๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:43:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35121 35122 35123 [35124] 35125 35126 35127 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25814177 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526845 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 07:36:25 PM »

พี่ๆครับ

มีข่าวว่าใครในทีมงานด้ามขวานอี้ขายปืนลูกโม่ .๓๘ ลำกล้องสั้นๆบ้างไหมครับ  อยากได้นะครับ ตั้งแต่อกหักจากของพี่หรอยผมยังหาใหม่ไม่ได้ทีครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ น้าจงอี่ถามว่าได้ใส้เกียงแล้วม่ายครับ  .38 ยังอยู่ครับ น้าจงหลบถึงเรินเมื่อไหร่ค่อยพาเกียงมาแล้วมาแล .38ก็ได้ครับ......

เฮ... ได้สมใจน้าหนองแระทีนี้...

เซ้อปูน  แถมไส้เกียงฟรี ครึ่งโหล   Grin Grin

ใส้เกียงครึ่งโหล ไม่ทันได้จุดติด หมดแล้วครับ

ผมว่าไปหาเทียนไขมาจุดเหอะครับถ้างั้น.... บู่ บู่
เกียงก้าซัดทุ่มไป

ทุ่มซัยหล่าวละครับ ไว้ปลูกดอกคุณนายตื่นสายได้ครับยังที่แขวนเรี่ยมเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526846 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 07:44:03 PM »

พี่ๆครับ

มีข่าวว่าใครในทีมงานด้ามขวานอี้ขายปืนลูกโม่ .๓๘ ลำกล้องสั้นๆบ้างไหมครับ  อยากได้นะครับ ตั้งแต่อกหักจากของพี่หรอยผมยังหาใหม่ไม่ได้ทีครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ น้าจงอี่ถามว่าได้ใส้เกียงแล้วม่ายครับ  .38 ยังอยู่ครับ น้าจงหลบถึงเรินเมื่อไหร่ค่อยพาเกียงมาแล้วมาแล .38ก็ได้ครับ......

กี่นิ้วแล้วครับ รูปยังอยู่ไหมครับ ลงมายั่วน้ำลายอีกสักนิดต๊ะครับ

สวัสดีครับ น้าจง ยังรูปเดียวนี่แหละ หากินได้หลอด......อิ อิ

แสดงว่าได้ตัวใหม่มาประจำการแล้วหรือครับ ถึงจะปล่อยตัวนี้ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #526847 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 08:50:41 PM »

สวัสดีครับ น้าจงอี่ถามว่าได้ใส้เกียงแล้วม่ายครับ  .38 ยังอยู่ครับ น้าจงหลบถึงเรินเมื่อไหร่ค่อยพาเกียงมาแล้วมาแล .38ก็ได้ครับ......

แสดงว่าได้ตัวใหม่มาประจำการแล้วหรือครับ ถึงจะปล่อยตัวนี้ครับ
ม๊ายยย... พี่หรอยแกพามาให้แลเฉย ๆ น่ะครับ...

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526848 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 09:39:27 PM »

หาได้ที่ไหนนิ...น่าซื้อหามาให้ลุงกัน... Grin Grin
หากคุณป้ามาเห็น..ยิ่งมาเห็นจากทางด้านหลัง
เวลาลุงกันยกแก้วซด...นึกว่าลุงกันจะยิงตัวตัย  คิก คิก

ป้าแกคงหยบเงียบอยู่หลังประตูแหละครับ.... คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526849 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 09:58:55 PM »

ผมก็แปลกใจในหลักสูตรการสอน ไม่ได้เน้นเรื่องภาษาสากลมากนัก
ไปเน้นแต่การพาณิชย์หาตังค์โรงเรียนกวดวิชากัน
สอนในห้องเรียนอีกแบบนึง...ไปสอนที่กวดวิชาอีกแนวนึง
พอออกข้อสอบ ก็เอาเนื้อหาในที่กวดวิชามาออกข้อสอบกัน
เด็กจึงจำเป็นต้องแห่กันไปเรียนกวดวิชานอกห้องเรียน..  อ๋อย อ๋อย บู่
ตราบใดที่ครูยังเข้มงวดเรื่องกระโปรงไม่ให้ขึ้นมาเลยเข่า
ผมยาวไม่ให้ยาวเกินติ่งหู ของนักเรียนหญิง ชายทรงผมรองหวี  ว่าเป็นเรื่องใหญ่โต
ผมว่าน่าหนักใจในการเปลี่ยนแปลง  บู่

แถวบ้านผม โรงเรียนของรัฐหลายทีี่ จ้างครูชาวต่างชาติมาสอนภาษาอังกฤษกันเลยนะครับ อ๊อสเตรเลีย ฟิลิปปินส์ อินเดีย

และ จีน(ขาวหมวย สวยน่ารักดีด้วย)  แต่ก็ตามหลักสูตรที่พวกหอคอยงาช้างบอกว่า ไม่ต้องให้เด็กท่องจำ  Huh

ภาษาอังกฤษ ถ้าไม่ท่องจำคำศัพท์  เด็กมันจะทำอะไรได้บ้างครับ ได้แค่ออกเสียงตามครู กลายเป็นนกแก้ว นกขุนทองไปเลย

ให้อ่านหนังสือ หรือ ถามคำถามให้ตอบ มันก็ตอบกันไม่ได้แล้ว หนังสือที่ให้อ่าน หรือ คำถามที่ถาม ผมก็เอาจากหนังสือเรียนเค้า

นี่แหละครับ แต่ก็อ่านไม่ออก ตอบกันไม่ได้  บู่

ที่เล่าไปก่อนหน้านี้ว่า เด็กม.4 ยังเขียนชื่อ - นามสกุลตัวเองเป็นภาษาอังกฤษไม่ได้ ก็มาจากโรงเรียนที่กล่าวถึงนี้แหละครับ  ยี๊

กินข้าวกันเมื่อตอนเย็น ก็ยังคุยกันเรื่องนี้ หลานสะใภ้ก็เล่าให้ฟังถึงตอนไปสมัครงาน  เจ้าหน้าที่ที่สัมภาษณ์ ถามมาว่า คุณจะบอก

เล่าประวัติส่วนตัวคุณเป็นภาษาอังกฤษได้มั๊ย หลานบอกได้ค่ะ แต่พอจะเริ่มต้น คนสัมภาษณ์บอกว่า ไม่ต้องพูดก็ได้ครับ เพราะเท่าที่

ผ่านมา ผมเจอเด็กไทยจะพูดกันได้เป็นนกแก้วนกขุนทอง ว่าแล้วเค้าก็ส่งกระดาษปากกามาให้ แล้วบอกว่า ลองเขียนเล่ามาดีกว่าครับ

จะได้รู้ว่าคุณอ่าน และ เขียนได้ดีแค่ไหน

หลานสะใภ้เล่าบอกว่าหวานเลย เพราะหนูอ่านและเขียนดีกว่าพูด เสร็จแล้วก็ได้งานทำ จนกระทั่งออกมาแต่งงานกับหลานชาย จนมี

หลานสาวปู่คนใหม่เมื่อเร็ว ๆ นี้แหละครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526850 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 10:00:00 PM »

ม๊ายยย... พี่หรอยแกพามาให้แลเฉย ๆ น่ะครับ...

ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ     ผมอี้ไปโดดเลแค่เชียงราย   ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #526851 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 10:49:00 PM »

จะห้าทุ่มอีกแล้ว เร็วจังเลยวุ๊ย   Huh                    

ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์เพื่อน ๆ ทุกท่านครับ  Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #526852 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 10:59:57 PM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

กี่นิ้วแล้วครับ รูปยังอยู่ไหมครับ ลงมายั่วน้ำลายอีกสักนิดต๊ะครับ

สวัสดีครับ น้าจง ยังรูปเดียวนี่แหละ หากินได้หลอด......อิ อิ

สวัสดีครับ น้าจง ได้ 357 สมิธ เอ็ม 66 มากันครับ มาแลก่อนก็ได้บางที น้าจง อาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526853 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2015, 11:08:24 PM »

พี่ๆครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ น้าจง ได้ 357 สมิธ เอ็ม 66 มากันครับ มาแลก่อนก็ได้บางที น้าจง อาจจะไม่ชอบก็ได้ครับ

พี่หรอยครับ ขอทราบราคาทางหลังไมค์ด้วยครับ ทั้ง .๓๘   แล้วก็ .๓๕๗  ครับ 

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #526854 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 06:55:46 AM »

Grin ไหว้ Grin

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526855 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 07:53:30 AM »

กระทรวงพาณิชย์ เตือนแชร์ภาพ-คลิปวีดิโอผู้อื่นหลัง 4 ส.ค. มีความผิดตาม พ.ร.บ.ลิขสิทธิ์

นางอภิรดี ตันตราภรณ์ รมช.พาณิชย์ กล่าวว่า พ.ร.บ.ลิขสิทธิ์(ฉบับที่ 2) พ.ศ.2558 เกี่ยวกับการคุ้มครองข้อมูลการบริหารสิทธิและกำหนดข้อยกเว้นการกระทำละเมิดลิขสิทธิ์และสิทธิของนักแสดงจะมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันที่ 4 ส.ค.นี้เป็นต้นไป หลังจากได้ลงประกาศในราชกิจจานุเบกษาเมื่อวันที่ 5 ก.พ.ที่ผ่านมา

กฎหมายฉบับนี้จะเป็นส่วนหนึ่งในการขับเคลื่อน Digital Economy ซึ่งเป็นนโยบายสำคัญของรัฐบาลที่จะอาศัยเทคโนโลยีสารสนเทศหรืออินเทอร์เน็ตในการขับเคลื่อนเศรษฐกิจของประเทศ โดยการแก้ไขกฎหมายลิขสิทธิ์เพื่อคุ้มครองข้อมูลการบริหารสิทธิและกำหนดข้อยกเว้นการกระทำละเมิดลิขสิทธิ์และสิทธิของนักแสดงจะเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เว็บไซต์ต่างๆ บนอินเทอร์เน็ต ปลอดจากงานละเมิดลิขสิทธิ์

โดยกฎหมายฉบับนี้ได้ดึงให้ผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ต(ISP) เข้ามามีส่วนร่วมแก้ไขปัญหาการละเมิดลิขสิทธิ์บนอินเทอร์เน็ต เนื่องจากปัญหาการละเมิดลิขสิทธิ์บนอินเทอร์เน็ตไม่สามารถแก้ไขได้เพียงความร่วมมือของเจ้าของลิขสิทธิ์หรือผู้บังคับใช้กฎหมายเท่านั้น แต่ต้องอาศัยความร่วมมือของผู้ให้บริการทางอินเทอร์เน็ตในการเข้ามามีส่วนร่วมแก้ไขปัญหาด้วย

"เมื่อเจ้าของสิทธิพบงานละเมิดลิขสิทธิ์บนระบบของตนก็สามารถดำเนินการตามที่กฎหมายกำหนดและ ISP สามารถนำงานละเมิดลิขสิทธิ์ออกจากระบบของตนเองได้อย่างมั่นใจมากยิ่งขึ้น และเมื่อ ISP ดำเนินการตามที่กฎหมายกำหนดก็จะไม่ถือว่าเป็นผู้ละเมิดลิขสิทธิ์อีกด้วย กฎหมายฉบับนี้จะเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เจ้าของลิขสิทธิ์มั่นใจต่อการคุ้มครองงานของตน และกล้าที่จะคิดงานใหม่ๆ อีกทั้งทำให้สภาพแวดล้อมการละเมิดลิขสิทธิ์บนอินเทอร์เน็ตดีขึ้น ส่งผลให้การขับเคลื่อนนโยบาย Digital Economy มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น" นางอภิรดี กล่าว

นอกจากนี้ กฎหมายฉบับดังกล่าวยังได้กำหนดถึงข้อมูลการบริหารสิทธิ ซึ่งเป็นข้อมูลที่บ่งชี้ถึงผู้สร้างสรรค์ หรือข้อมูลเงื่อนไขการใช้สิทธิในงานนั้น ซึ่งปรากฏได้ในหลายรูปแบบ ไม่ว่าจะเป็น ชื่อจิตรกรหรือชื่อเจ้าของที่ติดอยู่ที่ภาพ หรือแม้กระทั่งลายน้ำที่แฝงอยู่ หากมีการลบหรือเปลี่ยนแปลงก็จะถือว่าเป็นความผิดฐานใหม่คือ ละเมิดข้อมูลบริหารสิทธิ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในโลก Social media ที่มีการแชร์รูปภาพ หรือคลิปวีดิโอต่างๆ ได้อย่างง่ายดายรวดเร็ว หากมีการนำรูปภาพที่มีการลบลายน้ำนั้นไปแชร์ลง Social media ต่างๆ ผู้ที่แชร์นั้น นอกจากจะผิดฐานเผยแพร่ลิขสิทธิ์โดยไม่ได้รับอนุญาตแล้วยังจะผิดฐานลบข้อมูลบริหารสิทธิอีกฐานหนึ่งด้วย ถึงแม้ว่าจะมีการอ้างอิงเจ้าของภาพนั้นๆ ก็ตามเพราะเป็นการนำภาพของผู้อื่นมาเผยแพร่โดยไม่ได้รับอนุญาต

แล้วต่อไปอี้แชร์กันพรือครับ เช่นเราอี้แชร์ข่าว หรือ คลิ๊ปต่างๆครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526856 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 08:01:12 AM »

ทั้งนี้ กรณีที่ผู้ใช้งานโซเชียลเน็ตเวิร์ก นำภาพ หรือ วิดีโอ ที่ได้จากการค้นหา ใน google หรือ บริการเว็บไซต์ค้นหาอื่นๆ แล้วนำมาตัดชื่อเครดิตออก เพื่อแอบอ้างว่า เป็นผลงานของตนเอง หรือนำภาพ หรือ คลิปวิดีโอไปใช้ในทางการค้า กฎหมายฉบับนี้จะครอบคลุมมากขึ้น ทำให้เจ้าของลิขสิทธิ์ สามารถฟ้องร้องผู้แอบอ้างได้ โดยหากผู้ใช้โซเชียลเน็ตเวิร์ก ที่เป็นบุคคลธรรมดา นำภาพไปโพสต์ต่อ โดยยังให้เครดิต เจ้าของภาพอยู่ ถือว่าไม่มีความผิด แต่หากเป็นนิติบุคคล อาจจะมีความผิดข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์ จึงควรขออนุญาต เจ้าของลิขสิทธิ์ก่อนจะนำภาพไปใช้

ลืมไปหัวข้อที่น้าเบิ้มโพสไว้มีคำตอบแล้ว ง่ายๆก็คือต้องแชร์จากแหล่งที่มาเท่านั้นครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #526857 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 12:26:12 PM »

ราคาน้ำมันดิบลดลงอีกแล้ว แลท่าวงการนี้อยู่ยากเข้าเพ้อแล้วครับ เมื่อราคาขายได้น้อยกว่าการลงทุน เขาเลยพักการขุดเจาะไว้ชั่วคราวกันหลายบริษัท ฝันร้ายกำลังมาเยือนอีกรอบครับพี่น้อง

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #526858 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 01:30:54 PM »

อิจฉาคนมีปืนเยอะอ่า.... บู่

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #526859 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2015, 03:03:09 PM »

k@mon, Pachara (+ 1 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้

ท่านPachara ครับ

เเนะนำร้าน ซีฟูด หรือว่า ร้าน ส้มตำ ให้หน่อยถิครับ

วันเสาร์หน้าเที่ยงๆ จะพาครอบครัวที่บ้านไปเที่ยว ลงเครื่องสนามบินกระบี่ครับ Grin
 ไหว้

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
หน้า: 1 ... 35121 35122 35123 [35124] 35125 35126 35127 ... 35790
  พิมพ์