๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:56:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35659 35660 35661 [35662] 35663 35664 35665 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726822 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #534915 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:10:16 AM »

ผมว่าเกิดจากแม่น้ำตื้นเขิน   การสร้างถนนเลียบแม่น้ำถมขึ้นไปสูงมากๆครับ   อีกทั้งการก่อสร้างต่างๆที่ไปกีดขวางการใหลของน้ำครับ โดยเฉพาะการมาของถนนวงแหวนรอบเมืองครับ ทำให้น้ำท่วมครับ เมื่อก่อนหมู่บ้านข้างหมู่บ้านผมชื่อหนองนนท์ เป็นนาทั้งเพนิ ไม่เคยท่วม พอวงแหวนตัดผ่านเรียบร้อย ท่วมครับ น้ำไหลไม่ทันแต่ต้องให้ฝนตกติดต่อกันสักสามวันนะครับ ตำบลที่ผมอยู่ชื่อนาพละ ดังนั้นนาเหล่านี้เป็นพื้นที่รับน้ำครับ พอมีอะไรมาขวงาปร้าบนก้าท่วม แต่ไม่นานครับ บ้านที่ผมอยู่หนองหัวพราน ผมถมดินตอนสร้างบ้านสูงกว่าถนนราวห้าสิบเซ็นต์ครับ ทำบ้านสองชั้นกันหล่าว ถ้าท่วมหลายอย่างผมยกได้ ติดกับเปียโนนี่แหละ ไม่รู้อี้ยกพรือทีนิเคยเห็นที่ประเทศไหนที่เขาใช้ลูกรอกสาวของขึ้นที่สูงที่เฉินหลงเคยแสดงหนัง กำลังคิดครับว่าถ้าน้ำใหลเข้าบ้านผมทำพรือดีกับเปียโน  บ้านเพื่อนผมได้ทิ้งครับ ท่วมราวสามวัน
เคยได้ยินว่าเปียโนเขาต้องใช้ช่างมายกนะคับ..ไม่ควรเคลื่อนย้ายเอง
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534916 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:47:02 PM »

ก็ผมกลัวเวปปิดนิ คิก คิก

นึกเเลตะถ้าปิดเเล้วเราจะไปอยู่ไหนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อาจจะไม่ทันได้ร่ำลาด้วย Huh

หลงรักคิดถึงลุงกันส์อิไปหาหระรีกะไม่ได้  ไม่ใช่มีสนามบินให้เครื่องผมลง คิก คิก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534917 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 03:54:28 PM »

นึกเเลตะถ้าปิดเเล้วเราจะไปอยู่ไหนกัน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลงรักคิดถึงลุงกันส์อิไปหาหระรีกะไม่ได้  ไม่ใช่มีสนามบินให้เครื่องผมลง คิก คิก

ผมแลในหนัง เปิดประตูโดดลงได้ตามบายเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534918 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 04:13:22 PM »

ผมว่าเกิดจากแม่น้ำตื้นเขิน   การสร้างถนนเลียบแม่น้ำถมขึ้นไปสูงมากๆครับ   อีกทั้งการก่อสร้างต่างๆที่ไปกีดขวางการใหลของน้ำครับ โดยเฉพาะการมาของถนนวงแหวนรอบเมืองครับ ทำให้น้ำท่วมครับ เมื่อก่อนหมู่บ้านข้างหมู่บ้านผมชื่อหนองนนท์ เป็นนาทั้งเพนิ ไม่เคยท่วม พอวงแหวนตัดผ่านเรียบร้อย ท่วมครับ น้ำไหลไม่ทันแต่ต้องให้ฝนตกติดต่อกันสักสามวันนะครับ ตำบลที่ผมอยู่ชื่อนาพละ ดังนั้นนาเหล่านี้เป็นพื้นที่รับน้ำครับ พอมีอะไรมาขวงาปร้าบนก้าท่วม แต่ไม่นานครับ บ้านที่ผมอยู่หนองหัวพราน ผมถมดินตอนสร้างบ้านสูงกว่าถนนราวห้าสิบเซ็นต์ครับ ทำบ้านสองชั้นกันหล่าว ถ้าท่วมหลายอย่างผมยกได้ ติดกับเปียโนนี่แหละ ไม่รู้อี้ยกพรือทีนิเคยเห็นที่ประเทศไหนที่เขาใช้ลูกรอกสาวของขึ้นที่สูงที่เฉินหลงเคยแสดงหนัง กำลังคิดครับว่าถ้าน้ำใหลเข้าบ้านผมทำพรือดีกับเปียโน  บ้านเพื่อนผมได้ทิ้งครับ ท่วมราวสามวัน
เคยได้ยินว่าเปียโนเขาต้องใช้ช่างมายกนะคับ..ไม่ควรเคลื่อนย้ายเอง

ครับ แต่รอช่างไม่ได้ก็ต้องยกเองก่อนแล้วค่อยให้ช่างมาปรับตั้งเสียงใหม่ครับ

ปล.  หนังสือปกขาว  รออยู่นะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534919 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 04:23:14 PM »

ขอข้อมูลประเทศ Mourithania ด้วยครับ  เน็ตที่นี่ช้า หาอะไรไม่เคยได้ครับ   ช่วยลงเป็นข้อมูลเลยนะครับ อย่ามาเป็นลิงค์ เปิดไหรไม่เคยได้ครับ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534920 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:26:36 PM »

ผมแลในหนัง เปิดประตูโดดลงได้ตามบายเลยครับ

Grinค่อยโดดลงนาพระ   เตรียมเเกลบดำไว้กัน  อิปลูกพริกไทยล่าว 4-5 ต้น

คิก คิกพื้อล่าว อาดเดียวๆ ขำก๊าก คนไกลบ้าน วาดฝันในอากาศ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534921 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:31:21 PM »

หลงรักคิดถึงลุงกันส์อิไปหาหระรีกะไม่ได้  ไม่ใช่มีสนามบินให้เครื่องผมลง คิก คิก

อ๊ะ ๆ ... หระรีบ้านผม  มีสนามบินสองสนามนะครับ สนามนึง อยู่ในค่ายทหาร อีก สนามนึง เป็นสนามสำรอง อยู่ข้าง ๆ ธกส. ครับ    คิก คิก

สนามหลักที่อยู่ในค่ายทหาร รันเวย์ เป็นสนามหญ้าครับ  ส่วนสนามสำรองนั้น ตอนนี้ ทางวิ่ง เป็นพื้นคอนกรีตเสริมเหล็กแล้วครับ    เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534922 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:34:58 PM »

ขอข้อมูลประเทศ Mourithania ด้วยครับ  เน็ตที่นี่ช้า หาอะไรไม่เคยได้ครับ   ช่วยลงเป็นข้อมูลเลยนะครับ อย่ามาเป็นลิงค์ เปิดไหรไม่เคยได้ครับ

https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%
B8%A8%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%
80%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B8%A2

สาธารณรัฐอิสลามมอริเตเนีย (Islamic Republic of Mauritania) หรือที่เรียกกันทั่วไปว่า มอริเตเนีย  เป็นประเทศในแอฟริกาตะวันตกเฉียงเหนือ

มีชายฝั่งบนมหาสมุทรแอตแลนติกทางตะวันตก  มีอาณาเขตทางตะวันตกเฉียงใต้จดประเทศเซเนกัล  ทางตะวันออกและทางตะวันออกเฉียงใต้

จดประเทศมาลี  ทางตะวันออกเฉียงเหนือจดประเทศแอลจีเรีย  และมีพรมแดนทางตะวันตกเฉียงเหนือ ติดกับพื้นที่ยึดครองโดยประเทศโมร็อกโก

คือเวสเทิร์นสะฮารา  เมืองหลวงและเมืองที่ใหญ่ที่สุดของประเทศคือนูแอกชอต (Nouakchott) ซึ่งตั้งอยู่บนฝั่งมหาสมุทรแอตแลนติก

ท่านนายกระจง จะไปทำงานที่นั่นหรือครับ    Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2017, 10:04:45 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534923 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:48:02 PM »

หลงรักคิดถึงลุงกันส์อิไปหาหระรีกะไม่ได้  ไม่ใช่มีสนามบินให้เครื่องผมลง คิก คิก

อ๊ะ ๆ ... หระรีบ้านผม  มีสนามบินสองสนามนะครับ สนามนึง อยู่ในค่ายทหาร อีก สนามนึง เป็นสนามสำรอง อยู่ข้าง ๆ ธกส. ครับ    คิก คิก

สนามหลักที่อยู่ในค่ายทหาร รันเวย์ เป็นสนามหญ้าครับ  ส่วนสนามสำรองนั้น ตอนนี้ ทางวิ่ง เป็นพื้นคอนกรีตเสริมเหล็กแล้วครับ    เยี่ยม

คิก คิกหมายถึงหลังบ้านลุงนะ ไม่มีสนามบินให้ผมลงจอดนะ หรือลุงจะมารับผม รถเครื่องไม่ต้องมารับนะ เข็ดเอว แบร่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534924 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 10:08:09 PM »

อ๊ะ ๆ ... หระรีบ้านผม  มีสนามบินสองสนามนะครับ สนามนึง อยู่ในค่ายทหาร อีก สนามนึง เป็นสนามสำรอง อยู่ข้าง ๆ ธกส. ครับ    คิก คิก

สนามหลักที่อยู่ในค่ายทหาร รันเวย์ เป็นสนามหญ้าครับ  ส่วนสนามสำรองนั้น ตอนนี้ ทางวิ่ง เป็นพื้นคอนกรีตเสริมเหล็กแล้วครับ    เยี่ยม

คิก คิกหมายถึงหลังบ้านลุงนะ ไม่มีสนามบินให้ผมลงจอดนะ หรือลุงจะมารับผม รถเครื่องไม่ต้องมารับนะ เข็ดเอว แบร่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก 

ที่ในบ้านนะ เครื่องแบบนี้ จอดไว้เป็นสิบ ๆ ลำ ... ขอบอก         

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #534925 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 07:27:17 AM »

สาธารณรัฐอิสลามมอริเตเนีย ประชากร 20% มีรายได้ต่ำกว่า US$1.25 ที่เหลือไม่มีข้อมูล
และมีประชากรแสนกว่าคนหรือ 4% อยู่เยี่ยงทาส ไม่น่าอยู่เลย
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #534926 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:04:41 AM »

ขอข้อมูลประเทศ Mourithania ด้วยครับ  เน็ตที่นี่ช้า หาอะไรไม่เคยได้ครับ   ช่วยลงเป็นข้อมูลเลยนะครับ อย่ามาเป็นลิงค์ เปิดไหรไม่เคยได้ครับ
https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%
B8%A8%E0%B8%A1%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%
80%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B8%A2สาธารณรัฐอิสลามมอริเตเนีย (Islamic Republic of Mauritania) หรือที่เรียกกันทั่วไปว่า มอริเตเนีย  เป็นประเทศในแอฟริกาตะวันตกเฉียงเหนือ
มีชายฝั่งบนมหาสมุทรแอตแลนติกทางตะวันตก  มีอาณาเขตทางตะวันตกเฉียงใต้จดประเทศเซเนกัล  ทางตะวันออกและทางตะวันออกเฉียงใต้
จดประเทศมาลี  ทางตะวันออกเฉียงเหนือจดประเทศแอลจีเรีย  และมีพรมแดนทางตะวันตกเฉียงเหนือ ติดกับพื้นที่ยึดครองโดยประเทศโมร็อกโก
คือเวสเทิร์นสะฮารา  เมืองหลวงและเมืองที่ใหญ่ที่สุดของประเทศคือนูแอกชอต (Nouakchott) ซึ่งตั้งอยู่บนฝั่งมหาสมุทรแอตแลนติก
ท่านนายกระจง จะไปทำงานที่นั่นหรือครับ    Grin
มอริเตเนียเป็นประเทศยากจนนิ ในอดีตเคยเป็นลูกค้ารายใหญ่ซื้อจากข้าวไทยนะคับ ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังซื้ออยู่ไหม(ระยะหลังข้าวดี ๆ เรามุ่งขายตลาดบนมากกว่า)
เมืองหลวงเขาชื่อมอนโรเวีย ตามชื่อ ปธน.มอนโร แห่ง สหรัฐ ฯ   
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534927 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 11:40:32 AM »

อ่านข่าว น้ำท่วมนครศรีธรรมราช โรงพยาบาลอำเภอท่าศาลา ต้องอพยพผู้ป่วยหนีน้ำ      Huh

ตรังก็ท่วม  สงขลาก็ท่วม ขอให้เพื่อน ๆ ชาวด้ามขวานปลอดภัยจากอุทกภัยครั้งนี้ทุกท่านนะครับ    ไหว้

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534928 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 12:02:11 PM »

สำหรับเพื่อน ๆ ที่ชื่นชอบหนังสงคราม และ เผื่อท่านจอยฮันเตอร์ เข้ามาอ่านครับ

จากเหตุการณ์การอพยพที่ดันเคิร์กเมื่อปี 1940 หรือที่รู้จักในชื่อปฏิบัติการไดนาโม สร้างเป็นหนังชื่อ Dunkirk

ไม่รู้ว่า จะสนุกสนานแค่ไหนนะครับ  กำลังทำสำเนาผีอยู่  เพื่อน ๆ ท่านใดได้ดูแล้ว เล่าให้ฟังบ้างนะครับ ถ้าไม่หนุก จะได้หยุดโหลดครับ    คิก คิก

ภาพจาก https://en.wikipedia.org/wiki/Battle_of_Dunkirk

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #534929 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 02:27:10 PM »

ออกัสท์ เอมส์..ดาราหนัง x แคนาดา..ตายซะแล้ว..เรื่องของเรืองครือว่าเธอไม่ยอมเข้าฉากกับพระเอกที่เคยเล่นหนังเกย์มาก่อน
จนเขาต้องเปลี่ยนตัวไปใช้นางเอกคนอื่น ทีนี้ก็เลยมีกระแสโจมตีเธอมากมายในโลกโซเชี่ยล..จนเธอทนไม่ไหวต้องฆ่าตัวตาย  
หน้า: 1 ... 35659 35660 35661 [35662] 35663 35664 35665 ... 35790
  พิมพ์