๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:10:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34069 34070 34071 [34072] 34073 34074 34075 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25815757 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #511065 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 07:58:11 AM »

เมาโม้ ณ ร้านอาหารบ่อเงิน ธัญบุรี ปทุมฯ  สิงห์เหนือ เสือใต้ สอง ต. กับหนึ่ง พ.  Grin  กับบรรยากดีๆ ที่ห่างหายไปนาย  Wink ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. เดี๋ยวนี้มือถือทำได้หมด กล้องถ่ายรูปไม่ได้หยิบจับมาใช้กันเลย  Grin Grin Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #511066 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 08:16:16 AM »

Grin Grin Grin

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #511067 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 08:51:47 AM »

น้าจงฯครับที่บอกว่าจะร่วมทำบุญกับผม  น้าจงฯช่วยบูรณะรถวัดให้หน่อย  พังเมื่องานทอดถินนี่แหละ  เดี๋ยวผมหารูปก่อน

ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2014, 08:59:27 AM โดย สหายอ๋อง เซียนปลาซิว » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511068 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:05:55 AM »

น้าจงฯครับที่บอกว่าจะร่วมทำบุญกับผม  น้าจงฯช่วยบูรณะรถวัดให้หน่อย  พังเมื่องานทอดถินนี่แหละ  เดี๋ยวผมหารูปก่อน

ไหว้ ไหว้ ไหว้

รถเป็นอะไรครับ ลองบอกตัวเลขคร่าวๆมาแลถีครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #511069 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:08:07 AM »

คันนี้ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไปแล้วตรู  เดี๋ยวโดนเตะ
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #511070 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:18:36 AM »

เมาโม้ ณ ร้านอาหารบ่อเงิน ธัญบุรี ปทุมฯ  สิงห์เหนือ เสือใต้ สอง ต. กับหนึ่ง พ.  Grin  กับบรรยากดีๆ ที่ห่างหายไปนาย  Wink ... โชคดีร่ำรวย  Cool Cool Cool

ปล. เดี๋ยวนี้มือถือทำได้หมด กล้องถ่ายรูปไม่ได้หยิบจับมาใช้กันเลย  Grin Grin Grin

จานไปโผล่ปทุมแล้ว..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #511071 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:20:58 AM »

Grin ไหว้ Grin

หวัดดีครับชาวด้ามขวานทุกๆท่าน

พันปรือกันมั้งครับเช้าวันจันทร์

Grinลุงกัน...ไปหาหมอปรือมั้ง

Grinน้าเอ๋...หลังเดาะ..ดีขึ้นยัง

Grinลุงตุ้ม...ตั้งเเต่จบ กปปส ความดันยังขึ้นเหลยหม้าย

Grinน้าเบิ้ม...อย่าตื่นสายนักเเรก...เเรกคืนไม่ได้เปิดเพลงนิ

Grinลุงดุลย์...(.... ยิ้มีเลศนัย)

Grinน้าจง...ปล้ำเเต่เก็บดอล์

Grinลุงเข้ม น้าไพศาล น้าKapi ลุงTD น้าจักร ลุงโกเล็ก น้าควายใหญ่

ใครเหลยนะ...สาว่ามีใช้กี่คนเเล้วนิ..ผมหวัดดีเเล้วกัน Grin ไหว้ Grin

อ้อ...ลืม..บ่าวเสื้อขี้ยางที่ว่าอิลบยูส...เเล้วย้ายไประนองกัน ไหว้
ลุกขึ้นนั่งได้แล้วครับ เดินเหมือนหุ่นยนต์อยู่เลย...

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #511072 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 09:26:23 AM »

golek, samrit.., lugkrod และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้  สวัสดีตอนเช้าครับ ลุงสัมริท น้าลักครด และทุกๆท่านครับ  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #511073 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 10:02:30 AM »

จง ถ้าเขาเอาแกงวัวในงานกลิ่นหอมฉุยมาวางตรงหน้าพร้อมข้าวสวยร้อนๆ

จงอีถามม้ายว่าวัวที่เอามาแกงงั้นมีลักษณะอัปลักษณ์ต้องห้ามหรือไม่

คิก คิก

นั้นแหละ เที่ยวถามกันอยู่ได้ ในศาสนาพุทธบางเรื่องด้วยปัญญาอันน้อยนิดที่เรามีทำให้เราไม่เข้าใจเรื่องบาปกรรมได้หมดหรอกครับ เช่นห้ามไม่ให้ฆ่าสัตว์แต่กินเนื้อสัตว์ได้ แม้ว่าเราไม่ได้ฆ่า คนอื่นฆ่ามาเพื่อเจตนามาให้เรากิน ผมว่าพรือๆก้าบาป แต่ในทางพระเขาว่าไม่บาปเพราะอะไรผมจำไม่ได้ครับ ผมคนบาปหนาครับ

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9570000120083

ถ้าหมายถึงข่าวนี้
ผมว่าไม่ได้อยู่ที่ความเชื่อครับ
แต่เป็นเรื่องของการ "มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ"
เครือญาติเขาไปหาวัวมา คนอยู่เฉยๆไปขัดว่าไม่ถูกต้องตามลักษณะ
ถ้าแกไปหาวัวมาเอง แกหาตามลักษณะใดที่แกต้องการก็ว่ากันไป คงไม่เกิดเรื่อง
แต่นี่คนอิื่นไปหาได้มา แกยังไปขัด  เพื่อนเหนื่อยมา วัวก็ซื้อมาแล้ว จะให้ทำยังไง

แถวบ้านผมมีครับ คนแบบนี้ นั่งเมา แต่ใครทำไหรคอยขัด ทำถ้าวไปเรื่อย
โถกเก้าอี้เหล็กพับทีเดียว คว่ำ....
เด็กวัยรุ่นน่ะ ที่หวด เพราะมันเหนื่อยไปขนเก้าอี้มา แกยังไปว่าพรรค์นู้ พรรค์นี้
ทำไม ไม่เอาเก้าอี้พลาสติกมามั่ง ไหรมามั่ง เอาเก้าอี้เหล็กพับมาทำไม
โถกเก้าอี้เหล็กพับแหละครับ  เด็กคนขนหวดเอง

หลาบครับ
ปัจจุบัน คนที่โถกเก้าอี้เหล็กพับ เป็นผู้ใหญ่บ้านไปแล้วครับ คนนี้ เพราะไม่มีใครสมัคร
แกสมัครคนเดียว เลยได้เป็น  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511074 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:01:24 AM »

คันนี้ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไปแล้วตรู  เดี๋ยวโดนเตะ

แล้วพระต้องใชไว้ไปยืนบาตรไหรมั๊ยละครับ บอกมาต๊ะ จะได้ช่วยกันบูรณะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511075 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:04:40 AM »

Grin ไหว้ Grin
หวัดดีครับชาวด้ามขวานทุกๆท่าน
พันปรือกันมั้งครับเช้าวันจันทร์
 Grinลุงกัน...ไปหาหมอปรือมั้ง
 Grinน้าเอ๋...หลังเดาะ..ดีขึ้นยัง
 Grinลุงตุ้ม...ตั้งเเต่จบ กปปส ความดันยังขึ้นเหลยหม้าย
 Grinน้าเบิ้ม...อย่าตื่นสายนักเเรก...เเรกคืนไม่ได้เปิดเพลงนิ
 Grinลุงดุลย์...(.... ยิ้มีเลศนัย)
 Grinน้าจง...ปล้ำเเต่เก็บดอล์
 Grinลุงเข้ม น้าไพศาล น้าKapi ลุงTD น้าจักร ลุงโกเล็ก น้าควายใหญ่
ใครเหลยนะ...สาว่ามีใช้กี่คนเเล้วนิ..ผมหวัดดีเเล้วกัน Grin ไหว้ Grin
อ้อ...ลืม..บ่าวเสื้อขี้ยางที่ว่าอิลบยูส...เเล้วย้ายไประนองกัน ไหว้

สวัสดีวันจันทร์ครับท่านk@mon
   ตอนนี้  พักรบกับหมอชั่วคราวครับ  หมอให้กลับมาทดลองขุนตัวเองอีกระยะหนึ่ง ถ้าน้ำหนักตัวยังไม่ขึ้น
ก็จะนัดส่องกล้องตรวจภายในลำใส้ครับ ว่า ... ระหว่าง 5 มะ จะเลือกเอามะอะไร
  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511076 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:07:24 AM »

หงส์ทอง...เมืองลอดช่อง...เอาเรื่องเหมือนกันวุ็ย...โถกไปสองเเก้ว...หยับ...บรือออออออ

ก็แปลว่าเมาแล้ว ถึงรายเคงเพื่อนทั้งวงพันนั้น

อ๋อ ... เมาแต่เช้านี่เอง  ขำก๊าก                                                                             

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #511077 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:24:29 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน....

สวัสดีครับท่านPandanus
   เพิ่งนึกได้ วันนี้ วันที่ 20 ท่านบอกว่าจะต้องไปรายงานตัวที่ระนอง  ขอให้เดินทางไปกลับโดยสวัสสดิภาพครับผม
  ไหว้

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #511078 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 11:39:54 AM »

จง ถ้าเขาเอาแกงวัวในงานกลิ่นหอมฉุยมาวางตรงหน้าพร้อมข้าวสวยร้อนๆ

จงอีถามม้ายว่าวัวที่เอามาแกงงั้นมีลักษณะอัปลักษณ์ต้องห้ามหรือไม่

คิก คิก

นั้นแหละ เที่ยวถามกันอยู่ได้ ในศาสนาพุทธบางเรื่องด้วยปัญญาอันน้อยนิดที่เรามีทำให้เราไม่เข้าใจเรื่องบาปกรรมได้หมดหรอกครับ เช่นห้ามไม่ให้ฆ่าสัตว์แต่กินเนื้อสัตว์ได้ แม้ว่าเราไม่ได้ฆ่า คนอื่นฆ่ามาเพื่อเจตนามาให้เรากิน ผมว่าพรือๆก้าบาป แต่ในทางพระเขาว่าไม่บาปเพราะอะไรผมจำไม่ได้ครับ ผมคนบาปหนาครับ

http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9570000120083

ถ้าหมายถึงข่าวนี้
ผมว่าไม่ได้อยู่ที่ความเชื่อครับ
แต่เป็นเรื่องของการ "มือไม่พายเอาเท้าราน้ำ"
เครือญาติเขาไปหาวัวมา คนอยู่เฉยๆไปขัดว่าไม่ถูกต้องตามลักษณะ
ถ้าแกไปหาวัวมาเอง แกหาตามลักษณะใดที่แกต้องการก็ว่ากันไป คงไม่เกิดเรื่อง
แต่นี่คนอิื่นไปหาได้มา แกยังไปขัด  เพื่อนเหนื่อยมา วัวก็ซื้อมาแล้ว จะให้ทำยังไง

แถวบ้านผมมีครับ คนแบบนี้ นั่งเมา แต่ใครทำไหรคอยขัด ทำถ้าวไปเรื่อย
โถกเก้าอี้เหล็กพับทีเดียว คว่ำ....
เด็กวัยรุ่นน่ะ ที่หวด เพราะมันเหนื่อยไปขนเก้าอี้มา แกยังไปว่าพรรค์นู้ พรรค์นี้
ทำไม ไม่เอาเก้าอี้พลาสติกมามั่ง ไหรมามั่ง เอาเก้าอี้เหล็กพับมาทำไม
โถกเก้าอี้เหล็กพับแหละครับ  เด็กคนขนหวดเอง

หลาบครับ
ปัจจุบัน คนที่โถกเก้าอี้เหล็กพับ เป็นผู้ใหญ่บ้านไปแล้วครับ คนนี้ เพราะไม่มีใครสมัคร
แกสมัครคนเดียว เลยได้เป็น  Grin

แล้วซัยเติ้นไม่ไปสมัครแข่งกับเขาละ เที่ยวมาบ่นอยู่ได้ ไอ้คนที่หวดคือเติ้นช่ายหม้าย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #511079 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 12:12:49 PM »

เรียน ท่านปะทาน
ท่านกมลทำหวาดเสียวครับ ผมขอให้น้ากมลเปลี่ยนจากน้าควายใหญ่เปลี่ยนเป็นน้ากระบือใหญ่ด้วยครับ
ท่านปะทาน ต้องตัดสินนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 34069 34070 34071 [34072] 34073 34074 34075 ... 35790
  พิมพ์