๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 04:25:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบสถานที่ หรือ บุคคลที่สามารถปั้นหุ่นทั้งตัวเหมือนคนจริง ๆ  (อ่าน 1630 ครั้ง)
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 10:10:24 PM »

อยากเรียนถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ  ช่วยแนะนำสถานที่หรือบุคคล  ที่สามารถปั้นหุ่นได้เหมือนคนจริง ๆ   จะเป็นหุ่นขี้ผึ้ง  หรือ หล่อไฟเบอร์กลาส  อยากให้แววตา  เส้นผม  สีผิว เหมือนจริง  อยากปั้นหุ่นคุณพ่อที่เสียชีวิตไปแล้ว  อยากเรียนถามว่า ถ้าเรามีรูปภาพ  และ วีดีโอ  ตอนที่ท่านยังมีชีวิตอยู่  ช่างปั้นสามารถทำได้เหมือนจริงหรือไม่  และราคาจะประมาณเท่าไร 

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 10:41:30 PM »

เข้าไปที่มหาวิทยาลัยศิลปากร ( วังท่าพระ ) ตรงไปที่โรงหล่อ กรมศิลปหรือภาควิชาประติมากรรม ปรึกษาได้เลยครับ มีรูปภาพก็ ok แล้วยิ่งมี VDO ยิ่งได้อารมณ์ของหุ่นมากขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2005, 11:05:50 PM โดย por-pan » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2005, 11:12:25 PM »

หลังไมค์ได้เลยครับคุณไพโรจน์...เดี๋ยวจัดให้... Grin
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 10:20:22 AM »

น่าจะหลักหมื่นนะ แต่ไม่แน่ใจว่าเท่าใด ต้องดูที่เนื้องานและฝีมือคนทำอีกที แต่อย่าลืมเอาขนาดสัดส่วนให้คนทำด้วยนะ รับรองจะกิ๊กมาก

Th@mes
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 10:29:47 AM »

น่าจะหลักหมื่นนะ แต่ไม่แน่ใจว่าเท่าใด ต้องดูที่เนื้องานและฝีมือคนทำอีกที แต่อย่าลืมเอาขนาดสัดส่วนให้คนทำด้วยนะ รับรองจะกิ๊กมาก

ท่านหลักหมี่นน่ะค่าปรึกษา   เตรียมใว้สักสามแสนครับ    ทำให้กับท่านทั้งทีและเพื่อที่จะอยู่กับเราตลอดไป   งานลักษณะนี้ต้องใช้เวลาหลายเดือนครับ  กว่าจะถูกใจ
ไพโรจน์
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2005, 11:41:45 PM »

ท่านหลักหมี่นน่ะค่าปรึกษา   เตรียมใว้สักสามแสนครับ    ทำให้กับท่านทั้งทีและเพื่อที่จะอยู่กับเราตลอดไป   งานลักษณะนี้ต้องใช้เวลาหลายเดือนครับ  กว่าจะถูกใจ
หลักแสนก็ขอสู้ครับ  ขอให้เหมือนจริง ๆ
ขอบคุณ คุณ por-pan สำหรับคำแนะนำ
ขอบคุณ คุณบ้านชายหาด แล้วจะติดต่อกลับไป
ขอบคุณทุกท่านครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์