๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:22:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33672 33673 33674 [33675] 33676 33677 33678 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25727481 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505110 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:28:49 PM »

ขอบคุณท่านSouthlander ครับ สินค้าของ หนุ่ม ฮิฟิ เพื่อน ๆ ผมที่ยังเล่น ๆ กันอยู่บอกว่าแพงไม่สมเหตุผลครับ

ผมไปอ้อนขอ Dynaco Pas2 ที่หาให้เพื่อนเมื่อซักปีที่แล้วคืนมาแล้วครับ ตัวนั้นไม่ถึงสี่พัน  ตอนนี้เค้าวางไว้เฉย ๆ มาเล่นปรี DIY ของเค้าเอง

แล้วค่อยหาเพาเวอร์ทรานซิสเตอร์หรือม๊อสเฟทซักข้างละ 50 วัตต์ขึ้นไปซักตัวนึง  ยังมีไดรว์เวอร์ขนาด 8 นิ้ว และซ๊อฟท์โดมทวีตเตอร์วาง
ไว้อีกคู่นึง  หยิบมาดูขอบลำโพงแล้วน่าจะอาจยังไม่ต้องเปลี่ยน  ตู้ที่ประกอบทิ้งไว้โดยเคลือบพุตตี้ไว้  ยังไม่ได้เจาะยังไม่ได้ขัดก็มีอยู่แล้วครับ
ลากเครื่องขัด เครื่องเจาะออกมาเสียเหงื่อซักนิดก็ได้แล้ว
   แค่มีความคิดอยากกลับมาฟังอีกครับ เพราะซีดีก็ยังเก็บไว้ ใครไปใครมาก็ได้แต่บอกว่า พี่ ๆ ขายผมซะ ... เฮอะ ให้ราคาอย่างกับแผ่นซีดีผีที่
ขายกันตามตลาดนัด  แผ่นตรูแผ่นนอกทั้งนั้นนะเฟร๊ย ... (ได้แต่บอกเค้าในใจครับ)
 Grin

เพาเวอร์แอมป์ หากคันไม้คันมืออยาก DIY แนะนำชุดนี้....
ไปฟังบ้านเพื่อนแล้ว ชอบจัง...
มีกลิ่นอาย รายละเอียดของหลอด...ได้ความกระชับของมอสเฟท...

http://diysmileaudio.com/board/index.php?topic=610.0

PAS2 ราคานั้นยังกะแจกฟรี...

ผมเคยเจอที่เวบหนุ่ม ราคาตั้งไว้หมื่นนึง....หลอดเดิมทั้งหมด
คว้าไม่ทัน....โทรไปหลังจาก Q1 ไม่ถึงนาที... บู่

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505111 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:37:14 PM »

เว๊บหนุ่มต้องเลือกคนขายครับ
มีทั้งคนหลงตัวเองคิดว่าของดีนักหนา เลยตั้งราคาซะ พวกนี้มักเป็นเจ้าของขายเอง

มีทั้งพ่อค้าตัวจริง พวกนี้ตั้งราคาไม่โหด สมเหต สมผล (เพราะไปกดราคาซื้อเจ้าของมาแล้ว)เอามาขายต่อเป็นธุระกิจ
ต้องการขายไวๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505112 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:44:23 PM »

ขอบคุณท่านSouthlander ครับ สินค้าของ หนุ่ม ฮิฟิ เพื่อน ๆ ผมที่ยังเล่น ๆ กันอยู่บอกว่าแพงไม่สมเหตุผลครับ
ผมไปอ้อนขอ Dynaco Pas2 ที่หาให้เพื่อนเมื่อซักปีที่แล้วคืนมาแล้วครับ ตัวนั้นไม่ถึงสี่พัน  ตอนนี้เค้าวางไว้เฉย ๆ มาเล่นปรี DIY ของเค้าเอง
   แล้วค่อยหาเพาเวอร์ทรานซิสเตอร์หรือม๊อสเฟทซักข้างละ 50 วัตต์ขึ้นไปซักตัวนึง  ยังมีไดรว์เวอร์ขนาด 8 นิ้ว และซ๊อฟท์โดมทวีตเตอร์วาง
ไว้อีกคู่นึง  หยิบมาดูขอบลำโพงแล้วน่าจะอาจยังไม่ต้องเปลี่ยน  ตู้ที่ประกอบทิ้งไว้โดยเคลือบพุตตี้ไว้  ยังไม่ได้เจาะยังไม่ได้ขัดก็มีอยู่แล้วครับ
ลากเครื่องขัด เครื่องเจาะออกมาเสียเหงื่อซักนิดก็ได้แล้ว
   แค่มีความคิดอยากกลับมาฟังอีกครับ เพราะซีดีก็ยังเก็บไว้ ใครไปใครมาก็ได้แต่บอกว่า พี่ ๆ ขายผมซะ ... เฮอะ ให้ราคาอย่างกับแผ่นซีดีผีที่
ขายกันตามตลาดนัด  แผ่นตรูแผ่นนอกทั้งนั้นนะเฟร๊ย ... (ได้แต่บอกเค้าในใจครับ)
  Grin
เพาเวอร์แอมป์ หากคันไม้คันมืออยาก DIY แนะนำชุดนี้....
มีกลิ่นอาย รายละเอียดของหลอด...ได้ความกระชับของมอสเฟท...
http://diysmileaudio.com/board/index.php?topic=610.0
ผมเคยเจอที่เวบหนุ่ม ราคาตั้งไว้หมื่นนึง....หลอดเดิมทั้งหมด
คว้าไม่ทัน....โทรไปหลังจาก Q1 ไม่ถึงนาที... บู่
   ขอบคุณท่านtum610 ครับ  ผมคงไปนั่งทำเองแบบนั้นไม่ไหวแล้ว  ตาเริ่มพร่า ๆ มือก็สั่น ๆ แถมอาวุธคู่มือผม เจ้า Antex X 25 ของผมก็พัง
ไปแล้ว ผมใช้แต่ยี่ห้อนี้ครับทั้งหมด 3 ตัวแล้ว ตอนนี้ซื้อของยุ่นยี่ห้ออะไรจำไม่ได้แล้วตัวสีฟ้า ๆ มาไว้แก้ขัด ตัวนึง 5 หรือ 6 ร้อยไว้ซ่อมของเล่น
ให้หลาน คงจะหาซื้อเพาเวอร์แอมป์เอาตามที่เค้าขาย ๆ กันครับ
   Pas 2 นี่ได้มาจากร้านเพื่อนกันที่ กทม. ครับ  เค้าขายเครื่องเสียงมือสองอยู่ครับ  คนนี้แหละที่ผมขายโทนอาร์ม SME ให้เค้าไปครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #505113 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:47:31 PM »

ผมไปอ้อนขอ Dynaco Pas2 ที่หาให้เพื่อนเมื่อซักปีที่แล้วคืนมาแล้วครับ ตัวนั้นไม่ถึงสี่พัน  ตอนนี้เค้าวางไว้เฉย ๆ มาเล่นปรี DIY ของเค้าเอง
   แล้วค่อยหาเพาเวอร์ทรานซิสเตอร์หรือม๊อสเฟทซักข้างละ 50 วัตต์ขึ้นไปซักตัวนึง  ยังมีไดรว์เวอร์ขนาด 8 นิ้ว และซ๊อฟท์โดมทวีตเตอร์วาง
ไว้อีกคู่นึง  หยิบมาดูขอบลำโพงแล้วน่าจะอาจยังไม่ต้องเปลี่ยน  ตู้ที่ประกอบทิ้งไว้โดยเคลือบพุตตี้ไว้  ยังไม่ได้เจาะยังไม่ได้ขัดก็มีอยู่แล้วครับ
ขายกันตามตลาดนัด  แผ่นตรูแผ่นนอกทั้งนั้นนะเฟร๊ย ... (ได้แต่บอกเค้าในใจครับ)
  Grin
   ขอบคุณท่านtum610 ครับ  ผมคงไปนั่งทำเองแบบนั้นไม่ไหวแล้ว  ตาเริ่มพร่า ๆ มือก็สั่น ๆ แถมอาวุธคู่มือผม เจ้า Antex X 25 ของผมก็พัง
ไปแล้ว ผมใช้แต่ยี่ห้อนี้ครับทั้งหมด 3 ตัวแล้ว ตอนนี้ซื้อของยุ่นยี่ห้ออะไรจำไม่ได้แล้วตัวสีฟ้า ๆ มาไว้แก้ขัด ตัวนึง 5 หรือ 6 ร้อยไว้ซ่อมของเล่น
ให้หลาน คงจะหาซื้อเพาเวอร์แอมป์เอาตามที่เค้าขาย ๆ กันครับ
   Pas 2 นี่ได้มาจากร้านเพื่อนกันที่ กทม. ครับ  เค้าขายเครื่องเสียงมือสองอยู่ครับ  คนนี้แหละที่ผมขายโทนอาร์ม SME ให้เค้าไปครับ

ไม่อ้อนโทนอาร์มกลับมาขายผมต่อมั่ง.... บู่    คิก คิก คิก คิก

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505114 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 09:51:18 PM »

ตอนไปเอา PAs2 ให้เพื่อน เห็นเค้าติดตั้งใช้อยู่แล้วครับ  ผมเองยังนั่งมองด้วยความเสียดายเลย  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505115 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:00:07 PM »

GUNRUNNER, ckanoon, Academic, tum610, Southlander, k@mon, lugkrod และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

"เรื่องเพื่อนคืนนี้" ของบ้านเรา ดังไปถึงเว็บเพื่อนบ้าน  วันนี้ ท่านPandanus คงไม่ว่าง ... ท่านlugkrod ออกโรงเลยซีครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505116 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2014, 10:23:25 PM »

Robert De Niro เป็นดาราที่ชอบอยู่แล้ว เจอหนังเรื่อง Freelancers เพิ่งโหลดมาวันนี้  ไม่รู้ว่าจะสนุกแค่ไหนกับดาราที่รู้จักคนเดียวครับ  Cheesy

ดูเรื่องนี้จบ ก็นอน ... ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505117 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:30:02 AM »

ตื่นมาดูสถานการณ์ว่าคืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ แลท่าได้กลับไปนอนต่อครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505118 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 06:37:53 AM »

ตื่นมาดูสถานการณ์ว่าคืบหน้าไปถึงไหนแล้วครับ แลท่าได้กลับไปนอนต่อครับ
สถานการณ์ตอนนี้ได้ตัวนายกแล้ว ก็ต้องรอโปรดเกล้าลงมา
จากนั้นนายกถวายสัตย์ฯ
ฟอร์มทีมคณะ รมต.
นำคณะ รมต.ถวายสัตย์ฯ

จากนั้น รัฐบาลก็ลงมือทำงานได้ ติดเครื่องพารัฐนาวาลำที่ชื่อประเทศไทย ไปสู่ความหวังใหม่........หรือความหวังหมด
ก็ขึ้นอยู่กับกะปิตัน หรือ นายท้ายเรือที่ชื่อ
ท่านประยุทธ จันทร์โอชา
นายยกรัฐมนตรีคนที่ 29

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #505119 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 06:39:57 AM »

ส่วนประชาชน ก็บ้าไหรกันอยู่ ชอบแบบไหน ก็บ้ากันต่อไป  เช่นบ้าหลอด ก็หาหลอด คิก คิก

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=170240

ป็นอินติเกรดยี่ห้อ Raphaelite รุ่น CP-65 แอมป์รุ่นนี้คนออกแบบได้รับแรงบันดาลใจมาจากเสียงของแอมป์หลอดวินเทจในยุค 60-70
 เช่น Leak TL12, Quad2, Marantz-8B จึงได้พยายามนำเอาแนวเสียงของแอมป์รุ่นดังกล่าวมาใส่ไว้ในอินติเกรดรุ่นนี้
ซึ่งก็ถือว่าทำได้ดีมากทีเดียว เพราะบอกได้เลยว่าแอมป์รุ่นนี้เสียงดีมาก ๆ

ความพิเศษของแอมป์รุ่นนี้อยู่ที่สามารถเลือกเล่นหลอดได้ถึง 4 เบอร์ คือ KT88 ,6550 ,KT66 และ EL34
ดังนั้นใครใช้อินติเกรดรุ่นนี้ก็จะเสมือนมีแอมป์หลอดถึง 4 แนวเสียงอยู่ในเครื่องเดียวกัน

การเปลี่ยนเสียง ก็ทำได้โดยการเปลี่ยนหลอด พร้อมปรับโยกสวิชให้ตรงกับเบอร์หลอดที่เปลี่ยน
และปรับไบอัสให้ค่ากระแสตรงสเปคตามคู่มือของหลอดแต่ละเบอร์ แค่นี้ท่านก็จะได้ฟังเสียงตามสไตล์การฟังเพลงของแต่ละท่าน

สำหรับเครื่องที่ขายทางโรงงานใส่หลอดเบอร์ KT66 มาให้ ดังนั้นแนวเสียงที่ได้จึงออกในแนวนอิ่มหวาน
เสียงกลางต่ำมีเนื้อเสียง ซึ่งเป็นเสน่ห์ของหลอดเบอร์นี้ ใครชอบฟังเพลงร้องน่าจะถูกใจเป็นพิเศษ

เครื่องตัวโชว์ที่ขายนี้สภาพดีมาก เหมือนใหม่ กล่อง อุปกรณ์ครบ ขายราคา 30,000 บาทถ้วน
(ลูกค้าท่านใดที่เคยได้ฟังเสียง และเคยอยากได้ บัดนี้โอกาสนั้นมาถึงท่านแล้ว รีบตัดสินใจก่อนที่จะถูกตัดหน้าไปเสียก่อน)

สนใจติดต่อ คุณศักดิ์ 081-921-3131

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #505120 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 07:26:57 AM »

สถานการณ์ตอนนี้ได้ตัวนายกแล้ว ก็ต้องรอโปรดเกล้าลงมา
จากนั้นนายกถวายสัตย์ฯ
ฟอร์มทีมคณะ รมต.
นำคณะ รมต.ถวายสัตย์ฯ

จากนั้น รัฐบาลก็ลงมือทำงานได้ ติดเครื่องพารัฐนาวาลำที่ชื่อประเทศไทย ไปสู่ความหวังใหม่........หรือความหวังหมด
ก็ขึ้นอยู่กับกะปิตัน หรือ นายท้ายเรือที่ชื่อ
ท่านประยุทธ จันทร์โอชา
นายยกรัฐมนตรีคนที่ 29

ขอให้ท่านนายกคนใหม่ คิดอะไร ทำอะไรเพื่อประชาชน คนเดินดิน กินข้าวแกง ค่าแรงรายวันบ้างเถอะครับ ไม่ใช่คิดอะไรอยู่บนสวรรค์ทั้งนั้น คนกว่าครึ่งของประเทศไม่ได้ร่ำรวยแบบนั้นนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #505121 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 09:48:55 AM »

นอนอยู่หาดใหญ่   หม้ายรู้อี้ไปไหนดี

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #505122 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 11:25:28 AM »

หนังสือครับ ไฟล์ PDF โหลดไปนั่งอ่านแก้เหงาได้ทุกที่  วันนี้ มีมาให้เพื่อน ๆ 3 เรื่องครับ  Grin
เรื่องแรก คนสำคัญวันละคน เรื่องราวประวัติย่อ ๆ ของคนดังหลายคนเลยครับ  เยี่ยม

เรื่องที่ 2 เป็นนิยายแปลครับ

สุดท้ายเรื่องแปลเช่นกัน ตอนเป็นหนังก็สนุก ลองอ่านเป็นหนังสือบ้างครับ  เยี่ยม

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #505123 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:17:22 PM »

ไหว้  ชาวโลก..........วันนี้ตื่นเร็ว กำลังจะขนเงินไปแลกกระดาษเก่าๆใบเดียว  ชะเอิงเงยยยย  เยาะเย้ย ตกใจ บู่ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2014, 12:19:36 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #505124 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 12:37:37 PM »

ไหว้  ชาวโลก..........วันนี้ตื่นเร็ว กำลังจะขนเงินไปแลกกระดาษเก่าๆใบเดียว  ชะเอิงเงยยยย  เยาะเย้ย ตกใจ บู่ Grin

โฉนดหรือครับ ...ส่วนผมหาทางทำโฉนดไปแลกตังค์อยู่ครับ  Grin
หน้า: 1 ... 33672 33673 33674 [33675] 33676 33677 33678 ... 35790
  พิมพ์