เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน

<< < (106872/107369) > >>

R2D2:
คดียิงกลางแดด นายอนันต์ คลังจันทร์ อดีตรองนายก อบจ.นคร ฯ..ข่าวว่าว่ามือยิง(สไนเปอร์จาก นสร.)รับสารภาพในชั้นสอบสวน

GUNRUNNER:
ย้อนถึงหนังที่บอกว่า ทำเงินสูงสุดตลอดกลาล ซึ่งมีเรื่อง Star Wars ติดอันดับด้วยนั้น    ::002::

ตั้งแต่ที่ออกฉายภาคแรก ๆ ผมไม่ได้ดูเลยครับ  เพราะตอนนั้น ไปมองว่า เป็นหนังเด็ก

มีอยู่วันนึง ได้ไปนั่งดูที่บ้านเพื่อน จำไม่ได้แล้วครับว่า ภาคไหน ... อ้าว ... สนุกดีนี่นา

จากนั้นมา ก็เลยหาตามล่า ตามโหลด ได้มาทั้ง 7 ภาคเลยละครับ    8)

Southlander:
Star War ยุคเดียวกับ MadMax
แต่ผมชอบ MadMax มากกว่าแฮะ

GUNRUNNER:
อ้างจาก: Southlander ที่ มิถุนายน 30, 2017, 10:20:34 PM

สวัสดีครับท่านSouthlander       ::014::       ห่างหายกันไปนานเลยนะครับ

ตอนหนัง สงครามดาว ออกฉายนั้น  ผมกำลังทำงานอยู่ในที่กันดารนิดหน่อย  หลาย ๆ วัน หรืออาจจะถึง 15 วัน ถึงจะได้อ่านข่าวสาร

บ้านเมือง หรือ ข่าวบันเทิงอะไรบ้าง เลยคิดว่า หนังเรื่องนี้น่าจะเป็นหนังเด็ก ก็เพราะช่วงที่มีเกมนินเทนโดให้เล่นนั้น ก็ยังมีเกม Star wars

ให้เล่นด้วยครับ แต่ผมเล่นยังไงก็ไม่ผ่านเกม ได้แค่พา ลุ๊ค ผู้ย่ำฟ้า ฟันดาบเลเซอร์สู้ศัสตรูไม่กี่ฉากเองครับ พอได้ไปดูที่บ้านเพื่อนเมื่อหลายปี

ก่อน ถึงรู้ว่า มันสนุกดีครับ เลยหามาเก็บไว้จนครบชุด

ส่วน เจ้าแม๊กซ์บ้า ที่เป็นหนังรุ่นน้องสงครามดาวอยู่ 2 ปี ภาคแรก ๆ ก็สนุกสนานดีนะครับ สะสมไปเรื่อย ๆ แล้วก็สังเกตุว่า ตอนหลัง ชักเพี้ยน ๆ

ยังไงก็ไม่รู้   ::005::

นายกระจง:
อ้างจาก: GUNRUNNER ที่ กรกฎาคม 01, 2017, 11:06:09 AM

อ้างจาก: Southlander ที่ มิถุนายน 30, 2017, 10:20:34 PM

สวัสดีครับท่านSouthlander       ::014::       ห่างหายกันไปนานเลยนะครับ

ตอนหนัง สงครามดาว ออกฉายนั้น  ผมกำลังทำงานอยู่ในที่กันดารนิดหน่อย  หลาย ๆ วัน หรืออาจจะถึง 15 วัน ถึงจะได้อ่านข่าวสาร

บ้านเมือง หรือ ข่าวบันเทิงอะไรบ้าง เลยคิดว่า หนังเรื่องนี้น่าจะเป็นหนังเด็ก ก็เพราะช่วงที่มีเกมนินเทนโดให้เล่นนั้น ก็ยังมีเกม Star wars

ให้เล่นด้วยครับ แต่ผมเล่นยังไงก็ไม่ผ่านเกม ได้แค่พา ลุ๊ค ผู้ย่ำฟ้า ฟันดาบเลเซอร์สู้ศัสตรูไม่กี่ฉากเองครับ พอได้ไปดูที่บ้านเพื่อนเมื่อหลายปี

ก่อน ถึงรู้ว่า มันสนุกดีครับ เลยหามาเก็บไว้จนครบชุด

ส่วน เจ้าแม๊กซ์บ้า ที่เป็นหนังรุ่นน้องสงครามดาวอยู่ 2 ปี ภาคแรก ๆ ก็สนุกสนานดีนะครับ สะสมไปเรื่อย ๆ แล้วก็สังเกตุว่า ตอนหลัง ชักเพี้ยน ๆ

ยังไงก็ไม่รู้   ::005::

ลุงกันๆๆๆๆ ครับ

หนังสือที่รีเควสไป พอจะหาได้ไหมครับ มันเป็นงานสิปะนะครับ

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว