เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน

<< < (106944/107369) > >>

นายกระจง:
อ้างจาก: จอยฮันเตอร์ ที่ กันยายน 22, 2017, 08:49:08 AM

เมื่อก่อน เลนินกับเหมา พวกเดียวกันเหรอครับ ???

ได้ครับลุงจอย   คนกินเหล้าขาว กินเหล้าสี กินเบียร์ กินไวน์ ยังนั่งโตีะเดียวกันได้เลยครับ

ขนาดในวงไฮโลพวกกินเหล้าพวกขาเล่นยังเข้ากันได้เลยครับ

Yut64:
อ้างจาก: นายกระจง ที่ กันยายน 23, 2017, 12:32:43 AM

อ้างจาก: จอยฮันเตอร์ ที่ กันยายน 22, 2017, 08:49:08 AM

เมื่อก่อน เลนินกับเหมา พวกเดียวกันเหรอครับ ???

ลัทธิเดียวกันพอช่วงหลังก็เริ่มแตกคอกัน รวมทั้งพวกสหายในไทยสายรัสเซียกะสายจีน ลามไปถึงคัมโบเดีย มีช่วงหนึ่งมีทั้งสายรัสเซีย/เวียตนาม สายจีน และ สายไทย(เขมรอิสระ) ในภายหลังสายจีน(เขมรแดง)ได้มาร่วมกับไทยรบเวียตนาม มันดีจัง

ได้ครับลุงจอย   คนกินเหล้าขาว กินเหล้าสี กินเบียร์ กินไวน์ ยังนั่งโตีะเดียวกันได้เลยครับ

ขนาดในวงไฮโลพวกกินเหล้าพวกขาเล่นยังเข้ากันได้เลยครับ

R2D2:
มีใครเล่นดนตรีบ้างคับ มีรูปมาฝากแน่ะ..

R2D2:
กินแกงมอบปูกั้นมั้ยคับ ? ถ้ามีปูนาสักครึ่งถัง ฉีกเอาแต่อกมาตำจนแหลก คั้นแบบกะทิจะได้น้ำปูข้น ๆ สีดำ ๆ มีเนื้อปู+มันปู ปนอยู่ ใส่เครื่องแกงคั่วลงไป ใส่กะทิ(บางคนไม่ใส่เขาว่ามีมันปูอยู่แล้ว) ตั้งไฟเคี่ยวให้น้ำเกือบงวด เอามาราดข้าวสวยกินร้อน ๆ กับผักสดสักถาด..อร่อย(  

จอยฮันเตอร์:
อ้างจาก: R2D2 ที่ กันยายน 23, 2017, 04:35:02 PM

กินแกงมอบปูกั้นมั้ยคับ ? ถ้ามีปูนาสักครึ่งถัง ฉีกเอาแต่อกมาตำจนแหลก คั้นแบบกะทิจะได้น้ำปูข้น ๆ สีดำ ๆ มีเนื้อปู+มันปู ปนอยู่ ใส่เครื่องแกงคั่วลงไป ใส่กะทิ(บางคนไม่ใส่เขาว่ามีมันปูอยู่แล้ว) ตั้งไฟเคี่ยวให้น้ำเกือบงวด เอามาราดข้าวสวยกินร้อน ๆ กับผักสดสักถาด..อร่อย( 

ห้ายเนือยแปรบ :D~

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว