๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:22:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35595 35596 35597 [35598] 35599 35600 35601 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727596 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #533955 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 04:52:38 PM »

ขนาดที่ม่วงค่อมยังมาหมอบคอยในแนวป่าเลย

"ม่วงค่อม" ไม่ได้ยินคำนี้มานานแล้วแฮะ

ตั้งแต่ปี สามเก้า ปีสี่ศูนย์มั๊ง ที่ผมไปฝึกที่ม่วงค่อม

"ม่วงค่อม" ชัยบาดาล ลพบุรี  ที่เดียวกันหรือเปล่าครับ  ทำไม ฝึกไกลจังครับ   Cool

ที่เดียวกันครับ

ฝึก ร้อย ร. ครับ ภาคต่อจากการฝึก หมู่ ตอน หมวด  มาฝึกร่วมสามเหล่า ราบ ม้า ปืน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #533956 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 05:22:26 PM »

ผมสนับสนุนโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ครับ.....พลังงานสะอาดกว่าถ่านหินมาก ถ้าโรงไฟฟ้าใช้ถ่านหินเหมือนใช้ช้างลากไม้
โรงไฟฟ้านิวเคลียร์ จะเหมือนเอา ที-เร็กซ์ ลากไม้เลยทีเดียว.... พลังมันต่างกันเยอะ.....และเวลาช้างตกมัน กับเวลาที-เร็กซ์หลุดโซ่ ความชิบหายก็ต่างกันลิบเช่นกัน
โรงไฟฟ้านิวเคลียร์เคยเกิดอุบัติเหตุใหญ่ 2 ครั้งคือที่เชอร์โนบิล ยูเครน(ปี 2529) และฟูกูชิมะ ญี่ปุ่น(ผลพวงจากสึนามิ)ทุกวันนี้เชอร์โนบิลยังเป็นเมืองร้างอยู่เลย ปัญหาถูกแก้ชั่วคราวด้วยการทำโครงสร้างเหล็กครอบทับโรงงานเดิมไว้ ข้างในมีแร่กัมมันตรังสีอยู่หลายร้อยตัน ส่งรังสีแรงจัด จนไม่สามารถเข้าไปขนย้ายออกมาได้

กัมมันตภาพรังสี ส่งผลไกลกว่าที่ใคร ๆ จะคิด 

การทดลองระเบิดนิวเคลียร์ที่หมู่เกาะเฟรนช์โปลินีเซีย ส่งผลถึงนิวยอร์คเลยนะ

หลังสงครามโลกครั้งที่ 2 ที่หมู่เกาะเฟรนช์โปลินีเซีย กลางมหาสมุทรแปซิฟิก

กองทัพฝรั่งเศสได้มีการทดลองระเบิดนิวเคลียร์หลายต่อหลายครั้ง จนทำให้สัตว์และธรรมชาติที่อยู่บริเวณนั้นได้รับผลกระทบ

หลายปีต่อมา เรือประมงญี่ปุ่นลำหนึ่งถูกโจมตีกลางมหาสมุทร มีผู้รอดชีวิตเพียงคนเดียวเท่านั้น

รัฐบาลฝรั่งเศสจึงได้ส่งเจ้าหน้าที่ทางการทหารมาสอบสวนหาความจริง ขณะเดียวกันกับนักวิทยาศาสตร์ได้ถูกเชิญไปที่เกาะกลางมหาสมุทรแปซิฟิก

เพื่อค้นหาปริศนาการโจมตีเรือครั้งนี้ โดยที่ไม่ได้รู้เลยว่าใครเชิญมาและให้หาอะไร

ต่อมา ที่มหานครนิวยอร์ก  สัตว์ประหลาดขนาดยักษ์ก็ปรากฏตัวขึ้นมาจากเกาะแมนฮัตตัน

และได้อาละวาดไปทั่วทั้งเมืองในขณะที่ฝนตก ทำให้ผู้คนแตกตื่น อาคารบ้านเรือนพังพินาศ

แม้ตัวจะใหญ่แต่ก็หายตัวไปอย่างรวดเร็ว วิคเตอร์ ช่างภาพของสถานีโทรทัศน์เป็นคนเดียวที่สามารถจับภาพมันได้ และสื่อมวลชนได้ตั้งชื่อมันว่า "ก็อตซิลล่า"

ฟิลิปป์ โรช และคณะได้เดินทางมานิวยอร์กโดยไม่บอกกล่าวใครเพื่อปฏิบัติการล่าล้างสัตว์ประหลาดยักษ์ตัวนี้

โดยมี ดร.นิคเป็นผู้ช่วยด้วยวิธีการล่อให้มันปรากฏตัวโดยใช้ปลากองมหึมา

ก่อนที่ก็อตซิลล่าจะวางไข่หลายสิบใบในสนามเบสบอลภายในแมดิสัน สแควร์ การ์เด็น

อาจารย์ ผมพาไปเผยแพร่หล่าวนะครับ

ไม่คร่าวให้ อุลตร้าแมน ออกมาก่อนละครับ จะได้อ่านต่อเนื่องไปเลย ไม่หั้น เดี๋ยวต้องกลับมาก็อปไปต่อกันหลายตอนล่าว ..  Grin

ให้ไวเลยครับ แฟนคลับกำลังรอครับ

อาจารย์ครับ ภาคต่อมาหรือยังครับ   อย่าให้ตอนเดียวจบนะครับ เพราะโรงไฟฟ้าถ่่นหินเขายังมีหลาย Episode เหลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #533957 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 09:05:31 PM »

ขนาดที่ม่วงค่อมยังมาหมอบคอยในแนวป่าเลย

"ม่วงค่อม" ไม่ได้ยินคำนี้มานานแล้วแฮะ

ตั้งแต่ปี สามเก้า ปีสี่ศูนย์มั๊ง ที่ผมไปฝึกที่ม่วงค่อม

"ม่วงค่อม" ชัยบาดาล ลพบุรี  ที่เดียวกันหรือเปล่าครับ  ทำไม ฝึกไกลจังครับ   Cool

ที่เดียวกันครับ

ฝึก ร้อย ร. ครับ ภาคต่อจากการฝึก หมู่ ตอน หมวด  มาฝึกร่วมสามเหล่า ราบ ม้า ปืน

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #533958 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 09:28:16 AM »

อุ๊ปส์.....

รุ่นโน้น....
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #533959 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 10:30:22 AM »

"ม่วงค่อม" ผมรู้เพียงว่า เป็นที่ฝึกใช้อาวุธของกองทัพอากาศ

เพิ่งรู้เองครับ ว่า ตั้งเป็นศูนย์ฝึก ของทบ.ด้วยตั้งแต่ปี 2534

ตกข่าวนานมากเลยผม   เศร้า

ขอบคุณท่านPandanus ครับ  ที่เป็นแรงกระตุ้นให้ได้รู้อะไรเพิ่มเติมอีกครับ    Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #533960 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 07:07:51 PM »

"ม่วงค่อม" ผมรู้เพียงว่า เป็นที่ฝึกใช้อาวุธของกองทัพอากาศ
เพิ่งรู้เองครับ ว่า ตั้งเป็นศูนย์ฝึก ของทบ.ด้วยตั้งแต่ปี 2534
ตกข่าวนานมากเลยผม   เศร้า
ขอบคุณท่านPandanus ครับ  ที่เป็นแรงกระตุ้นให้ได้รู้อะไรเพิ่มเติมอีกครับ    Grin

Grinทร...ครับผม

ศูนย์ฝึกทหารใหม่...เกล็ดเเก้ว สัตหีบ ชลบุรี....

ยี๊เป็นครั้งเเรกในชีวิต...ที่ผมเป็นเกลื้อนที่หว่างขา ยิ้มีเลศนัย

ได้สอนให้ผมรู้ประโยชน์ของผมพัดลมสปีด3 ตอนทาซีมาร์ เเล้วเปิดพัดลมส่องตรงเป้า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยิ้มีเลศนัยปล...เเค่อยากโม้นิ ว่าผมกะรับใช้ชาติมากันเเล้ว ยิ้มีเลศนัย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #533961 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 07:13:37 PM »

k@mon และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

คิก คิกอือ....สูญฉาด อ๋อย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #533962 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 08:47:24 PM »

ศูนย์ฝึกทหารใหม่...เกล็ดเเก้ว สัตหีบ ชลบุรี....
 ยี๊เป็นครั้งเเรกในชีวิต...ที่ผมเป็นเกลื้อนที่หว่างขา ยิ้มีเลศนัย
ได้สอนให้ผมรู้ประโยชน์ของผมพัดลมสปีด3 ตอนทาซีมาร์ เเล้วเปิดพัดลมส่องตรงเป้า... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยิ้มีเลศนัยปล...เเค่อยากโม้นิ ว่าผมกะรับใช้ชาติมากันเเล้ว ยิ้มีเลศนัย

แน่ใจนะครับ ว่าเป็นเกลื้อน    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

k@mon และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

คิก คิกอือ....สูญฉาด อ๋อย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #533963 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 09:48:57 PM »

ถ้าไม่เคยเป็นไม่เชื่อหรอกว่าฝึกครบตามหลักสูตร
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #533964 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 04:20:26 PM »

อากาศเริ่มร้อนอย่างน่ากลัว รักษาสุขภาพด้วยครับทุกๆคน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #533965 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 06:27:15 PM »

ไหว้ Grin ไหว้

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #533966 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 09:09:54 AM »

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #533967 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 04:00:39 PM »

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #533968 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 08:57:24 AM »

ไม่ยอมชงกินเองวุ๊ย ก๊อปปี้เค้ามากิน    แลบลิ้น   เช้านี้ ชงแค่ ครึ่งแก้วพอเนาะ    คิก คิก

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #533969 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 11:14:22 AM »

ปฏิบัติการลับของทหารพรานค่ายปักธงชัยเมื่อ พศ.2524 ที่ไม่เคยเปิดเผย เป้าหมายทำลายโรงงานผลิตยาเสพติดของขุนส่า(จาง ซี ฟู)ในดินแดนประเทศเพื่อนบ้าน ใกล้ชายแดนไทยด้าน อ.แม่จัน เชียงราย วิธีการ มีรถบัสไปส่งนักรบ 39 นายในเวลากลางคืน ให้เดินเท้าระยะทางหลาย กม.แทรกซึมเข้าสู่โรงงานเป้าหมายที่มีกองกำลัง SSA.(Shan State Army)หลายร้อยนายคุ้มครองอยู่ นักรบแต่ละคนได้รับกระสุนปืนเล็กยาว 400 นัด,ปืนกลเบา,จรวด RPG ดินระเบิด..ฯลฯ แต่ไม่มีการสนับสนุนใด ๆ จากหน่วยเหนืออีก สูญเสียหรือบาดเจ็บจะไม่มี ฮ.ไปรับ ไม่มีการส่งกำลังบำรุงใด ๆ ต้องหาทางกลับเอาเอง ทหารพรานเดินทางเฉพาะกลางคืน กลางวันซ่อนตัวในป่าจนเข้าถึงโรงงานนรกและทำลายได้สำเร็จ แต่ตอนถอนตัวกลับถูก SSA.ไล่ล่าอย่างหนักตลอดหลายวันหลายคืน ผล..ตายและสูญหาย 7 นาย บาดเจ็บ 20 (โฮ) ผู้บาดเจ็บบางนายเพื่อนฝูงหิ้วปีกกลับ เมื่อข้าศึกรุกไล่เข้ามาใกล้ขึ้นก็จำต้องซ่อนคนบาดเจ็บไว้ในดงไผ่ เอาใบไผ่โรยปิดคลุมตัว..แล้วเฮาจะกลับมารับ      
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 11:22:45 AM โดย R2D2 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 35595 35596 35597 [35598] 35599 35600 35601 ... 35790
  พิมพ์