๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:53:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30449 30450 30451 [30452] 30453 30454 30455 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816403 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #456765 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:16:44 PM »

พอตรูล้างรถฝนตกจริงด้วยๆ.. ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #456766 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:17:42 PM »

พอตรูล้างรถฝนตกจริงด้วยๆ.. ขำก๊าก

ขำก๊าก

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #456767 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:18:32 PM »

ขำก๊าก
ต้นไม้รอดตาย..รถตรูเลอะอีก.. บู่

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #456768 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:20:17 PM »

กำลังฟัง Still Got the Blues อยู่.....  Grin  คิก คิก

นี่ขนาดแกขนมาใว้บ้านเราซ๊ะหนึ่งคันรถแล้วน๊ะ หุๆๆ

ของIฉ็องมาเอาไปแล้วยัง?

ยัง ...  กีดบ้านอิตัยนิ..
วางซุกไว้ใต้หัวไดอยู่..

เมื่อไหร่มันมาเอาซักที.. บู่
จะว่าม่ายตังค์ ก็น๊ะขายไม้หลายตันแล้ว หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456769 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:20:48 PM »

หากเรารู้ว่าเขาโกง เขาทำผิด ไม่ซื่อตรง ไม่ซื่อสัตย์ ต่อหน้าที่ เราจะทำอย่างไรครับ หลายๆคนก็รู้ แต่ทำไมถึงไม่มีใครทำอะไร เพราะอะไร

เพราะเขามาจากการเลือกตั้ง มี15ล้านเสียงเลือกเขามา
4ปีที่อยู่ในอำนาจ เลยสูบเลือดประเทศชาติได้ตามใจชอบ

ครับ

แต่ผมหมายถึงพวกข้าราชการเลวๆนะครับ หรือว่าเราแค่รู้แล้วได้มานั่งคุยกันให้พอได้มีเรื่องคุย เพราะไม่ใช่ธุระไหรเรา

ลองคิดดูว่าทำไมเราถึงไม่ทำอะไร หรือทำอะไรไม่ได้

สวัสดีครับ บอกตรงๆๆว่ายากมากครับ เอาแค่เรื่องยาเสพติด เรารู้ว่าใครเป็นคนทำ

แต่ใครจะเอากระดิ่งไปผูกคอแมวครับ

ครับ ปัญหานี้โถกเข้าแจ๊บหัวจริงๆครับ แทรกซึมเข้าไปทุกวงการครับ

เราได้แต่คอยดูแลลูกหลานเราอย่าได้เข้าไปข้องเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้เลย หวังพึ่งเจ้าหน้าที่บ้านเมืองนั้นคงไม่มีหวังเพราะเขาเองก็คิดว่าไม่ใช่ลูกหลานของเขาครับ หรือไม่ก็เขาคิดว่าแล้วทำไมไม่แลลูกให้ดีๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #456770 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:21:11 PM »

ป่าวคับน้าหนอง ดื่มต่อจากกาแฟ ตอนตื่นน่ะครับ ก่อนกินข้าวมืแรกผมบ่ายโมงกว่าครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #456771 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:21:36 PM »

ขออนุญาตสอบถามครับ.........สังเกตมาหลายวันแล้ว.......ตอนนี้เริ่มเห็นเยอะขึ้นเรื่อย......อ้ายรูปนี้มันหมายถึงอะไรอ่ะครับ

ถ้าอ่านแล้ว มันเข้าใจยากไป.... ก็เชิญทัศนาวีดีทัศน์ความยาวชั่วโมงครึ่งนี้ได้

http://203.124.117.186/movie/inter/view/V-for-Vendetta/

อ้อ ถ้าเน็ตเร็วพอ แนะให้เลือกโหมด HD

อย่าว่า HD เลย ธรรมาก็ดูไม่ได้.......เน็ตชายแดน  ใช้จาน IP STAR

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456772 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:22:39 PM »

กำลังฟัง Still Got the Blues อยู่.....  Grin  คิก คิก

นี่ขนาดแกขนมาใว้บ้านเราซ๊ะหนึ่งคันรถแล้วน๊ะ หุๆๆ

ยัง ...  กีดบ้านอิตัยนิ..

จะว่าม่ายตังค์ ก็น๊ะขายไม้หลายตันแล้ว หึๆๆ

ใช่ว่าอิเก็บเบี้ยเลยที... บู่

เอามุดสังมาแลกก้าได้นิ... บู่     น้ำลายหก น้ำลายหก   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2013, 03:24:41 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456773 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:23:46 PM »

หากเรารู้ว่าเขาโกง เขาทำผิด ไม่ซื่อตรง ไม่ซื่อสัตย์ ต่อหน้าที่ เราจะทำอย่างไรครับ หลายๆคนก็รู้ แต่ทำไมถึงไม่มีใครทำอะไร เพราะอะไร

เพราะเขามาจากการเลือกตั้ง มี15ล้านเสียงเลือกเขามา
4ปีที่อยู่ในอำนาจ เลยสูบเลือดประเทศชาติได้ตามใจชอบ

ครับ

แต่ผมหมายถึงพวกข้าราชการเลวๆนะครับ หรือว่าเราแค่รู้แล้วได้มานั่งคุยกันให้พอได้มีเรื่องคุย เพราะไม่ใช่ธุระไหรเรา

ลองคิดดูว่าทำไมเราถึงไม่ทำอะไร หรือทำอะไรไม่ได้

สวัสดีครับ บอกตรงๆๆว่ายากมากครับ เอาแค่เรื่องยาเสพติด เรารู้ว่าใครเป็นคนทำ

แต่ใครจะเอากระดิ่งไปผูกคอแมวครับ

เยี่ยม บู่

อีกอย่าง วิถีคนไทยถูกปลูกฝังรากมานาน....
ว่าราชการเป็นนายคนครับ..

การอนุมัติ อนุญาตใด ๆ ก็ต้องไปง้อเขา...

บางหน่วยงานเดี๋ยวนี้ดีขึ้นมากเป็นหน้ามือหลังมือ...
แต่บางหน่วยงานก็ยังเป็นไดโนเสาร์เต่าล้านปี
อาศัยอำนาจและกฏหมายระเบียบการในมือมาหาผลประโยชน์.... บู่

ยิ่งหน่วยงานที่บังคับใช้กฎหมายหรือมีอำนาจในมือ ยิ่งแล้วไปใหญ่ครับ ใครไปมีปัญหาด้วย ถ้าไม่ใหญ่ ไม่แข็งจริงๆ อยู่ไม่เป็นสุขแน่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #456774 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:25:10 PM »

กำลังฟัง Still Got the Blues อยู่.....  Grin  คิก คิก

เอามุดสังมาแลกก้าได้นิ... บู่     น้ำลายหก น้ำลายหก   คิก คิก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ร๊กบ้าน

แลกค้างคูตหว๋า ยังราคาหีด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456775 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:25:47 PM »

ครับ

เยี่ยม บู่

อีกอย่าง วิถีคนไทยถูกปลูกฝังรากมานาน....
ว่าราชการเป็นนายคนครับ..

การอนุมัติ อนุญาตใด ๆ ก็ต้องไปง้อเขา...

บางหน่วยงานเดี๋ยวนี้ดีขึ้นมากเป็นหน้ามือหลังมือ...
แต่บางหน่วยงานก็ยังเป็นไดโนเสาร์เต่าล้านปี
อาศัยอำนาจและกฏหมายระเบียบการในมือมาหาผลประโยชน์.... บู่

ยิ่งหน่วยงานที่บังคับใช้กฎหมายหรือมีอำนาจในมือ ยิ่งแล้วไปใหญ่ครับ ใครไปมีปัญหาด้วย ถ้าไม่ใหญ่ ไม่แข็งจริงๆ อยู่ไม่เป็นสุขแน่ๆครับ

น้าหนองเคยไปทำธุรกรรมกะกรมที่ดินยังครับ... อ๋อย อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #456776 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:27:54 PM »

กำลังฟัง Still Got the Blues อยู่.....  Grin  คิก คิก

ยัง ...  กีดบ้านอิตัยนิ..

เอามุดสังมาแลกก้าได้นิ... บู่     น้ำลายหก น้ำลายหก   คิก คิก

แลกค้่งคูตหว๋า ยังราคาหีด

ตกใจ

อีเอามาพรือ...ขนาดแค่ได้ยินเสียงข้างหลัง
ยังแล่นหนีตีนขวิดไม่เห็นขี้ถุน... แบร่

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #456777 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:29:03 PM »

ป่าวคับน้าหนอง ดื่มต่อจากกาแฟ ตอนตื่นน่ะครับ ก่อนกินข้าวมืแรกผมบ่ายโมงกว่าครับ

แล้วสรุปน้ำส้มนั้นอยู่ในพุงน้าเบิ้มนานแค่ไหน ๒ ชั่วโมง    มันต้องมีอะไรผิดปรกติแล้วละ  คนนะไม่ใช่นกกรงหัวจุก กินปุ๊บแล้วขี้ทันที สำใส้คนเราตั้งยาวนึงนะครับ หากออกเร็วแบบนี้ผมว่าต้องมีอะไรผิดปรกติที่ลำใส้แล้วละครับ  การขี้บ่อยๆก็ไม่ได้หมายความว่าสุขภาพจะดีนะครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #456778 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:30:05 PM »

ส่วนอันนี้ไม่โร้หน้ากากเหรี้ยไหร๋...
ค้นหาในเอนไซโคพีเดียไม่มี... ขำก๊าก    ยี๊ ยี๊

มันเป็นการตอบโต้แบบ..พาโล หรือคล้าย ๆ เวลาเถียงกับคนไร้ปัญญาไร้ราคา แล้วเขาพาโลโฉเกไปลงข้างทาง ไงลุงตุ้ม

อย่างพี่แพะว่า ไม่ต้องใช้สมอง....

มึงเอา"มือตบ"เป็นสัญลักษณ์ใช่ไหม กูแสดงความสุดโต่งอีกด้านด้วย "ตีนตบ"...

มึงใช้สี"เหลือง" กูจะเอาสี"แดง"

มึงทำอย่างโน้น กูจะแดกดันทำอย่างนี้

อะไรก็ได้ ให้มันตรงกันข้าม

ถามว่า แล้วทำไม ความคิดพาโลโฉเกเช่นนี้ ถึงได้กล้าผุดกล้าแสดงออกมาในสังคม ทั้งที่ คนทำบางคนฉลาดกว่านั้นเยอะ

มันมีตัวอย่างไงครับ ตัวอย่างของคนที่ได้บำเหน็จรางวัลจากการกล้ากระทำ กล้านำมวลชนมาทำพาโลโฉเกเยี่ยงนี้

บำเหน็จที่ได้ เป็นอะไรที่เข้าใจง่าย หากเป็นที่ถูกใจของ "คนที่ทำให้รากหญ้าเข้าใจว่า การรวยฉับพลันมีจริง"

แล้วใครล่ะ จะไม่อยากได้

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #456779 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:30:32 PM »

แลกค้่งคูตหว๋า ยังราคาหีด

ตกใจ

อีเอามาพรือ...ขนาดแค่ได้ยินเสียงข้างหลัง
ยังแล่นหนีตีนขวิดไม่เห็นขี้ถุน... แบร่

หลายวันแล้วไม่ได้กิน แกง จง  รอให้ทีมงานยิงได้ซักตัวหล่าว.........หมูเถื่อนยังทุกวัน.....หมูเถื่อนจริงๆนะ.....ไม่ใช่หมุเถื่อนเลี้ยง

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 30449 30450 30451 [30452] 30453 30454 30455 ... 35790
  พิมพ์