๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:44:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดปืนไม่ได้  (อ่าน 2280 ครั้ง)
nutt Hk
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:41:44 AM »

พี่ๆครับผมเพิ่งซื้อปืน.45โคลท์คอมมานเดอร์มา (มือสอง)จะลองถอดปืนมาตรวจดูแต่ปรากฎว่าถอดไม่ออกเพราะไกด์รอดยาวกว่าลำกล้องซะอีกเลยเอาบุชออกไม่ได้  อยากถามพี่ๆว่าจะทำยังไงได้มั่ง  ตัดไกด์รอดออกไปเลย  หรีอเอาไปให้ร้านเอาออกให้  เพราะผมว่าผมลองจนมือฉีกหมดแล้วยังไงก็ไม่ออก  ช่วยให้ผมตาสว่างหน่อยนะครับ  กลุ้มมากจะล้างก็ไม่ได้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 02:06:18 AM »

ปลดสไลด์ออกมาจากโครงปืนก่อน  แล้วถึงบิดบูช
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 08:19:39 AM »

ปลดสไลด์ออกมาจากโครงปืนก่อน  แล้วถึงบิดบูช
ตามที่ท่านผู้การว่าไว้ครับ..ไม่ยากครับ... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 09:18:56 AM »

น่าจะเริ่มถอดโดยการปลดคันล๊อคสไลด์ก่อนหรือเปล่าครับ แล้วดึงสไลด์ออกทางด้านหน้า
แบบนี้ไกด์รอดยาวแค่ไหนก็ไม่เป็นปัญหา

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
pap_spirol
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 11:13:14 AM »

ผม ก็เคยเจอมาแบบนี้ครับ ไปตัดออกให้พอดีครับได้ครับ
pap_spirol
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 11:30:26 AM »

ของผมนั้นตอนแรกเลย ที่ซื้อมาเจ้าของเดิมเขาใส่ไกร์รอดแบบยาวมาครับ  ถอดไม่ออกก็ดันไม่ถามกลัวเสียฟอมร์ นั้งทำทั้งวัน ออกได้ครับตามที่ พี่สุพินท์กล่าวไว้ ถอดแบบCZ นั้นแหละ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 11:56:12 AM »

ตามที่ผู้การฯ บอกครับ   การถอดแบบนี้ อย่าลืมถอดซองกระสุนออกก่อน แล้วง้างนกปืนไว้
จับปืนด้วยมือขวา ใช้ี้ปลายนิ้วชี้กดที่ปลายตัวล็อคสไลด์ที่โผล่มาทางด้านขวา .. แล้วกระชากสไลด์มาข้างหลัง.อย่างเร็ว
ตัวล็อคสไล้ด์  จะกระเด็นออกมาเอง ครับ.. ไม่ต้องไปคอยแคะออกทางด้านซ้าย.  Smiley

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:01:58 PM »

ตามที่ผู้การฯ บอกครับ   การถอดแบบนี้ อย่าลืมถอดซองกระสุนออกก่อน แล้วง้างนกปืนไว้
จับปืนด้วยมือขวา ใช้ี้ปลายนิ้วชี้กดที่ปลายตัวล็อคสไลด์ที่โผล่มาทางด้านขวา .. แล้วกระชากสไลด์มาข้างหลัง.อย่างเร็ว
ตัวล็อคสไล้ด์  จะกระเด็นออกมาเอง ครับ.. ไม่ต้องไปคอยแคะออกทางด้านซ้าย.  Smiley

ผมนั่งดูลุงสังเวียนถอดแบบนี้ เพลินดีครับ...คล่องแคล่ว...กระชากกร็อกเดียว...หลุดออกมาหมดเลย

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:15:54 PM »

ตามที่ผู้การฯ บอกครับ   การถอดแบบนี้ อย่าลืมถอดซองกระสุนออกก่อน แล้วง้างนกปืนไว้

ผมนั่งดูลุงสังเวียนถอดแบบนี้ เพลินดีครับ...คล่องแคล่ว...กระชากกร็อกเดียว...หลุดออกมาหมดเลย

ผมได้พบ วีธีการนี้โดยบังเอิญกับตัวเอง ตั้งแต่ ช่วงปี ๒๕๒๗+/- แล้วครับ
และจะทำให้การถอด ดูคล่องแคล่ว ว่องไวดี แต่ระวังตกหาย ด้วย. ครับ Grin

ถ้าคุณ nutt Hk จขกท. มีภาพถ่ายรบกวน สัึก ๒-๓ ภาพนะครับ.  Cheesy

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2008, 12:20:45 PM »

ตามที่ผู้การฯ บอกครับ   การถอดแบบนี้ อย่าลืมถอดซองกระสุนออกก่อน แล้วง้างนกปืนไว้

ผมได้พบ วีธีการนี้โดยบังเอิญกับตัวเอง ตั้งแต่ ช่วงปี ๒๕๒๗+/- แล้วครับ
และจะทำให้การถอด ดูคล่องแคล่ว ว่องไวดี แต่ระวังตกหาย ด้วย. ครับ Grin

ถ้าคุณ nutt Hk จขกท. มีภาพถ่ายรบกวน สัึก ๒-๓ ภาพนะครับ.  Cheesy

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ใหม่
ผมจะจำไปใช้ด้วย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
nutt Hk
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2008, 11:51:56 PM »

ขอบคุณมากครับจะลองไปทำดู
หน้า: [1]
  พิมพ์