๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:39:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวม !!!!!!!! ปืนแตก  (อ่าน 15223 ครั้ง)
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 08:58:54 PM »

เสียวครับถ้าอยู่ในมือเราตอนยิง

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 09:05:52 PM »

เอามาหมักในไหปลาแดก สัก 6 เดือนดูซิ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 09:26:00 PM »

ที่แน่ๆ...ยังไม่เคยเห็นปืนที่ทำด้วยเหล็กทั้งกระบอก....

อย่างพวก     CZ  ... COLT  แตกหักพัง เลยสักทีแฮะ.... 

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 09:55:17 PM »

เอามาหมักในไหปลาแดก สัก 6 เดือนดูซิ
เวลายิงเนี่ย กลิ่นคง...พิลึกนะครับ
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 01:55:16 AM »

ขอบคุณครับ..
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 02:52:23 AM »

พอดีมีภาพ Colt Anaconda แตก เอามาร่วมแจม  ถ้าเคยเห็นแล้วก็ขออภัยครับ...

Kenny
Full Member

คะแนน 105

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 03:21:34 AM »

เป็นการทดสอบป์นของ glock ครับ ทรมานปืนให้เหมือนเจอสภาพแวดล้อมที่เลวร้าย ทั้งน้ำ ทั้งโครน และทนแรงกดทับต่างๆ   รูปที่ปืนแตกทั้งหลายเข้าทางร้านที่กาแฟอร่อยทั้งน้าน 5555
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 04:35:53 AM »

ผมเข้าใจว่าที่เขาทดสอบ..กล็อก+ เอชเค ...ตามภาพเป็นการเอาวางให้รถทับ
เพื่อทดสอบความทนทานของโครง...โพลิเมอร์ ....ยังสามารถเอามายิงได้...

แต่ที่เขาแช่ .... ตามภาพ น่าจะทดสอบ ว่าแช่สิ่งต่างๆเหล่านั้นแล้ว
ก็ยังเอามายิงได้อยู่....หรือเปล่า ...........ไม่แน่ใจ

อยากให้ท่านอ.สุพินท์ / อ.ผณิศวร มาช่วยตอบว่าเขาทดสอบอะไรกันบ้าง จัง .....

นายคนนี้เขาทดสอบกล็อกแบบเอาให้หายสงสัยกันไปเลยครับ
ทั้งจุ่มโคลน หมกทราย ใส่ปุ๋ย ใส่เกลือ แช่น้ำแข็ง.... ยังยิงได้
เอาให้รถทับ ไม่พอ... ขึ้นเครื่องบินไปทิ้งปืนลงมา  ตามเก็บมายิง... ยังได้อีก
เอาทำเป็นเป้า เหมือนตัวปืนถูกยิง (ตรงสไลด์) ... ก็ยังทำงานได้

ทนทรหดยิ่งกว่าแรดสักยันต์....

แต่ก็มีรายงานจากศุลการักษ์สหรัฐฯ  บอกว่ากล็อกไม่ผ่าน "Frisby Test" คือ "ร่อน" ปืนให้ตกแบบเอาข้างลงพื้นซีเมนต์  ห่างคนร่อนอย่างน้อย 15 ฟุต  ที่ไม่ผ่านเพราะแม็กฯ (มีกระสุนเต็ม) หลุดออกจากตัวปืนครับ   ใส่กลับยังยิงได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 07:41:55 AM »

เคยอ่านอยู่เหมือนกันครับ เขาทดสอบโหดมากๆและแกก็ชอบกล็อกมากๆด้วยเพราะทดสอบโหดสุดๆแต่ก็ยังสามารถยิงได้ ใชเวลาทดสอบอยู่เกือบปีนะครับ

ที่เห็นมีรูป HK USP อยู่รูปหนึ่งนายนี่เอาไปทอสอบแบบเดียวกับ Glock โดยเอาไปหมกทรายแล้วเอามายิง ผลทดสอบจําได้คร่าวๆว่า HK USP ยิงได้ 1-2 นัดแล้วค้างเพราะทรายเข้าไปอุดไสลด์ ส่วน Glock นี่ผ่านฉลุย Smiley)

ชาว HK อย่าเสียใจนะครับ อาจเพราะว่าแกเอา Glock ไปยําจน "เข้าที่" แล้วก็ได้ ส่วน HK นี่เป็นปืนที่ลูกค้าฝากเอามาซ่อมครับ แกเลยไม่กล้ายํามากเดี๋ยวลูกค้าโวย

ผมเข้าใจว่าที่เขาทดสอบ..กล็อก+ เอชเค ...ตามภาพเป็นการเอาวางให้รถทับ
เพื่อทดสอบความทนทานของโครง...โพลิเมอร์ ....ยังสามารถเอามายิงได้...

แต่ที่เขาแช่ .... ตามภาพ น่าจะทดสอบ ว่าแช่สิ่งต่างๆเหล่านั้นแล้ว
ก็ยังเอามายิงได้อยู่....หรือเปล่า ...........ไม่แน่ใจ

อยากให้ท่านอ.สุพินท์ / อ.ผณิศวร มาช่วยตอบว่าเขาทดสอบอะไรกันบ้าง จัง .....

นายคนนี้เขาทดสอบกล็อกแบบเอาให้หายสงสัยกันไปเลยครับ
ทั้งจุ่มโคลน หมกทราย ใส่ปุ๋ย ใส่เกลือ แช่น้ำแข็ง.... ยังยิงได้
เอาให้รถทับ ไม่พอ... ขึ้นเครื่องบินไปทิ้งปืนลงมา  ตามเก็บมายิง... ยังได้อีก
เอาทำเป็นเป้า เหมือนตัวปืนถูกยิง (ตรงสไลด์) ... ก็ยังทำงานได้

ทนทรหดยิ่งกว่าแรดสักยันต์....

แต่ก็มีรายงานจากศุลการักษ์สหรัฐฯ  บอกว่ากล็อกไม่ผ่าน "Frisby Test" คือ "ร่อน" ปืนให้ตกแบบเอาข้างลงพื้นซีเมนต์  ห่างคนร่อนอย่างน้อย 15 ฟุต  ที่ไม่ผ่านเพราะแม็กฯ (มีกระสุนเต็ม) หลุดออกจากตัวปืนครับ   ใส่กลับยังยิงได้
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 07:46:45 AM »

..อ้างจาก....CyberMan
พอดีมีภาพ Colt Anaconda แตก เอามาร่วมแจม ถ้าเคยเห็นแล้วก็ขออภัยครับ...

........................................................... ...................................................

โห  ไม่ทราบใช่.44แมกนั่มหรือเปล่าครับ .........แรงสุดๆแล้วยังแตกเป็นเสี่ยงๆแบบนี้อีก...
ไม่อยากนึกว่าคนยิงจะเป็นอย่างไรเลย............   ตกใจ ตกใจ

ตกใจ สงสัยจังว่า โคลท์ อนาคอนดานี่ ทำด้วยเหล็กทั้งกระบอกหรือเปล่าครับ
หรือว่าสแตนเลส .......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2007, 08:00:47 AM โดย ตูมตาม ! » บันทึกการเข้า

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 07:54:09 AM »

เอาให้รถทับ ไม่พอ... ขึ้นเครื่องบินไปทิ้งปืนลงมา ตามเก็บมายิง... ยังได้อีก
เอาทำเป็นเป้า ...เหมือนตัวปืน...ถูกยิง ( ตรงสไลด์ ) ก็ยังทำงานได้

ทรหดยิ่งกว่าแรดสักยันต์....

แต่ก็มีรายงานจากศุลการักษ์สหรัฐฯ บอกว่ากล็อกไม่ผ่าน "Frisby Test" คือ "ร่อน" ปืนให้ตกแบบเอาข้างลงพื้นซีเมนต์ ห่างคนร่อนอย่างน้อย 15 ฟุต ที่ไม่ผ่านเพราะแม็กฯ (มีกระสุนเต็ม) หลุดออกจากตัวปืนครับ ใส่กลับยังยิงได้

ขอบคุณครับ อ.ผณิศวร ..  สุดยอดแห่งความทนทานจริงๆครับ อ. .........
เรียนถามเพิ่มเติมครับ ..ว่าปืนเหล็กทั้งกระบอก  เคยมีแตกหักหรือระเบิด บ้างไหมครับอาจารย์ ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2007, 08:03:20 AM โดย ตูมตาม ! » บันทึกการเข้า

Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 07:58:17 AM »

เคยอ่านอยู่เหมือนกันครับ เขาทดสอบโหดมากๆและแกก็ชอบกล็อกมากๆด้วยเพราะทดสอบโหดสุดๆแต่ก็ยังสามารถยิงได้ ใชเวลาทดสอบอยู่เกือบปีนะครับ

ที่เห็นมีรูป HK USP อยู่รูปหนึ่งนายนี่เอาไปทอสอบแบบเดียวกับ Glock โดยเอาไปหมกทรายแล้วเอามายิง ผลทดสอบจําได้คร่าวๆว่า HK USP ยิงได้ 1-2 นัดแล้วค้างเพราะทรายเข้าไปอุดไสลด์ ส่วน Glock นี่ผ่านฉลุย Smiley)

Grin Grin Grinชาว HK อย่าเสียใจนะครับ อาจเพราะว่าแกเอา Glock ไปยําจน "เข้าที่" แล้วก็ได้ ส่วน HK นี่เป็นปืนที่ลูกค้าฝากเอามาซ่อมครับ แกเลยไม่กล้ายํามากเดี๋ยวลูกค้าโวย   Grin Grin Grin

Grin ปลอบใจตัวเอง ........ถูกต้องแล้วครับ ......... Grin Grin Grin

* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 08:57:15 AM »

โอ้โห้..งูใหญ่หลังหักครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 09:59:37 AM »

ปืนเหล็กทั้งกระบอก... มันก็แตกหักได้เช่นเดียวกันครับ  ปืนยาวลูกเลื่อน ใช้ไปนานๆ เหล็กล้ามันก็แตกได้หักได้  หรือปืนสั้นออโตฯ ถ้าอบชุบไม่ดี สไลด์ขาดคามือก็มี
สังเกตปืนกล็อกที่เอามาโชว์ความแตกกันนี้นะครับ  เริ่มจากส่วนที่เป็นเหล็กทั้งนั้น คือไม่ใช่ความผิดของโพลิเมอร์หรืออัลลอยด์เลย  ส่วนที่รับงานหนัก (แรงดันรังเพลิง) ของปืนปัจจุบันเป็นเหล็กทั้งนั้นครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 10:27:36 AM »

ปืนเหล็กทั้งกระบอก... มันก็แตกหักได้เช่นเดียวกันครับ ปืนยาวลูกเลื่อน ใช้ไปนานๆ เหล็กล้ามันก็แตกได้หักได้ หรือปืนสั้นออโตฯ ถ้าอบชุบไม่ดี สไลด์ขาดคามือก็มี
สังเกตปืนกล็อกที่เอามาโชว์ความแตกกันนี้นะครับ เริ่มจากส่วนที่เป็นเหล็กทั้งนั้น คือไม่ใช่ความผิดของโพลิเมอร์หรืออัลลอยด์เลย ส่วนที่รับงานหนัก (แรงดันรังเพลิง) ของปืนปัจจุบันเป็นเหล็กทั้งนั้นครับ

ขอบคุณมากๆครับอาจารย์............

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์