๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 01:41:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเล่นกีฬายิงปืนครับ  (อ่าน 4572 ครั้ง)
RESURE
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 06:31:38 PM »

อยากเล่นกีฬายิงปืนครับ ผมเพิ่งจะอายุ 14 แต่ผมสนใจในกีฬายิงปืน
มากอยากทราบว่า ควรจะเริ่มจากไหนก่อนดี จะไปเรียนที่ไหนได้บ้าง
ขอบคุณครับ ( ผมอยู่แถวราชเทวีครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2007, 08:18:35 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 03:18:15 PM »

อยากเล่นกีฬายิงปืนอ่ะครับ ผมเพิ่งจะอายุ 14 แต่ผมสนใจในกีฬายิงปืน
มากอยากทราบว่า ควรจะเริ่มจากไหนก่อนดี จะไปเรียนที่ไหนได้บ้าง
ขอบคุณครับ ( ผมอยู่แถวราชเทวีครับ )
  เริ่มจากหาปืนก่อนครับ  แบบถูกกฎหมายนะครับ   เถื่อนไม่เอา  คุณแม่ไม่ปลื้ม Grin Grin Grin Grin

3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2007, 10:23:55 PM »

เอ๋....ตอนอายุ 14 ผมจำไม่ได้แล้วว่าผมเลิกเล่นดีดลูกแก้วรึยัง
นายเพิ่ม สยป.ตร.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2007, 08:53:49 PM »

Grin Grin Grinอายุยังไม่มาก....เสาร์ - อาทิตย์ไหนว่าง ๆ  ลองนั่งรถเมล์สาย 60  มุ่งหน้า ม.รามฯ  พอไปถึงสนามกีฬาการกีฬาแห่ง
              ประเทศไทย(กกท.)  ย่านหัวหมาก   ลงแล้วไปมอง ๆ แถวสนามยิงปืน.....อาจจะได้คำตอบที่ต้องการเกี่ยวกับ
              "การอยากยิงปืน"

ตกใจ ตกใจ ตกใจ
MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 08:06:27 AM »

อยากเล่นแบบสากล มุ่งหน้าสู่...โอลิมปิก...
หรือว่าอยากเล่นแบบชาวบ้าน มุ่งหน้าสู่...ถ้วยพระราชทาน...
หรือว่าอยากเล่นแบบ IPSC มุ่งหน้าสู่...การแข่งระดับนานาชาติ...
หรือว่า แค่อยากยิงเล่นๆ...เอาไว้พอคุยกะเพื่อนฝูงได้ว่า...ยิงปืนเป็น...

มันมีระดับต่างๆกันอยู่มากมายในกีฬายิงปืนครับ นอกจากนี้ก็ยังมีประเภทในการยิงที่แตกต่างกันไปอีก
...ชอบยิงเร็วๆหรือค่อยๆยิง...
...วิ่งยิงหรือนอนยิง...

ไม่ว่าจะระดับไหน...ประเภทไหน...ยิงปืน ไม่สามารถหาเลี้ยงชีพได้...ถ้าทางบ้านไม่สนับสนุน ไม่ต้องคิดจะเล่นตั้งแต่เด็กๆ แต่ถ้ารักจริงๆ อยากจริงๆ ลองเข้าไปดูตามสนามได้ครับ ระบบสากล เข้าไปที่สนามยิงปืนของสมาคมกีฬายิงปืนแห่งประเทศไทยที่หัวหมาก
IPSC ระบบชาวบ้านอื่นๆ ก็มีหลายสนามให้เลือกดู จะ ศรภ. รด. สยป.ตร. ราชนาวี ทอ. (ครบทุกเหล่าเลยแฮะ) ก็ลองเข้าไปดูได้ครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 11:02:40 AM »

เริ่มใช้ทุนไม่น้อย ปรึกษาผู้ปกครองก่อน Grin Grin Grin  ถ้าสะดวกก็เริ่มได้เลย จากน้อยไปหามาก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2007, 07:44:20 PM »

อยากเล่นกีฬายิงปืนอ่ะครับ ผมเพิ่งจะอายุ 14 แต่ผมสนใจในกีฬายิงปืน
อายุน้อยๆชอบการยิงปืนก็ต้องมีผู้ใหญ่หรือผู้ปกครองสนับสนุน ลองปรึกษาคุณพ่อคุณแม่ให้พาไปสนามยิงปืนสิครับ
อาจเริ่มจากปืนลมก่อน ปืนและกระสุนราคาไม่แพงมากนัก การความคุมปืนน่าจะง่ายกว่าปืนที่ใช้ดินขับ
ถ้าผุ้ปกครงไม่สนับสนุนก็คงไม่ใช่เรื่องง่ายนักสำหรับเด็กๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
chatkul
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 12:53:53 PM »

ดีใจด้วยครับที่อยากเล่นกีฬา..แต่การยิงปืนนั้นมีหลายประเภท..พี่ว่าน้องลองไปที่สนามครับแล้วก็ลองยิงไปหลายอย่างนะ..จะได้รู้ว่าชอบแบบไหนครับ..อีกอย่างฝึกเยอะๆนะครับ แล้วเราจะได้ไปแข่งกันในสนามนะครับบบบ..
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2007, 02:39:58 PM »

ปรึกษาคุณพ่อคุณแม่ก่อนเลยครับดีที่สุด และต้องอธิบายให้ท่านทราบให้ได้ว่าทำไมอยากยิงปืน เพราะทัศนคติของคนส่วนใหญ่มองปืนไปทางด้านลบอยู่แล้วครับ จนถึงปัจจุบันนี้พ่อแม่ผมยังไม่อยากให้ผมมีปืนเลยครับ  Undecided

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 07:14:23 AM »

โรงเรียนเสนารักษาดินแดน  กรมการรักษาดินแดน ( รด ) ใกล้ ๆ กระทรวงกลาโหม

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 05:22:01 PM »

ศึกษาก่อนเลยครับข้อมูลต่างๆ   รวมทั้งพ่อแม่ด้วย   เป็นสมาชิก ชมรม สมาคม ก็ช่วยไดเยอะครับ
แต่การเริ่มควรเริ่มจากปืนอัดลม หรือ พวกหน้าตัดเล็กๆอย่าง .22 ก่อนก็ดีครับ การควบคุมปืน สะดวกกว่า ฝึกฝนจนชำนาญ แล้วค่อยๆขยับไป ว่าชอบแบบไหน
ว่าแต่วางวัตถุประสงค์ไว้เพื่ออะไรครับ  ระดับ สากล หรือ ระบบชาวบ้าน

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2007, 09:09:14 PM »

ดีใจครับที่สนใจในกีฬายิงปืนครับ  ผมเองตอนเด็กๆ ก็ชอบปืนมากๆครับ  คุณพ่อไม่ให้เล่น ก็ฝันครับ หาหนังสือมาอ่านบ้างหาความรู้ไปเรื่อย  ก็ไป ยิง ไรเฟิล .22 ที่ รด.สวนเจ้าเชตุ ครับ
จุดประกาย เลยเรียน รด.จนถึงปี 5 ครับ พอทำงานหาเงินได้ก็ เริ่มเรียน ครับ ที่ ชมรม รด. และโรงเรียนเสนารักษาดินแดน  รด. ครับ และสนามยิงปืนสำนักงานตำรวจแห่งชาติ วิภาฯ 62  นี่ครับตอนเกิดมาลืมคาบช้อนเงินช้อนทองมาครับ ได้แค่นี้ ก็พอสมใจ หยากแล้วครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์