๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:30:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30663 30664 30665 [30666] 30667 30668 30669 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25815631 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #459975 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:17:44 PM »

แบร่ แบร่    คิก คิก

อ้ะ... เปิดเพลงให้ควังเพลงนึง...  Grin Grin
http://www.youtube.com/watch?v=mxszOmQP9TA

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #459976 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:19:39 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459977 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:20:09 PM »

อะไรของเขาก็ไม่โร้........ตัวต้านทานหนึ่งตัวมีแทบสีบอกว่าความต้านทาน.........แลลำบากอีอยู่

ไซรมันไม่เขียนมาเป็นตัวเลขไปเลย..........ง่ายๆดี

ผมใช้มิเตอร์วัดเลยครับ ง่ายเหมือนกัน...
แถมได้เช็คด้วยว่ามันดีหรือเสีย..
ตอนนี้ก็ยังใช้วิธีนี้  คิก คิก คิก คิก

ยกเ้ว้นเวลาซ่อม ตัวที่มันไหม้ ต้องนั่งเดา หรือหาวงจรมาดู...  อ๋อย บู่

พอดีมิเตอร์กับเครื่องคำนวนไม่มี....................จำนำกินเหล้าเหม็ด

แหลงถึงเครื่องคิดเลข ตารางแคลคูลัส...
ตอนเรียนพกซะเรี่ยมเร้
พอตอนสอบก็พาเข้าห้องสอบ เพื่อทำข้อสอบ
แต่จริง ๆ ไม่ได้ใช้นิ...
ลอกเพื่อนเพ... ขำก๊าก  จบมาได้เหมือนกัน..  คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459978 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:22:21 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มาติดตามตอนต่อไป...  Grin    คิก คิก คิก คิก  น่าจะเทพกว่าปลาเก๋า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #459979 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:25:20 PM »

หมดค่าอาหาร ค่าเลี้ยงไปหลายพันครับจารตุ้ม  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #459980 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:32:17 PM »

ไหว้

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #459981 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:36:27 PM »

ไหว้

น้ายอดถ่ายใช่มะรูปนี้  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459982 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:40:09 PM »

หมดค่าอาหาร ค่าเลี้ยงไปหลายพันครับจารตุ้ม  คิก คิก

บ๊ะ...  งั้นต้องใช้มีดเทพราคาแปดพัน ค่อย ๆ แล่ให้บาง ๆ
คีบด้วยตะเกียบ ลวกผ่านน้ำเดือดไม่เกินสองวิ...  จุ้มซีอิ๊ว...   อ้ำ... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก    คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459983 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:40:27 PM »

น้าจง ๆ

เห็นอมลูกอมเลื่อยเหล็กอยู่หลัดๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอาต๊ะ เดี๋ยวผมเป็นจ้าวกุ้งปลาเอง
ใครอย่าเอาลูกพร้าวมาตั้งข้างวงนะ

เตือนก้าแล้ว ห้ามก้าแล้ว ว่าอย่าสูบยาเวลาทำงาน ผมนั่งเลื่อยอยู่ดีๆ มันก็น่าจะเอะใจว่าทำไมผมไม่ไปขอเวิร์คเปอร์มิต แล้วให้ช่างเชื่อมมาตัดออกไป เพราะมันอยู่ใกล้ถังน้ำมันกับถังแก๊สไนโตรเจน  

เผลอแป๊บเดียว จุดปั๊บ ตูมเดียว แล่นแหละครับพี่น้อง ดีนะที่ผมแหลงกับปลาลังโร้เรื่อง ปลาลังเลยพามาส่งที่แท่นผลิตได้ทันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #459984 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:42:05 PM »

หลาบ............ท่อประปาหอพักแตก บิลค่าน้ำเสพันกว่า  มันแตกใต้ดิน ไม่รู้ตรงไหน ต้องให้ช่างเดินท่อลอยใหม่หมด ติดมิเตอร์ทุกห้องด้วย สาว่าเดือนนี้ฝัดด้งเปล่า  แบร่ แบร่ แบร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459985 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:42:20 PM »

งึงึ เย็นนี้เรามีอาหารกินแว้ว....
ปลายเดือนหน้าขอใครกินอีกแว้.....

หวังว่าคงทำกินเป็น ทั้งกุ้ง ทั้งเถ่าหู่ ยี๊

ที่ผมทำเถ้าหู่ ยี๊ ประจำคือ ยำ....ง่าย ๆ ด่วน ๆ
ใส่มะนาว  พริกขี้หนู หอมซอยนิดหน่อย.... บี้ ๆ คลุก
แค่นี้....ก็ได้อร่อยแล้ว....
หากจะใช้แกล้มเหล้าแกล้มเบียร์ ก็ทอดกุ้งที่ให้ไปด้วย พอกรอบ
ยกลงเทใส่โรยโป๊ะไว้ข้างบน...น้ำตาลโรยอีกนิ๊ด แค่ปลายหยิบมือ Grin บู่

ทำน้ำสุกี้ก็หร่อย
ใช้ของยี่ห้อนีโอ

น้ำจิ้มหนึ่งถ้วยใหญ่....บี้เถ่าหู่ผสมน้ำเล็กน้อยซักสองสามก้อน
บี้ ๆ  ๆ  ๆ ให้กลายเป็นน้ำข้น ๆ ไม่ต้องละเอียดมาก
ผสมลงไปกะน้ำจิ้ม...เพิ่มรสชาด หอม มัน....  น้ำลายหก Grin

พี่ตุ้มครับ  ซอสอะไรที่กินกับปลาทอดที่เกาะจำครับ ผมไปดูในท๊อปส์ที่โรบินสันตรัง พยายามหาแต่จำไม่ได้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #459986 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:44:38 PM »

บ๊ะ...  งั้นต้องใช้มีดเทพราคาแปดพัน ค่อย ๆ แล่ให้บาง ๆ
คีบด้วยตะเกียบ ลวกผ่านน้ำเดือดไม่เกินสองวิ...  จุ้มซีอิ๊ว...   อ้ำ... Grin   น้ำลายหก น้ำลายหก    คิก คิก

ต้องบอกพี่เข้มเอาเหล้าเทพขวด4-5พันมาล้างคอด้วยครับ ปลาผมตัวหลายพันฮํ่น ไม่ใช้2-3ร้อย  ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #459987 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:45:30 PM »

งึงึ เย็นนี้เรามีอาหารกินแว้ว....
ปลายเดือนหน้าขอใครกินอีกแว้.....

หวังว่าคงทำกินเป็น ทั้งกุ้ง ทั้งเถ่าหู่ ยี๊

ที่ผมทำเถ้าหู่ ยี๊ ประจำคือ ยำ....ง่าย ๆ ด่วน ๆ
ใส่มะนาว  พริกขี้หนู หอมซอยนิดหน่อย.... บี้ ๆ คลุก
หากจะใช้แกล้มเหล้าแกล้มเบียร์ ก็ทอดกุ้งที่ให้ไปด้วย พอกรอบ
ยกลงเทใส่โรยโป๊ะไว้ข้างบน...น้ำตาลโรยอีกนิ๊ด แค่ปลายหยิบมือ Grin บู่

น้ำจิ้มหนึ่งถ้วยใหญ่....บี้เถ่าหู่ผสมน้ำเล็กน้อยซักสองสามก้อน
บี้ ๆ  ๆ  ๆ ให้กลายเป็นน้ำข้น ๆ ไม่ต้องละเอียดมาก
ผสมลงไปกะน้ำจิ้ม...เพิ่มรสชาด หอม มัน....  น้ำลายหก Grin

พี่ตุ้มครับ  ซอสอะไรที่กินกับปลาทอดที่เกาะจำครับ ผมไปดูในท๊อปส์ที่โรบินสันตรัง พยายามหาแต่จำไม่ได้ครับ

ขวัญใจเด็ก ๆ ครับ รสชาดถูกปาก  ทุกมื้อขาดไม่ได้...  Grin  คิก คิก
ไม่เค็มมาก หวานหน่อย ๆ ...

ที่บ้านติดไว้ประจำครับ...
กินจนเดี๋ยวนี้กินแม๊กกี้ไม่ได้แล้ว กลายเป็นแม๊กกี้เค็มปี๋เลย...
แต่กลิ่นมันต่างกัน คนละแบบกะแม๊กกี้... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2013, 06:48:31 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459988 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:46:52 PM »

ค่าการนำไฟฟ้า/ ค่าการนำความร้อน..... Huh ไม่รู้สัก .ง. ครับ  Tongue แต่...............

ค่าไฟฟ้า (ถือตามใบเสร็จการไฟฟ้า 100% ....ไม่ลดสักบาท แถมเศษๆปัดขึ้นอีกต่างหาก... ยี๊  )...  บู่ บู่ บู่

นี่หม้อพังมา2เดือนกว่าค่าไฟไม่เก็บเลยครับ คนจดมิเตอร์มาวานซืน เีขียนในบิลว่า..

ตูไม่รู้นะเฟ้ย ตูแจ้งแล้ว ว่าหม้อเสีย  แบร่  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ประเมินค่าไฟจากสถิติที่ผ่านมา
เดี๋ยวค่อยเก็บทีเดียวรวบยอด.... Grin Grin

หาที่ปรึกษาหรือน้าหนองเตรียมไว้เลยครับ...  คิก คิก   บู่

หลาบคอยถ้าแล แล้วเถียงไม่ออกเลยนิครับ  ภาวนาให้ค่าเฉลี่ยออกมาต่ำๆครับ ไม่งั้นจ่ายที่เดียวหลายๆเดือนนี้จุกครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #459989 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2013, 06:48:11 PM »

ใส่มะนาว  พริกขี้หนู หอมซอยนิดหน่อย.... บี้ ๆ คลุก

บี้ ๆ  ๆ  ๆ ให้กลายเป็นน้ำข้น ๆ ไม่ต้องละเอียดมาก
ผสมลงไปกะน้ำจิ้ม...เพิ่มรสชาด หอม มัน....  น้ำลายหก Grin

พี่ตุ้มครับ  ซอสอะไรที่กินกับปลาทอดที่เกาะจำครับ ผมไปดูในท๊อปส์ที่โรบินสันตรัง พยายามหาแต่จำไม่ได้ครับ

ขวัญใจเด็ก ๆ ครับ รสชาดถูกปาก  ทุกมื้อขาดไม่ได้...  Grin  คิก คิก
ไม่เค็มมาก หวานหน่อย ๆ ...

เดี๋ยวกลับไปหาใหม่ครับ  หรือว่าส่งไฟล์รูปไปให้ ผบ ไปหาดูอีกครั้งที่โรบินสัน

หน้า: 1 ... 30663 30664 30665 [30666] 30667 30668 30669 ... 35790
  พิมพ์