๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:52:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35129 35130 35131 [35132] 35133 35134 35135 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25813371 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #526965 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 09:43:42 PM »

จริงครับ..   บู่ บู่

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526966 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 10:25:45 PM »

พรุ่งนี้ ไปโรงบาลอีกครับ ไปใส่ฟันปลอม                         
ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์เพิื่อน ๆ ทุกท่านครับ                           

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #526967 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 08:44:14 AM »

แบร่ แบร่ แบร่
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526968 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 09:52:30 AM »

หึ หึ ลองกระดิ่งเล็ก ๆ เสียงกังวาน ๆ หน่อยมั๊ยครับ

ยังวิธีนี้ไม่ลองทีครับ เพราะว่ามีบ้านข้างๆอีกหลังแต่เขามีที่กว้าง แล้วก็ไม่ได้ทำคอกแบบนี้ เขาเลี้ยงปล่อย หมาเขาไม่เคยส่งกลิ่นขี้ไปบ้านข้างๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526969 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 09:54:29 AM »

http://manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9580000087549

จริงๆผิดกฎหมายทั้งประเทศ ก่อสร้างเค้าให้ถอยจากกลางถนน6เมตร คือเหลือที่2-3เมตรไว้จอดรถ แต่ก็ต่อเติมมาชนฟุตบาทกันหมด  จริงต้องรื้อทั้งประเทศ กี่สิบล้านหลังก้ต้องรื้อ บังคับใช้กฎหมายสิ!  ฟ้องใครดีวะ ละเว้นการปฎิบัตหน้าที่ม.157  ยี๊ คิก คิก

ยึดทางเท้าเลย   หรอยจริง   อ๋อย

แปลกนะคนเรา อยากได้พื้นที่กว้างๆ แต่ไปซื้อที่แคบๆ

ผมยังอาคารพาณิชย์ห้องหนึ่ง ตอนนี้มีปัญหากับบ้านข้างๆครับ เขาเปิดร้าน แต่ไม่ได้อยู่อาศัยนะ เขาเลี้ยงหมาสร้างคอกหมาหลังบ้านแล้วกลิ่นขี้หมาเหม็นตลบอบอวนเข้ามาในบ้านผมครับ ไม่รู้อี้ทำพรือครับ ตอนแรกๆก็ทำความสะอาดดี ไม่มีกลิ่น ตอนหลังๆนี่กลิ่นสร้างความรำคาญให้ผมมากครับ เปิดเข้าบ้านนี่กลิ่นแตะจมูกเลยครับ

ไม่ทราบว่าจะแก้ปัญหาพรือดีครับ

เล่นกะคนหน้าด้าน ลำบากครับ...กรูหน้าด้านซะอย่าง...

แถวบ้านผมก้ายังอยู่หลังนึงกัน...ห้องแถวเดียวกัน แต่ห่างไปสี่ห้อง
มันเลี้ยงหมาไว้พื้นที่หลังบ้าน....ห้าหกตัว...
เสียงเห่ากระโชกกันระงม...มันเห่าทีเดียวพร้อม ๆ กัน (ไม่รู้เห่าหาพ่อมันที่ไหน)
แถม ขรี้ เยี่ยว ส่งกลิ่นรบกวนข้างบ้าน จนทนแทบไม่ไหว
ทำหนังสือร้องเรียนไปทางเทศบาล... ทางเทศบาลเค้าก็ดี มาเคาะประตูเรียกบ้านหมา
บอกให้ปรับปรุง....  แต่สุดท้าย บ้านหมานั่น มันก็ไม่ทำอะไร

เป็นถึงครูบาอาจารย์(ทั้งผัวทั้งเมีย) แต่สำนึกไม่มี...
หน้าด้าน ทำมึนไปงั้นแหละ

เสียงหมาเห่าระงม กลิ่นขี้หมา เยี่ยวหมา ก็รบกวนชาวบ้านอยู่ต่อไป

เหมือนข้างบ้านผมเลย เป็นครูอยู่ด้วยกัน งานนี้ต้องลองวิธีของอาจารย์แล้วครับ กระดิ่งแบบไหนดีที่สุดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pisal_rn
Sr. Member

คะแนน 204

« ตอบ #526970 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:06:31 AM »

หึ หึ ลองกระดิ่งเล็ก ๆ เสียงกังวาน ๆ หน่อยมั๊ยครับ

ยังวิธีนี้ไม่ลองทีครับ เพราะว่ามีบ้านข้างๆอีกหลังแต่เขามีที่กว้าง แล้วก็ไม่ได้ทำคอกแบบนี้ เขาเลี้ยงปล่อย หมาเขาไม่เคยส่งกลิ่นขี้ไปบ้านข้างๆครับ

เสียงกระดิ่ง ระฆัง  ทำให้หมาหอนนะน้าจง    Grin
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526971 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:10:47 AM »

เพื่อนส่งมาให้ที่ไลน์ครับ

จับปรับ 2 พัน ! คนแขวนแม่กุญแจ สะพานข้ามคลองกลางกรุง

โลกออนไลน์ฮือฮา! มือดีแอบคล้องกุญแจรัก บนสะพานข้ามคลองผดุงกรุงเกษม ขณะที่ผู้อำนวยการเขตปทุมวัน สั่งตัดออกหมดแล้ว

ยันฝ่าฝืนโดนปรับ 2 พัน

เมื่อวันที่ 4 ส.ค. เฟซบุ๊กแฟนเพจ กูจะไม่ยอมเห็นรูปนี้คนเดียวแน่ๆ ได้เผยแพร่ภาพสุดฮือฮา โดยเป็นสะพานข้ามคลองผดุงกรุงเกษม

แห่งหนึ่ง มีแม่กุญแจคล้องไว้กับสะพานจำนวนมาก ราวกับเป็นหอคอยโซลทาวเวอร์ เกาหลีใต้ หรือสะพานปงเดซาร์ กลางกรุงปารีส

ท่ามกลางเสียงวิพากษ์วิจารณ์ทั้ง 2 ด้าน

ทางด้าน นายสิทธิชัย ท้วมสกนธ์ ผู้อำนวยการเขตปทุมวัน เปิดเผยกับสายตรวจโซเชียลว่า จุดที่มีการคล้องกุญแจกันคือสะพาน

ข้ามคลองผดุงกรุงเกษม ย่านหัวลำโพง เบื้องต้นได้สั่งเทศกิจไปตัดแม่กุญแจออกหมดแล้ว พร้อมทั้งเตรียมจัดทำป้ายประชาสัมพันธ์

ทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษติดไว้ในพื้นที่ดังกล่าว

ทั้งนี้การกระทำดังกล่าว มีความผิดตามพระราชบัญญัติรักษาความสะอาด พ.ศ.2535 ตามมาตรา 39 ที่ระบุไว้ว่า ห้ามมิให้ผู้ใดติดตั้ง

ตาก วาง หรือแขวนสิ่งใด ๆ ในที่สาธารณะ ปรับไม่เกิน 2,000 บาท

Cr:ไทยรัฐออนไลน์

ไอ้พวกบ้าเห่อตามก้นเมืองนอก    แบร่   ที่เรื่องภาษา  ไม่เห็นมันบ้า ที่จะหัดพูดตามก้นเค้าบ้างเลย ...  บู่

ผมเก่งภาษาญี่ปุ่นกับภาษาอังกฤษนะครับ ดูทุกครั้งที่ว่างงานครับ

Oh yeh   Oh yeh

คิมูจี๊ ๆๆๆ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526972 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:12:35 AM »

รีบซะ ว่าจะไปโรงบาล มาดูอีกที อ้าว หมอนัดบ่ายโมง           

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526973 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:14:27 AM »

จับปรับ 2 พัน ! คนแขวนแม่กุญแจ สะพานข้ามคลองกลางกรุง

ไอ้พวกบ้าเห่อตามก้นเมืองนอก    แบร่   ที่เรื่องภาษา  ไม่เห็นมันบ้า ที่จะหัดพูดตามก้นเค้าบ้างเลย ...  บู่

ผมเก่งภาษาญี่ปุ่นกับภาษาอังกฤษนะครับ ดูทุกครั้งที่ว่างงานครับ

Oh yeh   Oh yeh

คิมูจี๊ ๆๆๆ

ไม่ทราบว่า  ได้แต่ภาษาอย่างเดียว หรือว่า ได้แอ๊คติ้งมาด้วยครับ   คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526974 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:18:35 AM »

เสียงกระดิ่ง ระฆัง  ทำให้หมาหอนนะน้าจง    Grin

รบกวนลุงไพศาลช่วยหาแล้วส่งมาให้ผมทดลองด้วยเถอะครับ ส่วนเรื่องเสียงนั้นบ้านนั้นผมไม่ได้อยู่นักครับ ไว้อยู่ตอนวันหยุดครับ แต่ตอนนี้แทบเปิดประตูบ้านไม่ได้เลยครับ เข้านั่งในบ้านไม่ได้เลยครับ ให้หมามันหอนแหละดีแล้ว บ้านแถวนั้นได้รำคาญกันถ้วนหน้า แล้วเดี๋ยวต้องมีคนไปร้องเรียนกับเทศบาลเองแหละครับ

ว่าแต่ตอนติดนี่เราต้องติดชั้นไหนครับ เป็นอาคารสามชั้น ผมกะว่าติดทั้งชั้นสองและชั้นสาม ที่ระเบียงยื่นออกมา จะได้รับลมเต็มๆครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526975 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:20:51 AM »

ไอ้พวกบ้าเห่อตามก้นเมืองนอก    แบร่   ที่เรื่องภาษา  ไม่เห็นมันบ้า ที่จะหัดพูดตามก้นเค้าบ้างเลย ...  บู่

คิมูจี๊ ๆๆๆ

ไม่ทราบว่า  ได้แต่ภาษาอย่างเดียว หรือว่า ได้แอ๊คติ้งมาด้วยครับ   คิก คิก

ได้แต่ภาษาครับ แอ๊คติ้งไม่ไหว ญี่ปุ่นก้กว่าจะเข้าเรื่องลูบไล้โลมเลยอยู่นั่นแหละ ด้านฝรั่งก็โหดเกิ๊น มาถึงไม่พูดพร่ำทำเพลง แทงลูกเดียว

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #526976 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:23:21 AM »

ยังอยู่ครับพี่น้อง..

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526977 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:29:33 AM »

นานมากแล้ว  เคยลองประกอบพวกวงจรอ๊อสซิลเลเตอร์ ที่กำเนิดเสียงที่ความถี่ที่สูงมาก ๆ  ลองทำน่าจะร่วม 10 วงจร

ไอ้ที่ใช้ได้ก็มีนะครับ ลองไปยืนข้าง ๆ บ้าน แล้วก็ค่อย ๆ ปรับวอลลุ่มเพื่อให้เกิดความถี่ต่าง ๆ กัน หมาข้างบ้าน ส่งเสียงหอน

กันลั่นเลยละครับ  ขำก๊าก  เจ้าของออกมายืนดุ ... เห่าหอนอะไรกันหนักหนาวะ  คิก คิก

แต่ตอนนั้น มีอาวุธแค่มิเตอร์ - หัวแร้งกับไขควง  ไม่มีสโคปอะไรใช้กับเค้าครับ อุปกรณ์ก็หาพวกทีอาร์ อาร์ ซี ตามลิ้นชัก

ยังไม่มีอุปกรณ์ไฮบริดแพร่หลายนัก  วงจรก็ไม่เสถียร  พอถ่านอ่อน ความถี่ก็เปลี่ยนไป แค่ทำเล่นสนุก ๆ ครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526978 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:30:42 AM »

คิมูจี๊ ๆๆๆ

ได้แต่ภาษาครับ แอ๊คติ้งไม่ไหว ญี่ปุ่นก้กว่าจะเข้าเรื่องลูบไล้โลมเลยอยู่นั่นแหละ ด้านฝรั่งก็โหดเกิ๊น มาถึงไม่พูดพร่ำทำเพลง แทงลูกเดียว

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526979 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 10:34:06 AM »

เสียงกระดิ่ง ระฆัง  ทำให้หมาหอนนะน้าจง    Grin

รบกวนลุงไพศาลช่วยหาแล้วส่งมาให้ผมทดลองด้วยเถอะครับ ส่วนเรื่องเสียงนั้นบ้านนั้นผมไม่ได้อยู่นักครับ ไว้อยู่ตอนวันหยุดครับ แต่ตอนนี้แทบเปิดประตูบ้านไม่ได้เลยครับ เข้านั่งในบ้านไม่ได้เลยครับ ให้หมามันหอนแหละดีแล้ว บ้านแถวนั้นได้รำคาญกันถ้วนหน้า แล้วเดี๋ยวต้องมีคนไปร้องเรียนกับเทศบาลเองแหละครับ

ว่าแต่ตอนติดนี่เราต้องติดชั้นไหนครับ เป็นอาคารสามชั้น ผมกะว่าติดทั้งชั้นสองและชั้นสาม ที่ระเบียงยื่นออกมา จะได้รับลมเต็มๆครับ

ลุงไพศาลครับ ไม่ต้องหามาแล้วนะครับ ผมหาร้านที่ขายในประเทศซรังเจอแล้วครับ ร้านใหญ่ อยู่ข้างเปรวจีน ถนนกันตัง ทางไปบางรัก ด้านขวามืออยู่ติดกับสมาคมฮกเกี้ยนครับ เป็นร้านใหญ่ที่สุดในประเทศซรังครับ

หน้า: 1 ... 35129 35130 35131 [35132] 35133 35134 35135 ... 35790
  พิมพ์