๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:04:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมิธ เอ็ม686-3 น่าใช้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 27582 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #90 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 03:26:26 PM »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคะแนนครับ ขออนุญาติทอนคืนครับ Cheesy

พวกเราที่อยู่ในกระทู้นี้ส่วนใหญ่เป็น magnum user  มี.357 ใช้กันทุกคนแล้วพวกเราตั้งศูนย์กันอย่างไรครับ  ใช้ลูกจริงหรือลูกซ้อมตั้งศูนย์ครับ ผมมักจะพบว่าเวลายิงลูกซ้อมกับยิงลูกแม๊กนั่มกระสุนตกคนละที่ครับ...น่าปวดกบาลจังนะครับ อ๋อย เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมเอาโมเดล 19ไปยิงแล้วถ่ายวีดีโอมาเพื่อดูการรีคอยล์ และก็ตามเคยแหละครับเวลายิงลูกแม๊กนั่มนิ้วโป้งมือซ้ายหลุดอยู่เรื่อยคงต้องพึ่งกาวตราช้างจริงๆแล้วมัง.... รูกระสุนกลมๆเป็นลูกซ้อมครับส่วนแม๊กนั่มรูเล็กๆฉีกๆมันตกคนละที่นะครับ

กดที่ลิงซ์เป็นวีดีโอครับ ผมคนขี้เหนียว ยิงรอบเดียวแต่เอามาฝึกสายตาได้หลายรอบ(ดูศูนย์หน้าเวลากระสุนลั่นให้ชินเวลายิงจะได้ไม่ค่อยหลับตา)

http://s251.photobucket.com/albums/gg294/ranthong/?action=view&current=compare.flv
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2009, 05:15:29 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #91 เมื่อ: เมษายน 06, 2009, 06:20:00 PM »

เสียงพูดตอนเริ่มคลิปคนถือกล้องพูด ผมใด้ยินประมาณ "เอาละหน๊อ" เหมือนคำเมืองเลยนะครับ คุณอภิสิทธิ์....คนเมืองหรือเปล่า  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Smiley Smiley Smiley
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #92 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:07:32 PM »

Cheesy Cheesy  คนลำปางหนาครับ Cheesy คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NANBA-MG5
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #93 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 12:59:58 PM »

บ้านแหมะกันเลยผมคนเจียงฮายครับ Cheesy Cheesy Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #94 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 01:03:10 PM »

เอ๋า...คนเมืองโตยกั๋นแต้ๆ

sanhawich
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #95 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 09:48:09 PM »

หลงรัก รูปบ่ขึ้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2009, 09:53:16 PM โดย w-i-c-h » บันทึกการเข้า

............วัน เวลา วารี ผ่านไปไม่ย้อนคืน...........
eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #96 เมื่อ: เมษายน 08, 2009, 10:24:47 PM »

Cheesy Cheesy  คนลำปางหนาครับ Cheesy คิก คิก
บ้านเดียวกันเลยครับพี่.....
choochoo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 03:11:11 PM »

ผมขอบวกอีกแต้มให้พี่อภิสิทธิ์ครับ ผมไม่ค่อยได้เข้ามาซะนาน บทความาประโยชน์มากครับ ผมจะลองไปเอา 686-3 มาดูในรายละเอียดตามที่พี่บอกครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #98 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 09:04:07 PM »

บ้านเดียวกันเลยครับพี่.....

สงกรานต์นี้กลับบ้านเฮาก่อครับ

ผมขอบวกอีกแต้มให้พี่อภิสิทธิ์ครับ ผมไม่ค่อยได้เข้ามาซะนาน บทความาประโยชน์มากครับ ผมจะลองไปเอา 686-3 มาดูในรายละเอียดตามที่พี่บอกครับ

ขอบคุณมากครับทอนให้ครับ

kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #99 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 01:04:27 PM »

ใช้อยู่  .๓๕๗  ๖๘๖-๓

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #100 เมื่อ: เมษายน 10, 2009, 01:15:31 PM »

คุณอภิสิทธิ์จับปืนได้ดีกว่าผมอีก +1ให้ครับ Grin

686-3ของผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2009, 02:18:13 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #101 เมื่อ: เมษายน 11, 2009, 03:58:07 PM »

คุณอภิสิทธิ์จับปืนได้ดีกว่าผมอีก +1ให้ครับ Grin

686-3ของผม

มิกล้ารับคำชมเชยครับพี่ผมยังต้องฝึกอีกมากครับ  ถือเป็นเกีรยติ์อย่างยิ่งครับที่ได้รับคะแนนจากพี่ขออนุญาติทอนให้ครับ

nusorn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #102 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 12:10:46 PM »

ขอบคุณครับ ได้ข้อมูลดีๆเยอะมากครับ ไหว้

Cheesy Cheesyด้วยความยินดีครับ ท่านมือปราบมาร(ผมรู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่ง)  ด้วยกระทู้นี้ของคุณนัมบะทำให้คะแนนผมจาก 50เพิ่มมาเป็น 107 ผมรู้สึกดีใจเป็นอย่างยิ่งเพราะจากคะแนนที่เพิ่มขึ้นนี้แสดงว่าท่านสมาชิกได้อะไรๆที่เป็นประโยชน์ไปบ้างไม่มากก็น้อย ไหว้

ว่าแต่วันนี้ก็เป็นวันที่การค้าเงียบเหงาตามปรกติ ทั้งที่ไกล้สงกรานต์เต็มทน  ท่านสมาชิกคงจะทานข้าวอิ่มง่วงนอนพอดี ถ้าอย่างนั้นมาฟังอีตาแก่คนนี้เอาอาวุธโบราณอันแสนน่าเบื่อมาหาที่ใช้ที่ฝึกกัน....อ่านจบก็ง่วงหลับพอดี คิก คิก บรรดาคอลูกโม่ทั้งหลายมักจะมีอาการ-นิสัยรักสวยรักงาม ทะนุถนอมของเป็นพิเศษ จึงรู้สึกเจ็บปวดหัวใจยิ่งเมื่อต้องมาซ้อมยิงแห้งเหนี่ยวไกวันละเป็นร้อยเป็นพันแชะ(ผู้ใช้ลูกโม่ต้องขยันฝึกยิงแห้งนะครับ)เพราะนอกจากจะทำให้เข็มชนวนและแกนหมุนนกสึกหรอแล้ว ก็ยังทำให้โม่เป็นรอยเสียโฉมโดนตีนผีขูดรอบตัวโม่อีกด้วย อีกทั้งตัวตีนผีเองเมื่อโดนโม่หนักๆของ686-3หมุนมาล๊อกแรงๆเป็นหมื่นๆครั้ง ก็มีโอกาสหักได้ครับ  เอาวิธีบ้านๆแบบผมไปใช้ไหมครับหมุนน๊อตตัวแรกออกแล้วโม่ออก น๊อตต้องหมุนกลับเข้าไปนะครับ แล้วเอาไม้สองท่อนค่อยเอียงดันรูล๊อคโม่แล้วเอาปลอกกระสุน.22เลื่อนมาดามไม้สองท่อนให้เป็นท่อนเดียว 

จากนั้น เอาโอริงใส่หน้านกสับ 686-3 ก็ใส่ได้ครับแต่ต้องเป็นยางวงใหญ่กว่าหน่อย

จากนั้นก็เหนี่ยวครับเหนี่ยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกินข้าวก็เหนี่ยวดูทีวีก็เหนี่ยว... คิก คิก คิก คิก อ่า...ถ้าจะกรุณาอ่านจบชอบใจบวกคะแนนให้ผมสักสองคะแนนนะครับ

วิธินี้สุดยอดเลยครับขอบคุณพี่อภิสิทธิ์ มากเลยครับ..ผมสงสัยอย่างหนึ่งครับเวลาเหนียวไกแบบไม่มีโม่รู้สึกไกคล้องดีมากครับ
กลับกันเวลาเหนี่ยวตอนมีโม่มันจะดังสองกิ๊กแล้วนกสับก่อนที่นกสับรู้สึกว่าไกจะแข็งนิดหนึ่งครับท่านใดรู้สึกแบบผมไหมครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #103 เมื่อ: เมษายน 13, 2009, 03:04:48 PM »

คุณน้ำแดงอยู่ในเวปเรามานานพอควรคงจะเคยอ่านเจอที่หลายคนเขากล่าวถึงเหนี่ยวค๊อกซึ่งก็คือที่คุณน้ำแดงกล่าวถึงนี้--เมื่อเหนี่ยวไกโม่หมุนมาล๊อกกับตีนผีดังค๊อกคุณน้ำแดงค่อยเล็งแล้วลั่นไก--แต่ผมถอดโม่ออกแล้วเหนี่ยวยาวๆเลยครับนิ้วต้องมีแรงหน่อยนะครับขอยืมศัพท์คุณใหม่(PI-MAI)มา  "เหนี่ยวหวด"  นั่นคือการหวดนิ้วชี้เหนี่ยวรวดเดียวครับโดยศูนย์ไม่แว่บจากจุดเล็ง

อยากแนะนำกระทู้ดีๆให้อ่านให้เซฟไว้ครับ กระทู้นี้คุณใหม่เขียนไว้ละเอียดจริงๆทั้งรู้จริงรู้ลึกและไม่อมภูมิ  ในกระทู้ speed event ในหมวดกิจกรรมและการแข่งขันครับ

Sereethai
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #104 เมื่อ: เมษายน 25, 2010, 03:55:14 PM »

ผมก็ใช้686-3 6นิ้วใช้ดีมากและยิงแม่นกล่มกระสุนดี ศูนย์ซีลูเอท ราคาซื้อมาตอนนั้น 35K ครับ
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์