๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:05:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33828 33829 33830 [33831] 33832 33833 33834 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25803455 ครั้ง)
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #507450 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 07:11:53 PM »

พันธุ์ พงศ์นาค เคยอ่านบางเรื่องในบางกอกรายสัปดาห์..ติดอยู่นาน..ตอนนี้เลิกแล้วครับ  Grin

ผมชอบอ่านผลงานของท่านครับ ตั้งแต่ท่านเป็นนายพลแล้ว งานคงมากขึ้น ไม่เห็นผลงานของท่านมานานแล้วครับ  นิยายของท่าน
จะบรรยายเรื่องการสู้รบ การใช้อาวุธ และการต่อสู้ได้แบบแทบจะหาที่ติไม่ได้เลย  เยี่ยม

เคยอ่านเจอในบางกอกนี่แหละครับ  ประเภทผู้ร้ายใช้ปืนลูกซองแฝดตัดลำกล้อง ติดที่เก็บเสียงด้วย  Huh  แถมตอนบรรยายฉากที่กำลัง
ยิงต่อสู้กัน ก็บรรยายว่า  ยิงออกไปเปรี้ยง ๆ ๆ สามนัดซ้อน จากปืนลูกซองที่บอกว่าเก็บเสียง และมีผู้ร้ายตาย 3 คน จากปืนลูกซองแฝด  ขำก๊าก

ผมเคยอ่านในบางกอก เพิ่งทราบวันนี้ว่าท่านเป็นนายพล
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507451 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:05:58 PM »

พันธุ์ พงศ์นาค เคยอ่านบางเรื่องในบางกอกรายสัปดาห์..ติดอยู่นาน..ตอนนี้เลิกแล้วครับ  Grin
   ผมชอบอ่านผลงานของท่านครับ ตั้งแต่ท่านเป็นนายพลแล้ว งานคงมากขึ้น ไม่เห็นผลงานของท่านมานานแล้วครับ  นิยายของท่าน
จะบรรยายเรื่องการสู้รบ การใช้อาวุธ และการต่อสู้ได้แบบแทบจะหาที่ติไม่ได้เลย  เยี่ยม
   เคยอ่านเจอในบางกอกนี่แหละครับ  ประเภทผู้ร้ายใช้ปืนลูกซองแฝดตัดลำกล้อง ติดที่เก็บเสียงด้วย  Huh  แถมตอนบรรยายฉากที่กำลัง
ยิงต่อสู้กัน ก็บรรยายว่า  ยิงออกไปเปรี้ยง ๆ ๆ สามนัดซ้อน จากปืนลูกซองที่บอกว่าเก็บเสียง และมีผู้ร้ายตาย 3 คน จากปืนลูกซองแฝด  ขำก๊าก

ผมเคยอ่านในบางกอก เพิ่งทราบวันนี้ว่าท่านเป็นนายพล
สวัสดีครับท่านbigbuffalo หายไปนานเลยครับ
  ท่านพันธุ์ พงศ์นาค ได้รับพระราชยศ พล.ร.ต. แห่งราชนาวีนานแล้วครับ  ท่านเขียนหนังสือมาตั้งแต่เป็นนายเรือหนุ่ม ๆ น่าจะหลัง
ท่านประเทือง ศรีสุข และ ก่อนหน้าท่านพันทิวา ครับ  ท่านประเทือง ก็ลาออกจากราชการตอนเป็น นาวาเอก เห็นว่าไปอยู่กับบริษัท
เรือด่วนหรือไงนี่แหละครับ  ส่วนท่านพันทิวา ข่าวล่าสุด ท่านยังอยู่ที่กรมอู่ทหารเรืออยู่ครับ
   ทั้งสามท่าน เขียนหนังสือได้น่าอ่านมากเลยครับ  เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507452 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:07:40 PM »

ชมพู่
ทำไมไม่เหมือนกะแถวบ้านผม...
เป็นแบบนี้....  บู่ บู่
แบบนี้ บ้านผมเอิ้น บักสีดาเด้อครับ  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507453 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:17:13 PM »

ทำไม ...ยิงกันง่ายจัง  Huh

ศูนย์ข่าวศรีราชา - ชายวัย 56 ปี เมืองนนทบุรี หวังดี เห็นผัวเมียทะเลาะกันในร้านข้าวต้ม สัตหีบ จึงกันเข้าไปห้าม แต่กลับถูกทางฝ่ายสามีที่กำลัง
ทะเลาะกับเมียอยู่เกิดความไม่พอใจ บอกอย่ามายุ่งเรื่องคนอื่น ก่อนชักอาวุธปืนออกมาจากเอวยิงใส่กลางวงข้าว 5 นัด สาหัสกลางร้านข้าวต้มโต้รุ่ง

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมที่นี่ครับ  http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9570000106740

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507454 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:21:42 PM »

อ้าว ... เพิ่งคุยถึงเรื่องนักเขียนทหารเรือพอดีเลย

ศูนย์ข่าวศรีราชา - “เรือโทลูกประดู่” มือปืนกระหน่ำยิงชายใจใหญ่วัย 56 ปี เมืองนนทบุรี ที่หวังดีเห็นผัวเมียทะเลาะกันในร้านข้าวต้ม สัตหีบ
จึงเข้าไปห้าม แต่กลับถูกยิงสวนกลับจนได้รับบาดเจ็บสาหัส เข้ามอบตัวต่อตำรวจ สภ.สัตหีบแล้ว ก่อนใช้ชั้นยศประกันตัวออกไปชั่วคราว
พร้อมถูกตั้งข้อหาพยายามฆ่า

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9570000107043

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #507455 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:23:58 PM »

พันธุ์ พงศ์นาค เคยอ่านบางเรื่องในบางกอกรายสัปดาห์..ติดอยู่นาน..ตอนนี้เลิกแล้วครับ  Grin
  ผมชอบอ่านผลงานของท่านครับ ตั้งแต่ท่านเป็นนายพลแล้ว งานคงมากขึ้น ไม่เห็นผลงานของท่านมานานแล้วครับ  นิยายของท่าน
จะบรรยายเรื่องการสู้รบ การใช้อาวุธ และการต่อสู้ได้แบบแทบจะหาที่ติไม่ได้เลย  เยี่ยม
   เคยอ่านเจอในบางกอกนี่แหละครับ  ประเภทผู้ร้ายใช้ปืนลูกซองแฝดตัดลำกล้อง ติดที่เก็บเสียงด้วย  Huh  แถมตอนบรรยายฉากที่กำลัง
ยิงต่อสู้กัน ก็บรรยายว่า  ยิงออกไปเปรี้ยง ๆ ๆ สามนัดซ้อน จากปืนลูกซองที่บอกว่าเก็บเสียง และมีผู้ร้ายตาย 3 คน จากปืนลูกซองแฝด  ขำก๊าก

สวัสดีครับท่านbigbuffalo หายไปนานเลยครับ
  ท่านพันธุ์ พงศ์นาค ได้รับพระราชยศ พล.ร.ต. แห่งราชนาวีนานแล้วครับ  ท่านเขียนหนังสือมาตั้งแต่เป็นนายเรือหนุ่ม ๆ น่าจะหลัง
ท่านประเทือง ศรีสุข และ ก่อนหน้าท่านพันทิวา ครับ  ท่านประเทือง ก็ลาออกจากราชการตอนเป็น นาวาเอก เห็นว่าไปอยู่กับบริษัท
เรือด่วนหรือไงนี่แหละครับ  ส่วนท่านพันทิวา ข่าวล่าสุด ท่านยังอยู่ที่กรมอู่ทหารเรืออยู่ครับ
   ทั้งสามท่าน เขียนหนังสือได้น่าอ่านมากเลยครับ  เยี่ยม

เข้ามาร่วมวงคอปืนด้ามขวานเกือบทุกวัน   ขอฟังเก็บเกี่ยวความรู้จากประสบการณ์ของท่านทั้งหลายครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507456 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:31:46 PM »

เข้ามาร่วมวงคอปืนด้ามขวานเกือบทุกวัน   ขอฟังเก็บเกี่ยวความรู้จากประสบการณ์ของท่านทั้งหลายครับ

คุยแบ่งปันความรู้ด้วยกันซีครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #507457 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:46:22 PM »

เวรแท้ๆ เค้าไม่อยากเอามึง มึงจะไปฆ่าเค้าทำไม  อ๋อย

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRReE1EazJNRFkxTlE9PQ%3D%3D

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507458 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:02:07 PM »

หนังสืออ่านเล่น 2 เรื่องครับ

และ

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #507459 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:13:14 PM »

และ

สุวิทย์ ขาวปลอด ผมก็อ่านงานแปลของเขาเหมือนกัน โดยเฉพาะหนังสือของป๋า ทอม แคลนซี่
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507460 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:19:14 PM »

สุวิทย์ ขาวปลอด ผมก็อ่านงานแปลของเขาเหมือนกัน โดยเฉพาะหนังสือของป๋า ทอม แคลนซี่
ท่านbigbuffalo คงเจอสองเรื่องนี้ และโหลดเก็บไว้แล้วจากเว็บที่ผมแนะนำไปนะครับ  Grin

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #507461 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:23:24 PM »

เข้าไปดูในเวปบิตแล้วครับ แต่ยังไม่ได้โหลด ไปโหลดหนังสือเกี่ยวกับงานไม้เมื่อ 2-3 วันก่อน เลยต้องช่วยปล่อยบิตให้เขาก่อนครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507462 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 09:28:24 PM »

เข้าไปดูในเวปบิตแล้วครับ แต่ยังไม่ได้โหลด ไปโหลดหนังสือเกี่ยวกับงานไม้เมื่อ 2-3 วันก่อน เลยต้องช่วยปล่อยบิตให้เขาก่อนครับ
  โห ...  ท่านpaisal 1 ได้เพื่อนร่วมอุดมการณ์ช่างฝีมือแล้วนะครับเนี่ย ไม่ทราบว่า หนังสือเกี่ยวกับงานไม้ ที่โหลดมานั้นเล่มเดียวกับที่ผม
ส่งให้ท่านpaisal 1หรือเปล่านะครับ  ถ้าใช่ เสียดายว่าโหลดไปแล้ว ไม่งั้นผมส่งให้ก็ได้ จะได้ไม่ต้องเสียเรโชครับ

bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #507463 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:12:37 PM »

โห ...  ท่านpaisal 1 ได้เพื่อนร่วมอุดมการณ์ช่างฝีมือแล้วนะครับเนี่ย ไม่ทราบว่า หนังสือเกี่ยวกับงานไม้ ที่โหลดมานั้นเล่มเดียวกับที่ผม
ส่งให้ท่านpaisal 1หรือเปล่านะครับ  ถ้าใช่ เสียดายว่าโหลดไปแล้ว ไม่งั้นผมส่งให้ก็ได้ จะได้ไม่ต้องเสียเรโชครับ

ขอบคุณครับ รบกวน E-book เสมอ เกรงใจครับ หนังสือผมก็ซื้อแยะ จนพนักงานที่ร้านซีเอ็ด สิริบรรณตรัง รู้จักกัน แต่ตอนหลังผมชอบ E-book เพราะขยายตัวหนังสือได้ใหญ่ และไม่เป็นภาระในการเก็บครับ
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507464 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 10:19:28 PM »

โห ...  ท่านpaisal 1 ได้เพื่อนร่วมอุดมการณ์ช่างฝีมือแล้วนะครับเนี่ย ไม่ทราบว่า หนังสือเกี่ยวกับงานไม้ ที่โหลดมานั้นเล่มเดียวกับที่ผม
ส่งให้ท่านpaisal 1หรือเปล่านะครับ  ถ้าใช่ เสียดายว่าโหลดไปแล้ว ไม่งั้นผมส่งให้ก็ได้ จะได้ไม่ต้องเสียเรโชครับ

ขอบคุณครับ รบกวน E-book เสมอ เกรงใจครับ หนังสือผมก็ซื้อแยะ จนพนักงานที่ร้านซีเอ็ด สิริบรรณตรัง รู้จักกัน แต่ตอนหลังผมชอบ E-book เพราะขยายตัวหนังสือได้ใหญ่ และไม่เป็นภาระในการเก็บครับ
  ก็ไม่ได้เป็นการรบกวนอะไรนะครับ เพราะผมก็ส่งให้เพื่อนท่านอื่นบ้างอยู่แล้ว ท่านbigbuffalo จะได้ไม่ต้องเสียเรโชด้วยไงครับ

เห็นท่านpaisal 1 เข้ามาพอดี  มีเพื่อนคุยเรื่องงานประดิษฐ์จากไม้กับท่านbigbuffalo แล้ว  คุยกันเลยครับ  ผมจะได้อาศัยได้ความรู้ด้วยครับ
 Grin

หน้า: 1 ... 33828 33829 33830 [33831] 33832 33833 33834 ... 35790
  พิมพ์