๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 01:14:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35436 35437 35438 [35439] 35440 35441 35442 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816178 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531570 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 11:12:08 AM »

เพลี้ยกระสอบ อ้อโจรนี่เอง..ต้องไปหยบแลมั่งเผื่อมีเพลี้ยพ่วงข้าง คิก คิก

ยังมั่งหม้ายครับปร้านั้น

แถวระนองนิยมใช้รถมอไซค์พ่วงข้างครับ... Grin

ครับ เมื่อก่อนแถวควนวังหมูกควายที่ไปตัดยาง ยังเพลี้ยกระสอบขับรถเครื่องคอยลงตามสวนยางที่ตัดยางทำขี้ เจ้าของสวนจับได้ ให้คืนของกลางแล้วทำการเผารถเครื่องทิ้งครับ

แต่เพลี้ยที่ลงสวนปาล์มนี่แลท่าต้องหาหลักฐานให้ชับเพราะสวนดันไปอยู่แถวคนที่เราไม่สนิทเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #531571 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 11:18:28 AM »

เมื่อส่งข้อความทางหลังไมค์..จะแนบรูปไปด้วยนี่แนบอย่างไรเอ่ย ? (เห็นเมนูใส่แฟลช,ใส่รูป,ใส่ลิงค์ แต่แนบไม่เป็น รูปที่จะแนบอยู่บน desktop)..โปรดชี้แนะหน่อยคับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531572 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 11:19:39 AM »

เมื่อส่งข้อความทางหลังไมค์..จะแนบรูปไปด้วยนี่แนบอย่างไรเอ่ย ? (เห็นเมนูใส่แฟลช,ใส่รูป,ใส่ลิงค์ แต่แนบไม่เป็น)..โปรดชี้แนะหน่อยคับ

ฝากรูปกับทางเวปรับฝากรูปแล้วก๊อปลิงค์มาเหมือนที่โพสในกระทู้นี่แหละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #531573 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 11:34:07 AM »

เมื่อส่งข้อความทางหลังไมค์..จะแนบรูปไปด้วยนี่แนบอย่างไรเอ่ย ? (เห็นเมนูใส่แฟลช,ใส่รูป,ใส่ลิงค์ แต่แนบไม่เป็น)..โปรดชี้แนะหน่อยคับ

ฝากรูปกับทางเวปรับฝากรูปแล้วก๊อปลิงค์มาเหมือนที่โพสในกระทู้นี่แหละครับ

ง่ายสุดก็เอารูปขึ้นเฟสบุ๊ค แต่ไม่แชร์ ก็อบลิงค์มาวางแทน
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #531574 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 12:04:02 PM »

วันก่อนท่านแนะนำเว็บฝากรูป MX7 ผมลองฝากรูปแมว(ห้องภาพ อวป-คนชอบแมว)ได้สำเร็จคับ..วันนี้ฝากรูปไม่สำเร็จซะแล้ว..ขอรายละเอียดอีกทีคับ..ได้โปรด 
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #531575 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 12:35:29 PM »

ถึงโรงบาลแปดโมงครึ่ง ตรวจ - รับยาเสร็จ สิบเอ็ดโมงฝ่า ๆ แวะซื้อโน่น ซื้อนี่ คุยคนนั้น คุยคนนี้  คิก คิก

คุณหมอบอกว่า คุณลุง ระวังเรื่องเบาหวานหน่อยนะครับ ดูแลสุขภาพและอาหารให้ดี อีกสองเดือนนัดมาเจาะเลือดตรวจเบาหวานอีกครับ  อ๋อย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #531576 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 01:40:16 PM »

อิจฉาสุขภาพลุง Guns.ฮะ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531577 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 02:04:50 PM »

วันก่อนท่านแนะนำเว็บฝากรูป MX7 ผมลองฝากรูปแมว(ห้องภาพ อวป-คนชอบแมว)ได้สำเร็จคับ..วันนี้ฝากรูปไม่สำเร็จซะแล้ว..ขอรายละเอียดอีกทีคับ..ได้โปรด 

พี่ครับลองฝากที่นี่ดูครับ

http://www.uppic.com/

R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #531578 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 02:53:01 PM »

ขรอบพระครุณคับ..ฝากสำเร็จแล้วคับ ที่ MX7 เจ้าเก่านั่นแหละ..(ที่ฝากตอนแรกไม่สำเร็จเพราะผมเข้าด้วยกูเกิ้ลเวอร์ชั่นเก่า..พอเปลี่ยนมาเข้าด้วยกูเกิ้ล Chrome..ก็โอเค.)..ขอบเท่าด้ามใจ..นะคับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531579 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 02:59:01 PM »

ขรอบพระครุณคับ..ฝากสำเร็จแล้วคับ ที่ MX7 เจ้าเก่านั่นแหละ..(ที่ฝากตอนแรกไม่สำเร็จเพราะผมเข้าด้วยกูเกิ้ลเวอร์ชั่นเก่า..พอเปลี่ยนมาเข้าด้วยกูเกิ้ล Chrome..ก็โอเค.)..ขอบเท่าด้ามใจ..นะคับ

ครับพี่  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2016, 03:25:49 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531580 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 03:26:04 PM »

อันดับแรกหาซื้อเครื่องมือทางการเกษตรก่อนครับ แลๆแล้วหนักหวาซื้อปืนหล่าวนิครับ เห็นไหรอยากซื้อไปทั้งเพนิครับ

เครื่องมือเกษตรเท่าที่จำเป็นสำหรับสวนปาล์ม ผมว่ามีไม่กี่อย่างครับ หลักๆก็ เคียวกับเสียมแทงปาล์ม (อันนี้ถ้าจ้างแทงอาจไม่จำเป็นต้องมี)

แต่ถ้ามีติดไว้ก็จะดีมาก เพราะบางทีมีงานเล็กๆ เช่นแต่งทาง แทงทางห้อย สักสี่ห้าต้น จะได้ทำเอง ไม่ต้องไปง้อเพื่อน ราคาไม่เกิน 4000

เครื่องตัดหญ้า เอาแบบสะพายไหล่ให้ดีก็เอาของแท้ โรบิ้น มากิต้าไปเลยครับ 8-9 พัน พยายามให้เป็นสองจังหวะครับ

เครื่องสี่จังหวะ ผมว่าแรงน้อยไปหน่อยสำหรับตัดหญ้าในสวนปาล์ม จุกจิกต้องคอยเช็คน้ำมันเครื่องทุกครั้งที่ใช้ เสียทีซ่อมยากกว่าสองจังหวะ

อะไหล่ยังแพงอยู่และหายากกว่าเครื่องสองจังหวะ ถ้าสวนไม่กี่ไร่แบบของน้าจง ตัดเองคนเดียวตัดเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ไม่กี่วันก็เสร็จ

เครื่องพ่นยา อันนี้ไม่จำเป็นเท่าไหร่ เพราะสวนปาล์มไม่จำเป็นต้องฉีดหญ้า แต่ถ้ามีไว้ก็ยังพอใช้ประโยชน์เวลาจะพ่น ยาบำรุง ปุ๋ยน้ำ

รถเข็นล้อจักรยาน ไม่ก็รถพ่วงข้าง อันนี้เอาไว้ขนปุ๋ย ขนเครื่องมือ หรือแม้กระทั่งขนปาล์มหากรถยนต์เข้าไม่ได้ ถ้ามีไว้ซักคัน จะสะดวกมาก

ลูกพ่วงชับๆ แบบม้ายหลังคา ราคาไม่เกินหมื่นพร้อมติดตั้ง

ที่เหลือก็พวก เครื่องมือพื้นฐาน จอบ เสียม มีด พร้า ครับ

ขอบคุณครับพี่

เหล็กแทงยังแล้ว เครื่องตัดหญ้าจ้างเขาถาง เหลือรถพ่วงข้างกำลังรอรถจากพวกทำเบี้ยดอกยึดมาครับ 

เจออีกปัญหาสวนนึงอยู่ไกลจากบ้าน เพลี้ยกระสอบลงแลท่าเพราะได้น้อยมากครับ

ว่างๆลองเข้าไปแลครับช่วงปาล์มใกล้ๆสุก แลว่ามีรอยแทงใหม่ๆหรือเปล่า ปาล์มเตี้ยดูง่าย

ถ้ามีก็ใช่ เพลี้ยกระสอบแน่ แก้ด้วยการผูกมิตรเพื่อนบ้านใกล้ๆสวน ให้ช่วยเป็นหูเป็นตาให้

ถ้าเพื่อนบ้านเป็นเพลี้ยเสียเอง ก็แก้กับ .308 นั่นแหละ หาที่ซ้อมในสวนแบ็คสต๊อปดีๆ แล้วลั่นสักแพ๊งสองแพ๊ง น่าจะขยาดกันบ้าง

กำลังใจมาเพียบครับตัดปาล์มรอบนี้หลังจากครั้งแรกที่ตัดได้เบี้ยแค่แปดร้อย จ่ายค่าท่อมค่าน้ำทีมงานก็ไม่พอ แต่รอบนี้ได้พอช่วยค่าผ่อนสวนแล้วครับ

ผบ. ดีใจมากมายเห็นว่าอี้หารถพ่วงข้างให้ได้ก่อนรอบหน้าครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #531581 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 03:34:00 PM »

อิจฉาสุขภาพลุง Guns.ฮะ

อิจฉาอะไรกันครับท่านpoethipus   อ๋อย   Glucose วันนี้วัดได้ 107 จากค่าปกติ 70 - 120 mg% คุณหมอบอกว่า เข้ากลุ่มเสี่ยงแล้ว  เศร้า

นี่ขนาดเป็นคนที่ไม่ชอบกินหวานนะครับ   Huh

ว่าแล้ว ก็ชงกาแควใส่น้ำตาลไม่ถึงช้อนมากิน          ต่อไป สงสัย คงกินไม่ต้องใส่น้ำตาลละ   บู่

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
R2D2
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #531582 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 04:17:33 PM »

ว่างๆลองเข้าไปแลครับช่วงปาล์มใกล้ๆสุก แลว่ามีรอยแทงใหม่ๆหรือเปล่า ปาล์มเตี้ยดูง่ายถ้ามีก็ใช่ เพลี้ยกระสอบแน่ แก้ด้วยการผูกมิตรเพื่อนบ้านใกล้ๆสวน ให้ช่วยเป็นหูเป็นตาให้ถ้าเพื่อนบ้านเป็นเพลี้ยเสียเอง ก็แก้กับ .308 นั่นแหละ หาที่ซ้อมในสวนแบ็คสต๊อปดีๆ แล้วลั่นสักแพ๊งสองแพ๊ง น่าจะขยาดกันบ้าง
-โห..ดูแนะนำเข้า ใช้ปืนกำจัดเพลี้ยกระสอบ
- ถ้ามีโอกาสช่วยเล็งที่เสื้อสูบนะคับ ผมสงสัยมานานว่าลูกแรง ๆ อย่าง 308 นี่ทำลายเสื้อสูบรถได้ไหม ?  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2016, 04:19:28 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
Pachara
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #531583 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 04:35:00 PM »

ว่างๆลองเข้าไปแลครับช่วงปาล์มใกล้ๆสุก แลว่ามีรอยแทงใหม่ๆหรือเปล่า ปาล์มเตี้ยดูง่ายถ้ามีก็ใช่ เพลี้ยกระสอบแน่ แก้ด้วยการผูกมิตรเพื่อนบ้านใกล้ๆสวน ให้ช่วยเป็นหูเป็นตาให้ถ้าเพื่อนบ้านเป็นเพลี้ยเสียเอง ก็แก้กับ .308 นั่นแหละ หาที่ซ้อมในสวนแบ็คสต๊อปดีๆ แล้วลั่นสักแพ๊งสองแพ๊ง น่าจะขยาดกันบ้าง
-โห..ดูแนะนำเข้า ใช้ปืนกำจัดเพลี้ยกระสอบ
- ถ้ามีโอกาสช่วยเล็งที่เสื้อสูบนะคับ ผมสงสัยมานานว่าลูกแรง ๆ อย่าง 308 นี่ทำลายเสื้อสูบรถได้ไหม ? 

ถ้ายกเครื่องออกมาตั้งแล้วยิงใส่เสื้อสูบตรงๆเลย ผมว่าไม่เหลือครับ แต่ถ้าเครื่องยังอยู่ในรถ คิดว่ากว่าลูกปืนจะไปถึงเสื้อสูบ มันคงเจาะอย่างอื่นมาจนหมดแรงหรือไม่ก็

แตกไปเสียก่อนครับ ไหว้
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #531584 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 04:37:20 PM »

ผมว่าไม่น่าเหลือนะครับ รางรถไฟยังทะลุเลยครับ ในหนังสือ อวป. ผู้การสุพินท์เคยทดสอบแล้ว สยบตำนาน .๓๕๗ ยิงรางรถไฟนะครับ ปรากฎว่าไม่เข้า ต้องไรเฟิ้ลครับ ทะลุเหมือนเจาะกระดาษเลยครับ

หน้า: 1 ... 35436 35437 35438 [35439] 35440 35441 35442 ... 35790
  พิมพ์