๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:15:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35315 35316 35317 [35318] 35319 35320 35321 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816054 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #529755 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 01:16:06 PM »

พูดแล้วขำเดือนนี้ครบ3ปีพอดีที่ผมจองรถไว้หลายรุ่นช่วงนั้น

ไม่ได้ซักค้น

มาตกลงปลงใจกะรุ่นนี้55

ดีแล้วครับน้าเบิ้ม

อย่าให้เหมือนน้าบ่าวของเพื่อนผมเลยครับ ซื้อรถไม่ปรึกษาใคร เซลล์มาเชียร์ฟอร์จูนเนอร์ตัวเก่า บอกว่าลดให้สามแสน แต่แกต้องจ่ายล้านห้า ของแถมแม้กระทั่งผ้ายางปูในรถยังไม่ให้เลย แกก็ชอบหนัดซื้อสดเลย ขายงัวฝูงไปซื้อ เพื่อนผมไปขับให้เพราะแกขับรถไม่เป็นที มันก็สงสัยว่าทำไมไม่เอาตัวเรโวปัจจุบันนี้ครับ

แล้วฟอร์จูนเนอร์ตัวเก่าราคาเท่าไหร่กันนิครับ

ฟอจูนตัวท๊อปรุ่นก่อนเกือบล้านเจ็ดมั้งครับ น้าหนอง แพงมาก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #529756 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 01:27:19 PM »

เท่าที่สังเกตุตามถนน  PPV 3ค่าย ออกมาพร้อมๆกัน2-3เดือนนี้  ฟอจูนเน่อมีไม่กี่คัน เอฟเวอเรสก่อนเปิดดูเหมือนจะมีกระแสดี แต่ก็เห็นน้อยมากไม่กี่คัน   ส่วนปาปอดตอนนี้เริ่มเห็นมากขึ้น 

รอดูผลสรุปสิ้นปี ผมว่าอดีตแชมป์เก่าหลายปีอย่างฟอจูนเน่อ  อาจจะมีเพลี้ยงพล้ำ รุ่นท๊อปตัวปัจจุบัน   แพงกว่ารุ่นท๊อปปาปอดแสนกว่าๆ  แต่ออฟชั่นต่างกันเยอะ ปาปอดนี่เพียบ   Grin

2.8V 4WD AT
ราคา 1,599,000 บาท

ไฟหน้าเลนส์โปรเจคเตอร์ Bi-Beam LED
ระบบควบคุมการเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติพร้อม ระบบ follow-me-home
ระบบปรับไฟหน้าสูง-ต่ำ แบบอัตโนมัติ
ไฟท้ายแบบ Light Guiding
กระจกมองข้างพร้อมระบบ Welcome Light
ประตูท้ายเปิด-ปิดด้วยระบบไฟฟ้า พร้อมระบบป้องกันการหนีบ
วัสดุหุ้มเบาะนั่งสีครีมชามัวส์เป็นหนังและหนังสังเคราะห์
เบาะนั่ง แถวที่ 1 แบบสปอร์ต ปรับไฟฟ้า 8 ทิศทาง ด้านผู้ขับ
แผงข้างประตู ตกแต่งด้วยแถบสีเงิน สีครีมชามัวส์ บุหนังสังเคราะห์
ที่บังแดดด้านผู้ขับขี่ และผู้โดยสาร มีที่เก็บนามบัตร กระจก ฝาปิดและไฟส่องสว่าง
พวงมาลัยปรับสูง-ต่ำ เข้า-ออก (Tilt & Telescopic)
ไฟส่องสว่างในห้องโดยสารแบบ LED พร้อมไฟส่วนบุคคล
ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ (Cruise Control)
ช่องเก็บของแบบ Cool box
ช่องต่ออุปกรณ์ไฟฟ้า DC 12 โวลต์ และ AC 220 โวลต์
ช่องต่ออุปกรณ์ USB/AUX วิทยุ FM/AM และเครื่องเล่นแผ่น DVD จอสัมผัส
การเชื่อมต่อ Bluetooth รองรับโทรศัพท์และการเล่นเพลง
ระบบนำทางรองรับ T-Connect
ไฟส่องสว่างเวลากลางวัน (Daytime Running Lights) แบบ LED
กล้องมองหลัง
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี TRC แบบแอคทีฟ A-TRC
ระบบควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน DAC

http://www.toyota.co.th/model/fortuner

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #529757 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 01:29:59 PM »

ภาพนี้น้องคนหนึ่งถ่ายไว้ นานเท่าไหร่จำไม่ได้ เข้าใจแล้วละว่าทำไมช่วงบ่ายๆถึงมีกลิ่นเหล้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #529758 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 01:31:17 PM »

พูดแล้วขำเดือนนี้ครบ3ปีพอดีที่ผมจองรถไว้หลายรุ่นช่วงนั้น

อย่าให้เหมือนน้าบ่าวของเพื่อนผมเลยครับ ซื้อรถไม่ปรึกษาใคร เซลล์มาเชียร์ฟอร์จูนเนอร์ตัวเก่า บอกว่าลดให้สามแสน แต่แกต้องจ่ายล้านห้า ของแถมแม้กระทั่งผ้ายางปูในรถยังไม่ให้เลย แกก็ชอบหนัดซื้อสดเลย ขายงัวฝูงไปซื้อ เพื่อนผมไปขับให้เพราะแกขับรถไม่เป็นที มันก็สงสัยว่าทำไมไม่เอาตัวเรโวปัจจุบันนี้ครับ

แล้วฟอร์จูนเนอร์ตัวเก่าราคาเท่าไหร่กันนิครับ

ฟอจูนตัวท๊อปรุ่นก่อนเกือบล้านเจ็ดมั้งครับ น้าหนอง แพงมาก
พอใกล้ตกรุ่นจะลดอีกหลาย% เพื่อระบายของเก่าครับ แล้วก็ให้เซลล์เล่นตามสะดวก ไม่งั้นไม่มีใครอยากขายตัวเก่าหรอก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #529759 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 01:31:27 PM »

ขอบคุณครับเสี่ย ผมนั้นอยากได้ แต่ท่าน ผบ. ไม่ปลื้มครับ เลยมาลงที่มัดกล้ามครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #529760 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 01:32:08 PM »

เท่าที่สังเกตุตามถนน  PPV 3ค่าย ออกมาพร้อมๆกัน2-3เดือนนี้  ฟอจูนเน่อมีไม่กี่คัน เอฟเวอเรสก่อนเปิดดูเหมือนจะมีกระแสดี แต่ก็เห็นน้อยมากไม่กี่คัน   ส่วนปาปอดตอนนี้เริ่มเห็นมากขึ้น  

รอดูผลสรุปสิ้นปี ผมว่าอดีตแชมป์เก่าหลายปีอย่างฟอจูนเน่อ  อาจจะมีเพลี้ยงพล้ำ รุ่นท๊อปตัวปัจจุบัน   แพงกว่ารุ่นท๊อปปาปอดแสนกว่าๆ  แต่ออฟชั่นต่างกันเยอะ ปาปอดนี่เพียบ   Grin

2.8V 4WD AT
ราคา 1,599,000 บาท

ไฟหน้าเลนส์โปรเจคเตอร์ Bi-Beam LED
ระบบควบคุมการเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติพร้อม ระบบ follow-me-home
ระบบปรับไฟหน้าสูง-ต่ำ แบบอัตโนมัติ
ไฟท้ายแบบ Light Guiding
กระจกมองข้างพร้อมระบบ Welcome Light
ประตูท้ายเปิด-ปิดด้วยระบบไฟฟ้า พร้อมระบบป้องกันการหนีบ
วัสดุหุ้มเบาะนั่งสีครีมชามัวส์เป็นหนังและหนังสังเคราะห์
เบาะนั่ง แถวที่ 1 แบบสปอร์ต ปรับไฟฟ้า 8 ทิศทาง ด้านผู้ขับ
แผงข้างประตู ตกแต่งด้วยแถบสีเงิน สีครีมชามัวส์ บุหนังสังเคราะห์
ที่บังแดดด้านผู้ขับขี่ และผู้โดยสาร มีที่เก็บนามบัตร กระจก ฝาปิดและไฟส่องสว่าง
พวงมาลัยปรับสูง-ต่ำ เข้า-ออก (Tilt & Telescopic)
ไฟส่องสว่างในห้องโดยสารแบบ LED พร้อมไฟส่วนบุคคล
ระบบควบคุมความเร็วอัตโนมัติ (Cruise Control)
ช่องเก็บของแบบ Cool box
ช่องต่ออุปกรณ์ไฟฟ้า DC 12 โวลต์ และ AC 220 โวลต์
ช่องต่ออุปกรณ์ USB/AUX วิทยุ FM/AM และเครื่องเล่นแผ่น DVD จอสัมผัส
การเชื่อมต่อ Bluetooth รองรับโทรศัพท์และการเล่นเพลง
ระบบนำทางรองรับ T-Connect
ไฟส่องสว่างเวลากลางวัน (Daytime Running Lights) แบบ LED
กล้องมองหลัง
ระบบป้องกันล้อหมุนฟรี TRC แบบแอคทีฟ A-TRC
ระบบควบคุมความเร็วขณะลงทางลาดชัน DAC

http://www.toyota.co.th/model/fortuner

เช็คนิสสัน suvตัวใหม่ยัง ดับเบิ้ลคลัชท์แบบที่น้าดุนชอบเลย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #529761 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 04:30:32 PM »

ลุงกัน...  Grin

สงสัยมานาน ผิวมันเป็นอะไรเนี่ย เซรามิค หรือลูกชุบ ??
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #529762 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 06:46:10 PM »

ค่ำแล้ว กินข้าว อาบน้ำ นอน เดี๋ยวตื่นมาทำงานกลางดึกกันหล่าวครับ เพื่อความมั่นคงทางพลังงานของประเทศครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #529763 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 07:48:50 PM »

บู่ บู่

ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 232

« ตอบ #529764 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 10:00:05 PM »

ค่ำแล้ว กินข้าว อาบน้ำ นอน เดี๋ยวตื่นมาทำงานกลางดึกกันหล่าวครับ เพื่อความมั่นคงทางพลังงานของประเทศครับ

สู้ต่อไปครับ ไม่รู้มั่นคงม้าย ขุดขึ้นมาเต็มลำ ขายไม่ได้ทีครับ ผมครบแล้ว ขอตัวไปพักผ่อนสัก 28 วันก่อนครับ

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #529765 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 06:17:43 AM »

Grin ไหว้ Grin

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #529766 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 06:24:11 AM »

สู้ต่อไปครับ ไม่รู้มั่นคงม้าย ขุดขึ้นมาเต็มลำ ขายไม่ได้ทีครับ ผมครบแล้ว ขอตัวไปพักผ่อนสัก 28 วันก่อนครับ

ครับๆ ตอนนี้ก็ขุดตั้งๆ ไม่ผลิตครับ หวังว่างานคงประคับประคองไปได้เรื่อยๆครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #529767 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 10:57:27 AM »

ผมก็ขุดตั้ง ๆ มาได้หลายแล้ว ว่าจะล้าง ๆ แล้วเอาไปขายซะมั่ง

คู่ละห้าบาท สามคู่สิบสอง ไอ้ที่โดนจอบสับแหว่งไปนั่นเอาไว้แถม

แต่จะขายเค้าครับ ขายปลีกไม่ไหว  กว่าจะหมด

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #529768 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 10:59:45 AM »

ลอยกระทง                                              แบร่

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #529769 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 11:18:45 AM »

และ ลอยกระทงยังเป็นวันกำหนดการเสียตัวของนักเรียนหญิง ม.ต้น โรงเรียนขยายโอกาส ด้วยครับ
หน้า: 1 ... 35315 35316 35317 [35318] 35319 35320 35321 ... 35790
  พิมพ์