๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:00:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากใจ.....ทหารใต้  (อ่าน 14807 ครั้ง)
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 07:40:48 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 07:56:42 AM »

ผมเชื่อว่าเขารู้ว่าใครเป็นอย่างไร แต่กำลังหาใบเสร็จกระมัง อาจต้องปล่อยให้แก่ตายไปเองโดยมีผู้สืบสันดาน

ที่วางต่อไว้แล้วทำการต่อ ...... โอกาสกำจัดจุดอ่อนคงไม่ประสบความสำเร็จ ได้แต่นั่งฟังข่าว จนท. ตายทุกวัน

อย่างไรก็ตาม ในฐานะที่อยู่แนวหลัง ทำได้แค่ให้คำปลอบใจว่า " เราเป็นอีกหนึ่งกำลังใจที่มอบให้ " (เท่านั้น)

witthaya *รักในหลวง*
หวังเหวิดทุกคน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 08:03:08 AM »

ผมคิดว่าหลายคนเข้าใจความรู้สึกของ จขกท.ครับ  สู้ต่อไปครับ อย่าท้อ  เป็นกำลังใจให้ครับ

จากแนวหลัง 

ผมลูกครึ่ง  สุราษฎร์ + กระบี่ ครับ
yotinpen
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 08:14:38 AM »

เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 08:18:40 AM »

ผู้การทหารพราน 2 ท่านที่ตำรวจเสนอย้าย..........แล้ว ทบ.ไม่สน

ท่านหนึ่งเป็นเป็นรุ่นเดียวกับพี่สุพินท์............อีกท่านหนึ่งเป็นรุ่นเดียวกับผม

ที่ ทบ.ไม่ยอมย้าย เพราะทั้งสองท่าน ถูกกล่าวร้ายป้ายสี เนื่องจากไปขัดผลประโยชน์สีกากี และที่สำคัญ จากผลงานทั้งสองท่าน รวมทั้งผู้ใต้บังคับบัญชาจำนวนหนึ่ง ได้รับการเสนอชื่อขอพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ อันมีศักดิ์รามาธิบดีฯ.....................

ผบ.ทบ. ตอนนั้น คือท่านนายก สุรยุทธฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 16, 2007, 08:23:14 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 08:43:04 AM »

ขอคุณพระคุ้มครอง..และ เป็นกำลังใจให้ เสมอครับ . Smiley
ขอลอกพี่โรด   อย่าไปสนใจพวกปากไม่ดีเลยครับมีเยอะ   ตัวเองไม่มีปัญญาหรือ มีความกล้าหาญพอที่จะปฏิบัติหน้าที่แบบนั้นได้  เก่งแต่ปาก  เห่าหอนไปเรื่อย อย่าไปฟังมัน  ช่างหัวมัน   
"มะโนมอบพระผู้ เสวยสวรรค์   แขนมอบถวายทรงธรรม์ เทิดหล้า
 ดวงใจมอบเมียขวัญ และแม่    เกียรติศักดิ์รักของข้า มอบไว้แก่ตัว"

จากใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2007, 06:11:44 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 09:48:06 AM »

Grinบัดนี้แล้ว หัวเราะร่าน้ำตารินมันเกินช่วงแย่งมวนชนแล้วน่ะครับ Huh น่าจะรู้น่ะครับว่าทีใครก็ที่ใคร เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน

Smiley ไม่เกินหรอกครับ ถ้าใครได้มวลชนไปก็คือ ผู้ชนะ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 10:00:57 AM »

Wink

อรินทราช 26
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 10:09:58 AM »

ขอพระบารมี จงบันดาลให้ทหารกล้าทุกนาย มีความอดทน มีสติกำกับตลอดเวลา คงจะมีซักวันที่มันจะต้องยุติลงได้ ด้วยความเชื่อมั่นในเหล่ารั้วของชาติ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 10:21:19 AM »

ไม่เคยว่าทหารนะครับ Grin Grin Grin  เป็นกำลังใจให้เจ้าหน้าที่ทุกคนครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 10:23:48 AM »

ต้องใช้วิธีเดียวกับที่เวียดนามใช้กับลาว คือ การนอนสามัคคี แต่ต้องไม่ยอมให้เปลี่ยน.....นะครับ เป็นวิธีการกลืนชาติที่เห็นชัดในยี่สิบปี

อยากจะให้สังเกตุว่ามีสถานที่ใดบ้างที่ไม่เคยหรือถูกวางระเบิดน้อยที่สุด....เปิดมันเข้าไป คาราโอเกะ, ค๊อคเทลเล้าซ์ เพราะมันก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรายังมีกิเลสตัณหาอยู่ แล้วค่อยๆเอาสิ่งมัวเมาเหล่านี้แพร่กระจายเข้าไป ไม่เท่าไหร่เดี๋ยวมันแปรพักษ์เอง (หาตัวเด็ดๆนะเอาให้มันติดใจ)

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Hong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 10:35:26 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับรู้สึก เห็นใจ ไม่เคยว่า ทหาร ข้าราชการครู และ เจ้าหน้าที่ ที่ปฏิบัติงานในพื้นที่ครับ แต่ ผมยังไม่เข้าใจว่า ผู้บรรชาการ ใน ระดับสูงกว่า และฝ่ายวางแผน ทำไมถึงปล่อยให้ ลูกน้อง ครู  ประชาชน ตายกันเยอะขนาดนั้น และหนักข้อขึ้นเรื่อย ๆ  ล่าสุด เจ็ดศพ ที่โดนระเบิด แล้วเข้ามายิงซ้ำ Huh ไม่ทราบว่าท่านเหล่านั้น ทนเห็นลูกน้อง ตายเรื่อย ๆ ทุกวันได้อย่างไร รัฐบาลชุดนี้ เป็นรัฐบาล ที่มาจาก ทหาร มีอำนาจเบ็ดเสร็จ น่าจะทำอะไรได้ดีกว่านี้  หากรัฐบาลชุดนี้ แก้ใขสถานการณ์ ไม่ได้ เห็นทีว่า คงจะไม่มีรัฐบาลใหนแก้ได้อีกแล้วครับ   
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 10:54:53 AM »

ขอคุณพระคุ้มครองทุกๆท่านครับ

รักเธอ....ประเทศไทย
aud1893
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

สวัสดีจ้า

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 11:01:21 AM »

ผมขออนุญาตพี่ๆเพื่อนๆในนี้ พูดความรู้สึกส่วนตัวหน่อยนะครับ ......................................................
........................................................ผมคงไม่ร้องขอความเห็นใจหรอก ขอแค่เข้าใจผู้ที่ปฏิบัติงานที่นี่บ้างก็พอ
ผมและครอบครัวขอขอบคุณท่านในการปฏิบัติภารกิจอันหนักอิ้งนี้ ขอเอาใจช่วยและส่งกำลังใจให้ครับ ผมมีเพื่อนรักร่วมรุ่น นนส. INFANTRY ที่อยู่ในภารกิจนี้สังกัดกองพลรบพิเศษที่ 2 แม่ริม ผมคิดถึงเขาอยู่ทุกเวลาครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2007, 11:19:26 AM »

Smiley เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ปฏิบัติหน้าที่ใน ๓ จังหวัดชายแดนใต้ครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์