๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:06:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34095 34096 34097 [34098] 34099 34100 34101 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25818033 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511455 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:26:36 PM »

น้าเบิ้มครับ

ผมลบแล้วนะ น้าเบิ้มไปลบที่อ้างถึงไปด้วยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2014, 12:47:18 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511456 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:35:00 PM »

ที่ดินข้างวัดของชาวบ้าน  มีมะนาวอยู่ต้นนึง  ติดผลดกมาก  หน้าที่ของผมคือ  สามสี่วันเก็บให้หลวงตาทีนึง  ไปตำให้ท่าน

เจ้าของที่บอกว่ามันงอกเอง  เก็บมาก็ตำน้ำพริกให้หลวงตาท่าน  ตอนหลัง  ขี้เกียตตำที่วัด  ก็ตำไปจากบ้าน 

โดย  เก็บมะนาว  กับ  ดีปรืขี้นก  ไปจากข้างวัด  แล้วหาผักสดที่บ้าน  ((ปลอดสารพิษ))  ไปถวายท่าน

ถ้าไม่ใช่ของวัด รบกวนช่วยเก็บเม็ดดีปลีมูลสกุณาให้ผมมาปลูกสักหีดได้ไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #511457 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:42:59 PM »

น้าเบิ้มครับ

ผู้การสุพินท์ถามมาครับ ไปตอบด้วยนะครับ

https://www.youtube.com/watch?v=nRtiBvH0HEo

ได้ข่าวว่านาวิกมารอบที่2แล้ว เลยเจอแบบนี้  ตกใจหน้าซีด

ขอทราบว่าท่านตั้งกระทู้นี้ ด้วยวัตถุประสงค์ใดครับ
- ต้องการดิสเครดิตศาล
- ต้องการดิสเครดิตทหารเรือ
- เป็นความพอใจส่วนตัวของท่านเอง
- หรือต้องการ .......

เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511458 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:45:45 PM »

น้าเบิ้มไม่สบายใจ ผมลบนะครับงั้น

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #511459 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 12:53:07 PM »

อะไรกันครับ

ใครเอายศเอาขั้นมาทำอะไรในโลกเสมือนที่นี่หลาว....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511460 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:00:19 PM »

ไม่ใช่หรอกครับน้ากัน นั่นมันท่าเรือแหลมกรวดที่จังหวัดกระบี่เลยแหละครับ

ส่วนเรื่องทะเลหมอกเขาเหล็กนั่น ผมอำ พาให้เข้ารกเข้าพงเฉย ๆ

...เรื่องเก่าะจำ เป็นเรื่องน้ำท่วมปาก ที่ผมต้องตัดสินใจออกไปอย่างนั้น เพื่อให้ความทรงจำดี ๆ ของทริปก่อนหน้ายังคงอยู่

ไม่มีสิ่งใด จีรังยั่งยืนดอกครับ .....

...เกาะจำ เป็นที่ ๆ เหมาะกับแนวของทีมเรามาก จนไปเยือนซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หลายรอบ

แต่วันหนึ่ง ก็มีความเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น ไม่ได้เปลี่ยนที่สถานที่ ...

แต่สถานภาพของบางสิ่งเปลี่ยนแปลงไป ทำให้อีกหลายสิ่งที่เกี่ยวเนื่องกันได้รับผลกระทบ

ปล่อยให้มันเป็นไปตามครรลองของมันดีกว่า ถ้าสิ่งใดเกินกว่ากำลังเราจะเหนี่ยวรั้ง...   ไหว้

ชัดเจนแล้วครับ..... ไม่ต้องเสียเวลาไปดึงไปรั้งแล้ว

ฝ่ายหญิงโทร.มาเมื่อคืนตอนดึก.....  โทร.หา ผบ.

ส่วนฝ่ายชาย โทร.หาผมตะกี้นี้ ด้วยเรื่องเดียวกัน....แต่คนที่เอาไว้ระบาย คนละคนกัน.....

ก็...ว่ากันไปครับ  อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด   คนเราเกิดมาต่างมดลูก ต่างพ่อต่างแม่

มาบรรจบกันในวาระหนึ่ง ซึ่งมีคนอีกเป็นหมื่นเป็นแสนบรรจบกันในวาระนั้น แต่ไม่ปลงใจกัน

หากใครจะจับคู่กันในวาระนั้น ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก....

....จึงเป็นตรรกกะเดียวกัน เมื่อเขาไม่พึงใจต่อกัน ก็เลิกกัน......

...จึงไม่ควรเป็นเรื่องแปลกเรื่องใหญ่โตใด ๆ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511461 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:04:38 PM »

คนเราเป็นเจ้าข้าวเจ้าของกันไม่ได้ ชีวิตใครก็ชีวิตมัน....

แค่ไปปี้เขา ไม่ได้หมายความว่าจะเอาชีวิตและร่างกายจิตใจเขาทั้งมวลมาเป็นของตัวเอง

ชีวิตใครก็ชีวิตมัน  ดูแลกัน ใส่ใจกัน แคร์กัน ให้เกียรติกัน ฯลฯ ก็เท่านั้นสำหรับชีวิตคู่

แต่ไม่ได้เป็นเจ้าของ ไม่ได้เป็นผู้คุมกฏ ผู้ควบคุมพฤติกรรม ฯลฯ ของอีกฝ่ายเสียที่ไหน....

เขาอยู่กับเราเพราะพึงใจเรา เมื่อเขาไม่พอใจจะอยู่ เอาอำนาจอะไรไปดึงรั้งเขาไว้หรือ.....

เศร้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511462 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:04:58 PM »

นายกระจง, Pandanus และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับน้าฉ๊อง ฝนตกหม้ายปร้างั้นครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511463 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:06:17 PM »

ไม่ใช่หรอกครับน้ากัน นั่นมันท่าเรือแหลมกรวดที่จังหวัดกระบี่เลยแหละครับ

ส่วนเรื่องทะเลหมอกเขาเหล็กนั่น ผมอำ พาให้เข้ารกเข้าพงเฉย ๆ

...เรื่องเก่าะจำ เป็นเรื่องน้ำท่วมปาก ที่ผมต้องตัดสินใจออกไปอย่างนั้น เพื่อให้ความทรงจำดี ๆ ของทริปก่อนหน้ายังคงอยู่

ไม่มีสิ่งใด จีรังยั่งยืนดอกครับ .....

...เกาะจำ เป็นที่ ๆ เหมาะกับแนวของทีมเรามาก จนไปเยือนซ้ำแล้ว ซ้ำอีก หลายรอบ

แต่วันหนึ่ง ก็มีความเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้น ไม่ได้เปลี่ยนที่สถานที่ ...

แต่สถานภาพของบางสิ่งเปลี่ยนแปลงไป ทำให้อีกหลายสิ่งที่เกี่ยวเนื่องกันได้รับผลกระทบ

ปล่อยให้มันเป็นไปตามครรลองของมันดีกว่า ถ้าสิ่งใดเกินกว่ากำลังเราจะเหนี่ยวรั้ง...   ไหว้

ชัดเจนแล้วครับ..... ไม่ต้องเสียเวลาไปดึงไปรั้งแล้ว

ฝ่ายหญิงโทร.มาเมื่อคืนตอนดึก.....  โทร.หา ผบ.

ส่วนฝ่ายชาย โทร.หาผมตะกี้นี้ ด้วยเรื่องเดียวกัน....แต่คนที่เอาไว้ระบาย คนละคนกัน.....

ก็...ว่ากันไปครับ  อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด   คนเราเกิดมาต่างมดลูก ต่างพ่อต่างแม่

มาบรรจบกันในวาระหนึ่ง ซึ่งมีคนอีกเป็นหมื่นเป็นแสนบรรจบกันในวาระนั้น แต่ไม่ปลงใจกัน

หากใครจะจับคู่กันในวาระนั้น ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก....

....จึงเป็นตรรกกะเดียวกัน เมื่อเขาไม่พึงใจต่อกัน ก็เลิกกัน......

...จึงไม่ควรเป็นเรื่องแปลกเรื่องใหญ่โตใด ๆ
คนเราเป็นเจ้าข้าวเจ้าของกันไม่ได้ ชีวิตใครก็ชีวิตมัน....

แค่ไปปี้เขา ไม่ได้หมายความว่าจะเอาชีวิตและร่างกายจิตใจเขาทั้งมวลมาเป็นของตัวเอง

ชีวิตใครก็ชีวิตมัน  ดูแลกัน ใส่ใจกัน แคร์กัน ให้เกียรติกัน ฯลฯ ก็เท่านั้นสำหรับชีวิตคู่

แต่ไม่ได้เป็นเจ้าของ ไม่ได้เป็นผู้คุมกฏ ผู้ควบคุมพฤติกรรม ฯลฯ ของอีกฝ่ายเสียที่ไหน....

เขาอยู่กับเราเพราะพึงใจเรา เมื่อเขาไม่พอใจจะอยู่ เอาอำนาจอะไรไปดึงรั้งเขาไว้หรือ.....

เศร้า

เศร้า เศร้า เศร้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511464 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:07:14 PM »

อะไรกันครับ

ใครเอายศเอาขั้นมาทำอะไรในโลกเสมือนที่นี่หลาว....

ไม่มีใครทำอะไรแบบนั้นหรอกครับ น้าเบิ้มตั้งกระทู้แล้วไม่บอกรายละเอียดให้หมดนะครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511465 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:09:22 PM »

นายกระจง, Pandanus และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับน้าฉ๊อง ฝนตกหม้ายปร้างั้นครับ

ตอนบ่ายแล้วนี่.... จัดเต็ม ๆ มาเหมือนทุกวันแหละครับ

เพราะฉะนั้น ผมจึงเป็นคนที่ไม่ใคร่เดือดร้อนเรื่องราคายางเท่าไหร่นัก.....

....

เพราะไม่ได้ตัดยาง เลยไม่มียางจะขาย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511466 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:10:27 PM »

เขาเรียก.... คมเฉือนเขี้ยว....

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511467 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:29:25 PM »

เขาเรียก.... คมเฉือนเขี้ยว....

แลให้ดีถี กางเกงในยังอยู่ติดวานเหลยหม้าย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #511468 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:32:19 PM »

อะไรกันครับ

ไม่มีใครทำอะไรแบบนั้นหรอกครับ น้าเบิ้มตั้งกระทู้แล้วไม่บอกรายละเอียดให้หมดนะครับ

ตั้งกะทู้ยากแฮะ....ผมก็เห็นข่าวไรน่าสนใจกัน เศดกิจ ข่าวสารไรน่าสนใจก็เอามาตั้งกัน พอได้มีเรื่องคุยกัน บางเรื่องก็ได้คุยกันหลายเดือน  ต่อไปต้องระวังหนักๆ  ปกติระวังอยู่ละ ไม่เคยกระทบใครเลย  อยู่ยากครับ ระวังแล้ว เหมือนขับรถ พลาดนิดเดียวก็โดน  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #511469 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 01:58:23 PM »

ไม่อยากมีเรื่องก็อยู่แต่ในบ้านสิครับ อย่าออกข้างนอก เดี๋ยวไปกระเทือนเขา.....

....บ้านเรา รู้ขี้รู้ใส้กันดีทุกคน  เล่นแรงแค่ไหนก็ไม่กระเทือนกันแล้ว

การคัดสรรโดยธรรมชาติ ได้คัดกรองให้คนด้ามขวาน เหลือแต่พวก ทนทายาด เท่านั้น

เพราะถ้าจะมีคนอ่อนไหวอยู่สักคน เจอ ดอกเน้น ๆ สองสามดอก เดี๋ยวก็ลบยูส.

ที่เหลือ ๆ อยู่ ก็เลยมีคุณสมบัติ เหมือนเครื่องยันมาร์ 

....ทน เสียงดังกำลังน้อย หนักแน่น ติดยาก ดับยาก ฯลฯ
หน้า: 1 ... 34095 34096 34097 [34098] 34099 34100 34101 ... 35790
  พิมพ์