๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:08:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามครับ .38 อันนี้รุ่นไหนครับ  (อ่าน 3671 ครั้ง)
raksapao
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 01:42:03 PM »

รบกวนพี่ ๆครับ .38 กระบอกนี้คือรุ่นไหนครับ ข้างปืนตรงลำกล้องเขียนว่า ด้านซ้าย POLICE POSITIVE SPECIAL  ด้านซ้าย COLT'S PT.F.A.MFG.CO.HARTFORD CONN.U.S.A( ปืนเก่าครับของตาสมัยตอนโน้นตาเป็นผู้ใหญ่บ้านครับมีไว้จับโจร โอโหปืนเป็นรอยถลอกเยอะครับตรงบริเวณโม่น่ะครับ ถ้าจะเอาไปฮาร์ดโครม จะสวยหรือเปล่าครับ หรือรมดำอย่างเก่าดีแล้ว)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 01:46:09 PM โดย raksapao » บันทึกการเข้า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:00:20 PM »

..รุ่นตามที่ท่านเขียนเป็นภาษาอังกฤษนั้นแหละครับ ขลังรุ่นนี้ ที่บ้านมีกระบอกหนึ่งเป็นของพี่เขย พี่ชายแกเป็นนายทหารเคยผ่านสงครามในสมภูมิช่องบก ช่องอานม้าที่ อ.น้ำยืน อุบลราชธานีมาแล้ว.. เยี่ยม

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:49 PM »

ผมก็มีอยู่ 1 กระบอก เพื่อนมันบอกว่ารุ่น หางหนู ครับ Cheesy เยี่ยม
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:29:25 PM »

ผมก็มีอยู่ 1 กระบอก เพื่อนมันบอกว่ารุ่น หางหนู ครับ Cheesy เยี่ยม

หามิได้ครับ......  รุ่นหางหนู คือ สมิธ เอ็มพี ห้านิ้ว

กระบอกที่สำแดง เป็นโปลิศ โปสิทีฟ   ยุคใกล้เคียงกัน ขลังพอกัน

แต่โปลิศ โปสิทีฟ อาภัพลูกหลาน ไม่เหมือนสมิธ เอ็มพี ที่ลูกหลานเต็มบ้านเต็มเมือง
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:36:08 PM »

ปืนยี่ห้อ COLT รุ่น POLICE POSITIVE

ถ้าไม่มีสนิมกินลึก ล้างให้สะอาดชโลมน้ำมันกันสนิมก็น่าจะพอ

รมดำ หรือ ชุมใหม่ เสียคุณค่าของเก่าหมด

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:05:06 PM »

จากภาพก็ดูดีนี่ครับ ถ้าไม่เคยรมใหม่มาก่อนก็ต้องบอกว่าเก็บรักษาได้ดีมากครับ ทำอย่างป๋าติงว่าก็พอครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:38:46 PM »

หามิได้ครับ......  รุ่นหางหนู คือ สมิธ เอ็มพี ห้านิ้ว

กระบอกที่สำแดง เป็นโปลิศ โปสิทีฟ   ยุคใกล้เคียงกัน ขลังพอกัน

แต่โปลิศ โปสิทีฟ อาภัพลูกหลาน ไม่เหมือนสมิธ เอ็มพี ที่ลูกหลานเต็มบ้านเต็มเมือง

.................................   เยี่ยม  ใช่เลยครับ  MP ๕ นิ้ว ก่อนเป็น  M ๑๐   .  Cheesy

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 04:16:09 PM »

ของลุงเขยผมมีอยู่กระบอกหนึ่ง  แกซื้อตอนเป็นผู้ใหญ่บ้านหลายสิบปีที่ผ่านมา   หลังที่จากแกตายมาหลายปี   ผมก็ไม่เคยเห็นปืนกระบอกของลุงอีกเลย   ไม่รู้ว่าใครเอาไป....
addcon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 03:15:27 AM »

ปืนยี่ห้อ COLT รุ่น POLICE POSITIVE

ถ้าไม่มีสนิมกินลึก ล้างให้สะอาดชโลมน้ำมันกันสนิมก็น่าจะพอ

รมดำ หรือ ชุมใหม่ เสียคุณค่าของเก่าหมด

หรือง่ายกว่านั้นส่งมอบให้ผมดูแลต่อให้ดีไหมครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

ชีวิตไม่ใช่ของเรา เพราะเราขายไม่ได้ แค่ยืมมาใช้อีกไม่นานก็คืนเขาไป แค่เวลาคืนอย่าให้เจ้าของด่าว่าเอามาใช้ไม่คุ้มค่า
witman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 04:54:47 AM »

Colt Positive 5" เก็บเป็นของเก่าคลาสสิคดีกว่า  อย่าไปใช้งานมันเลย
raksapao
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 07:36:09 AM »

ครับ ฟังจากพี่ ๆ แล้วคงจะเก็บไว้สภาพนี้ละกันครับ  ขอบคุณครับ
snake51
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:37:52 AM »

ที่บ้านญาติผมก็มีครับกำลังตามจีบขอซื้อต่ออยู่ครับสภาพสวยมากครับ แต่เป็นขนาด.32นะครับ หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์