๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:47:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727013 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 09:23:49 AM »

แต่ยอมรับว่าสนุกมากๆครับ นึกถึงพี่โคด้าพี่นาจาและพี่อ๋องรวมทั้งนายใหม่ขึ้นมาทันที ถึงว่า พี่ๆและเพื่อนๆเขาเล่น IPSC แล้วติดใจเพราะยังงี้นี่เอง(ผมยิงครั้งแรก หลุดออกนอกเป้าหลายนัดเลยอ่ะ......ก็มันสั่นนี่ จ๊ากๆๆ) Grin

...มีข้อบ่งชี้ว่าติดเชื้อแล้วครับ  Grin

Grin Grin ตอนแรกยังงงว่าพี่โคด้าและพี่ๆเพื่อนๆ ทำไมถึงได้ติด IPSC ตอนนี้ขนาดแค่เริ่มต้น เบสิกๆ ผมก็ชักติดลมแล้วง่ะ ฝากตัวกับพี่ๆเพื่อนๆใว้ด้วยนะครับ เผื่อมีโอกาสจะได้ขอคำแนะนำอ่ะครับ  หลงรัก หลงรัก Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 09:29:49 AM »

ชุดสุดท้ายยิง เพลท หยุดเวลา
กติกานับคะแนนแบ่งเป็น A=5 คะแนน , B=4 คะแนน , C=3 คะแนน ,  D=2 คะแนน และ  Miss= -5 คะแนน

ท่าน Tomcat ได้คะแนนดีที่สุด ด้วยเวลา 15.03 วินาที คะแนนเฉลี่ย 2.92 (ขนาด Miss ไป 1 นัดนะเนี่ย)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 09:32:21 AM »

เจ้าตัวเก่งของท่าน Savok CZ ยิงดีแต่งสวย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 09:34:58 AM »

อันนี้ของ ครูเบิ้ล
แต่ไม่ทราบว่ายิงด้วยลูกสีเขียวนั้นหรือไม่  Grin Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 09:37:39 AM »

แถมด้วย UZI 9 มม. ของท่านผู้มาใช้สนาม อายุ 2 สัปดาห์ ราคา 95,000.-บาท  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 09:40:28 AM »

ปิดท้ายด้วย....... รวมหมู........ถ่ายภาพ (ชั่งน้ำหนักแล้วเป็นตันๆ)  Cheesy Cheesy Cheesy

mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 10:23:04 AM »

บรรยากาศดี อยากไปบ้างจังเลย Wink

BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 10:59:29 AM »

....รูปหล่อมาดเข้มทุกคนเลย.... Grin 
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 11:27:51 AM »

Tomcat Junior น้องคนเก่ง สมาธิดี .... ยอดเยี่ยม
ตรงขอบกระเป๋ากุงเกงเหน็บอะไรไว้หว่า....รึปากกา :Smiley

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 12:07:48 PM »

Grin

ภาพบน
ยังงี้ต้องยิงให้หมดแม็ก

มันใจแข็งมากไม่ยอมล้ม วันหลังผมต้องใช้แม็ก 30 นัดแล้ว ให้มันรู้ไปใครแน่กว่า 5 5 5
งานนี้ชักจะติดใจ IPSC วันหลังต้องเตรียมไปหลายๆ กล่อง น้ำลายหก น้ำลายหก
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 12:08:44 PM »

Smiley ถึงบ้านแล้วครับ 22.40 น.  ฝนตกจึงต้องค่อยๆ คลานเอา
คลานสูงคลานต่ำครับพี่ ทีมผมกลับชุดท้ายสุด
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 12:11:17 PM »

อันนี้ของท่าน A 111

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 12:15:43 PM »

งานนี้ผ่านไปท่ามกลางรอยยิ้มและเสียงหัวเราะเช่นเคย  หลงรัก เริ่มงานเผากลางอากาศแล้วนะครับ  เยาะเย้ย

พี่ปูมาไกลจากพังงา ออกรถตั้งแต่ตีห้ามาร่วมพบปะ ปาฎิหารย์มีจริง  Wink แต่ตอนกลับกว่าจะหากุญแจรถเจอเล่นเอาเหนื่อย สงสัยดิ่มไปหลายแก้ว  น้ำลายหก

พี่อู๊ดควงคู่มากับท่านปลัดออกจากปัตตานีตั้งแต่ 7 โมง ถึงสนามเวลา .. Huh :Smiley .. สงสัยจังแวะยิงนกข้างทางอยู่แน่ ๆ เลย  Grin เสียดายถ้าทั้งสองท่านไม่ติดภารกิจอื่น ๆ คงได้ดื่มและนั่งโม้กันได้นานกว่านี้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ชัช พี่เอก เพื่อนพี่เอก และพี่แป้ว ออกจากหาดใหญ่ 9 โมงเช้า แต่ถึงสนามเวลา ..  Huh :Smiley .. เพราะพี่แป้วเมาแต่ขนเหล้าและปืนใส่รถอยู่กระมัง  น้ำลายหก พี่ชัชอดดื่ม เพราะเป็นพลขับ ส่วนพี่แป้วได้ตำแหน่ง สุรายอดเยี่ยม จ้า  Grin พี่เอกบอกว่า ปืนลูกดกมันดียังเงี้ยนี่เอง ( ตอนยิง มินิไอพี แล้วโจรไม่ตายนะพี่ )  Wink เพื่อนพี่เอกหากได้รับปืนเมื่อไรคงมาร่วมแจมมิตติ้งทุกรอบเป็นแน่แท้  หลงรัก

พี่สารวัตรทอมแค็ท มากับ ทอมแค็ท จูเนียร์  Grin ฝากบอกหลานสาวด้วยนะครับพี่ ว่าขอบใจมาก ๆ ที่ออมมือให้ลุง ๆ เล่นยิงได้ขนาดนั้นหากยิงพร้อมกันกับลุง ๆ สาว่าอีได้บัดสีเด็กกันนิ  โดนชก

รางวัลปั้นเอ็กซ์ที่ 1 นับจากหลัง ได้แก่ คุณครูผู้น่ารัก ตัวเต็งอันดับ 1 จ้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน คนอื่นยิงไม่หลุดดำกันเลย ของผม อิ อิ อิ ไม่อยากพูด แต่งานนี้ไม่ยุติธรรมครับ เพราะไม่ได้บอกกติกาให้ชัดเจนว่าห้ามยิงหลุดวงดำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin เหมือนกับตอนยิง มินิไอพี เช่นกัน ครูฝึกบอกภารกิจ " ชิงตัวตัวประกัน " พวกเราฟังเป็น " ยิงตัวประกัน " งานนี้ตัวประกันตายไปหลาย  จูบบบบ แรก ๆ กลัวซองกระสุนเป็นรอยไม่กล้าทิ้งกัน หลัง ๆ ทิ้งเอาทิ้งเอากันทั้งนั้น  โดนชก

Grin มิตติ้งครั้งต่อไปคิดชื่อไว้แล้วครับว่า " มิตติ้งมินิไอพี อวป. ภาคใต้ " ซึ่งอีกหลายเดือนถึงจะมีขึ้น วันเวลาลงตัวกันเมื่อไร ค่อยแจ้งล่วงหน้าไปยังสนาม 1 สัปดาห์ เพื่อจะได้มีการจัดสนามไว้บริการให้พวกเราถึง 2 สนามด้วยกัน  หลงรัก

Grin แผ่นซีดีภาพนิ่ง 1 แผ่น และ ซีดีภาพเคลื่อนไหว 1 แผ่น รวมถึงแผ่นซีดีสไนเปอร์ กับ แผ่นซีดีสอนยิง IPSC รวมแล้วแล้ว 4 แผ่น ขออนุญาตรวบรวมเป็นเวลา 1 สัปดาห์ แล้วจะจัดการก็อปปี้แจกจ่ายไปให้กับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านถึงบ้านครับ  Wink

หลงรัก ขอบคุณทุกท่านสำหรับมิตรภาพและความจริงใจทีมีให้ต่อกันด้วยดีเสมอมาครับ  หลงรัก

3 ทุ่มพอดีถึงบ้านแย้ว....หูยังอื้อเพราะดันไปยิงเจ้าลูกกรดของสนามซะ 2 รอบ Wink

Grin  Grin  น้ำลายหก  น้ำลายหก

ถึงบ้าน 4 ทุ่ม เพิ่งล้างปืนเสร็จครับ
สงสัยภาพจากคถณชัช คงอีกหลายเพลา เพราะพี่แป้วไม่ยอมเลิก ผมหนีกลับมาก่อน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

Grin เสียดายนายโจไม่ได้มา วันนี้ได้ลองยิงแบบต่อสู้เป็นครั้งแรกด้วยครับ  ยังไงขอตัวไปนวดแขนที่โดนลูกโดดถีบแบบเต็มๆก่อนนะครับ  Grin

น้องเปาเปา หรือ น้องจ้า ครับที่โดดถีบ เห็นบอกว่าโดนลูกโดดถีบ  โดนชก

Grin Grin  มันไกลไปนะ....ไม่ง้านไปด้วยแล้ว

Grin คงมีโอกาสได้เจอกันครับ ... ไปบางกอกอีกเมื่อไร หากพี่ไม่ติดภารกิจอะไรขออนุญาตนั่งทานข้าวด้วยกันสักมื้อนะครับ  Grin

เจ้าเดิมป่าวครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก  นึกแล้ว น้ำลายไหล    บรรยากาศการยิง  แปลกว่าครั้งก่อนๆครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก

Cheesy แม่นแล้วจ้า ที่บรรยากาศการยิงแปลกกว่าครั้งก่อน ๆ เพราะลีลาและสีสรรจากพี่แป้วมีมากกว่าเดิมนะ  Wink

Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 12:19:14 PM »

s&w s.w.A.T.  ลายพรางสีดำเทา ค่ะลุงอู๊ด
(ใช้เมลล์พ่อตอบค่ะ)
อยากไปmeetingกับลุงๆที่กทม.บ้างจัง(16 พ.ค.48 ต้องกลับขึ้นไปเรียนแล้ว)
Tomcat Junior

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2005, 12:20:03 PM »

...เสียดายมิตติ้งไม่ได้ไปด้วย....ติดภารกิจด่วน ... มิตติ้งคราวหน้าจะไม่ให้พลาดอีกแล้ว... Grin Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 35790
  พิมพ์