๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 05:40:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35643 35644 35645 [35646] 35647 35648 35649 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25722520 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534675 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 10:31:40 PM »

Left from Human made island ( ND 108 ) by boat arrived main land spend 15 minutes then jump on another speed boat to another human made island ( ND 109 ) better signal here....

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #534676 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 10:56:21 AM »

No Cellular network available แต่สัญญาณมี มันเป็นพรือนิ โทรศัพท์ใช้ไม่ได้เลยนิ   มันทำไมถึงเป็นแบบนี้นิครับ   มาทำงานบนเกาะเทียมที่เขาสร้างขึ้นกลางทะเล โดยการดูดทรายขึ้นมาถมให้เป็นเกาะเพื่อจะเอาแท่นเจาะไปตั้งและสร้างโรงผลิตขึ้นครับ ลงทุนมากมายเลย เห็นมีเกาะแบบนี้สามเกาะได้ ยอมเลยเรื่องการลงทุนของประเทศนี้ เสียดายไม่สามารถเอาอุปกรณ์ถ่ายภาพได้ทุกชนิดเข้ามาครับ ก่อนจะเข้ามาก็ผ่านด่านตรวจของทหาร ที่เขาปักรั้วล้อมเขตน้ำมันนี้ไว้ทั้งเขตเลย โทรศัพท์ก็ต้องไปซื้อใหม่ สมาร์ทโฟนที่ไม่มีกล้อง  ไม่งั้นจะมีรูปไปฝากทุกๆคนครับ

แต่ลำบากเรื่องสัญญาณโทรศัพท์กับเน็ตนี่แหละครับ

ผมอธิบายงม ๆ เอานะครับ

"No Cellular network available " แปลว่าไม่สามารถเชื่อมโยงเครือข่ายได้ (ไม่ได้แปลตรงตัวนะ เอาพอเข้าใจ)

"แต่สัญญาณมี" คือสัญญาณจากเบส จากจุดส่งสัญญาณ "มี"

เพราะว่า การสื่อสารเครือข่าย มันมีการโต้ตอบครับ มิใช่การบรอดแคสต์ ที่รับสัญญาณอย่างเดียวเหมือนสัญญาณทีวี

แพ็กเกตข้อมูลที่ส่งไปแต่ละยูนิต จะมีการคอนเฟิร์ม ถ้าคอนเฟิร์มไม่ผ่านก็ส่งยูนิตต่อไปไม่ได้

เอางี้ ผมอธิบายอย่างนี้ ว่า

ลุงกันส์ ยืนบนหน้าผาริมทะเล.... น้าจง อยู่ในเรือกลางทะเลห่างฝั่งไป 1 ไมล์

ลุงกันส์ เป็นคนแก่ที่เสียงดังมาก สามารถตะโกนได้ระดับความดัง 500 DB เสียงที่ตะโกนได้ยินไกล 2 ไมล์

น้าจง เป็นคนหนุ่มที่มีแต่กล้าม เสียงดังแค่ 100 DB ตะโกนสุดกำลังส่งได้ยินแค่ ครึ่งไมล์

สองคนนี้ตะโกนคุยกัน  การสื่อสารจะสำเร็จหรือไม่ ..?

น้าจงได้ยินเสียงลุงกันส์ ("สัญญาณมี") แต่ไม่สามารถสื่อสารกับลุงกันส์ได้ ("No Cellular network available")

อ๋อย พอนะครับ ผมเริ่มมึนแล้ว
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534677 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 01:26:04 PM »

No Cellular network available แต่สัญญาณมี มันเป็นพรือนิ โทรศัพท์ใช้ไม่ได้เลยนิ   มันทำไมถึงเป็นแบบนี้นิครับ   มาทำงานบนเกาะเทียมที่เขาสร้างขึ้นกลางทะเล โดยการดูดทรายขึ้นมาถมให้เป็นเกาะเพื่อจะเอาแท่นเจาะไปตั้งและสร้างโรงผลิตขึ้นครับ ลงทุนมากมายเลย เห็นมีเกาะแบบนี้สามเกาะได้ ยอมเลยเรื่องการลงทุนของประเทศนี้ เสียดายไม่สามารถเอาอุปกรณ์ถ่ายภาพได้ทุกชนิดเข้ามาครับ ก่อนจะเข้ามาก็ผ่านด่านตรวจของทหาร ที่เขาปักรั้วล้อมเขตน้ำมันนี้ไว้ทั้งเขตเลย โทรศัพท์ก็ต้องไปซื้อใหม่ สมาร์ทโฟนที่ไม่มีกล้อง  ไม่งั้นจะมีรูปไปฝากทุกๆคนครับ

แต่ลำบากเรื่องสัญญาณโทรศัพท์กับเน็ตนี่แหละครับ

ผมอธิบายงม ๆ เอานะครับ

"No Cellular network available " แปลว่าไม่สามารถเชื่อมโยงเครือข่ายได้ (ไม่ได้แปลตรงตัวนะ เอาพอเข้าใจ)

"แต่สัญญาณมี" คือสัญญาณจากเบส จากจุดส่งสัญญาณ "มี"

เพราะว่า การสื่อสารเครือข่าย มันมีการโต้ตอบครับ มิใช่การบรอดแคสต์ ที่รับสัญญาณอย่างเดียวเหมือนสัญญาณทีวี

แพ็กเกตข้อมูลที่ส่งไปแต่ละยูนิต จะมีการคอนเฟิร์ม ถ้าคอนเฟิร์มไม่ผ่านก็ส่งยูนิตต่อไปไม่ได้

ลุงกันส์ ยืนบนหน้าผาริมทะเล.... น้าจง อยู่ในเรือกลางทะเลห่างฝั่งไป 1 ไมล์

ลุงกันส์ เป็นคนแก่ที่เสียงดังมาก สามารถตะโกนได้ระดับความดัง 500 DB เสียงที่ตะโกนได้ยินไกล 2 ไมล์

น้าจง เป็นคนหนุ่มที่มีแต่กล้าม เสียงดังแค่ 100 DB ตะโกนสุดกำลังส่งได้ยินแค่ ครึ่งไมล์

สองคนนี้ตะโกนคุยกัน  การสื่อสารจะสำเร็จหรือไม่ ..?

น้าจงได้ยินเสียงลุงกันส์ ("สัญญาณมี") แต่ไม่สามารถสื่อสารกับลุงกันส์ได้ ("No Cellular network available")

ขอบคุณครับอาจารย์ พอจะเข้าใจแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534678 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 01:46:34 PM »

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534679 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:18:28 PM »

Grin ไหว้ Grin

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #534680 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 03:49:28 PM »

ลุงจอยครับ

ชาวตรังใจกว้าง สร้างแต่ความดีครับ

ไม่เชื่อไปแลป้ายที่หน้าอำเภอ ศาลากลางหลังเก่าเลยครับ
โม๋ตรังด้นจังเมื่อคืนเห็นว่ายิงถล่มสถานีตำรวจเลยหรอยจัง ขำก๊าก

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #534681 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 05:23:46 AM »

ลุงจอยครับ
ชาวตรังใจกว้าง สร้างแต่ความดีครับ
ไม่เชื่อไปแลป้ายที่หน้าอำเภอ ศาลากลางหลังเก่าเลยครับ
โม๋ตรังด้นจังเมื่อคืนเห็นว่ายิงถล่มสถานีตำรวจเลยหรอยจัง ขำก๊าก

อ๋อยฮาย!!!เด็กมันจุดลูกทัดเล่นกันนิลุงจอย ยิ้มีเลศนัย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #534682 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 12:03:26 PM »

ลุงจอยครับ

อ๋อยฮาย!!!เด็กมันจุดลูกทัดเล่นกันนิลุงจอย ยิ้มีเลศนัย
สงสัยลูกหลาน น้าจงแน่ๆ ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #534683 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 02:38:20 PM »

ลุงจอยครับ

คนตรังด้น แต่คนนาพละเป็นคนรักสงบครับ เห็นผิดท่าฟ้องศาลเลยครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #534684 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:05:26 AM »

เงียบจังน๊อ

Tongue
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #534685 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:19:20 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ..............  Grin Grin Grin

อย่าฉาวต่ะ เดี๋ยวมันอีหายเงียบเสียล่าว ....  บู่ บู่ บู่

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534686 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:53:44 AM »

ลุงจอยครับ

ว่าจะให้ย้ายไปอยู่กรุงเทพให้หมดๆแล้วนิครับ ด้นจริงๆ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534687 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:54:18 AM »

ลุงจอยครับ

ไม่รู้นายคนไหนไปงวนอะไรสักอย่างหล่าวแน่ๆครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534688 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:55:48 AM »

ลุงจอยครับ

อย่าฉาวไปแถวบ้านผม จบจากโรงเรียนมาแล้วหลายคนครับ บางคนขอลามาชั่วคราวกลับไปเรียนใหม่หล่าวก้ายังครับ แล้วว่าด้นนิครับคนๆกับแมงวันมันก้าอี้ยิงครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534689 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:56:34 AM »

ลุงจอยครับ

คนตรังด้น แต่คนนาพละเป็นคนรักสงบครับ เห็นผิดท่าฟ้องศาลเลยครับ

อันนั้นเขาเรียกว่าการให้วิทยาทานสำหรับเจ้าหน้าที่บ้านเมืองครับ เขาไม่เรียกฟ้องครับอาจารย์

หน้า: 1 ... 35643 35644 35645 [35646] 35647 35648 35649 ... 35790
  พิมพ์