๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:26:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35772 35773 35774 [35775] 35776 35777 35778 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727090 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #536610 เมื่อ: มกราคม 05, 2021, 11:03:00 AM »

ตอนไหน แก้ปัญหาเรื่องช้างเสร็จแล้ว    เยี่ยม

จะขอรบกวนปรึกษาท่านPandanus นะครับ    ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #536611 เมื่อ: มกราคม 05, 2021, 06:20:10 PM »

พอผ่านปี เสียงปุ้งปั้งมาตามคาด แต่ที่ผิดคาดคือ อีช้างดื้อด้านตัวนั้น  ..ไม่รู้ร้อนรู้หนาว รู้สี่รู้แปดอะไรเลย ยืนกินเฉย   พอจบกล้วยกอนั้น ก็ผละออกไป ดึงสับปะรดใส่ปากกอนึงด้วย แล้วก็ไปผลุบ ๆ โผล่ ๆ ริมคลองสายเก่า ตรงนั้นมีเต่าร้างรอยกินเอาไว้เมื่อเดือนก่อน ผมก็เลิกสนใจมันตอนเกือบ ๆ ตีหนึ่ง
โชคดีแล้วคับ..ถ้ามันมากันหลายตัว..?
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #536612 เมื่อ: มกราคม 05, 2021, 06:29:04 PM »

เช้านี้ที่ 4 แยกบ่อล้อ : ได้หลายตัวนะ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #536613 เมื่อ: มกราคม 06, 2021, 11:30:44 AM »

เช้านี้ที่ 4 แยกบ่อล้อ : ได้หลายตัวนะ

มันคืออะไรครับ ท่านR2D2   Huh

เดาว่า น่าจะเป็นเครื่องมือดักสัตว์ ประเภทหนึ่ง เช่น ช้าง ใช่ไหมครับ    ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #536614 เมื่อ: มกราคม 07, 2021, 09:10:30 AM »

เอางั้นนะครับ...

เรื่องช้างบ้านผม น่าจะยังไม่จบง่าย ๆ ครับ 

เมื่อวานมีรายงานพบช้างแปลกหน้าที่ปลายลำนาน 2 ตัว

สองตัวนี้ ชาวบ้านไม่รู้จัก ไม่เคยเห็น

กำลังรอเจ้าหน้าที่ป่าไม้ ว่า เขาจะรู้จักมั๊ยว่ามันคือโขลงไหน มาจากไหน

เพราะมันไม่ใช่สัตว์ลึกลับอะไร เพียงแต่ถ้าเป็นช้างป่าโขลงเดิม ๆ เราจะรู้จัก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #536615 เมื่อ: มกราคม 07, 2021, 09:11:07 AM »

ตอนไหน แก้ปัญหาเรื่องช้างเสร็จแล้ว    เยี่ยม

จะขอรบกวนปรึกษาท่านPandanus นะครับ    ไหว้

ว่ามาเลยครับ  ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #536616 เมื่อ: มกราคม 08, 2021, 09:59:34 AM »

เอิ่มมม....

แล้ว แกก็หายไป.....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #536617 เมื่อ: มกราคม 08, 2021, 11:21:41 AM »

เอิ่มมม....

ยังอยู่ครับ ท่านPandans   ไหว้

ขอโทษด้วยครับ ไม่ใช่ว่า เข้ามาถาม แล้วก็หายไปครับ   อ๋อย

เมื่อวานนี้ พอดีว่า ต้องไปติดต่องานราชการครับ (คุยซะ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก)

เมื่อวานนี้ นำหนังสือส่งตัวกลับ จากโรงพยาบาลลพบุรี มาให้คุณหมอ ที่โรงพยาบาลสระบุรีครับ

และจากการวินิจฉัย ของคุณหมอ ถึงอาการของผม  ซึ่งทำให้ผมมีเรื่องที่ต้องขอขอบคุณ ในกำลังใจ

จากเพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่า่นครับ    ไหว้ ถึงแม้ว่า มันเป็นสิ่งที่มองไม่เห็น แต่ก็สัมผัสได้ด้วยใจ ซึ่งก็

เป็นส่วนหนึง ที่ทำให้ผมมีพลังในการต่อสู้กับมัน จนอยู่รอด แข็งแร็ง มาได้ในระดับนี้แล้วครับ ขอขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตอนนี้ คุณหมอ ก็สั่งให้พักผ่อนอยู่กับบ้านได้แล้ว เพื่อให้ร่างกายมีแรงต่อสู้กับ อาการแพ้จากทั้งการรับ คีโม

เข้าเส้นเลือด ที่ยังเหลือตกค้างอยู่อีก และ อาการแพ้จากการรับการฉายแสงรังสีรักษา อีกเล็กน้อย ซึ่งจะค่อย ๆ

หายไปเอง ตามความแข็งแรงของร่างกายครับ

และนัดอีก 3 เดือน เพื่อเข้าเครื่องเอ๊กซ์เรย์คอมพิวเตอร์ (CT Scan หรือ Computer Tomography) เพื่อตรวจดูว่า

มีอะไรแปลกปลอม เข้ามาแอบ เข้ามาเพื่อเล็งยิงผมอีกมั๊ย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โดยแอบเห็นในคำสั่งของคุณหมอ ให้เพิ่มการตรวจที่บริเวณ ช่องท้องส่วนบน ด้วยครับ คงกลัวมันย้ายที่เนาะ  ขำก๊าก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #536618 เมื่อ: มกราคม 08, 2021, 11:55:02 AM »

เอิ่มมม....

เรื่องของ PC ที่ผมใช้อยู่ครับ หลังจากที่กลับมาบ้าน ก็เปิดใช้งาน เจออาการที่ ยูเอสบี.พอร์ท ทุกช่อง

ทั้งด้านหน้า และ ด้านหลัง ไม่สามารถรับส่งข้อมูลได้ครับ  บู่

ที่ Control Panel  > ที่ Device Manager  > ที่ตำแหน่ง  Standard Enhanced PCI to USB Host Controller

จะมีตัว Q สีเหลือง เขียนทับไว้ครับ    ตกใจ

ผมก็ลองค้นหา ตามประสาผม ก็ไปเจอหัวข้อคำอธิบาย ที่ตรงกับความสงสัยของผม อยู่ในลำดับต้น ๆ เลย

ผมก็ลองเปิดทำตามขั้นตอนดู แต่แล้ว ผมก็แทบจะร้องไห้ เพราะหาคำสั่งปฏิบัติงาน ตามคำแนะนำ

ของ ผู้เชี่ยวชาญ (ไม่รู้ว่า พิเศษด้วยหรือเปล่า  คิก คิก) ไม่เจอครับ ทั้งที่ตั้งใจฟังอย่างดีเลย

ท่านบอกว่า ...บลา ๆ ๆ จากนั้น ให้ไปที่ "ไดร๊ว์เวอร์ แมนเนเจอร์" แล้วไปที่ "ฮ้อท คอนโทนเลอร์" แล้วก็ ...

บลา บลา บลา เพื่อหาไดรว์เวอร์ มาลงก็จะหาย  แต่ลิงค์ที่ให้มา มันเปิดไม่ได้แล้ว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จึงขอคำปรึกษา จากท่านPananus  ว่าจะแก้ไข ให้ใช้ได้ ได้อย่างไรครับ   ไหว้

หรือว่า ต้องถึงขั้นเปลี่ยนเมนบอร์ดครับ

ขอบคุณครับ    ไหว้

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #536619 เมื่อ: มกราคม 09, 2021, 09:21:55 AM »

ระยะหลังการให้ Chemo ปลอดภัยได้ผลกว่าแต่ก่อนมากคับ เห็นฅนขายกบแถวบ้านผมร่วง ผมทักแกว่าไปบวชมาเหรอ แกว่าไปให้คีโมมา อีกรายพ่อของซุปเนื้องัวหน้า สนง. ได้ยินว่าหมอนัดไปตรวจซ้ำหลายครั้ง..ไม่พบเชื้อแล้ว คุณพระคุ้มครองลุง Gun.นะคับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #536620 เมื่อ: มกราคม 09, 2021, 11:50:19 AM »

ระยะหลังการให้ Chemo ปลอดภัยได้ผลกว่าแต่ก่อนมากคับ เห็นฅนขายกบแถวบ้านผมร่วง ผมทักแกว่าไปบวชมาเหรอ แกว่าไปให้คีโมมา อีกรายพ่อของซุปเนื้องัวหน้า สนง. ได้ยินว่าหมอนัดไปตรวจซ้ำหลายครั้ง..ไม่พบเชื้อแล้ว คุณพระคุ้มครองลุง Gun.นะคับ

ขอบคุณครับ ท่านR2D2    ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #536621 เมื่อ: มกราคม 12, 2021, 09:25:34 AM »

ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ฮือ  ฮือ.....

ช่วยแกยังไงดีเนี่ย 

ดูจากการพยายามดิ้นรนของแกแล้ว เห็นว่าแกก็ "เป็นงาน" ไม่ใช่เล่น

ซึ่งไม่อยู่ในกลุ่มเหยื่อของผม

เหยื่อของผม แต่ละคน เป็นประเภทที่....

เครื่องบอกอาการและวิธีแก้อยู่โต้ง ๆ ตรงหน้าจอ...

....แต่เขาไม่อ่าน ไม่พยายามอ่าน และรบเร้าให้เราแก้ปัญหาให้

พอเราแก้ปัญหาให้  ซึ่งก็แก้ตามวิธีการที่มันบอกหน้าจอนั่นแหละ....

ก็ ดีใจกันใหญ่....

เออแน่ะ มันทำให้ผมหากินง่าย ๆ มาได้หลายปี 

แค่อาศัยความรู้ด้านคอมพิวเตอร์+ภาษาอังกฤษเล็กน้อย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #536622 เมื่อ: มกราคม 12, 2021, 09:30:19 AM »

ที่ลุงกันส์ว่ามา ผมนึกภาพตามไม่ออก

แต่พอจะมโนได้ว่า ไดรเวอร์ของพอร์ตเหล่านั้น หายไป

สาเหตุการหายไป อาจจะมาจากการจัดสรรเม็มโมรี่ให้อุปกรณ์เหล่านั้น

พอจัดสรรกันไม่ลงตัว อุปกรณ์ที่มีความสำคัญกว่าก็จะเอาเม็มโมรี่ไปได้ก่อน

อุปกรณ์ที่มีความสำคัญลำดับหลัง ๆ ก็จะหลุดออกจากโพย

ไม่น่าจะถึงกับต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ในเครื่องหรอกครับ

อาการแบบนี้ ประมาณว่าเป็นหวัด  เป็นเองได้ก็หายเองได้  แค่กินยาแล้วนอนพัก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #536623 เมื่อ: มกราคม 12, 2021, 09:39:59 AM »

อ้อ   ผมพูดถึงอุปกรณ์สำคัญ กับอุปกรณ์ไม่สำคัญ

บางท่านอาจจะอยากรู้ ว่า อุปกรณ์สำคัญ ที่คอมพิวเตอร์จัดไว้ลำดับต้น คืออะไร

ผู้จัดสรร คือ ไบออส (BIOS)

อุปกรณ์อันดับต้น  คือ ตัวส่งสัญญาณมาจอ,คีย์บอร์ด,ไดรฟ์ A:

สามตัวนี้ เป็นฮิวแมนอินเตอร์เฟช หรือส่วนติดต่อกับมนุษย์ที่อยู่ลำดับต้นสุด

จึงมีสิทธิ์จับจองพอร์ต เอนทิตี้ และเม็มโมรี่ เป็นลำดับแรก

จะมีพอหรือไม่พอสำหรับทุกอุปกรณ์นั้น เป็นปัญหาของอุปกรณ์ที่มาทีหลัง

เช่น  เมาส์, จอยฯ,ระบบเสียง , กล้อง , อุปกรณ์ยูเอสบี, เป็นต้น

อุปกรณ์เหล่านี้ ถึงไม่มีเครื่องก็ทำงานได้

....

ผมเล่นมุกนี้มาตลอดครับ   Grin  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #536624 เมื่อ: มกราคม 12, 2021, 09:42:01 AM »

พอแก้ปัญหาให้เขาไม่ได้ ก็จะสำแดงแผลงฤทธิ์ให้เขามึน

พอลูกค้าเริ่มมึน  ผมก็จะชิ่งแบบเนียน ๆ

รอดมาได้หลายปี จนเลิกซ่อมไป เพราะลูกค้าเริ่มไม่เชื่อ   ขำก๊าก  ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 35772 35773 35774 [35775] 35776 35777 35778 ... 35790
  พิมพ์