๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 03:21:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสั้น .22 LR มีข้อดีอย่างไรบ้าง  (อ่าน 19656 ครั้ง)
pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2005, 11:02:58 PM »

กระสุนถูกดีครับ  ชอบตรงที่เวลายิงลำกล้องแทบไม่สะบัดเลย  แต่รู้สึกว่าปืนสั้น .22 เดี่ยวนี้ราคาแพงมาก เช่น  มาร์คทู 50 - 60K แล้ว  ผมได้กระบอกนี้มาค่อนข้างถูก 30K สภาพเกิน 90 % ครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 11:23:49 AM »

หากเป็นรุ่นนี้ ราคาหลังวังเท่าไหร่ครับ และในทางกลับกัน หากเป็นมือสอง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมใจไว้ล่วงหน้าตั้งแต่อยู่เมืองนอก ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 02:34:00 PM »

หากเป็นรุ่นนี้ ราคาหลังวังเท่าไหร่ครับ และในทางกลับกัน หากเป็นมือสอง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมใจไว้ล่วงหน้าตั้งแต่อยู่เมืองนอก ขอบคุณครับ

หลังวัง 48,000-49,000 บาท ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 03:02:20 PM »

ขอบคุณครับพี่ผู้รักษากฎหมายแห่งสยามประเทศ ขอบคุณครับ จะได้เพิ่มชั่วโมงการทำงานพารท์ไทม์ช่วงปิดเทอมสั้นๆเพิ่มขึ้นมากกว่าเดิม เพื่อจะได้สมหวังเมื่อกลับสยามประเทศ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรพี่ผู้รักษากฎหมาย สมหวังในเรื่องหน้าที่การงาน และเรื่องน้องๆ ครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 06:45:46 PM »

Grin Grin...มีแค่นี้หรือครับ.. Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 08:39:42 PM »

Grin .22LR ดียังไงผมว่า กระสุนถูกดียิงเล่นสบายใจ 100-200 นัด ก็ยังมีเงินเหลือไปกินหมูย่างแกล้มเบียร์ได้หลายชุด...........ปืนไม่สะบัดมาก เหมาะสำหรับคนที่เริ่มฝึกยิงปืนส่วนใหญ่......ปืนขนาดนี้ตัวเล็กดีพกซ้อนได้ไม่อยากแม้ว่าอนุภาพของกระสุนจะหยุดคนไม่ได้ก็เหอะ(ถ้าไม่โดนหัว)แต่ก็ยังดีเสียกว่าไม่มีอะไรเลย.........แม่ผมก็ใช้ขนาดนี้มาตั้ง 20 กว่าปีขนาดพ่อมีทั้ง .45 ลูกซอง 9มม 7.65........ก็ยังต้องเกรงใจแม่ผม.......(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย) Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 09:43:30 PM »

Grin .22LR ดียังไงผมว่า กระสุนถูกดียิงเล่นสบายใจ 100-200 นัด ก็ยังมีเงินเหลือไปกินหมูย่างแกล้มเบียร์ได้หลายชุด...........ปืนไม่สะบัดมาก เหมาะสำหรับคนที่เริ่มฝึกยิงปืนส่วนใหญ่...... ปืนขนาดนี้ตัวเล็กดีพกซ้อนได้ไม่อยากแม้ว่าอนุภาพของกระสุนจะหยุดคนไม่ได้ก็เหอะ(ถ้าไม่โดนหัว) แต่ก็ยังดีเสียกว่าไม่มีอะไรเลย......... แม่ผมก็ใช้ขนาดนี้มาตั้ง 20 กว่าปีขนาดพ่อมีทั้ง .45 ลูกซอง 9มม 7.65........ก็ยังต้องเกรงใจแม่ผม.......(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย) Grin

...คุณเซเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นซะแล้ววว

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 02:01:07 AM »

Grin .22LR ดียังไงผมว่า กระสุนถูกดียิงเล่นสบายใจ 100-200 นัด ก็ยังมีเงินเหลือไปกินหมูย่างแกล้มเบียร์ได้หลายชุด...........ปืนไม่สะบัดมาก เหมาะสำหรับคนที่เริ่มฝึกยิงปืนส่วนใหญ่......ปืนขนาดนี้ตัวเล็กดีพกซ้อนได้ไม่อยากแม้ว่าอนุภาพของกระสุนจะหยุดคนไม่ได้ก็เหอะ(ถ้าไม่โดนหัว)แต่ก็ยังดีเสียกว่าไม่มีอะไรเลย.........แม่ผมก็ใช้ขนาดนี้มาตั้ง 20 กว่าปีขนาดพ่อมีทั้ง .45 ลูกซอง 9มม 7.65........ก็ยังต้องเกรงใจแม่ผม.......(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย) Grin

Grin อันนี้ตรงประเด็นคับ...  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 04:21:02 AM »

Grin อันนี้ตรงประเด็นคับ...  Grin

Grin Grin จ๊ากๆๆ  Grin Grin
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 11:00:34 AM »

Grin .22LR ดียังไงผมว่า กระสุนถูกดียิงเล่นสบายใจ 100-200 นัด  ปืนไม่สะบัดมาก เหมาะสำหรับคนที่เริ่มฝึกยิงปืนส่วนใหญ่......ปืนขนาดนี้ตัวเล็กดีพกซ้อนได้ไม่อยากแม้ว่าอนุภาพของกระสุนจะหยุดคนไม่ได้ก็เหอะ(ถ้าไม่โดนหัว)แต่ก็ยังดีเสียกว่าไม่มีอะไรเลย

เห็นด้วยกับคุณสนครับ ที่ชอบรุ่นนี้(บาเร็ตต้า87bb)ก็เพราะว่าเหมือนบาเร็ตต้ารุ่นใหญ่ แต่ตัวเล็กน่ารักและถอดแบบรูปทรงรุ่นใหญ่มา(ชอบรุ่นใหญ่ แต่อยากได้รุ่นเล็ก) แต่กระสุนราคาประหยัด ทำให้ผมซ้อมยิงได้ทุกวันอาทิตย์หลังจากกลับจากวัดโรมันฯ ส่วนเรื่องหยุดคนมิได้ ช่างมันเถอะ เพราะเล่นปืนเพื่อกีฬาและงานอดิเรก รวมทั้งเสริมสร้างสมาธิและผ่อนคลายความกดดัน ไม่ได้กะเอาไปปลิดชีวิตมนุษย์อยู่แล้ว (หากจำเป็นต้องเอาจริงในสถานะการณ์ขับขัน คงต้องตั้งสติในเวลาคับขับ แล้วเล็งกบาล) อีกอย่าง จะได้ฝึกคนอื่น(น้องชายตัวเอง และน้องๆ รวมทั้งคนในครอบครัว) เพราะคิดหลายตลบแล้ว ปืนรุ่นนี้(บาเร็ตต้า87BB)คงลงตัวสำหรับผมแล้วในทุกเรื่อง

ขอพระอวยพรคุณสนที่แสนจะคิดถึง รวมทั้งพี่น้องชาวปืนทุกท่านครับผม

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 11:30:08 AM »

Grin Grin ที่ผมชอบเพราะลูกมันถูกและซื้อง่ายอีกอย่างไม่กะจะฆ่าแกงใครหรอกครับ..หากเวลาคับขันก็พอมีอะไรสร้างสมดุลย์ได้บ้าง...(ที่จริงผมว่าได้เปรียบนะ ระยะ 30 - 50 เมตรกระหน่ำไปซัก 10นัดคงไม่มีใครเหลือละครับ เข้าทำนองว่ามีไรเฟิลขนาดล้มควายได้แต่ยิงโดนขาหลังก็สู้มี .22 แต่ยิงเข้ากลางสมองไม่ได้)แต่ที่แนะนำมาก็สนใจดี ตัวใหญ่กว่านี้หน่อยมีไหมครับ(ขนาด .22 เหมือนเดิมนะ)

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 11:38:17 AM »

Grin .22LR ดียังไงผมว่า กระสุนถูกดียิงเล่นสบายใจ 100-200 นัด ก็ยังมีเงินเหลือไปกินหมูย่างแกล้มเบียร์ได้หลายชุด...........ปืนไม่สะบัดมาก เหมาะสำหรับคนที่เริ่มฝึกยิงปืนส่วนใหญ่...... ปืนขนาดนี้ตัวเล็กดีพกซ้อนได้ไม่อยากแม้ว่าอนุภาพของกระสุนจะหยุดคนไม่ได้ก็เหอะ(ถ้าไม่โดนหัว) แต่ก็ยังดีเสียกว่าไม่มีอะไรเลย......... แม่ผมก็ใช้ขนาดนี้มาตั้ง 20 กว่าปีขนาดพ่อมีทั้ง .45 ลูกซอง 9มม 7.65........ก็ยังต้องเกรงใจแม่ผม.......(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย) Grin

...คุณเซเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นซะแล้ววว

...โธ่ถัง.. ตกใจ..พูดออกมาได้ไง... . .45  9 มม.  7.65 สู้ .22 ไม่ได้.....แค่เธอมือเปล่า ทำตาเขียว แยกเขี้ยว....ผมก็ทั้งกลัว และ เกรงใจ...ฉี่จะราดแล้ว...... หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 01:29:48 PM »

เชียร์คาลิเบอร์ที่โตกว่านี้ครับ ผมว่าเวลาที่เราต้องป้องกันตัวเองหรือคนที่เรารักจะวางใจได้มากกว่า .22 ครับ  Smiley

ตอนนี้ผมกำลังให้พี่สาว(ลูกของลุง)ไปเจรจา 686 4นิ้วของลุงอยู่ในราคา25,000ไม่รู้ผลจะออกมายังไง ปืนเก่าเก็บยิงได้ 2 ทีมั้ง ตอนงานบวชกับงานแต่ง รอล้นคับ Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หินเหล็กไฟ
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 01:47:04 PM »

Grin Grin แล้วลูกโม่ .22 ละมีไหมครับลงรูปให้ดูที THANKหลายๆ Grin Grin

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 01:57:22 PM »

Grin Grin แล้วลูกโม่ .22 ละมีไหมครับลงรูปให้ดูที THANKหลายๆ Grin Grin

ในสต็อกภาพปืนในคอมฯผม มีอยู่รูปหนึ่งครับ สวยมาก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์