๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:25:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34306 34307 34308 [34309] 34310 34311 34312 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25813341 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #514620 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:02:34 AM »

สเปกเครื่องเดิมครับน้าฉ๊อง

Intel (R) Celeron ( R) CPU 2.53 GHZ  2.53 GHZ 736 MB of RAM

Hard disk 80 GB ครับ ตอนนี้ปลดประจำการคาดว่าน่าจะไว้ทำเครื่องนั่งฟังเพลงในโรงรถเวลาซดเบียร์ครับ

เห็นควรปลดประจำการครับ ..ฮา

นายสมชวยเห็นว่า เครื่องนี้มันโง่ เอาไปเล่นหุ้นไม่ได้ครับ ..ฮา

เมื่อมันโง่ เพราะมันใช้ซีพียูโลว์ กินแรมมหาศาลแต่ทำงานซังกะบ๊วย นายสมชวยไม่เอาไว้ครับ

แล้วจะพาไปไว้ร้องเพลงคาราโอเกะได้ไหมครับ ฮา

ถ้าแค่นั้นก็ใช้ได้ แต่ต้องเตรียมใจกับความโปเกของมันไว้บ้างครับ  เย้
ฮั่น แน่ น้าสีปาด อ่ะ ฮร่า..

ยายว่าถามน้าหนองแกยัง ว่าถามเมียแกยัง

อิทำไหร๋น้องติ๋มไม่อนุมัติ ตอบไปกะไลท์บอย ฮา ฮ่า..

อันนี้ของเก่า ไม่ใช้งานไหรแล้ว ไว้ในโรงรถ เราทำได้ครับ  ฮา

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #514621 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:06:52 AM »

Intel (R) Celeron ( R) CPU 2.53 GHZ  2.53 GHZ 736 MB of RAM

Hard disk 80 GB ครับ ตอนนี้ปลดประจำการคาดว่าน่าจะไว้ทำเครื่องนั่งฟังเพลงในโรงรถเวลาซดเบียร์ครับ

นายสมชวยเห็นว่า เครื่องนี้มันโง่ เอาไปเล่นหุ้นไม่ได้ครับ ..ฮา

เมื่อมันโง่ เพราะมันใช้ซีพียูโลว์ กินแรมมหาศาลแต่ทำงานซังกะบ๊วย นายสมชวยไม่เอาไว้ครับ

แล้วจะพาไปไว้ร้องเพลงคาราโอเกะได้ไหมครับ ฮา

ถ้าแค่นั้นก็ใช้ได้ แต่ต้องเตรียมใจกับความโปเกของมันไว้บ้างครับ  เย้

ยายว่าถามน้าหนองแกยัง ว่าถามเมียแกยัง

อิทำไหร๋น้องติ๋มไม่อนุมัติ ตอบไปกะไลท์บอย ฮา ฮ่า..

เหียก..!!

เหนียวไก่

เหียก..!!
จ๊านน รับยา ช่องสามด่วน.

เหนียวไก่
ฮั่น แน่ ลุงเจ้ม เหนียวไก่ไม่เป็นไร ถ้าเหนียวไกด์ ะไรเฟิล เฮียจงขาดสองท่อนแน่นวน อ่ะ ฮ่า ฮ่า

เละงานนี้ ผมเละ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #514622 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 09:10:25 AM »

ซัมติ้ง โกอิ้ง ทู ได บีคอส ไป กัด เกือก ฟลิบฟล๊อบ ของท่าน ผบ. ซะ ยับเยิน เลี้ยงไม่เชื่อง

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #514623 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 10:20:52 AM »

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #514624 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:10:25 AM »

ซัมติ้ง โกอิ้ง ทู ได บีคอส ไป กัด เกือก ฟลิบฟล๊อบ ของท่าน ผบ. ซะ ยับเยิน เลี้ยงไม่เชื่อง

Killing him softly with love.

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #514625 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:21:42 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/yRVO0pL6tPQ" target="_blank">http://www.youtube.com/v/yRVO0pL6tPQ</a>

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #514626 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:26:18 AM »

ด้วยความกังวลของคนซื้อรถรับส่งนักเรียนไป....

...สงสัยว่า คงจะโดนพวกเพื่อน ๆ ของผมรับน้องเอามั่งแล้วแหละ...

โดยการอำ ว่ารถรับส่งนักเรียนคันนี้ ผิดกฏหมาย พรบ.ขนส่ง (ความจริงคือ ผิดมันหมดทุกคันนั่นแหละ)

จะต้องไปทำยังงั้น ยังงี้ บลา ๆ ๆ .... ไม่งั้นถูกขนส่งจับได้เมื่อไหร่ เจอเป็นหมื่น แถมขึ้นศาลด้วย

.....ผมก็อธิบายว่า ... ขับ ๆ ไปเหอะ ผมขับสภาพนี้มาเก้าปีแล้วไม่เคยถูกจับ....

ผิดมั๊ย ผิดสิครับ....  แต่ถ้าทำตาม พรบ.ขนส่ง เราก็อยู่ไม่ได้....

ตาม พรบ.ขนส่ง เราอาจจะรับส่งนักเรียนได้ไม่เกินจำนวนเบาะนั่ง.... 

เท่าไหร่ล่ะครับ  (อดีต)รถผม ๑๑ ที่นั่ง

พวกคันละล้านกว่าโน่น ๑๔ ที่นั่ง  เก็บค่าโดยสารคนละเท่าไหร่ดีถึงจะพอ....

ค่าผ่อนรถเดือนละหมื่นห้า ค่าน้ำมันเดือนละหมื่น รวมสองหมื่นห้า .... เด็ก ๑๔ คน...

อืมม คนละสามพัน กำลังสวย....  หักค่าบำรุงรักษารถ เหลือเดือนละหมื่นห้า

ปัญหาคือ ผู้ปกครองไหนจะยอมจ่าย

ผู้ปกครอง สู้ไหวไม่เกินพันห้า......  ทำไงจะให้อยู่ได้กันทุกฝ่าย...

ก็ตัดฝ่ายกฏหมาย ฝ่ายของ สนง.ขนส่งออกไป เหลือแต่รถ กับผู้ปกครองพอ

วิ่งระวัง ๆ เอาหน่อย ถูกจับเมื่อไหร่ถือว่าฟาดเคราะห์

....ผมมาจับเคล็ดได้หน่อยนึง ว่า ขนส่งไม่สามารถมาจับตอนเช้าตรู่ก่อนเจ็ดโมงได้

เพราะต้องฟอร์มทีมมาก่อนหกโมง และขอกำลังตำรวจ กว่าจะตั้งด่านก็เจ็ดโมงกว่า

ซึ่งตอนนั้น ผม ส่งเรียบร้อยหมดแล้ว  และคนที่ซื้อรถผมไปก็ทำเช่นนั้น
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #514627 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:32:02 AM »

ด้วยความกังวลของคนซื้อรถรับส่งนักเรียนไป....

...สงสัยว่า คงจะโดนพวกเพื่อน ๆ ของผมรับน้องเอามั่งแล้วแหละ...

โดยการอำ ว่ารถรับส่งนักเรียนคันนี้ ผิดกฏหมาย พรบ.ขนส่ง (ความจริงคือ ผิดมันหมดทุกคันนั่นแหละ)

จะต้องไปทำยังงั้น ยังงี้ บลา ๆ ๆ .... ไม่งั้นถูกขนส่งจับได้เมื่อไหร่ เจอเป็นหมื่น แถมขึ้นศาลด้วย

.....ผมก็อธิบายว่า ... ขับ ๆ ไปเหอะ ผมขับสภาพนี้มาเก้าปีแล้วไม่เคยถูกจับ....

ผิดมั๊ย ผิดสิครับ....  แต่ถ้าทำตาม พรบ.ขนส่ง เราก็อยู่ไม่ได้....

ตาม พรบ.ขนส่ง เราอาจจะรับส่งนักเรียนได้ไม่เกินจำนวนเบาะนั่ง.... 

เท่าไหร่ล่ะครับ  (อดีต)รถผม ๑๑ ที่นั่ง

พวกคันละล้านกว่าโน่น ๑๔ ที่นั่ง  เก็บค่าโดยสารคนละเท่าไหร่ดีถึงจะพอ....

ค่าผ่อนรถเดือนละหมื่นห้า ค่าน้ำมันเดือนละหมื่น รวมสองหมื่นห้า .... เด็ก ๑๔ คน...

อืมม คนละสามพัน กำลังสวย....  หักค่าบำรุงรักษารถ เหลือเดือนละหมื่นห้า

ปัญหาคือ ผู้ปกครองไหนจะยอมจ่าย

ผู้ปกครอง สู้ไหวไม่เกินพันห้า......  ทำไงจะให้อยู่ได้กันทุกฝ่าย...

ก็ตัดฝ่ายกฏหมาย ฝ่ายของ สนง.ขนส่งออกไป เหลือแต่รถ กับผู้ปกครองพอ

วิ่งระวัง ๆ เอาหน่อย ถูกจับเมื่อไหร่ถือว่าฟาดเคราะห์

....ผมมาจับเคล็ดได้หน่อยนึง ว่า ขนส่งไม่สามารถมาจับตอนเช้าตรู่ก่อนเจ็ดโมงได้

เพราะต้องฟอร์มทีมมาก่อนหกโมง และขอกำลังตำรวจ กว่าจะตั้งด่านก็เจ็ดโมงกว่า

ซึ่งตอนนั้น ผม ส่งเรียบร้อยหมดแล้ว  และคนที่ซื้อรถผมไปก็ทำเช่นนั้น

เจ้าหน้าที่ขนส่งจับเองไม่ได้หรือครับ เห็นแถวนครสวรรค์ ประจวบ  ขนส่งตั้งด่านเอง รถบรรทุก รถตู้ทั้งหลายแหล่จอดกันยาวเลยครับ ต้องรอจนเลิกด่านหวันเย็นๆโน่นแหละครับ ที่ด่านไม่มีจราจรเลยนะครับ ขนส่งล้วนๆครับ มีโต๊ะเขียนใบสั่ง เปรียบเทียบปรับด้วยครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #514628 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:33:15 AM »

Killing him softly with love.

ลุ๊คกิ้ง ฟอร์เวิด ทู ดู โซ ครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #514629 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:41:42 AM »

เจ้าหน้าที่ขนส่งจับเองไม่ได้หรือครับ เห็นแถวนครสวรรค์ ประจวบ  ขนส่งตั้งด่านเอง รถบรรทุก รถตู้ทั้งหลายแหล่จอดกันยาวเลยครับ ต้องรอจนเลิกด่านหวันเย็นๆโน่นแหละครับ ที่ด่านไม่มีจราจรเลยนะครับ ขนส่งล้วนๆครับ มีโต๊ะเขียนใบสั่ง เปรียบเทียบปรับด้วยครับ

จับได้สิครับ ถ้ารถมันหยุดให้จับ....

สี่แยกเบญจมฯ นะครับ แค่กรวยจราจรสกัดไม่อยู่หรอก

อีกอย่าง จนท.ขนส่งบ้านเรามีน้อย ทั้งงานภารกิจก็ล้นมือ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #514630 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:49:34 AM »

ตำรวจจราจร ไม่ได้อยากจับรถรับส่งนักเรียนเท่าไหร่....

-  ลูกหลานเขาก็นั่งรถรับส่ง

-  รถรับส่งหนึ่งคัน ลดจำนวนรถคับคั่งไปได้ยี่สิบคัน

-  รถรับส่ง ไม่ขับรถงี่เง่า ไม่จอดซี้ซั้ว เพราะส่วนใหญ่เป็นประเภทชั่วโมงบินสูง

-  ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับ พรบ.จราจร ที่ตำรวจจราจรมีหน้าที่
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #514631 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 11:58:07 AM »

ตกใจ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #514632 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:19:25 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #514633 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:31:11 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

แล้วแกก็ไป..... ไม่แหลงไหรซ๊ากกกกคำ...
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #514634 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2014, 03:45:18 PM »

ไม่ได้ล่อคอมานาน  หวางนี้ลาพัก เลี้ยงลูกอยู่บ้านครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: 1 ... 34306 34307 34308 [34309] 34310 34311 34312 ... 35790
  พิมพ์