เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน

<< < (105964/107369) > >>

Pandanus:
อ้างจาก: นายกระจง ที่ พฤศจิกายน 28, 2015, 08:02:43 AM

อ้างจาก: Pandanus ที่ พฤศจิกายน 27, 2015, 11:30:55 PM

อ้างจาก: นายกระจง ที่ พฤศจิกายน 27, 2015, 08:05:19 PM

หาต้นจากไหนได้นิ หมากที่ไว้กินนั้นครับ อี้หาไปไว้ปลูกสักหีดครับ เห็นเขาว่าหมากขาดแคลนหวางนี่ครับ

ที่มากๆ ปลูกเข้าแลสักพันต้นสองพันต้นต่ะ ดีหวาเอาตางค์ไปให้เพื่อนยืมปลิ้นครัน

แล้วของพวกนี้ ปลูกทิ้งปลูกขว้างยังได้กิน ลองใส่ปุ๋ยใส่เกลือเข้าแลต่ะ ดกครักๆ

อ้อ อีกขนาน อยากให้ลอง  ม่วงเบาครับ...ศึกษาดู โลหกเจ็ดบาทก็รวยกะดือปลิ้น ถ้ามีสักสามสี่ไร่

กาหยูเก็บยอด ราคาไม่เคยตก  ยอดชะอมอีกอย่างด้วย

แถวบ้านเราพอปลูกลูกม่วง พอหยับเป็นลุกต้นมันมักจะโถกแมงไหรโฉ้ไชต้นตายหมดครับ ไม่ทราบว่าแก้ไขพรือครับอาจารย์

ไอ้โม่คร้บ ผมไม่รู้วิธีแก้

GUNRUNNER:
อ้างจาก: Pandanus ที่ พฤศจิกายน 28, 2015, 12:04:01 PM

::014::  รับครับ

นายกระจง:
อ้างจาก: Pandanus ที่ พฤศจิกายน 28, 2015, 12:09:06 PM

อ้างจาก: นายกระจง ที่ พฤศจิกายน 28, 2015, 08:02:43 AM

อ้างจาก: Pandanus ที่ พฤศจิกายน 27, 2015, 11:30:55 PM

อ้างจาก: นายกระจง ที่ พฤศจิกายน 27, 2015, 08:05:19 PM

หาต้นจากไหนได้นิ หมากที่ไว้กินนั้นครับ อี้หาไปไว้ปลูกสักหีดครับ เห็นเขาว่าหมากขาดแคลนหวางนี่ครับ

ที่มากๆ ปลูกเข้าแลสักพันต้นสองพันต้นต่ะ ดีหวาเอาตางค์ไปให้เพื่อนยืมปลิ้นครัน

แล้วของพวกนี้ ปลูกทิ้งปลูกขว้างยังได้กิน ลองใส่ปุ๋ยใส่เกลือเข้าแลต่ะ ดกครักๆ

อ้อ อีกขนาน อยากให้ลอง  ม่วงเบาครับ...ศึกษาดู โลหกเจ็ดบาทก็รวยกะดือปลิ้น ถ้ามีสักสามสี่ไร่

กาหยูเก็บยอด ราคาไม่เคยตก  ยอดชะอมอีกอย่างด้วย

แถวบ้านเราพอปลูกลูกม่วง พอหยับเป็นลุกต้นมันมักจะโถกแมงไหรโฉ้ไชต้นตายหมดครับ ไม่ทราบว่าแก้ไขพรือครับอาจารย์

ไอ้โม่คร้บ ผมไม่รู้วิธีแก้

ครับก็ต้องลองดูครับ ตอนนี้สั่งให้เพื่อนไปสืบราคาต้นเพาะชำของม่วงเบาบ้านท่าเสา สิงหนครให้แล้วครับ พร้อมกับตะเคียนทอง ตาลตะโหนด หมาก ด้วยครับ ทุกกันให้รถหักสักทีครับ

GUNRUNNER:

ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์ครับ  ;D

นายกระจง:

สติ๊กเกอร์สามมิติลายใหม่ เลขทะเบียน 1665 มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ เสี่ยงโชคกันได้เลยครับพี่น้อง
เครดิตภาพ A Vulcan Prasang

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว