๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 02:27:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโคลท์ ขนาด 9 มม.  (อ่าน 61711 ครั้ง)
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 02:13:47 PM »

ผมก็ไม่ค่อยทราบเท่าใดนักหรอกครับน้อง 51 แต่ทั้งนี้เมื่อเรารู้สึกสงสัย ข้อมูลไม่ชัดเจน

และไม่อยากจะฟันธง ตอบแบบมั่วๆ ไป หรือจะเป็นการสนใจในสิ่งใดสิ่งหนึ่ง

ก็ควรจะต้องสืบค้น เพื่อหาข้อมูลก่อนครับ เพื่อความรู้ และจะสามารถตอบไปได้อย่างชัดเจน

รับข้อมูลมาด้านเดียว..แล้วไปเที่ยวฟันธง...เดี๋ยวผมก็หน้าแหก..สิครับ น้อง 51

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 02:26:08 PM »

เมื่ออาทิตย์ก่อนเข้าไปที่ร้านปืนข้างบ้าน พบโคลท์70 ขนาด9มม สภาพใหม่เอี่ยมไม่เคยผ่านการยิงเลย
มาพร้อมกล่องเดิมๆ เป็นกล่องกระดาษสีน้ำตาล ปืนกระบอกนี้อายุคงจะหลายสิบปีแล้ว
เจ้าของซื้อมาเก็บอย่างเดียว ตั้งราคาใว้1200เหรียญ Grin แพงกว่าปืนโคลท์ใหม่ๆหลายบาทเหมือนกัน Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 02:27:15 PM »

โดนผมเต็มๆ เลยครับ

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 02:38:34 PM »

พอเป็น 9 มม.แล้วนี่
เป็นแถวเดี่ยวหรือแถวคู่ครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 03:01:45 PM »

โคลท์เลิกผลิตปืน 9 มม.แล้วหรือครับส่วนใหญ่ในบ้านเราที่เดินดูเห็นแต่ .38 ซุปเปอร์กับ .45
พอดีเมื่อวานคนแถวบ้านหยิบมาให้ดูเป็นรุ่น 1991 A1 ขนาด 9 มม.บอกว่าญาติเขาจะซื้อแบบนี้
เป็นขนาดเดียวกันรุ่นไหนก็ได้ที่เป็นโคลท์ ผมก็บอกไปว่าไม่เห็นปืนโคลท์ในขนาด 9 มม.มานาน
แล้วเห็นที่วางขายกันก็มีแต่ .38 ซุปเปอร์ถ้ามีก็เป็นยี่ห้ออื่น ใครรู้ช่วยบอกทีครับ?
ครับ ผมไม่เคยเห็นจึงเขียนไป ขอโทษด้วยครับ   ทีนี้ ท่านอ่านที่พี่ๆ เขาชี้แจงแล้ว เข้าใจนะครับ
อ่านของผม ก็เก็บเฉพาะเรื่องดีๆไปนะครับ ส่วนที่ไม่ดี อย่าเก็บไปครับ
ท่านได้ความรู้ ส่วนผม ก็ได้ความสว่างเพิ่มครับ ....ขอบคุณครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 03:09:53 PM »

โคลท์เลิกผลิตปืน 9 มม.แล้วหรือครับส่วนใหญ่ในบ้านเราที่เดินดูเห็นแต่ .38 ซุปเปอร์กับ .45
พอดีเมื่อวานคนแถวบ้านหยิบมาให้ดูเป็นรุ่น 1991 A1 ขนาด 9 มม.บอกว่าญาติเขาจะซื้อแบบนี้
เป็นขนาดเดียวกันรุ่นไหนก็ได้ที่เป็นโคลท์ ผมก็บอกไปว่าไม่เห็นปืนโคลท์ในขนาด 9 มม.มานาน
แล้วเห็นที่วางขายกันก็มีแต่ .38 ซุปเปอร์ถ้ามีก็เป็นยี่ห้ออื่น ใครรู้ช่วยบอกทีครับ?
ครับ ผมไม่เคยเห็นจึงเขียนไป ขอโทษด้วยครับ ทีนี้ ท่านอ่านที่พี่ๆ เขาชี้แจงแล้ว เข้าใจนะครับ
อ่านของผม ก็เก็บเฉพาะเรื่องดีๆไปนะครับ ส่วนที่ไม่ดี อย่าเก็บไปครับ
ท่านได้ความรู้ ส่วนผม ก็ได้ความสว่างเพิ่มครับ ....ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพเช่นกันครับ พี่เต๋า ณ บางเขน

1911 เอ 1 หรือ 1991 เอ 1 แม็กกาซีนแถวเดี่ยวครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 03:28:07 PM »

...โบราณว่า "ผิดเป็นครู"  แต่ผิดบ่อยๆ เดี๋ยวจะได้เป็น ผ.อ. นะครับ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 03:32:55 PM »

ครับ ผมไม่เคยเห็นจึงเขียนไป ขอโทษด้วยครับ ทีนี้ ท่านอ่านที่พี่ๆ เขาชี้แจงแล้ว เข้าใจนะครับ
บางครั้งคนอ่านก็แยกไม่ออกครับว่าตรงไหนดีตรงไหนไม่ดี อย่างคนเขียนที่น่าเชื่อถือก็จะเชื่อมากหน่อย
อาจจะหลงเชื่อทุกตัวอักษรที่อ่านก็ได้ ถ้าคนใหม่ๆที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักเข้ามาเขียนก็จะไม่ค่อยมีใครเชื่อ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 03:33:07 PM »

ด้วยความเคารพเช่นกันครับ พี่เต๋า ณ บางเขน

1911 เอ 1 หรือ 1991 เอ 1 แม็กกาซีนแถวเดี่ยวครับ

ด้วยความเคารพเช่นกันครับ ....ผมอ่านกระทู้มานาน เห็นทะเบียนรถคันนี้ในเวป เป็นโลโก้กระทู้ ผมเข้าใจว่า
โด่..เอ๊ย...ท่านเจ้าของภาพ คงตัดต่อตัวเลขกระมั้ง 
พอวันเสาร์ที่ 23 ที่ผ่านมา ขณะผมกำลังจะไขกุญแจรถ  พอเงยหน้าขึ้นมา ตกใจ ตะลึงไปชั่วขณะ
เห็นรถเก๋งสีดำ คันหนึ่ง วิ่งผ่านหน้าไป ทะเบียนนี้ มีเป็นเลขที่เรารักที่สุด แต่เอ๊ะ ไปอยู่เป็นทะเบียนรถคันนี้ ได้ไง
ฮาร์ทดิส สมอง ประมวลผลทันที ต๊อด ตร๊อต...ๆๆๆๆๆๆๆ(เสียงฮาร์ทดิส ประมวลผล) เราเคยเห็นที่ไหน
สมองบอกว่า เคยเห็นในเวปนี้เอง   แล้วพลขับล่ะ ก็ต้องเป็นท่านเจ้าของกระทู้ที่มีภาพ รถทะเบียน 1911 นี้ เป็นแน่
ด้วยความเคารพ ผมยอมแล้วครับ ทะเบียนนี้ มีจริงๆ ท่านมีความพยายาม หาเลขได้ดังใจต้องการจริงๆ น้อมรับเลยครับ
ผมเอง ....ชอบ 1911 เป็นชีวิตจิตใจ ยังไม่สามารถ หาเลขดังกล่าวมาติดป้ายรถตัวเองเลยครับ ...ชอบใจทะเบียนครับ
แสดงว่า รักจริงๆ....จึงไปเสาะแสวงหามาจนได้ ...นับถือ นับถือ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 03:38:14 PM »

บางครั้งคนอ่านก็แยกไม่ออกครับว่าตรงไหนดีตรงไหนไม่ดี อย่างคนเขียนที่น่าเชื่อถือก็จะเชื่อมากหน่อย
อาจจะหลงเชื่อทุกตัวอักษรที่อ่านก็ได้ ถ้าคนใหม่ๆที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักเข้ามาเขียนก็จะไม่ค่อยมีใครเชื่อ
ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ ....ผมมีพี่ๆ หลายท่าน  ที่อบอุ่น คอยแก้ไขให้ถูกต้องเสมออยู่แล้ว ครับ ..........
ผมว่า ไม่มีใครเชื่อผมทั้งหมดหรอกครับ ทุกท่านมีวิจารณญานกันทุกคน  เวลาอ่านไป ก็คิดไป
ผิดตรงไหน มีพวกพี่ๆ คอยแก้ไข ติติง ด้วยภาพบ้าง ด้วยตัวอักษรบ้าง
แสดงถึงความอบอุ่นมากกว่า .....ถ้าพวกพี่ๆ ไม่หวังดี คงไม่เข้ามาเตือนหรอก จริงไหมครับ
และผมกล้าที่จะไม่ลบข้อผิดของผม เพื่อผู้อ่านจะได้เปรียบเทียบข้อผิดของผม กับข้อถูกของพี่ๆ  เพื่อเป็นความรู้ในเชิงเปรียบเทียบผิดถูกให้บังเกิดขึ้นแก่ผู้อ่านยังไงล่ะครับ ....ขอบคุณที่พี่ให้สติครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 03:58:25 PM »

ด้วยความเคารพเช่นกันครับ ....ผมอ่านกระทู้มานาน เห็นทะเบียนรถคันนี้ในเวป เป็นโลโก้กระทู้ ผมเข้าใจว่า
โด่..เอ๊ย...ท่านเจ้าของภาพ คงตัดต่อตัวเลขกระมั้ง
พอวันเสาร์ที่ 23 ที่ผ่านมา ขณะผมกำลังจะไขกุญแจรถ พอเงยหน้าขึ้นมา ตกใจ ตะลึงไปชั่วขณะ
เห็นรถเก๋งสีดำ คันหนึ่ง วิ่งผ่านหน้าไป ทะเบียนนี้ มีเป็นเลขที่เรารักที่สุด แต่เอ๊ะ ไปอยู่เป็นทะเบียนรถคันนี้ ได้ไง
ฮาร์ทดิส สมอง ประมวลผลทันที ต๊อด ตร๊อต...ๆๆๆๆๆๆๆ(เสียงฮาร์ทดิส ประมวลผล) เราเคยเห็นที่ไหน
สมองบอกว่า เคยเห็นในเวปนี้เอง แล้วพลขับล่ะ ก็ต้องเป็นท่านเจ้าของกระทู้ที่มีภาพ รถทะเบียน 1911 นี้ เป็นแน่
ด้วยความเคารพ ผมยอมแล้วครับ ทะเบียนนี้ มีจริงๆ ท่านมีความพยายาม หาเลขได้ดังใจต้องการจริงๆ น้อมรับเลยครับ
ผมเอง ....ชอบ 1911 เป็นชีวิตจิตใจ ยังไม่สามารถ หาเลขดังกล่าวมาติดป้ายรถตัวเองเลยครับ ...ชอบใจทะเบียนครับ
แสดงว่า รักจริงๆ....จึงไปเสาะแสวงหามาจนได้ ...นับถือ นับถือ

ขอบคุณอีกครั้งครับ พี่เต๋า ณ บางเขน

ทะเบียนเลขนี้..มีอยู่ 3 คัน ที่ผมรู้จักครับ

1.โตโยต้า แคมรี่ (ของเฮียไพโรจน์)

2. ฮอนด้า ซีวิค (ของผมเอง)

3. โตโยต้า วีโก้ โฟร์วิล (ของว่าที่...วมต.ปิ๊ก) ของเรานั่นเอง

ทะเบียนนี้ตั้งแต่ซื้อรถก็ตั้งใจอยากจะได้เลขนี้อยู่แล้วครับ

ออกรถเสร็จก็เดินไปขึ้นทะเบียนจองเลขไว้ที่สำนักงานขนส่งฯ

และก็ยื่นขอเลขนี้ (ถ้าเป็นเลขอื่นคงไม่เอา) และก็ได้มาเท่านั้นครับ

ไม่เสียค่าใช้จ่าย ไม่ต้องประมูลใดๆ ทั้งสิ้นครับ
kang2518
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 09:51:46 AM »

ผมก็ไม่ค่อยทราบเท่าใดนักหรอกครับน้อง 51 แต่ทั้งนี้เมื่อเรารู้สึกสงสัย ข้อมูลไม่ชัดเจน

และไม่อยากจะฟันธง ตอบแบบมั่วๆ ไป หรือจะเป็นการสนใจในสิ่งใดสิ่งหนึ่ง

ก็ควรจะต้องสืบค้น เพื่อหาข้อมูลก่อนครับ เพื่อความรู้ และจะสามารถตอบไปได้อย่างชัดเจน

รับข้อมูลมาด้านเดียว..แล้วไปเที่ยวฟันธง...เดี๋ยวผมก็หน้าแหก..สิครับ น้อง 51

Chaokunn 30
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:40:20 AM »

ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วครับ ขอบคุณทุกท่าน ไหว้

อย่า อยู่ อย่าง อยาก...
ลุงธีร์ ณ.ศรีธัญญา
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด... คบบัณทิตไม่จริงใจก็ไร้ผล...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

สุขใดจะเท่า ..ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังส์....

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 11:51:10 AM »

เคยได้มาครับ..เป็นโครงอัลลอย..เพื่อนสวดไม่ดี..ขายซะฉิบ..เสียดายจนถึงทุกวันนี้ครับ....

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 10:57:13 PM »

ครูครับ มันทำออกมาเยอะไหมครับ ผมไม่เคยเห็นเลยครับ ......แต่เห็นแล้ว ก็ยอมรับครับ ว่า เพิ่งเคยเห็นนี่แหละ
70 เป็น 9 พารา ...........ไม่เคยเห็นจริงๆ

ผลิตมาเท่าไร ผมไม่ทราบครับ 

แต่รู้ว่ามี 9 มม. ในซีรีย์ 70 ซีรีย์ 80  ซีรีย์ 90 ตัวดับเบิ้ลอีเกิล และทั้งคอมมานเดอร์ครับ

รู้สึก ว่าพี่โทน73 จะมีซีรีย์ 70   9มมอยู่ตัวเหมือนกันนะครับ เหมือนที่ลงใน  อวป ปี2528เคยลงไว้ครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์