๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:34:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35651 35652 35653 [35654] 35655 35656 35657 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726982 ครั้ง)
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534795 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 01:34:56 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินวันนี้13ในปีนี้   ครบบปีเเล้วที่พ่อจากไป

วันนั้นที่รู้ข่าวเเทบก้าวขาเดินไปขึ้นรถเมล์ไม่ไหว หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #534796 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 04:11:12 PM »

ผมอยู่ที่คำม่วนครับก่อนไปท่านยังอยู่ตอนกลับแผ่นดินไทยท่านจากไปแล้ว
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #534797 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 04:39:03 PM »

วันนี้ถอยหลังไปปี 2516 ประมาณ 7 โมงเช้ากำลังแต่งกายจะไปทานอาหารเช้าตามปกติมีเสียงแตรเตรียมพร้อมขึ้นรีบแต่งชุดสนามลงไปเข้าแถวฝังคำสั่ง ทีแรกนึกว่ามีปัญหาของ ผกค. ที่บางครั้งยกพลโจมตีทหารแบบเหมือนนัดหมายกันทั้งเหนืออีสานและใต้ที่อย่างเคยเกิดขึ้น กลายเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิด
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534798 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 09:02:39 PM »

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534799 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 12:11:45 AM »

วันนี้ถอยหลังไปปี 2516 ประมาณ 7 โมงเช้ากำลังแต่งกายจะไปทานอาหารเช้าตามปกติมีเสียงแตรเตรียมพร้อมขึ้นรีบแต่งชุดสนามลงไปเข้าแถวฝังคำสั่ง ทีแรกนึกว่ามีปัญหาของ ผกค. ที่บางครั้งยกพลโจมตีทหารแบบเหมือนนัดหมายกันทั้งเหนืออีสานและใต้ที่อย่างเคยเกิดขึ้น กลายเป็นเรื่องที่ไม่น่าจะเกิด

คิก คิกผมเพิ่งนึกออก มัวเเต่ฟังเรื่องของในหลวงร9 หัวเราะร่าน้ำตาริน

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534800 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 12:14:24 AM »

k@mon และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ Grin Grin Grin

ลุงกันส์อย่านอนดึกนะครับ ยิ้มีเลศนัย

ทำตามผมไม่ได้นะ แลบลิ้น

แบร่ผมไม่นอนกลางคืนเเต่ผมได้เงินเดือนนะ ขำก๊าก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #534801 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 10:32:48 AM »

คิก คิกผมเพิ่งนึกออก มัวเเต่ฟังเรื่องของในหลวงร9 หัวเราะร่าน้ำตาริน

เช้าวันนั้นในหลวง ร.9 ทรงพระดำเนินมาดูเหตุการณ์ที่รั้ววังด้วยพระองค์เองเมื่อฝูงชนถูกตำรวจไล่จนต้องหนีลงคลองรอบวังสวนจิตรถ้าท่านไม่ทรงเสด็จมาด้วนพระองค์เองคงมีบาดเจ็บล้มตายมากว่านั้น จุดข้างวังสวนจิตรลดานี่แหละทำให้เรื่องบานปลายขยายตัวทั้งๆที่ฝูงชนเดินผ่านเพื่อกลับบ้าน

เลยเล่าต่ออีกนิดว่า พวกผมเกือบถูกหลอกให้ไปสกัดฝูงชนแถวสนามบินน้ำในเย็นสองวันถัดมาเพราะว่ามีบ้านผู้ยิ่งใหญ่คนหนึ่งอยู่แถวนั้นส่วนกลางในกรุงสั่งหน่วยที่ว่างอยู่ไปสกัดขนาดว่าส่งรถมาคอยแต่ผู้บังคับบัญชาหน่วยดึงเวลาไว้นิดหาข่าวจากแหล่งอื่นผ่านไปเกือบสองชั่วโมงมีคำสั่งยกเลิกไล่รถบรรทุกกลับไปเพราะว่าฝูชนนั้นคือ คนงานโรงงานเพิ่งเลิกงานกำลังกลับบ้าน ดูซินะการข่าวห่วยๆ สิ่งที่ผมยังจำได้คือคำพูดของ ผบ.ร้อยเดินวนอยู่ในแถวพูดเหมือนรำพึงว่า พวกเราเป็นหน่วยหนึ่งที่ดีที่สุดในประเทศออกรบที่ไหนต้องชนะแน่นอน เดี๋ยวถ้าเราต้องออกจริงนะเราไปหาวัดนอนขอข้าวพระกินกันไอ้พวกตึกรามบ้านช่องน่ะถ้ามันจะไฟไหม้ก็ช่างมันสร้างใหม่ได้แต่ชีวิตคนนี่กว่าจะโตเป็นผู้ใหญ่ได้มันลำบาก โชคดีไปที่ผู้นำหน่วยไม่ตื่นตูมตามกองอำนวยการกลางในกรุง ท้ายสุดลงเอยยังไงคงรู้กันนะวันสุดท้ายที่ผู้ยิ่งใหญ่ต้องออกนอกประเทศพวกผมยังเตรียมพร้อมใกล้ที่พักชั่วคราวก่อนเดินทางเลย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534802 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 11:51:56 AM »

รบกวนขอคำชี้เเนะหน่อยครับ
ผมเพิ่งได้รับป3 คานเหวี่ยง.357
ดูตามหน้าโฆษาณาในหนังสือ อวป.ตอนนี้มี

1.HENRY
2.WINCHESTER 1873,1892
3.CHIAPPA1892
4.MARLIN สนสก ปชช อย่างผมคงหมดสิทธ์

จุดประสงค์คงเก็บ เเละยิงเล่นเป็นบางครั้ง

รบกวนช่วยชี้เเนะด้วยนะครับเลือกตัวไหนดี ไหว้

ยิ้มีเลศนัยประโยคคำถามนะ ไหว้

Winchester ครับ
Grinน้าจง... ขอเหตุผลปรากรอบซัก 4-5 หน้ากระดาษถิครับ ยิ้มีเลศนัย

ตำนาน เรื่องมันยาว สี่ห้าหน้ากระดาษผมว่าไม่ค่อยพอนะครับ

ปล. ผมชอบนิ แต่หม้ายเบี้ยอี้ซื้อแล้วครับ

บุตร สามสูนแปด ติดต่อร้านไพสิดได้เลยนะครับ เขาบอกมาแล้วครับ

ยิ้มีเลศนัยผมกะหมดน้าจงเหอ ปืน เเหวนรัดกล้อง กล้อง กินฉาด จนหมดงบซื้อบุตร ยิ้มีเลศนัย

บางร้านขายเป็นร้อยนัด ไม่เเบ่งขาย ถึงผมไม่รุ้อิเอามาทำไหรมากมาย ใช่มีที่ยิง

ถ้ารอเเบ่งของน้าจงหว่า ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

Grinวันก่อนเจอเติ้ลที่โรบิสสันกำลังหัดขึ้นบันไดเลื่อนยุ Grin

ยิ้มีเลศนัย น่าจะมากับผบ ว่าอิทักเเล้ว Grin

วันไหน ทักได้เลยครับ ถ้าพบกันพอได้ไปโม้กันนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534803 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 12:03:20 PM »

ขอสัญญากับตัวเองว่าจะไม่ไปกินข้าวบ้านเพื่อนอีกแล้ว ให้เพื่อนทำกับข้าวมากินที่บ้านผมดีกว่าครับ   

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534804 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 08:43:41 PM »

k@mon และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ Grin Grin Grin

ลุงกันส์อย่านอนดึกนะครับ ยิ้มีเลศนัย

ทำตามผมไม่ได้นะ แลบลิ้น

แบร่ผมไม่นอนกลางคืนเเต่ผมได้เงินเดือนนะ ขำก๊าก

นอนหลับขอให้ได้เงินหมื่น ตอนตื่นขอให้ได้เงินแสน    เยี่ยม

ถ้าไม่ได้หลับได้นอนเลย ... ขอให้ได้เงินล้านครับ ท่านk@mon    ขำก๊าก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534805 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 08:51:29 PM »

ขอสัญญากับตัวเองว่าจะไม่ไปกินข้าวบ้านเพื่อนอีกแล้ว ให้เพื่อนทำกับข้าวมากินที่บ้านผมดีกว่าครับ   

ท่านนายกระจง  เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ    Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #534806 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 08:42:11 AM »

เช้าวันนั้นในหลวง ร.9 ทรงพระดำเนินมาดูเหตุการณ์ที่รั้ววังด้วยพระองค์เองเมื่อฝูงชนถูกตำรวจไล่จนต้องหนีลงคลองรอบวังสวนจิตรถ้าท่านไม่ทรงเสด็จมาด้วนพระองค์เองคงมีบาดเจ็บล้มตายมากว่านั้น จุดข้างวังสวนจิตรลดานี่แหละทำให้เรื่องบานปลายขยายตัวทั้งๆที่ฝูงชนเดินผ่านเพื่อกลับบ้าน

เลยเล่าต่ออีกนิดว่า พวกผมเกือบถูกหลอกให้ไปสกัดฝูงชนแถวสนามบินน้ำในเย็นสองวันถัดมาเพราะว่ามีบ้านผู้ยิ่งใหญ่คนหนึ่งอยู่แถวนั้นส่วนกลางในกรุงสั่งหน่วยที่ว่างอยู่ไปสกัดขนาดว่าส่งรถมาคอยแต่ผู้บังคับบัญชาหน่วยดึงเวลาไว้นิดหาข่าวจากแหล่งอื่นผ่านไปเกือบสองชั่วโมงมีคำสั่งยกเลิกไล่รถบรรทุกกลับไปเพราะว่าฝูชนนั้นคือ คนงานโรงงานเพิ่งเลิกงานกำลังกลับบ้าน ดูซินะการข่าวห่วยๆ สิ่งที่ผมยังจำได้คือคำพูดของ ผบ.ร้อยเดินวนอยู่ในแถวพูดเหมือนรำพึงว่า พวกเราเป็นหน่วยหนึ่งที่ดีที่สุดในประเทศออกรบที่ไหนต้องชนะแน่นอน เดี๋ยวถ้าเราต้องออกจริงนะเราไปหาวัดนอนขอข้าวพระกินกันไอ้พวกตึกรามบ้านช่องน่ะถ้ามันจะไฟไหม้ก็ช่างมันสร้างใหม่ได้แต่ชีวิตคนนี่กว่าจะโตเป็นผู้ใหญ่ได้มันลำบาก โชคดีไปที่ผู้นำหน่วยไม่ตื่นตูมตามกองอำนวยการกลางในกรุง ท้ายสุดลงเอยยังไงคงรู้กันนะวันสุดท้ายที่ผู้ยิ่งใหญ่ต้องออกนอกประเทศพวกผมยังเตรียมพร้อมใกล้ที่พักชั่วคราวก่อนเดินทางเลย
ผมเพิ่งกี่ขวบเองตอนนั้น คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534807 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 05:47:38 PM »

ท่านนายกระจง  เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ    Grin

ขอบคุณครับลุงกัน

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534808 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 10:49:25 PM »

รบกวนขอคำชี้เเนะหน่อยครับ
ผมเพิ่งได้รับป3 คานเหวี่ยง.357
ดูตามหน้าโฆษาณาในหนังสือ อวป.ตอนนี้มี

1.HENRY
2.WINCHESTER 1873,1892
3.CHIAPPA1892
4.MARLIN สนสก ปชช อย่างผมคงหมดสิทธ์

จุดประสงค์คงเก็บ เเละยิงเล่นเป็นบางครั้ง

รบกวนช่วยชี้เเนะด้วยนะครับเลือกตัวไหนดี ไหว้

ยิ้มีเลศนัยประโยคคำถามนะ ไหว้

Winchester ครับ
Grinน้าจง... ขอเหตุผลปรากรอบซัก 4-5 หน้ากระดาษถิครับ ยิ้มีเลศนัย

ตำนาน เรื่องมันยาว สี่ห้าหน้ากระดาษผมว่าไม่ค่อยพอนะครับ

ปล. ผมชอบนิ แต่หม้ายเบี้ยอี้ซื้อแล้วครับ

บุตร สามสูนแปด ติดต่อร้านไพสิดได้เลยนะครับ เขาบอกมาแล้วครับ

ยิ้มีเลศนัยผมกะหมดน้าจงเหอ ปืน เเหวนรัดกล้อง กล้อง กินฉาด จนหมดงบซื้อบุตร ยิ้มีเลศนัย

บางร้านขายเป็นร้อยนัด ไม่เเบ่งขาย ถึงผมไม่รุ้อิเอามาทำไหรมากมาย ใช่มีที่ยิง

ถ้ารอเเบ่งของน้าจงหว่า ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

Grinวันก่อนเจอเติ้ลที่โรบิสสันกำลังหัดขึ้นบันไดเลื่อนยุ Grin

ยิ้มีเลศนัย น่าจะมากับผบ ว่าอิทักเเล้ว Grin

น้ากมลซื้อมาเลยทั้งร้อยนัด แล้วค่อยมาปันกับผมครับ   มีลูกไว้ดีกว่าไม่มีครับ

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534809 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2017, 01:42:26 AM »

Grinครับ....ผมรอลุงกันส์คืนเบี้ยที่ยืมผมมาก่อน

100 นััด นัดละ 250 = 250,000

ลุงกันส์สสสสสสสสส แลบลิ้น

หน้า: 1 ... 35651 35652 35653 [35654] 35655 35656 35657 ... 35790
  พิมพ์