๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 05:38:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมรภูมิบ้านร่มเกล้า(สงครามที่ถูกลืม)  (อ่าน 156645 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #270 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:04:26 AM »

ทหารไทย ....ไม่ค่อยได้ซ้อมรบ ไม่มีที่ให้รบ ส่วนมากจะไปตีกอฟล์ กันมากกว่า

เห็นโพสอย่างนี้แล้วเสียใจแทนเพื่อนๆที่ตายในสนารบมาก ไปตายเพื่อไม่ให้ประเทศถูกยึดครองโดยต่างชาติ ไปตายเพราะต่อสู้กับผู้ผลิตยาเสพติด ไม่ทราบท่านผู้โพสเกิดทันไหม
เวลาเขาฝึกพวกท่านไม่มีโอกาศได้เห็นหรอกรับรองว่าฝึกหนักกว่าที่คิดเยอะ ที่เห็นตีกอล์ฟน่ะเวลาที่เขาว่างกัน เวลาทำงานบางทีคนนอกไม่มีโอกาศได้รู้
 ขอความกรุณาถอนความคิดหรือคำพูดของท่านได้ไหม ผมถือว่ามันคือการบ่อนทำลายเหมือนกันนะ ผมก็ทหารเก่า ประจำการในยุคที่มีสงคราม

ตลอดเดือนที่ผ่านไม่เห็นหรือว่าทหารออกมาทำอะไรเพื่อใครบ้าง
INFANTRY - LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 121

« ตอบ #271 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 09:28:40 AM »

ทหารไทย ....ไม่ค่อยได้ซ้อมรบ ไม่มีที่ให้รบ ส่วนมากจะไปตีกอฟล์ กันมากกว่า

เห็นโพสอย่างนี้แล้วเสียใจแทนเพื่อนๆที่ตายในสนารบมาก ไปตายเพื่อไม่ให้ประเทศถูกยึดครองโดยต่างชาติ ไปตายเพราะต่อสู้กับผู้ผลิตยาเสพติด ไม่ทราบท่านผู้โพสเกิดทันไหม
เวลาเขาฝึกพวกท่านไม่มีโอกาศได้เห็นหรอกรับรองว่าฝึกหนักกว่าที่คิดเยอะ ที่เห็นตีกอล์ฟน่ะเวลาที่เขาว่างกัน เวลาทำงานบางทีคนนอกไม่มีโอกาศได้รู้
 ขอความกรุณาถอนความคิดหรือคำพูดของท่านได้ไหม ผมถือว่ามันคือการบ่อนทำลายเหมือนกันนะ ผมก็ทหารเก่า ประจำการในยุคที่มีสงคราม

ตลอดเดือนที่ผ่านไม่เห็นหรือว่าทหารออกมาทำอะไรเพื่อใครบ้าง

ไหว้ ไหว้ ไหว้

" ขอรองบาท   ราชวงศ์   พงษ์จักรี
    จนชีวี          สูญสิ้น     ดินกลบกาย "

" การป้องกันประเทศ  และพิทักษ์ราชบัลลังภ์
    จะต้องชนะหรือตายเท่านั้น  จะแพ้ไม่ได้เป็นอันขาด"
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #272 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 10:16:09 AM »

ระวังไปคุยกับใครแบบนี้ แล้วนั่งหลับคาโต๊ะ ตกใจหน้าซีด

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:04:36 PM »

+1 ครับ

yoon
Jr. Member
**

คะแนน 1

BLACKBULL BN. MARINE 2531-33

« ตอบ #274 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 07:42:15 PM »

เป็นสงครามที่ได้ยินชื่อมานาน   ได้รู้รายละเอียดก็คราวนี้แหละ  ตอนนั้นเป็นทหารเกณฑ์ สังกัด กรม นาวิกฯ ประจำอยู๋ อ. โป่งน้ำร้อน จ. จันทบุรี (กจต.) ไม่รู้เรื่อง สงครามนี้เลย หลังจากปลดประจำการ  ก็ได้ยินอยู่บ้าง  เรื่อง ทหารม้าถูกบอมบ์โดย เอฟ ๕ ของ ทัพฟ้า , บ. คนไทย ไปโกงคนลาว เรื่องตัดไม้   , เช...ลตรบแพ้ลาว      คิดว่าพอจะติดสินใจได้อยู่ว่าควรจะเชื่อเรื่องที่ได้ยินหรือไม่?  เสียดายที่ประวิติศาสตร์ ของเรามักจะคำนึงถึง ชื่อเสียงของบุคคลที่เกี่ยวข้อง มากกว่า ข้อเท็จจริงให้คนรุ่นหลังได้ศึกษาข้อผิดพลาด
    ขอยกย่อง และสดุดี นักรบ ทุกท่าน ทุกเหล่า ทั้งที่เสียชิวิต และ รอดชีวิต จากสงคราม ครั้งนี้ และ ทุกสมรภูมิ  ทั้งที่ผ่านมา และที่กำลังจะเกิดชึ้น  ที่ต้องปกป้อง ประเทศชาติของเรา ไหว้
เดือน 8 ปี 31 ตอนนั้นผมก็อยู่ที่นั่น ฐานจางวาง ร้อย บก.ฯ พันร.1  กจต.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 07:44:48 PM โดย yoon » บันทึกการเข้า

GREEN GOLD STOU.23   BPA.
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #275 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:15:35 PM »

ผมเกิดก่อน หยุดยิง 1วัน -*- 
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #276 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 10:24:38 PM »

อ่านสนุกดีครับ เยี่ยม

11 มม.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #277 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:02:46 AM »

เรียน ป5 อยุ่ อส.ที่ค่ายอยู่ข้างโรงเรียนตาย2  Embarrassed

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #278 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:04:28 PM »

ผู้ทีเข้าร่วมการรบท่านหนึ่งครั้งนั้นเพิ่งไปก่อนเพื่อนๆเมื่อ 29 ก.พ. นี่เองด้วยโรคมะเร็ง

KB20
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 841

« ตอบ #279 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 01:46:01 PM »

ติดตามอ่านอยู่ครับ    ขอบพระคุณมากครับสำหรับทุกท่านที่เสียสละ

รวมทั้งคนที่จากไปและคนที่ยังอยู่  ครับ ไหว้   ไหว้   ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #280 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:22:30 PM »

เรียน ป5 อยุ่ อส.ที่ค่ายอยู่ข้างโรงเรียนตาย2  Embarrassed

โรงเรียนที่มีชื่อย่อภาษาอังกฤษว่า... A.B.C. Grin Grin Grin

akkac
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #281 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 03:52:17 PM »

เรื่องประสบการณ์ในการรบที่ช่องบก ลุงประสาท กำลังตีพิมพ์เป็นหนังสือ เรื่อง ปักธงชัย เนินนรก 408  ตอนนี้แล้วเสร็จประมาณ 70 เปอร์เซ็นต์คับ ใครที่ชอบอ่านหนังสือแนวนี้ รอติดตามและสนับสนุนได้ 

ป.ล. รายได้ในการขายหนังสือส่วนหนึ่ง ลุงประสาท จะตั้งเป็นกองทุนให้กับทหารผ่านศึกครับบบบบ
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #282 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 07:37:58 PM »

ผมอยู่ ป.6 โรงเรียนดอนมูลคอนแวน ได้มีโอกาสไปยืนเรียงแถวอยู่ข้างถนนหน้าโรงเรียนต้อนรับวีรบุรุษนักรบกลับบ้านครับ  หลงรัก
จำไม่ได้เหมือนกันว่าจาก พัน.๑๐ หรือ พัน.๑๕  ไหว้

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
TheGodfather
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #283 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 03:09:59 PM »

ต้องไปถามบิ๊กจิ๋วครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #284 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 03:41:03 PM »

ผมเกิดก่อน หยุดยิง 1วัน -*- 

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตอนนั้นผมเรียน ม.6 กำลังสอบปลายภาค

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20
  พิมพ์