ปืนสั้น .22 LR มีข้อดีอย่างไรบ้าง

<< < (3/7) > >>

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด:
ถ้าชอบก็ใช้เลยครับ ถ้าไม่มีศัตรูคู่อาฆาตที่ไหน แค่โจรธรรมดามันรู้ว่าเรามีปืนมันก็ไม่เอาแล้ว
แต่ขอบ่นหน่อยเถอะราคาปืนตอนนี้มันบ้าไปแล้ว mk2 กับ สมิธ 41 ราคาเท่ากันได้ไง ผมไม่ได้ว่าคุณภาพแต่ต้นทุนมันต่างกันจริงๆ แล้วมือสองอีกร้านไม่เดินดูราคาปืนใหม่เลยหรืดไงตั้งแพงกว่ามือ1อีกโอยจะบ้า
ตอนนี้ผมมีp22 2ลำกล้อง แต่ติงว่ามันเบาไปเหมาะพกพาแต่ไม่เหมาะยิงเป้า กำลังอยากได้ยาวๆหนักไกดีศูนย์แม่นซักกระบอก

หลวงริน - รักในหลวง:
อ้างจาก: coda ที่ พฤษภาคม 10, 2005, 08:59:07 AM

...เห็นราคาแล้วอาจจะหายอยากไปเลยก็เป็นได้ครับ  ผมว่าถ้าจะเอาไว้พกพา ขั้นต่ำใช้กระสุน .38 spl หรือ .380 น่าจะดีกว่า .22LR ครับ

สนับสนุนครูแก้วครับ....สำหรับผมถ้าอยากจะมีปืนสั้น .22 สักกระบอก คงจะซื้อรูเกอร์ มาร์คทู ลำกล้อง 6"
เหตุผลก็คือเอาไว้ยิงเล่นสนุกสนานมากกว่าเอาไว้ป้องกันตัว

Army - รักในหลวงครับ:
มา confirm ว่าปืนสวยและความแม่นอยู่ในเกณฑ์ที่ดีเลยครับ น่ารักน่าพกพา  :)

อ้างจาก: Law Enforcement ที่ พฤษภาคม 10, 2005, 10:04:42 AM

ถ้าจะเอาเล็กๆ ตอนนี้เหลือแต่ Baretta 21A ครับ ที่จริงก็ยังใหญ่กว่าพวกแอสตร้ารุ่นก่อนๆ แต่เบากว่าและยังพอหาได้ ผมซื้อร้านโยธินครับ 44,000 ถูกที่สุดแล้วครับ อิ อิ

ปืนสวยดีครับ ฝีมือผลิตเนียน เวลาบรรจุกระสุนแล้วดูหัวกระสุนหุบลงไม่ค่อยน่ามั่นใจเรื่องการป้อนกระสุนแต่จริงๆ แล้วยิงเร็วๆ ไม่มีติดขัดครับ แต่ต้องรันอินก่อนประมาณ 100 นัด ปืนแม่นดีด้วย ระยะ 10 เมตร ยืนยิงสองมืิอโดนปลอกลูกซองครับ

submachine -รักในหลวง-:
.22 ข้อดี ลูกถูก เอาไปได้เยอะ
ขออนุญาตซื้อได้ครั้งละ200นัด ปีละไม่เกิน5ครั้งแน่ะ(ขออนุญาต ซื้อได้มากกว่าขนาดอื่น)

ข้อเสีย ปืนแพงเท่าๆขนาดอื่นครับ และลูกที่เก็บไว้ตามจำนวนด้านบน รีบๆยิงให้หมดเสียล่ะ เดี๋ยวด้าน
ลูกชนวนริม ด้านไว

คนเหนือฟ้า:
สวยดีและยิงแม่นมาก สำหรับตัวนี้

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว