ใช่ ยินดีกับท่านที่ได้ครองครองด้วยครับ Grin Grin Grin
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 08:09:25 AM »

ซิกเป็นปืนดี แต่ราคาค่อนแพงครับ

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 08:09:34 AM »

ปืนดี สวย ไม่มีปัญหาบ่อยๆ เหมือนยี่ห้ออื่น..............เลยไม่ค่อยมีคำถาม

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 08:34:21 AM »

พอดีได้จองไว้กระบอกหนึ่งในราคา89000กะว่าจะเข้ามาหาข้อมูลเพิ่มเติมแต่เฝ้าอยู่นานแล้ว
ไม่มีใครพูดถึงเลย จึงเกิดความสงสัยว่าทำไม่ Sig P229 (มีรางติดไฟฉาย) ไม่เป็นที่นิยมและมันไม่มีดีเลยหรือ....ขอบคุณครับ
จองที่ร้านโยธินฯ ใช่ไหมครับ  ราคาเดียวกับผมเลย  แต่ได้รับปืนหลายเดือนแล้ว  229  สีดำ  เดี๋ยวว่างจะเอากลุ่มกระสุนมาให้ดูกัน   Grin

ผู้น้อย
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 09:12:42 AM »

สำหรับผม ผมว่าเป็นปืนที่ดีมากครับ Cheesy
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 10:57:45 AM »

ปืนซิก ไม่ใช่เป็นปืนระดับคนทั่วไป ที่จะมาซื้อเล่นๆ เช่น
ถ้าใครอยากซื้อปืน คอมแพ็ค 9 มม. คนอยากซื้อปืน พูดก็พูดเถอะครับ ปืน ในปัจจุบัน ราคามันแพงเกินไป
ดังนั้น คนทำงาน เบี้ยน้อย หอยน้อย คิดจะซื้อปืน 9 มม.คอมแพ็กสักกระบอก
อยู่ดีๆ เงิน มันไม่ได้ลอยมาจากฟากฟ้า   เงิน มันต้องเก็บหอมรอมริบ กันทุกคน มันจึงจะได้เงินมา
ดังนั้น เมื่อใจ อยากได้ 9 คอมแพ็ก จำเป็นต้องใช้ปืน
กล็อค หกหมื่น เจ็ดหมื่น   ซีแซด ก็ หกหมื่น เจ็ดหมื่น   ซิก แปดหมื่น เก้าหมื่น
เมื่อเก็บเงินนับจากหนึ่งบาท ก่อนจะถึง แปดหมื่น มันต้องถึง หกหมื่นก่อน
เมื่อตอนเก็บถึงหกหมื่น  มันก็สามารถซื้อปืน ที่ยิงได้ดี ไม่มีปัญหา ได้เหมือนปืนราคา แปดหมื่น
คนที่อยากได้แค่ปืนมาใช้งาน เขาก็ซื้อแล้วครับ ปืนหกหมื่น เขาไม่มีความจำเป็นต้องเก็บเงินต่อไป เพื่อผ่านราคาตรงนั้น เพื่อให้ได้เงิน ถึง แปด-เก้าหมื่น เพื่อจะซื้อปืน 9 มม.คอมแพ็ค ที่ใช้ยิงได้เหมือนๆ กัน

ตอบว่า คนซื้อปืนซิก   เป็นกลุ่มคนอีกประเภทหนึ่ง ที่ค่อนข้างจะเล่นของ   คือซื้อของดี ว่างั้นเถอะ ซึ่งถือว่า เป็นคนกลุ่มน้อย  เมื่อมีคนเล่นน้อย ก็ไม่ค่อยมีใครพูดถึง อีกทั้ง ปัญหา ต่างๆ ก็ไม่ค่อยจะเกิดขึ้น ไม่เหมือนมวยบางคู่ ที่เปรียบกันไม่ค่อยจะลงกันซักที เพราะมวยคู่นั้น คนใช้กันเยอะ

อยากรู้ข้อบกพร่องของปืนแนวซิก เอาซิก 228 เล่าให้ฟังก็แล้ว กัน มันคล้านคลึงกันหลายอย่าง ลองฟังดู
ขอส่งก่อน 1 ครั้ง เพราะเมื่อกี้พิมพ์แทบตาย กดผิดนิดเดียว หายหมดเลย
w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 10:58:53 AM »

ปืนดีครับ  มาตราฐานการผลิตสูง  ผมใช้เป็นตัวโพลิเมอร์  อย่าไปแต่งอะไรมากนะครับ  เดี๋ยวจะกลุ้มแบบผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
yo686
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 11:01:10 AM »

เพราะว่ามันเป็นของดีราคาแพงครับ Grin Grin Grin
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 11:07:11 AM »

ขอต่อแล้วกัน
ในการฝึกยิงปืนซิกฯ 228 ครั้งหนึ่ง มีการยิงต่อเนื่องเป็นเวลานาน ขณะทำการฝึกยิง ต้องมีการหยุดลงกระทันหัน
เนื่องจากน็อตด้ามปืน ซิก 228 หล่นหาย กลางสนามฝึก ที่เป็นหญ้านวลน้อย
ทุกคน ต้องเข้าแถว หน้ากระดานเรียงหนึ่ง ช่วยกัน หา กว่าจะเจอ ก็นานโขอยู่
ดังนั้น ปืนตระกูลนี้ เวลายิง เวลาใช้ หมั่นตรวจดูหน่อย  น็อตมันถอนออกมาได้ง่ายๆ หายแล้ว หาซื้อยากเอาเรื่อง
เกลี่ยวน๊อตด้าม เป็นเกลียวละเอียดมาก เวลาใส่ ถอด ระวังหน่อยแล้วกัน

ใต้น็อตด้าม จะมีแหวน เหล็ก รองอยู่ เวลาถอดใส่ ระวังอย่าให้หาย ถ้าไม่ใส่แหวน น็อตมันจะเข้าไปยันแม็กกาซีน เป็นรอย ต้องมาเจียร์กันอีก เสียของอีกด้วย

สรุป ว่าเป็นปืนมีคลาส .....คนซื้อ ...คนใช้ปืนซิกฯ เท่าที่ผมเคยเห็น มักจะขับรถเก๋งยุโรปด้วย   หรือเก๋งญี่ปุ่น ระดับงามๆ รถมันวาววับ แต่งกายเนี๊ยบด้วย
หากเป็นสุภาพบุรุษ ก็จะมีกลิ่นน้ำหอม หอมฟุ้งเลยทีเดียวเมื่อเข้าสัมผัสใกล้ๆ
เป็นปืนของคนมีคลาสฯ ครับ .....คนมีคลาส....มีจำนวนน้อย ........ก็เลยมีเรื่องพูดน้อย เป็นธรรมดา
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์