๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:15:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34989 34990 34991 [34992] 34993 34994 34995 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25819111 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #524865 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 01:33:01 PM »

ปลูกมา ๒๓ วันแล้วครับ ให้เด็กๆช่วยรดน้ำครับ  

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #524866 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 01:43:46 PM »

แกงส้ม - ชะอมทอด      แกงส้มดอกแคซื้อมา ชะอมทอดเอง แล้วเอามาอุ่นรวมกัน ก็อร่อยดีครับ  เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #524867 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 01:44:58 PM »

แกงส้ม - ชะอมทอด      แกงส้มดอกแคซื้อมา ชะอมทอดเอง แล้วเอามาอุ่นรวมกัน ก็อร่อยดีครับ  เยี่ยม

ไม่เคยกินครับชุะอมทอด....

เคยกินแต่ชุบไข่ทอด... หรือใส่ในไข่ แล้วทอด น้ำลายหก Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #524868 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 01:45:51 PM »

ปลูกมา ๒๓ วันแล้วครับ ให้เด็กๆช่วยรดน้ำครับ 

ย่องไปลักเด็ดหวา...

น่าว่ามันอร่อยหว่าไปซื้อ  บู่ คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #524869 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 01:50:02 PM »

แกงส้ม - ชะอมทอด     แกงส้มดอกแคซื้อมา ชะอมทอดเอง แล้วเอามาอุ่นรวมกัน ก็อร่อยดีครับ  เยี่ยม

ไม่เคยกินครับชุะอมทอด....

เคยกินแต่ชุบไข่ทอด... หรือใส่ในไข่ แล้วทอด น้ำลายหก Grin

ข้าน้อยผิดไปแล้ว ... ขอโทษด้วยครับ   Cry                       
แกงส้มดอกแค - ชะอมใส่ในถ้วยตอกไข่ใส่ลงไป คน ๆ ให้เข้ากัน แล้วทอดคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #524870 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 01:55:26 PM »

ขอเอามั่ง ... ซักดอก   คิก คิก

เมนูก้นครัว...เปิดตู้เย็น มีอะไร ๆ ก็หยิบมา...
กินได้ก็กิน กินไม่ได้ก็ทิ้ง...  คิก คิก

มีข้าวเย็นแช่อยู่ในตู้...
ผักอีกนิดหน่อย...

ก่อนปิดตู้เย็น หยิบไข่ออกมาหนวยนึง....
หันไปดูบนชั้นในตู้กับข้าว มีปุ้มปุ้ยอยู่สองป๋อง
เอามาเปิดซะป๋องนึง..
ข้าวผัดปลาป๋อง..  Grin Grin

ข้าวเย็น  ที่แช่อยู่ในตู้นี่ เป็นข้าวเย็นเหนือ หรือ ข้าวเย็นใต้ครับ  และทำไม ต้องแช่ไว้ในตู้เย็นครับ  เพราะข้าวมันเย็นอยู่แล้วนี่นา

ว่าจะขอซักดอก  เอาไปสองดอกเลยละกัน  ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #524871 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 01:56:16 PM »

ย่องไปลักเด็ดหวา...

น่าว่ามันอร่อยหว่าไปซื้อ  บู่ คิก คิก

เดี๋ยวจะหามาให้หลายๆพันธุ์ครับ แล้วปลูกใส่กระถางครับ จากนั้นจะตอนกิ่งไว้รอให้มาเด็ดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #524872 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 02:05:01 PM »

ขอเอามั่ง ... ซักดอก   คิก คิก

เมนูก้นครัว...เปิดตู้เย็น มีอะไร ๆ ก็หยิบมา...
กินได้ก็กิน กินไม่ได้ก็ทิ้ง...  คิก คิก

ก่อนปิดตู้เย็น หยิบไข่ออกมาหนวยนึง....
หันไปดูบนชั้นในตู้กับข้าว มีปุ้มปุ้ยอยู่สองป๋อง
ข้าวผัดปลาป๋อง..  Grin Grin

ข้าวเย็น  ที่แช่อยู่ในตู้นี่ เป็นข้าวเย็นเหนือ หรือ ข้าวเย็นใต้ครับ  และทำไม ต้องแช่ไว้ในตู้เย็นครับ  เพราะข้าวมันเย็นอยู่แล้วนี่นา

ว่าจะขอซักดอก  เอาไปสองดอกเลยละกัน  ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

Huh Huh  ข้าวที่ทำข้าวผัดได้อร่อย คือข้าวแช่ในตู้เย็นทิ้งไว้ครับ
ข้าวร้อน ข้าวใหม่ ข้าวพึ่งหุง พามาผัดข้าวมันจะแฉะเละไม่เป็นตัว

พอดีพักนี้พ่อตาแม่ยายไม่อยู่ ผมเลยหุงข้าวหม้อนึง
หลัก ๆ กินมื้อเที่ยง เหลือกินไม่หมดก็พาแช่ตู้เย็นไว้
ครั้งต่อไปก็ตักใส่จาน พรมน้ำนิดหน่อย อุ่นด้วยไมโครเวฟ
ก็ได้ข้าวสวยร้อน ๆ นุ่ม ๆ กินแระ
หุงครั้งนึงกินได้สองสามวัน หม้อเล็ก ๆ ครับ
จะไปซื้อเค้าก็ห่อ/ถุงนึง สิบบาท ได้มาแต่ดเดียว

มันเป็นฉะนี้แหละครับ ชะเอิงเงิงเงย... Grin Grin  Cheesy Wink Smiley

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #524873 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 02:07:22 PM »

หดใหญ่...บ่ายสองโมง

มืดตึ๊ดยังกะหกโมงครึ่ง  อ๋อย บู่
ฝนตก..ฟ้าฮึ่มฮ่ำ.... ยี๊

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2015, 02:26:45 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #524874 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 02:11:34 PM »

ขอเอามั่ง ... ซักดอก   คิก คิก

กินได้ก็กิน กินไม่ได้ก็ทิ้ง...  คิก คิก

ข้าวผัดปลาป๋อง..  Grin Grin

ข้าวเย็น  ที่แช่อยู่ในตู้นี่ เป็นข้าวเย็นเหนือ หรือ ข้าวเย็นใต้ครับ  และทำไม ต้องแช่ไว้ในตู้เย็นครับ  เพราะข้าวมันเย็นอยู่แล้วนี่นา

ว่าจะขอซักดอก  เอาไปสองดอกเลยละกัน  ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

Huh Huh  ข้าวที่ทำข้าวผัดได้อร่อย คือข้าวแช่ในตู้เย็นทิ้งไว้ครับ
ข้าวร้อน ข้าวใหม่ ข้าวพึ่งหุง พามาผัดข้าวมันจะแฉะเละไม่เป็นตัว

พอดีพักนี้พ่อตาแม่ยายไม่อยู่ ผมเลยหุงข้าวหม้อนึง
หลัก ๆ กินมื้อเที่ยง เหลือกินไม่หมดก็พาแช่ตู้เย็นไว้
ครั้งต่อไปก็ตักใส่จาน พรมน้ำนิดหน่อย อุ่นด้วยไมโครเวฟ
ก็ได้ข้าวสวยร้อน ๆ นุ่ม ๆ กินแระ
หุงครั้งนึงกินได้สองสามวัน หม้อเล็ก ๆ ครับ
จะไปซื้อเค้าก็ห่อ/ถุงนึง สิบบาท ได้มาแต่ดเดียว
มันเป็นฉะนี้แหละครับ ชะเอิงเงิงเงย... Grin Grin  Cheesy Wink Smiley

อ๋ออออออออออออออออออออออออออออออออออออ  คิก คิก

คิดว่า ข้าวเย็นเหนือ ข้าวเย็นใต้  ที่เค้าเอามาทำยาไทยครับ   ขำก๊าก       

พูดถึงหุงข้าวแล้วเก็บไว้ในตู้เย็น จะกินที ก็มาอุ่นด้วยคลื่นน้อยที เหมือนกันกับผมเลยครับ  เยี่ยม  ดีใจจัง มีเพื่อนที่กินเหมือนกันแล้ว  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2015, 02:14:29 PM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #524875 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 02:25:41 PM »

5 5  โชคดีที่ไม่รู้จัก   เลยพูดมั่วไปได้....  คิก คิก คิก คิก

ปล.แก้ตามลุงกัน

มีเหตุผลสองอย่างครับลุง ที่หุงข้าวแล้วกินไม่หมดแล้วพาใส่ตู้เย็น
     อันแรกคือ จานด่วนครับ....ออกเวรมาบางทีถึงบ้านเกือบเที่ยงแล้ว
                   แวะซื้อกับข้าวติดมือมาซักอย่างสองอย่าง แล้วมาอุ่นข้าวที่บ้านกินได้ทันที
                   (ซื้อข้าวสวยข้างนอกไม่ได้ดังใจครับ..ไม่รู้เอาข้าวอะไรมาหุง กระด้างเชียว
                    ใส่ถุงสิบบาท ติ๊ดเดียว...)
     อันสอง ประหยัดไฟได้นิดหน่อย หุงครั้งเดียวครั้งแรก ใช้เวลาประมาณยี่สิบนาที
               หากหุงอีก ก็ต้องใช้ไฟอีกยี่สิบนาที
               แต่นี่ก็เอาข้าวจากในตู้เย็น มาอุ่นไมโครเวฟ นาทีครึ่ง ได้ข้าวร้อน ๆ หอมกรุ่น
               แถมอุ่นด้วยไมโครเวฟจะร้อนอบ ร้อนนาน...

Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2015, 02:37:04 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #524876 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 02:54:12 PM »

5 5  โชคดีที่ไม่รู้จัก   เลยพูดมั่วไปได้....  คิก คิก คิก คิก

ปล.แก้ตามลุงกัน

มีเหตุผลสองอย่างครับลุง ที่หุงข้าวแล้วกินไม่หมดแล้วพาใส่ตู้เย็น
     อันแรกคือ จานด่วนครับ....ออกเวรมาบางทีถึงบ้านเกือบเที่ยงแล้ว
                   แวะซื้อกับข้าวติดมือมาซักอย่างสองอย่าง แล้วมาอุ่นข้าวที่บ้านกินได้ทันที
                   (ซื้อข้าวสวยข้างนอกไม่ได้ดังใจครับ..ไม่รู้เอาข้าวอะไรมาหุง กระด้างเชียว
                    ใส่ถุงสิบบาท ติ๊ดเดียว...)
     อันสอง ประหยัดไฟได้นิดหน่อย หุงครั้งเดียวครั้งแรก ใช้เวลาประมาณยี่สิบนาที
               หากหุงอีก ก็ต้องใช้ไฟอีกยี่สิบนาที
               แต่นี่ก็เอาข้าวจากในตู้เย็น มาอุ่นไมโครเวฟ นาทีครึ่ง ได้ข้าวร้อน ๆ หอมกรุ่น
               แถมอุ่นด้วยไมโครเวฟจะร้อนอบ ร้อนนาน...

Grin Grin

พิมพ์ผิดหรือเปล่าครับท่านtum610 นาทีครึ่ง หรือ ครึ่งนาทีครับ   Huh

เจ้าคลื่นน้อย Lg ที่ผมใช้อยู่นี่ ผมอุ่นข้าวจานนึง แค่ ครึ่งนาที  ผมว่ามันก็ร้อนพอที่จะนั่งมองมันพักนึงก่อนตักกินแล้วนา

อ๊ะ ๆ ... พอจะนึกออกแล้วครับ ว่า ทำไม ท่านtum610 ต้องนาทีครึ่ง แต่ผมเพียงแค่ ครึ่งนาที   คิก คิก  สงสัยเพราะว่า ...

จานข้าวท่านtum610                                           
ส่วนนี่ จานข้าวของผม                                         

เนาะ ...  ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #524877 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 03:00:43 PM »

เผลอแป๊บเดียว  สามโมงอีกแล้ว  ได้เวลาชงยาหอม   ตกใจ  
เอ๊ย กาแฟหอม ๆ มานั่งจิบไล่เหงื่ออีกแล้ว                                                                              

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #524878 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 03:14:29 PM »

<a href="https://www.youtube.com/v/wvUQcnfwUUM" target="_blank">https://www.youtube.com/v/wvUQcnfwUUM</a>   <a href="https://www.youtube.com/v/vWFJLUBwpSY" target="_blank">https://www.youtube.com/v/vWFJLUBwpSY</a>

<a href="https://www.youtube.com/v/bxWPpyp38xA" target="_blank">https://www.youtube.com/v/bxWPpyp38xA</a>   <a href="https://www.youtube.com/v/CS9OO0S5w2k" target="_blank">https://www.youtube.com/v/CS9OO0S5w2k</a>

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #524879 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 03:26:10 PM »

อาบน้ำ เตรียมตัวไปนั่งเฝ้าสายไควหวา...  บู่ แบร่

หน้า: 1 ... 34989 34990 34991 [34992] 34993 34994 34995 ... 35790
  พิมพ์