๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:47:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34093 34094 34095 [34096] 34097 34098 34099 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25800657 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #511425 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:46:27 PM »

พอดีสัญญากะหลานไว้ว่าจะพาไปครับ....เค้าก็ขอลาหยุดเรียนไว้แล้ว...
ก็เลยต้องพากันไปครับ.. Grin Grin บู่
http://thai.kohjumresort.com/
สวยครับ ตามไปดูแล้ว  เยี่ยม  เค้าออกเสียงว่า เขาอะไรครับ จุม จุ่ม จุ้ม จุ๊ม จุ๋ม  Cheesy

ขำก๊าก คิก คิก     แบร่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #511426 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:48:41 PM »

คนกะยัง แต่โทรศัพท์หาม่าย....

ตกใจ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #511427 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:50:38 PM »

จะไประนอง วันที่ ๑ กลับมาวันที่ ๒ พ.ย. นี้

ยังไม่รู้จะไปพักไหนที เพราะตามแผน กะว่าจะชวนน้องเมียกับครอบครัวไปด้วย

ขานั้นเขาชอบเที่ยว หยุดเป็นไม่ได้ ต้องแพ็กกระเป๋าเดินทาง

สำหรับงาน... คาดว่า ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด คงได้เริ่มงาน ๑ ธ.ค. ...

แปลนเอาไว้ว่าจะเคลียร์อะไร ๆ ให้ลงตัวได้ทัน
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511428 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:52:03 PM »

พอดีสัญญากะหลานไว้ว่าจะพาไปครับ....เค้าก็ขอลาหยุดเรียนไว้แล้ว...
ก็เลยต้องพากันไปครับ.. Grin Grin บู่
สวยครับ ตามไปดูแล้ว  เยี่ยม  เค้าออกเสียงว่า เขาอะไรครับ จุม จุ่ม จุ้ม จุ๊ม จุ๋ม  Cheesy
ว้า ... เพิ่งเก๊ต เพิ่งรู้ ลองย้อนกลับไปเปิดดูตามลิงค์อีกที มันคือ เกาะจำ ผมดันไปอ่านคำว่า KOH ออกเสียงเป็น เขา   อ๋อย
ยังมีอีกคำนึงครับ เห็นเค้าพูดกันบ่อยจังภาษาเน็ตนี่ ผมไม่รู้จริง ๆ ครับกับคำนี้ ชิลล์ ตามโฆษณาของเค้าตามนี้ครับ

KOH JUM RESORT KRABI สำหรับคนไทย : ไปชิลล์บนเกาะสวย 3 วัน/ 2 คืน

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511429 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:55:45 PM »

ไอ้ฟายย......โง่ตั้งนาน  สงสัย ทำไมพันทิปจุจู่ ตัวหนังสือมันเล็กลงๆ จนแทบอ่านไม่ได้  หาทางแก้จนไม่มีปัญญา(ไม่รู้ยังไม่ยอมถามใครนะ โง่ซ้ำ2)  งั้นไม่เข้าพันทิพก็ได้  เลยไม่เข้าพันทิพนานละ อ่านไม่ออก   อืมม..... เศร้า

แล้วจุจู่ตะกี้เวปอื่น  ตัวหนังสือย่อลงๆๆ เฮ้ยๆๆ...ไรว่ะ   ทำไงดี Huh  

กดไปเจอปุ่มzoom in   zoom  out  

ไอ้ฟายเอ้ยยย... หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก

คนโง่ไม่มีจริงครับ

ในโลกนี้ มีแต่ คนที่ยังไม่รู้ เท่านั้น ที่ถูกเรียกว่า คนโง่
ไอ้ฟายย......โง่ตั้งนาน  สงสัย ทำไมพันทิปจุจู่ ตัวหนังสือมันเล็กลงๆ จนแทบอ่านไม่ได้  หาทางแก้จนไม่มีปัญญา(ไม่รู้ยังไม่ยอมถามใครนะ โง่ซ้ำ2)  งั้นไม่เข้าพันทิพก็ได้  เลยไม่เข้าพันทิพนานละ อ่านไม่ออก   อืมม..... เศร้า

แล้วจุจู่ตะกี้เวปอื่น  ตัวหนังสือย่อลงๆๆ เฮ้ยๆๆ...ไรว่ะ   ทำไงดี Huh  

กดไปเจอปุ่มzoom in   zoom  out  

ไอ้ฟายเอ้ยยย... หัวเราะร่าน้ำตาริน   คิก คิก

คนโง่ไม่มีจริงครับ

ในโลกนี้ มีแต่ คนที่ยังไม่รู้ เท่านั้น ที่ถูกเรียกว่า คนโง่

แล้วปุ่มนั้นอยู่ตรงไหนนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511430 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:57:53 PM »

บังคับให้มานั่งแลป้าแก่ ๆ คิ้วประหลาดอยู่ได้... อ๋อย อ๋อย บู่

พี่ตุ้มครับ ช่วยออกแบบทริปเที่ยวภาคเหนือให้หน่อยครับ มีเวลาราว ๕ วันครับ นั่งเครื่องไปแล้วไปเช่ารถพร้อมคนขับที่โน่นครับ หลักๆที่อยากไปก็คือ ดอยอ่างขาง ปาย ปางอุ๋ง สวนราชพฤกษ์ ดอยสุเทพ สวนสัตว์เชียงใหม่ ดอยอินทนนท์ ครับ

เผื่อพี่ตุ้มยังไม่เห็นครับ

ซีเอ็ด....

เอาแบบพี่ตุ้มออกแบบให้ดีกว่าครับ ถ้าสถานที่ให้ไปคร่าวๆนั้นควรเริ่มไปจุดไหนก่อน พักที่ไหน แล้วต่อไปที่ไหนประมาณนั้นนะครับ พี่เคยไปมาแล้ว ย่อมชำนาญเรื่องระยะทางและระยะเวลาได้ดีกว่าในหนังสือครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #511431 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:59:14 PM »

สวยครับ ตามไปดูแล้ว  เยี่ยม  เค้าออกเสียงว่า เขาอะไรครับ จุม จุ่ม จุ้ม จุ๊ม จุ๋ม  Cheesy
                                    ขำก๊าก คิก คิก     แบร่
ว้า ... เพิ่งเก๊ต เพิ่งรู้ ลองย้อนกลับไปเปิดดูตามลิงค์อีกที มันคือ เกาะจำ ผมดันไปอ่านคำว่า KOH ออกเสียงเป็น เขา   อ๋อย
ยังมีอีกคำนึงครับ เห็นเค้าพูดกันบ่อยจังภาษาเน็ตนี่ ผมไม่รู้จริง ๆ ครับกับคำนี้ ชิลล์ ตามโฆษณาของเค้าตามนี้ครับ

KOH JUM RESORT KRABI สำหรับคนไทย : ไปชิลล์บนเกาะสวย 3 วัน/ 2 คืน

ชิวชิว

ผ่อนคลาย สบายๆ ง่ายๆ จากสำนวนภาษาอังกฤษว่า chill out แต่ลดรูปเหลือ chill และเติมเป็นคำซ้ำ (เหมือน chill = สบาย --> chill chill = สบายๆ แต่ในภาษาอังกฤษไม่มีใช้กัน) เหมือนคำภาษาทิงลิชอื่น เช่น same same (เดิมๆ)

Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511432 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:05:37 PM »

ว้า ... เพิ่งเก๊ต เพิ่งรู้ ลองย้อนกลับไปเปิดดูตามลิงค์อีกที มันคือ เกาะจำ ผมดันไปอ่านคำว่า KOH ออกเสียงเป็น เขา   อ๋อย

ชิวชิว
ผ่อนคลาย สบายๆ ง่ายๆ จากสำนวนภาษาอังกฤษว่า chill out แต่ลดรูปเหลือ chill และเติมเป็นคำซ้ำ (เหมือน chill = สบาย --> chill chill = สบายๆ แต่ในภาษาอังกฤษไม่มีใช้กัน) เหมือนคำภาษาทิงลิชอื่น เช่น same same (เดิมๆ)

Grin
เฮ้อ ... ผมละงงกับภาษาพวกนี้ บางที่อ่าน ๆ ไปแล้วก็งง มันหมายถึงอะไรวุ๊ย นั่งกดปุ่ม F1 ก็ไม่เห็นมีอะไรออกมาช่วยเลย  Huh
ได้ท่านtum610 นี่แหละครับที่ช่วยได้ เหมือนคำที่ที่เคยถามมาครั้งนึงแล้ว เมพขิง ๆ  ขำก๊าก
ขอบคุณท่านtum610 ครับ
  ไหว้

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #511433 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:06:51 PM »

ลุงกู๋ช่วยได้ครับ.... Grin Grin

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511434 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:08:09 PM »

ลุงกู๋ช่วยได้ครับ.... Grin Grin
โฮ ...  Cry  Cry  Cry
จริงหรือครับ ผมไม่เคยเอาคำพวกนี้เข้าไปถามเลยนะ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511435 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:12:08 PM »

โห  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ค้นได้จริง ๆ ด้วย  ผมเพิ่งรู้จริง ๆ นะเนี่ย ทำไมไม่รู้จังเลยวุ๊ยเราเนี่ย  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511436 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:32:57 PM »

เฒ่าอังกฤษดับปริศนากลางภูเก็ต หวั่นติดเชื้ออีโบลา  Huh

http://hot.ohozaa.com/เฒ่าอังกฤษดับปริศนากลางภูเก็ต_หวั่นติดเชื้ออีโบลา-5-15-100012

ปลัดกระทรวงสาธารณสุข เผย ชายชาวอังกฤษเสียชีวิตที่ภูเก็ตไม่เข้าข่ายติดเชื้อไวรัสอีโบล่า

http://hot.ohozaa.com/สธ.เผยชายอังกฤษตายภูเก็ตไม่เข้าข่ายอีโบล่า-5-15-100114

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #511437 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:39:54 PM »

เรื่องจะคุยกันเริ่มจืด ๆ แระ....

เมื่อก่อน ถ้าสถานการณ์แบบนี้ ผมมักเอานิทานมาเล่า

พักหลัง เรื่องในสมองชักจะหนักหน่วงไปนิด เลยว่างเว้นไปสักระยะแล้ว
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511438 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:46:17 PM »

เรื่องจะคุยกันเริ่มจืด ๆ แระ....
เมื่อก่อน ถ้าสถานการณ์แบบนี้ ผมมักเอานิทานมาเล่า
พักหลัง เรื่องในสมองชักจะหนักหน่วงไปนิด เลยว่างเว้นไปสักระยะแล้ว
ผมก็เกรงจั๊ย เกรงใจ ที่จะร้องขอเรื่องเพื่อนจากท่านPandanus  Grin

ฝากรูปนักร้องสาวยุ่นไว้คนนึงนะครับ Fukumura Mizuki น่ารักดีครับ  เยี่ยม

โห ... ไฟล์ใหญ่วุ๊ย ไม่ได้รีไซส์   อ๋อย  ไม่เป็นไรนะครับ เห็นเต็มตาดีครับ  คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511439 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 10:21:08 PM »

ดูหนัง Gangster Squad อีกซักรอบ  เยี่ยม  แล้วก็นอน ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ

หน้า: 1 ... 34093 34094 34095 [34096] 34097 34098 34099 ... 35790
  พิมพ์