เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน

<< < (106423/107369) > >>

GUNRUNNER:
ฝนตกพรำ ๆ อากาศเย็นสบายกับอุณหภูมิ 26 องศา จิบกาแฟ     อ่านหนังสือเพลินดีครับ  ;D

อ่านสนุกดีครับ   ::002::  มีเมียแล้วก็อ่านได้ อยากมีเมียอีกก็อ่านดี  ไม่มีเมีย หรือ เมียไม่มี ก็อ่านโดยไม่ผิดกติกาครับ   ::005::

Pandanus:
อ้างจาก: Pandanus ที่ เมษายน 27, 2016, 01:30:47 AM

เขา เป็นอาสากู้ภัย ทั้งยังเป็นญาติกับผู้ก่อเหตุ และยังเป็นเพื่อนกับเมียผู้ก่อเหตุอันเป็นชนวนแห่งคดี

อาจจะงง ๆ สักหน่อย ....ผมเล่าสับสนไป แต่รับปากว่า อีกสองสามวัน หรือเร็วกว่านั้น

...ผมจะเล่าให้ละเอียดเข้าใจง่ายทีเดียว

แย้มไว้หน่อยว่า มันเป็นเรื่องอาเพทผิดสำแดง ความเชื่อเก่า ๆ ของคนสมัยก่อน

อาการผิดสำแดง ที่คนแก่ ๆ เรียกมันว่า "ครึน".....!!

ได้เวลาแล้ว หลังจากเปิดเพลงมาร์ช แล้วเราก็จะเริ่มฉายหนังตัวอย่าง....

Pandanus:
ไอ้เถือก ผมชอบชื่อนี้เป็นพิเศษ ไม่รู้ทำไม

ผมใช้เป็นชื่อตัวละครในหนังฉายหลาย ๆ เรื่องจากค่ายแพนด้าฟิล์ม

ไอ้เถือกคนนี้ เป็นคนไร้บทบาท เป็นลูกชายของบ้านฐานะไม่รวยนัก ในจำนวนพี่น้องห้า หรือหกคน

อายุอ่อนกว่าผมสักห้าหกปี ร่ำเรียนได้สัก มัธยมต้น แล้วก็ออกมากรีดยาง เลี้ยงวัวไปตามเรื่อง

ไม่มีปากมีเสียง ไม่มีผลงานทั้งด้านดีด้านร้าย ไม่มีตะกวดอะไรสักอย่างที่ควรจดจำ

......

แต่เรื่องนี้ แกเป็นตัวเอก

นายกระจง:
อ้างจาก: Pandanus ที่ เมษายน 30, 2016, 09:32:32 PM

อ้างจาก: Pandanus ที่ เมษายน 27, 2016, 01:30:47 AM

เขา เป็นอาสากู้ภัย ทั้งยังเป็นญาติกับผู้ก่อเหตุ และยังเป็นเพื่อนกับเมียผู้ก่อเหตุอันเป็นชนวนแห่งคดี

อาจจะงง ๆ สักหน่อย ....ผมเล่าสับสนไป แต่รับปากว่า อีกสองสามวัน หรือเร็วกว่านั้น

...ผมจะเล่าให้ละเอียดเข้าใจง่ายทีเดียว

แย้มไว้หน่อยว่า มันเป็นเรื่องอาเพทผิดสำแดง ความเชื่อเก่า ๆ ของคนสมัยก่อน

อาการผิดสำแดง ที่คนแก่ ๆ เรียกมันว่า "ครึน".....!!

ได้เวลาแล้ว หลังจากเปิดเพลงมาร์ช แล้วเราก็จะเริ่มฉายหนังตัวอย่าง....

รออ่านครับ

GUNRUNNER:
อูยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ดีใจจัง ที่ยังไม่ได้ลงชื่อออก   ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว