๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:43:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31136 31137 31138 [31139] 31140 31141 31142 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25818851 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467070 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:24:04 PM »

อยากลงทุนแต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มอย่างไร เลยว่าจะให้เพื่อนเป็นธุระให้นะครับ พี่ๆมีความเห็นอย่างไรครับ หรือว่าไปหาโบรคเกอร์ดีกว่าครับ

ฝึกๆๆๆ เล่นเองกับอินเตอร์เนตก่อน
สมัยเรียน อ.เคยสอนให้เล่นหุ้นผ่านหนังสือพิมพ์ ต้องรวมกันเซ้อหนังสือพิมพ์
วันนี้เวรใคร ก็คนนั้นเซ้อ แล้วเราเอามาแลหุ้นกัน ซึ่งผิดเพี้ยนไปจากความจริง ตรงที่
บางทีหุ้นขึ้นลงในเวลา1-2ชม. แต่ใน นสพ.เป็นสรุปปิดตลาด เปิดตลาดในแต่ละวัน
ทำให้ไม่ละเอียดเท่าที่ควร แต่ก็มีคนได้กำไร ขาดทุนกันนะ

ตอนนี้มีอินเตอร์เนตใช้ ลองตั้งงบลมสักสองแสนใส่สมุดจดไว้ แล้วลองเซ้อขายดู
เฝ้าหน้าจอ เคาะซื้อ เคาะขาย ใช้ตัวเลขตามความเป็นจริง อย่าลืมบวกค่า เฮ้าส์ คอมมิสชั่นด้วย
ไม่ว่าเซ้อหรือขาย  ขาดทุนก็ขาดทุนลม กำไรก็กำไรลม แต่ทำให้การติดตามตลาดหุ้น
มีแรงจูงใจ

ว่าแต่เรื่องพิมพ์สัมผัสไปถึงไหนแล้วครับ

เรื่องพิมพ์สัมผัส คิดแล้วว่าให้ผมหาเบี้ยมาจ้างเสมียนดีกว่าครับ

เรื่องเล่นหุ้นที่ทำงานอยู่ตอนนี้เล่นยาก เน็ตช้ามากๆครับ โหลดอะไรแรงๆไม่ได้ครับ แต่จริงๆอยากเล่นแบบที่ความเสี่ยงไม่สูงนะครับ ผลตอบแทนค่อนข้างแน่นอน แม้ว่าจะได้ไม่มากก็ไม่เป็นไร ขอแค่ให้มากกว่าเงินฝากประจำก็แฮปปี้แล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #467071 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:27:53 PM »

เล่นหุ้น ลองเล่นขำๆในเน็ตก่อนได่ครับ https://click2win.settrade.com/
ลองผิดลองถูกกับตลาดจริง ดูว่าเราใจถึง มีวินัยแค่ไหน
ที่ทำงานนอกจากปั่นงานแล้ว ว่างๆก็นั่งปั่นหุ้นกันครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467072 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:33:22 PM »

เล่นหุ้น ลองเล่นขำๆในเน็ตก่อนได่ครับ https://click2win.settrade.com/
ลองผิดลองถูกกับตลาดจริง ดูว่าเราใจถึง มีวินัยแค่ไหน
ที่ทำงานนอกจากปั่นงานแล้ว ว่างๆก็นั่งปั่นหุ้นกันครับ

ผมเป็นคนไม่ค่อยมีวินัยครับ แต่ชอบแบบที่เอาไปลงทุนทิ้งไว้ไม่ต้องไปยุ่งกับมันนะครับ ปล่อยให้ดำเนินไปเอง พอถึงกำหนดก็ได้รับผลประมาณนี้นะครับ ตอนนี้เลยซื้อพวก สลาก ธกส. กับ สลากออมสิน ไว้นะครับ ชอบซื้อหวยเลยหวังรวยทางนี้นะครับ ดีกว่าซื้อหวยเพราะต้นทุนไม่หายครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467073 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:34:23 PM »

ขนาดพยายามบังคับตัวเองให้ไปห้องยิมวันเว้นวันนี่ก็ลำบากมากแล้วครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #467074 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:52:47 PM »

ขนาดพยายามบังคับตัวเองให้ไปห้องยิมวันเว้นวันนี่ก็ลำบากมากแล้วครับ

แล้วที่ไปบ้าเหมีย ต้องบังคับตัวเองมากมั้ย....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #467075 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 03:54:54 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.prachatai.com/journal/2013/08/48169

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #467076 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:15:14 PM »

ดีชาวบ้านเค้าไม่จับถูขอเลข
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467077 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:18:27 PM »

แล้วที่ไปบ้าเหมีย ต้องบังคับตัวเองมากมั้ย....

การกระทำโดยสัญชาตญาณไม่ต้องบังคับครับผม   คนหน้าตาดีก้แบบนี้แหละ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #467078 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:18:37 PM »

น่าสนใจจึงแชร์ต่อ เหตุการณ์นี้ที่รอดเพราะไม่อยากได้ของคนอื่น
เรื่องนี้จริงๆ...........
โปรดระวังรูปแบบการตบทรัพย์แบบใหม่
เตือนๆกันไว้
มีเรื่องมาเล่าให้ฟังจากเพื่อนอีกที เธอและสามีผู้ รอบคอบไม่โลภ
จึงไม่ตกเป็นเหยื่อ
มีอยู่วันหนึ่งเอาเงินไปเข้าแบงก์กรุงไทย อ่าวอุดม แล้วขากลับลงมา
สามีเจอบัตร ATM ใส่ซอง และด้านหลังบัตร บอกรหัส ATM เบ็ดเสร็จ
ทีแรกสามีไม่รู้ก็เก็บมา แล้วก็ขึ้นมาบนรถ เราก็เอามาดูเห็นมีรหัส
ก็เลยบอกสามีว่า ! ลองดูซิว่าเขามียอดเงินเท่าไร
สามีบอก เธอลองเอาไปกดรหัสซิ ตำรวจมาแน่เพราะตู้ ATM
มีกล้องบันทึกไว้ว่าใครกด เวลาอะไร
สามีบอกเราว่า ถ้าเราไม่คิดอยากได้เงินเขาเราจะไปกดดูทำไม
เราก็ เออ จริงซิ แล้วเราก็เอาบัตรนั้นมาตัดทิ้ง
แล้วก็เล่าเรื่องนี้ให้พี่ชายฟัง พี่ชายเราบอกว่า
มีเพียง 1 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นที่เป็นเรา ที่ไม่ตกเป็นเหยื่อ
เพราะเมื่อเดือนที่แล้ว เพื่อนพี่ชายก็เกิดเหตุการณ์นี้ในทำนองเดียวกัน
ที่ ธ.กรุงเทพฯ สาขา อ่าวอุดม
และสังเกตุได้จะเป็นเฉพาะศุกร์แรกของทุกเดือนหลังจากแบงก์ปิดแล้ว
คล้ายกับแกล้งทำบัตร ATM ตกอะไรทำนองนี้
แล้วเพื่อนพี่ชายก็ไปกดตอนนั้นประมาณ 6 โมงเย็น
กดได้ไม่นาน ตำรวจก็เข้าไปจับพร้อมกับมีเจ้าของบัตรไปยืนยันตัว
เรียกค่าเสียหาย กับเพื่อนพี่ชาย
ไป 3 หมื่น ถ้าไม่อยากติดคุก คืนวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ 3 คืน
เราคิดว่า เขาต้องทำการเป็นขบวนการ รวมทั้งตำรวจด้วย คงเอาไปแบ่งกัน
เพื่อนๆ ต้องระวังนะจ๊ะ เราเองก็เกือบไปแล้วดีที่สามีเตือนสติ
/ด้วย รักและหวังดี.
จาก ณกรณ์ ผู้พิพากษาศาลอุทธรณ์

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #467079 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:23:38 PM »

โอ๊ย โย๋

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467080 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:29:24 PM »

น่าสนใจจึงแชร์ต่อ เหตุการณ์นี้ที่รอดเพราะไม่อยากได้ของคนอื่น
เรื่องนี้จริงๆ...........
โปรดระวังรูปแบบการตบทรัพย์แบบใหม่
เตือนๆกันไว้
มีเรื่องมาเล่าให้ฟังจากเพื่อนอีกที เธอและสามีผู้ รอบคอบไม่โลภ
จึงไม่ตกเป็นเหยื่อ
มีอยู่วันหนึ่งเอาเงินไปเข้าแบงก์กรุงไทย อ่าวอุดม แล้วขากลับลงมา
สามีเจอบัตร ATM ใส่ซอง และด้านหลังบัตร บอกรหัส ATM เบ็ดเสร็จ
ทีแรกสามีไม่รู้ก็เก็บมา แล้วก็ขึ้นมาบนรถ เราก็เอามาดูเห็นมีรหัส
ก็เลยบอกสามีว่า ! ลองดูซิว่าเขามียอดเงินเท่าไร
สามีบอก เธอลองเอาไปกดรหัสซิ ตำรวจมาแน่เพราะตู้ ATM
มีกล้องบันทึกไว้ว่าใครกด เวลาอะไร
สามีบอกเราว่า ถ้าเราไม่คิดอยากได้เงินเขาเราจะไปกดดูทำไม
เราก็ เออ จริงซิ แล้วเราก็เอาบัตรนั้นมาตัดทิ้ง
แล้วก็เล่าเรื่องนี้ให้พี่ชายฟัง พี่ชายเราบอกว่า
มีเพียง 1 เปอร์เซ็นต์เท่านั้นที่เป็นเรา ที่ไม่ตกเป็นเหยื่อ
เพราะเมื่อเดือนที่แล้ว เพื่อนพี่ชายก็เกิดเหตุการณ์นี้ในทำนองเดียวกัน
ที่ ธ.กรุงเทพฯ สาขา อ่าวอุดม
และสังเกตุได้จะเป็นเฉพาะศุกร์แรกของทุกเดือนหลังจากแบงก์ปิดแล้ว
คล้ายกับแกล้งทำบัตร ATM ตกอะไรทำนองนี้
แล้วเพื่อนพี่ชายก็ไปกดตอนนั้นประมาณ 6 โมงเย็น
กดได้ไม่นาน ตำรวจก็เข้าไปจับพร้อมกับมีเจ้าของบัตรไปยืนยันตัว
เรียกค่าเสียหาย กับเพื่อนพี่ชาย
ไป 3 หมื่น ถ้าไม่อยากติดคุก คืนวันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ 3 คืน
เราคิดว่า เขาต้องทำการเป็นขบวนการ รวมทั้งตำรวจด้วย คงเอาไปแบ่งกัน
เพื่อนๆ ต้องระวังนะจ๊ะ เราเองก็เกือบไปแล้วดีที่สามีเตือนสติ
/ด้วย รักและหวังดี.
จาก ณกรณ์ ผู้พิพากษาศาลอุทธรณ์

ไม่อยากได้ของคนอื่นแล้วไปเก็บมาทำไหร

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

« ตอบ #467081 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 04:54:56 PM »

ที่บ้านมีแต่ใบแจ้งหนี้ค่าบัตรเครดิต
บักเจ้าของบ้านคนเก่ามันหนีไปตั้งกะปีมะโว้แล้วยั๊งจะส่งมาหามันอยู่ได้  อ๋อย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467082 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 05:12:27 PM »

ที่บ้านมีแต่ใบแจ้งหนี้ค่าบัตรเครดิต
บักเจ้าของบ้านคนเก่ามันหนีไปตั้งกะปีมะโว้แล้วยั๊งจะส่งมาหามันอยู่ได้  อ๋อย

เหมือนกันครับ ผมไปซื้อบ้านต่อจากคนอื่น เจ้าของบ้านเดิมย้ายหายไปไหนแล้วไม่รู้ ใบแจ้งหนี้ต่างๆยังคงส่งมาไม่หยุด จนผมต้องไล่โทรไปแจ้งแต่ละใบบอกว่าไม่ต้องส่งมาอีกแล้ว พวกบอกว่าในระบบของทางสำนักทะเบียนยังเป็นชื่อคนเก่า ได้ผมเลยไปเทศบาลจัดการย้ายเจ้าบ้านคนก่อนออกจากเลขที่บ้านแล้วให้ผมเป็นแทน แล้วก็เริ่มหายไปครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #467083 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 05:16:47 PM »

แมร่ง จับแต่รถตรูนิใบสั่งขับรถเร็วส่งตรงถึงบ้านสามใบแระ ถ่ายรูปรถมาเป็นหลักถ่านซะด้วย
จะจับไปถึงไหนวะ

ยังไงๆ ตรูก็ไม่ไปจ่ายนิ Grin Cool

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #467084 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 05:24:45 PM »

ฟังเพลงกันครับ

http://www.youtube.com/watch?v=qyh2MDMwaS0

หน้า: 1 ... 31136 31137 31138 [31139] 31140 31141 31142 ... 35790
  พิมพ์