๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:01:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการบอกเหตุ...เรื่องที่ไม่ควรมองข้าม  (อ่าน 166325 ครั้ง)
pong2504-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 101

« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 03:26:09 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ ท่านวัฒน์ มีประโยชน์มากครับ ถ้าได้สอดแทรกเข้าไปในหลักสูตรการศึกษา

ผมว่า คนไทยคงหลีกเลี่ยง โรคภัย ไข้เจ็บ ได้อีกมากนะครับ

+ ให้กับสาระดี ๆ ที่นำเสนอนะครับ  ไหว้
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 05:08:37 PM »

กระทู้หลายปีแล้วนะ ไม่รู้พี่วัฒน์ยังเล่นเว็บนี้อยู่หรือเปล่า ผมไม่เคยเห็นชื่อนี้มานานมากแล้วนะ หรือว่าเปลี่ยนชื่อครับ  Grin Grin Grin
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 05:21:48 PM »

นั่นสิคุณวัฒน์ไม่เข้าเวปนานแล้วครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 07:09:45 PM »

55555   พี่  มายีส  ยกกระทู้ขึ้นมา  เหมาะแก่เวลา เลยอ่ะ ฮา 55555

เพื่อนยาย   เข้า  " โรงพยาบาล "  พร้อมกัน สองคนเลยอ่ะ ฮา

คนแรก  " อาจารย์สุรินทร์  รองผอ. กรุงเทพคริสเตียน  "  อ่ะ ฮา
จู่ๆ  " วูบ "    เกิดอาการ  น้ำท่วมปอด  อ่ะ ฮา

พอฉีดสี  พบ  " เส้นเลือด หัวใจ ตีบ " สามเส้น อ่ะ ฮา
ตอนแรกจะ   ทำลูกโป่ง  แต่อาจารย์แพทย์ พระมงกูฎ ให้ทำ บายพาส อ่ะ ฮา

อีกราย  เพื่อน  ทำงานด้วยกัน สนิทกัน สามสิบกว่าปี อ่ะ ฮา
เมื่อสาม สี่เดือนก่อน มาหายายที่  แม่สาย  อ่ะ ฮา

ยายก็จัดอาหาร  พร้อมเครื่องดื่ม  รับรอง  อ่ะ ฮา
ดื่มกัน  เกือบเที่ยงคืน  อ่ะ ฮา

ในระหว่างที่ดื่ม  เขาพูดว่า  ตอนนี้ อยากไปไหนก็ไป อ่ะ ฮา
ไปหาเพื่อนให้ครบ   อีกหน่อย  อยากไป  "  ก็ไม่ได้ไป " อ่ะ ฮา

ตอนนี้นอนที่ศิริราช  " บายพาส หัวใจ สองเส้น " อ่ะ ฮา
ตอนฉีดสี   เจอ  " เส้นเลือด ในสมองตีบ " อีกอ่ะ ฮา

ตอนนี้  ออกจาก " ไอซียู "  จำอะไร ไม่ได้แล้ว อ่ะ ฮา

ยายมานึกตอนนี้  มัน  " บอก " อะไร หรือเปล่าว๊า  อ่ะ ฮา

5555 ยายอยากแนะนำ  ให้  " แฟน - ขับ " ยาย ไปตรวจสุขภาพ กันบ้าง อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2014, 10:20:18 PM »

ยายระวัง จะถูกขึงพืด..
เอ๊ยย ขึ้นเขียงเป็นรายต่อไปเด้อ คิก คิก คิก คิก
        ผมเอง
ผอมจะตายชัก
ยังดันใขมันสูง(มัวแต่ปั่นงาน)
เพราะไม่ได้ปั่นจักรยาน นาน ทีเดียว
พอจะเริ่มปั่น ฝนก็ตกตลอดเลย ครับ เศร้า อ๋อย อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์