๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 12:55:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35647 35648 35649 [35650] 35651 35652 35653 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25722400 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534735 เมื่อ: กันยายน 26, 2017, 08:59:15 PM »

ลองชิม หมูย่างเมืองนคร ฯ เทียบกับหมูย่างเมืองซรังด้วยครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีร้านแนะนำไหมครับ พยายามเลี่ยงข้างถนนแบบนี้ครับ กลัวซื้อไปแล้วจะอารมณ์เสียแบบลุงจอยครับ

มีครับ หลายร้านเลย แต่เค้าไม่ให้ค่าโคสะนาผมซักร้าน เลยไม่อยากเอ่ยชื่อ    คิก คิก  ท่านนายกระจงต้องลองแวะชิมเองละครับ    Grin

แต่ร้านริมทางแบบในรูป ผมจะซื้อกินกันบ่อยมากกว่ากินในร้านครับ เวลาที่ได้ออกไปตกปลากับเพื่อนเมื่อก่อนนี้ ก็เลือกมอง ๆ ดูร้าน

ว่าน่าจะสอาดพอ ถามราคา ซึ่งส่วนมากก็จะถูกกว่าในร้าน ลองสับมาชิมซักชิ้น อืมมมม ... อร่อย   น้ำลายหก  ก็จะสั่งเลยครับ ตัวหรือครึ่งตัว

ก็ว่ากันไป ให้เค้าสับให้ ใส่ถุง ไม่ต้องมัดปากถุง กรอบยันตอนเย็น เวลาแกล้มเบียร์เลยครับ    เยี่ยม

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534736 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 02:50:55 AM »

ลุงกันครับ

รบกวนช่วยโหลด คู่มือการเล่นรูบิค ให้หน่อยครับ พวกเอามาทิ้งไว้ในห้องอันนึง ผมปล้ำครึ่งวันแล้วไม่ได้สักหน้าเลยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534737 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 02:53:04 AM »

ลองชิม หมูย่างเมืองนคร ฯ เทียบกับหมูย่างเมืองซรังด้วยครับ    น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มีร้านแนะนำไหมครับ พยายามเลี่ยงข้างถนนแบบนี้ครับ กลัวซื้อไปแล้วจะอารมณ์เสียแบบลุงจอยครับ

มีครับ หลายร้านเลย แต่เค้าไม่ให้ค่าโคสะนาผมซักร้าน เลยไม่อยากเอ่ยชื่อ    คิก คิก  ท่านนายกระจงต้องลองแวะชิมเองละครับ    Grin

แต่ร้านริมทางแบบในรูป ผมจะซื้อกินกันบ่อยมากกว่ากินในร้านครับ เวลาที่ได้ออกไปตกปลากับเพื่อนเมื่อก่อนนี้ ก็เลือกมอง ๆ ดูร้าน

ว่าน่าจะสอาดพอ ถามราคา ซึ่งส่วนมากก็จะถูกกว่าในร้าน ลองสับมาชิมซักชิ้น อืมมมม ... อร่อย   น้ำลายหก  ก็จะสั่งเลยครับ ตัวหรือครึ่งตัว

ก็ว่ากันไป ให้เค้าสับให้ ใส่ถุง ไม่ต้องมัดปากถุง กรอบยันตอนเย็น เวลาแกล้มเบียร์เลยครับ    เยี่ยม

คนเดียวกินหมูเป็นตัวๆ ถามจริงลุงกันกินเอาไปไว้ตรงไหนนิครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #534738 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 08:53:47 AM »

ร้านอาหารมีเยอะมากครับน้าจง ถ้าเอาบรรยากาศนั่งกินริมน้ำตก เด็กๆก็เล่นน้ำไปแนะนำร้านริมน้ำวังตะไคร้

ถ้าชอบส้มตำไก้ย่างแนะนำร้านสองสาวครับ เสาร์-อาทิตย์ คนแน่นแบบไม่มีโต๊ะเลย คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #534739 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 10:45:58 AM »

Grin Grin Grin

สองอาทิตย์ก่อน เจอเรื่องราวธรรมดา ๆ แต่ให้ความรู้สึกดี ๆ  เรื่องนึง

เป็นเรื่องความพยายามในการถีบตัวดิ้นรนจากความลำบากยากจนเร่ร่อนของครอบครัวหนึ่ง

ผมได้นั่งคุยสนทนากับเขาอยู่นาน นานมาก จนกินข้าวบ้านเขาไปเสียด้วยมื้อนึง

เดี๋ยวจะพยายามเรียบเรียงให้อ่านกัน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #534740 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 10:53:52 AM »

ตาทุ่น แกเคยมีที่ทางเป็นสวนมะพร้าวอยู่แถวริมทะเล

เมื่อราว ๆ สี่ห้าสิบปีก่อน ทะเลกัดกร่อนที่ทางแปลงสุดท้ายของแกจนเหลือแต่เอกสารสิทธิ์

บ้านไม่มี ที่ทางหมด ญาติไม่ปรากฏตนว่ามีที่ไหน

แกมาอาศัยเป็นลูกกุลีกรีดยางพาราของตาเจิม เจ้าของสวนยางมากมายในอีกอำเภอ

ตอนแกมาเมื่อราวสามสี่สิบปีก่อน  พร้อมเมีย และลูกหญิงคนชายคน อยู่ในวัยก่อนประถม

อาศัยอยู่ในขนำยางของตาเจิม มีรถจักรยานร้าย ๆ อยู่คันนึงพอได้อาศัยไปร้านค้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534741 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 11:30:01 AM »

ลุงกันครับ

รบกวนช่วยโหลด คู่มือการเล่นรูบิค ให้หน่อยครับ พวกเอามาทิ้งไว้ในห้องอันนึง ผมปล้ำครึ่งวันแล้วไม่ได้สักหน้าเลยครับ

ขอบคุณครับ

การเล่นรูบิค ... เห็นผ่าน ๆ ตานานแล้วครับ  จะลองค้นดูให้นะครับ    Grin

คนเดียวกินหมูเป็นตัวๆ ถามจริงลุงกันกินเอาไปไว้ตรงไหนนิครับ

ไม่ได้กินคนเดียว     อ๋อย     กินหลายคนครับ แล้วก็ส่วนใหญ่ สั่งแค่ไม่ถึงครึ่งตัว เป็นลูกหมูตัวน้อย ๆ ครับ    น้ำลายหก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534742 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 12:35:34 PM »

Grin Grin Grin

สองอาทิตย์ก่อน เจอเรื่องราวธรรมดา ๆ แต่ให้ความรู้สึกดี ๆ  เรื่องนึง

เป็นเรื่องความพยายามในการถีบตัวดิ้นรนจากความลำบากยากจนเร่ร่อนของครอบครัวหนึ่ง

ผมได้นั่งคุยสนทนากับเขาอยู่นาน นานมาก จนกินข้าวบ้านเขาไปเสียด้วยมื้อนึง

เดี๋ยวจะพยายามเรียบเรียงให้อ่านกัน
ตาทุ่น แกเคยมีที่ทางเป็นสวนมะพร้าวอยู่แถวริมทะเล

เมื่อราว ๆ สี่ห้าสิบปีก่อน ทะเลกัดกร่อนที่ทางแปลงสุดท้ายของแกจนเหลือแต่เอกสารสิทธิ์

บ้านไม่มี ที่ทางหมด ญาติไม่ปรากฏตนว่ามีที่ไหน

แกมาอาศัยเป็นลูกกุลีกรีดยางพาราของตาเจิม เจ้าของสวนยางมากมายในอีกอำเภอ

ตอนแกมาเมื่อราวสามสี่สิบปีก่อน  พร้อมเมีย และลูกหญิงคนชายคน อยู่ในวัยก่อนประถม

อาศัยอยู่ในขนำยางของตาเจิม มีรถจักรยานร้าย ๆ อยู่คันนึงพอได้อาศัยไปร้านค้า

แขบๆหีดถี  หยับแจ๊บหัวแล้วหล่าวนิ   แลท่าครูหมอเรื่องเพื่อนอี้ทำท่าๆๆเข้าแล้วหล่าวนิ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #534743 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 12:46:19 PM »

แกขยันมากทั้งผัวทั้งเมีย ขยันกรีดยางพารา

ซึ่งสมัยนั้นผลผลิตยางพาราแต่ละต้น ได้ไม่เกินถ้วยน้ำพริก

การจะกรีดยางให้ได้ผลผลิตยางแผ่นตากแห้งวันละ 30 - 40 กิโลนั่น...

จึงเป็นเรื่องที่ทำให้ผู้ได้ยินต้องอุทานออกมา

ยิ่งรู้ว่า คนที่ตัดยางได้ขนาดนั้น เป็นสองผัวเมียไม่มีคนอื่นช่วยยิ่งทึ่งใหญ่
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534744 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 01:03:02 PM »

นั่งดูหนังอยู่คนเดียว ... นายหนังจะฉายมั๊ยเนี่ย    เศร้า

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534745 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 01:05:30 PM »

อ้าว !!! นายหนังไปซะแล้ว ...  เศร้า

ลุงกันครับ

ขอบคุณครับ

เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ ท่านนายกระจง มีทั้ง "รูบิค" และ "รูเบิด - รูเปิด" ครับ    คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #534746 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 03:19:26 PM »

แกขยันมากทั้งผัวทั้งเมีย ขยันกรีดยางพารา

ซึ่งสมัยนั้นผลผลิตยางพาราแต่ละต้น ได้ไม่เกินถ้วยน้ำพริก

การจะกรีดยางให้ได้ผลผลิตยางแผ่นตากแห้งวันละ 30 - 40 กิโลนั่น...

จึงเป็นเรื่องที่ทำให้ผู้ได้ยินต้องอุทานออกมา

ยิ่งรู้ว่า คนที่ตัดยางได้ขนาดนั้น เป็นสองผัวเมียไม่มีคนอื่นช่วยยิ่งทึ่งใหญ่
ห้ายพิมพ์ยาวๆหีดถิ คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534747 เมื่อ: กันยายน 27, 2017, 09:45:00 PM »

อ้าว !!! นายหนังไปซะแล้ว ...  เศร้า

ลุงกันครับ

ขอบคุณครับ

เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ ท่านนายกระจง มีทั้ง "รูบิค" และ "รูเบิด - รูเปิด" ครับ    คิก คิก

ได้รับแล้วครับ แต่ขอเป็น พีดีเอฟไฟล์ มีไหมครับ เพราะผมอยู่ห่างสัญญาณ เปิดดูวีดีโอหรือโหลดไฟล์ภาพจะไม่ค่อยสมบูรณ์ครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #534748 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 12:17:47 PM »

ได้รับแล้วครับ แต่ขอเป็น พีดีเอฟไฟล์ มีไหมครับ เพราะผมอยู่ห่างสัญญาณ เปิดดูวีดีโอหรือโหลดไฟล์ภาพจะไม่ค่อยสมบูรณ์ครับ

ท่านนายกระจง ใช้วิธีดาวน์โหลดไฟล์มาเก็บไว้ก่อนซีครับ  ใช้ Youtube Downloader ง่ายดี อยากดูเมื่อไหร่ ค่อยเปิดดู    Grin

อืมมมม แต่กับ "รูเบิด และ รูเปิด"  ไม่ยักกะมีปัญหาในการดูแฮะ ...  คิก คิก

เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ  ได้วิธีการเล่นที่เป็นไฟล์ พีดีเอฟ มาเล่มนึงครับ  ไฟล์เล็ก ๆ โหลดเดี๋ยวเดียวก็เสร็จครับ    เยี่ยม

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #534749 เมื่อ: กันยายน 28, 2017, 01:49:31 PM »

ท่านนายกระจง ใช้วิธีดาวน์โหลดไฟล์มาเก็บไว้ก่อนซีครับ  ใช้ Youtube Downloader ง่ายดี อยากดูเมื่อไหร่ ค่อยเปิดดู    Grin

อืมมมม แต่กับ "รูเบิด และ รูเปิด"  ไม่ยักกะมีปัญหาในการดูแฮะ ...  คิก คิก

เช็คกล่องข้อความด้วยนะครับ  ได้วิธีการเล่นที่เป็นไฟล์ พีดีเอฟ มาเล่มนึงครับ  ไฟล์เล็ก ๆ โหลดเดี๋ยวเดียวก็เสร็จครับ    เยี่ยม

เรียนลุงกันที่เคารพครับ

ประเทศนี้ โปรแกรมดังกล่าวเล่นไม่ได้ครับ เขาบล็อคครับ ของฟรีไม่มีครับ  ฟังวิทยุออนไลน์ก็ไม่ได้ครับ โทรในเฟส ในไลน์ ก็ไม่ได้ครับ เก็บเงินหมดครับ

ขอบคุณครับ

หน้า: 1 ... 35647 35648 35649 [35650] 35651 35652 35653 ... 35790
  พิมพ์