๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:41:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปท่องเที่ยวแบบนี้มั้ยครับ  (อ่าน 2815 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:12:12 PM »

น้องเบิ้มครับ มันข้อจำกัดเยอะครับ แล้วบ้านเราส่วนมาก สถานที่ท่องเที่ยว ก็ไม่ได้จัดใว้รองรับ แบบประเภทนี้ด้วย น๊ะครับ

ว่าแต่เตรียมเต้นส์แล้วยัง เที่ยวที่จะถึงนี้ คริครี้

เต้นยังม่ายมีครับ กะว่าอย่างมากยกฝาปิดกะบะข้างหลังขึ้น กางมุ้งนอนหลังรถเลยครับ เพราะคาดว่าจะหลับไม่รู้เรื่อง เพราะเมา 555  Cheesy
สวัสดีครับ เบิ้ม หนับหนุนอีก 1 เสียง ซื้อโลด

คงอีกนานครับ พี่หรอย ทำงานสร้างบ้านให้แม่อยู่สบายๆก่อน กิจการเดินเองได้ มีเวลา อนาคตรถแบบนี้เป็นช้อยที่น่าสนใจมากครับ ผมว่าพี่ๆลองทำก่อนดีกว่า เพราะมีครอบครัวแล้ว น่าเอาไว้เที่ยวครับ คริ คริ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:15:52 PM »

เหมาะสำหรับผู้รักการท่องเที่ยวเป็นชีวิตจิตใจ....
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:18:47 PM »

เมืองไทยคงมีโอกาสได้ใช้น้อยครับแบบนี้ และที่สำคัญผมว่าขาดรสชาดของการท่องเที่ยวกับธรรมชาติยังงัยไม่รู้
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 10:25:40 PM »

ถึงมีผมก็ไม่มีตังค์เติมน้ำมันไปเที่ยว Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:38:50 PM »

ผมเคยไปเที่ยวแบบนี้ที่ ออสเตเรียครับสนุกดี แต่คิดราคารวม ค่าเช่ารถ ค่าน้ำมัน ค่าประกันรถ ค่าใช้จ่ายอื่น ค่าไปจอดที่ Caravan Park ค่าเติมน้ำ ค่าทิ้งของเสีย(ถังจากห้องน้ำ) รวมแล้วแพงกว่าไปเที่ยวแบบธรรมดาอีกครับ แต่ก็ได้บรรยากาศแบบใหม่ แปลกไปอีกแบบครับ แต่ในเมืองไทยคงจะเที่ยวลำบากครับ ไม่มี Caravan Park ให้จอดจะไปจอดข้างทางก็น่ากลัว.......................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 11:50:51 PM »

พี่ชายอยู่อเมริกา ได้เมียแหม่ม มีลูก2คน แกก็มีบ้านเคลื่อนที่ครับ ดูแล้วน่าสนุกดี ผมว่าชีวิตคนเรามันสั้นมาก ถ้าเรามัวแต่ทำงาน สะสมทรัพย์สมบัติ แต่ไม่ได้ใช้ชีวิตท่องเที่ยว ให้คุ้มกับช่วงชีวิตหนึ่ง ผมว่าน่าเสียดายนะครับ  หลงรัก

ถ้ากลัวไม่ปลอดภัย เราก็จอดใกล้ป้อมตำรวจแต่ละท้องที่ ก็น่าจะอุ่นใจได้ระดับหนึ่ง  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
natjarong
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 11:11:45 AM »

ขอเบอร์บริษัทที่จำหน่ายที่เมืองไทยด้วยครับ สนใจครับ ดีกว่าซื้อรถตู้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 11:23:42 AM »

เหมาะกับไปปลีกวิเวกกับแฟนนะครับ...  ถ้าไม่มีแฟนคนขาย/ให้เช่ารถต้องหาให้ด้วย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 11:40:37 AM »

บ้านเรา เต้นท์  สะดวก รวดเร็ว ประหยัด ง่าย ที่สุดครับ....อิ อิ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 01:41:20 PM »

มีเครื่องปั่นไฟคงไปนอนใกล้พวกกางเต้นท์ลำบากเรื่องเสียงเครื่องปั่นไฟไปรบกวน  ไปถึงคงต้องเปิดหน้าต่างใช้ลมธรรมชาติเเทนครับ  อยากได้แต่ไม่อยากมีความคิดผมซื้อเรือเเล้วไปตามเขื่อนกางเต้นท์นอนเเหงนดูดาวท่าจะสุขกว่าครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 02:15:43 PM »

เต้นท์เป็นทางเลือกที่สะดวกและประหยัดสุดสำหรับขาลุยและเป็นส่วนตัว แต่ไม่เหมาะสำหรับครอบครัวที่มีเด็กเล็กๆ เพราะเวลาอากาศร้อนก็จะร้อนมาก เวลาหนาวก็จะหนาวมากสำหรับเด็ก และก็ไม่ค่อยปลอดภัยหากสถานที่กางเต้นท์มีสัตว์ดูดเลือดจำพวกทาก...

ส่วนรถตู้เหมาะที่สุดสำหรับครอบครัวที่มีเด็กเล็กๆ แค่ดัดแปลงเบาะนั่งให้เป็นที่นอนและปูที่นอนแบบปิคนิคอีกชั้นหนึ่งก็สบาย เวลาอากาศร้อนก็เปิดหน้าต่างกว้างๆแล้วปิดด้วยตาข่ายกันยุงกับแมลง และหาพัดลมที่เป็นกระแสไฟฟ้าตรงเสียบกับที่จุดบุหรี่ได้ ส่วนเวลาหนาวก็สบายครับ ปิดหน้าต่างให้แคบหน่อยแล้วห่มผ้าห่ม และปลอดภัยจากสัตว์จำพวกทากด้วย...แต่แพงและไม่สะดวกหากจะเข้าไปกางเต้นในที่ลึกๆ...

ส่วนตัวผมหากจะไปปิคนิคกับเพื่อนๆก็จะเอารถปิคอัพ 4x4 และเต๊นท์นอน แต่หากพาครอบครัวไปด้วยก็จะเอารถตู้ไปครับ Grin
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2007, 04:02:49 PM »

ปัญหาจริงๆของรถแบบนี้ ถ้าจะมี
ก็คือถนนบ้านเรานี่แหละครับ
มันแคบ-เล็ก กว่าทางบ้านเขาเยอะ
ไปไหนมาไหน ไม่ได้ขับแล้วสะดวกสบายจริงๆแบบบ้านเขา

แบบรถใหญ่ที่เห็นนี่
ผมว่าเอาไว้นั่งข้ามรัฐ นี่ จะเยี่ยมมากๆ

แต่แบบคันเล็กนี่
ผมว่าพอลุ้นครับ
เพื่อนผมเคยเช่าขับ ท่องไปเรื่อยๆที่ australia
บอกว่าขับสนุกมาก
ปิดเทอมใหญ่ปีหน้า ว่าจะพาลูกไปลองบ้างครับ
คำ่ไหน นอนนั่น น่าจะสนุกดี

ถ้าเก็บเงินได้พอนะครับ Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์