๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 04:03:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้น .22 LR มีข้อดีอย่างไรบ้าง  (อ่าน 19620 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:01:07 AM »

Grin Grin คือผมกำลังจะทำ ป3 ปืนสั้น . 22 สักกระบอก  ที่จะเอาไว้พกป้องกันตัว ขนาดเล็กๆกระทัดรัดนะครับ ช่วยกรุณาแนะนำด้วยว่ายี่ห้อใหนดี ราคาเท่าไร ขอดูรูปด้วย ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:10:07 AM »

Cheesy ลองแบบท่าน LE ไหมคับ...  Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 01:02:33 AM »

This   one   is   nice   as   well ...... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2005, 11:15:10 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 08:37:06 AM »

ผมเองก็ยังอยากได้เลยยังไม่มีปืนสั้นขนาด .22 เลย   แต่ตอนนี้ราคาแพงมากๆเลย   ข้อดีลูกราคาถูกใช้ยิงซ้อมมือหรือยิงเล่นยามพักผ่อนได้ดี   ควบคุมแรงรีคอร์ยได้ง่ายทำให้ยิงซ้ำได้รวดเร็ว    ข้อเสียคือตอนนี้ราคาตัวปืนมีราคาแพงมากๆและคงจะแพงขึ้นไปเรื่อยๆ 
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 08:51:15 AM »

:Smiley สนใจลูกโม่ หรือ ออโต ครับ...ข้อดีอีกอย่างคือ หากจำเป็นต้องยิงในบ้าน ในรถ หูไม่หนวกครับ จะใช้ป้องกันตัวก็เลือกกระสุนที่ดีๆหน่อย...ข้อเสียของลูกปืนขนาดนี้คือด้านง่าย เก็บได้ไม่นานครับ...และที่สำคัญ....ปืนมันแพงหลายๆเด้อ.... Angry...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 08:59:07 AM »

...เห็นราคาแล้วอาจจะหายอยากไปเลยก็เป็นได้ครับ  ผมว่าถ้าจะเอาไว้พกพา ขั้นต่ำใช้กระสุน .38 spl หรือ .380 น่าจะดีกว่า .22LR ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 10:04:42 AM »

ถ้าจะเอาเล็กๆ ตอนนี้เหลือแต่ Baretta 21A ครับ ที่จริงก็ยังใหญ่กว่าพวกแอสตร้ารุ่นก่อนๆ แต่เบากว่าและยังพอหาได้ ผมซื้อร้านโยธินครับ 44,000 ถูกที่สุดแล้วครับ อิ อิ

ปืนสวยดีครับ ฝีมือผลิตเนียน เวลาบรรจุกระสุนแล้วดูหัวกระสุนหุบลงไม่ค่อยน่ามั่นใจเรื่องการป้อนกระสุนแต่จริงๆ แล้วยิงเร็วๆ ไม่มีติดขัดครับ แต่ต้องรันอินก่อนประมาณ 100 นัด ปืนแม่นดีด้วย ระยะ 10 เมตร ยืนยิงสองมืิอโดนปลอกลูกซองครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 11:53:51 AM »

ผมเองก็สนใจปืนลูกโม่ และเซมิออโตเมติกจุดสองสองอยู่เหมือนกัน เพราะกระสุนถูก ปอสามน่าจะของ่ายกว่าคาลิเบอร์ที่ใหญ่กว่า อย่างตอนนี้ปืนบาเร็ตต้า87bb และปืนบาเร็ตต้าที่พี่มะขิ่นเคยเอามาโชว์ครั้งหนึ่งในเว็บ(จำชื่อรุ่นบ่อได้ เซฟรูปก็หายไป) ตกประมาณเท่าไรครับ(ช่วงนี้ของใหม่)

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:08:29 PM »

Smiley.. ถ้าชอบ ก็ดีไปอย่างครับ.. ซื้อเพราะชอบ.. Grin..
       แต่ราคา.. มันไม่ต่างกับขนาด ใหญ่เลยนะครับ..
       ความเห็นครับ..ถ้าจะป้องกันตัว ทุกอย่างอาจนำมาใช่ได้หมด..  แต่ถ้าเป็นอาวุธปืนถ้าโอกาสเลือกเป็นของท่าน กระสุนควรต้องสามารถหยุดคนร้ายในวงกระสุนที่จำกัดมาก..๑  ๒ หรือ ๓ นัด  และต้องหยุดได้จริง จริง แต่ขนาด .๒๒ เป็นกระสุนที่ยิงเพื่อฆ่า.. เป้าศีรษะเท่านั้น..จึงจะหยุด.. เหตุร้ายส่วนใหญ่ คนร้ายมีอาวุธปืน .. หากมีต้นทุนที่เท่าเทียม หรือเหนือกว่า จะดีมากครับ.. Grin

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2005, 12:28:16 PM »

ขอบคุณครับพี่ห้าสองสี่ ศิษย์ผู้น้อยขอรับคำแนะนำด้วยความเคารพครับ ชอบคำแนะนำของพี่มาก จุดสองสองต้องหัวกบาลเท่านั้น ขอบคุณครับพี่ห้าสองสี่ อาจารย์สอนยิงปืนท่านหนึ่งก็เคยพูดในแบบเดียวกัน(เกี่ยวกับจุดสองสอง ให้เล็งหัว) ท่านบอกว่าคาลิเบอร์ใหญ่กว่าสองสอง คงลำบากสำหรับผม(ด้วยเหตุผลบางประการ ไม่เกี่ยวกับเทคนิคการยิงนะครับ) ขอบคุณครับพี่ห้าสองสี่

ขอพระอวยพรพี่ห้าสองสี่ และพี่น้องทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 05:11:55 AM »

ถ้าชอบก็ใช้เลยครับ ถ้าไม่มีศัตรูคู่อาฆาตที่ไหน แค่โจรธรรมดามันรู้ว่าเรามีปืนมันก็ไม่เอาแล้ว
แต่ขอบ่นหน่อยเถอะราคาปืนตอนนี้มันบ้าไปแล้ว mk2 กับ สมิธ 41 ราคาเท่ากันได้ไง ผมไม่ได้ว่าคุณภาพแต่ต้นทุนมันต่างกันจริงๆ แล้วมือสองอีกร้านไม่เดินดูราคาปืนใหม่เลยหรืดไงตั้งแพงกว่ามือ1อีกโอยจะบ้า
ตอนนี้ผมมีp22 2ลำกล้อง แต่ติงว่ามันเบาไปเหมาะพกพาแต่ไม่เหมาะยิงเป้า กำลังอยากได้ยาวๆหนักไกดีศูนย์แม่นซักกระบอก

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 07:21:18 AM »

...เห็นราคาแล้วอาจจะหายอยากไปเลยก็เป็นได้ครับ  ผมว่าถ้าจะเอาไว้พกพา ขั้นต่ำใช้กระสุน .38 spl หรือ .380 น่าจะดีกว่า .22LR ครับ
สนับสนุนครูแก้วครับ....สำหรับผมถ้าอยากจะมีปืนสั้น .22 สักกระบอก คงจะซื้อรูเกอร์ มาร์คทู ลำกล้อง 6"
เหตุผลก็คือเอาไว้ยิงเล่นสนุกสนานมากกว่าเอาไว้ป้องกันตัว
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 02:25:22 PM »

มา confirm ว่าปืนสวยและความแม่นอยู่ในเกณฑ์ที่ดีเลยครับ น่ารักน่าพกพา  Smiley

ถ้าจะเอาเล็กๆ ตอนนี้เหลือแต่ Baretta 21A ครับ ที่จริงก็ยังใหญ่กว่าพวกแอสตร้ารุ่นก่อนๆ แต่เบากว่าและยังพอหาได้ ผมซื้อร้านโยธินครับ 44,000 ถูกที่สุดแล้วครับ อิ อิ

ปืนสวยดีครับ ฝีมือผลิตเนียน เวลาบรรจุกระสุนแล้วดูหัวกระสุนหุบลงไม่ค่อยน่ามั่นใจเรื่องการป้อนกระสุนแต่จริงๆ แล้วยิงเร็วๆ ไม่มีติดขัดครับ แต่ต้องรันอินก่อนประมาณ 100 นัด ปืนแม่นดีด้วย ระยะ 10 เมตร ยืนยิงสองมืิอโดนปลอกลูกซองครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 05:36:25 PM »

.22 ข้อดี ลูกถูก เอาไปได้เยอะ
ขออนุญาตซื้อได้ครั้งละ200นัด ปีละไม่เกิน5ครั้งแน่ะ(ขออนุญาต ซื้อได้มากกว่าขนาดอื่น)

ข้อเสีย ปืนแพงเท่าๆขนาดอื่นครับ และลูกที่เก็บไว้ตามจำนวนด้านบน รีบๆยิงให้หมดเสียล่ะ เดี๋ยวด้าน
ลูกชนวนริม ด้านไว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

คนเหนือฟ้า
กัมมุนา วัตตะตี โลโก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

คนเหนือโลก

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 06:19:30 PM »

สวยดีและยิงแม่นมาก สำหรับตัวนี้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มีปืนใช้ไม่เป็น อย่ามีดีกว่า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์