๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:29:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33942 33943 33944 [33945] 33946 33947 33948 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25817309 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #509160 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 08:43:38 AM »

Grin Grin Grin
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #509161 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 09:31:20 AM »

อ๋อย อ๋อย อ๋อย
คิดว่าเป็นผลงานหลานสาวสุดที่รัก เมื่อ30กย.ตอนบ่ายๆ พาเข้าร้านสะดวกซื้อ อุ้มเข้าไป ชอบให้อุ้ม จะเลิกอุ้มละ จะ5ขวบละ หนัก16-17โละมั้ง กำลังเดินเราเอียงทางขวา แก้มบุ๋มโถมตัวทิ้งน้ำหนักไปทางซ้าย จะหยิบของในร้าน ชวงเอวเราบิด มีเสียงดัง"กรึบบบ" ตอนนั้นยังไม่ปวด พอมาตอนค่ำๆ นั่งทำบัญชี ยุ่งกะขายของด้วย เริ่มปวดมากขึ้นๆ ปวดจนแทบลุกไม่ขึ้นเลย เดินแรงก็ปวด ขยับก็ปวด ปวดจนต้องร้องโอ้ยย!! สงสัยกระดูกเคลื่อน อูยยย.....ลุกจากที่นอนยังแทบไม่ไหว ปวดสุดๆ   แต่ยังเดินไหว คงไม่พิการมั้ง  แต่ทรมานชิบ ยิ่งช่วงก้าวขึ้น-ลงรถนะ โอ้ยยย. โดนชก

ผมเคยเป็น
กล้ามเนื้อครับ ไม่ใช่กระดูกเคลื่อน
ต้องบริหารกล้ามเนื้อเอวให้แข็งแรง
จริง ๆ นะครับ  ไม่ได้ ทะ ลึ่ง ลองกายบริหารดู
        กล้ามเนื้อเอว
มีความสำคัญต่อผมมาก(ปั่นจักรยาน)
กล้ามเนื้อคอด้วย  ก้มนาน ๆ ไม่เมื่อย ครับ....5555
แขน  ไหล่  ขา สรุป ทุกส่วน  ไม่ได้ออกกำลัง
ก็ได้กายบริหาร ก็ยังดี ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #509162 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 09:36:28 AM »

สะ หวี ดัด สะ หวัด ดี ครับ ทุก ๆ ท่าน
 โผเปลี่ยน คำสั่งให้ กำลังพลที่นับถือ องค์อัลเลาะห์ ให้ลาพักวันนี้ ผมเลยได้ลาไปพร้อมกันเลย ( ชุดลาปกติ ออกไปแรกตี 4 นุ๊ ป่านนี้ขึ้นรถไปหาดใหญ่กันแล้ว ) สรุป ขาดทุนครึ่งวัน ไม่พรือ เพื่อชาติ รอบนี้อยู่ปากยูนหลายวัน  เด๋วจะเข้าไปคาระวะ อาจารย์สอนดนตรีที่แม่ขรี ซักวัน  ครับ
        มาตะ
ตรูไม่ลืม ที่ยับไว้
  ผมเชื่อว่าครูหมูไม่ทำเรื่องพันนั้นกับเด็กสาวแน่ครับ

ถ้าเด็กชาย   ไม่แน่ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #509163 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 09:46:39 AM »

สะ หวี ดัด สะ หวัด ดี ครับ ทุก ๆ ท่าน
 โผเปลี่ยน คำสั่งให้ กำลังพลที่นับถือ องค์อัลเลาะห์ ให้ลาพักวันนี้ ผมเลยได้ลาไปพร้อมกันเลย ( ชุดลาปกติ ออกไปแรกตี 4 นุ๊ ป่านนี้ขึ้นรถไปหาดใหญ่กันแล้ว ) สรุป ขาดทุนครึ่งวัน ไม่พรือ เพื่อชาติ รอบนี้อยู่ปากยูนหลายวัน  เด๋วจะเข้าไปคาระวะ อาจารย์สอนดนตรีที่แม่ขรี ซักวัน  ครับ
        มาตะ
  ผมเชื่อว่าครูหมูไม่ทำเรื่องพันนั้นกับเด็กสาวแน่ครับ

ไม่เอานะครับ  ผมมีเมียแล้ว  ไม่สามารถจะทำพันนั้นกับอาจารย์ได้ครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #509164 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 09:49:11 AM »

มาตะ

อย่าทำน้องเค้าเลยครับ......

.... น้อย ๆ

ให้เดี้ยงเรย... Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #509165 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:18:43 AM »

ฝ่ายสนับสนุน
มาแระ ๑ เสียง....... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
        พี่ตุ้ม รู้จักพี่ยิ้ม
ที่แกปั่นจักรยานทัวริ่งไหมครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #509166 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:23:11 AM »

[size=150]พี่"ยิ้ม"นี่เอง[/size] ibcbet ซีรีย์เกาหลี หนังใหม่
[size=150]เลียนแบบ ดารา[/size]

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #509167 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:26:30 AM »

มาแระ ๑ เสียง....... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ที่แกปั่นจักรยานทัวริ่งไหมครับ

Grin คิก คิก

ทำงานอยู่ชั้นเดียวกัน แต่คนละแผนก อยู่ห้องตรงข้ามกันครับ.. Grin

ปล.รถสวย น่าตามไปจี้รถ...
     แกยังหลายคัน โดนจี้ไปซักคันคงไม่เป็นไร.... คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #509168 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:26:39 AM »

มะนาวทั้งสิบต้นที่ปลูกไว้ครับ

ลงระบบน้ำแล้วดูการระบายน้ำของดินด้วยครับ วัสดุปลูกสมควรให้มีน้ำซึมผ่านได้ช้าๆ

ของผมเมื่อเดือนที่แล้ว เอาวงบ่อขนาด1เมตรมาลง(เลือกขนาดให้สมฐานะ) เอาฝามารอง สังเกตุขอบล่างซ้ายครับ ไม่สนิทต้องใช้กาบมะพร้าวมาอุด

ใช้ท่อพีวีซีเจาะรูด้วยสว่านให้เป็นที่รับอากาศของราก และเป็นที่ระบายอุณหภูมิด้วย

น้ำหมักปลาของเกษตรสามเกลอ ได้มาด้วยความเสน่หา ใช้6ฝาต่อน้ำ6ลิตร

งานนี้ไม่คลุกวัสดุปลูกแต่วางเป็นชั้นๆ(Layer) ใช้ดิน1กระสอบลง ทับด้วยกาบมะพร้าวสับหยาบ1ถุง โรยทับด้วยขี้วัว1ถุง แล้วราดด้วยน้ำหมักปลา6ลิตร เป็นอันเสร็จ1วงรอบ

ทำซ้อนชั้นไปเรื่อยๆจนเต็มวง ด้านข้างคือมะนาวเจ้ากรรม ที่ต้องรับเคราะห์ลงไปอยู่ในวงบ่อ

สายพันธุ์มะนาวแป้นแปดริ้ว ได้มาโดยเสน่หาจากท่านเซียงโส วันงานเกษตรเมืองทองที่ผ่านมา(31 ส.ค.57)
ได้มาเป็นกิ่งตอนแต่เอาลงกระถางขนาด9นิ้ว เพื่อเพาะชำฟื้นฟูสภาพเป็นเวลา2สัปดาห์

พอได้ลงกระถางก็ติดดอก ตอนได้มาสภาพราวๆ70%

ยอดใหม่ที่แตก มีตุ่มดอกเพียบ ต้องเอาออก

พูนดินเพิ่มเป็นหลังเต่า แล้วบรรจงวางมะนาวที่งดให้น้ำมา2วัน

รากหลังจากลงกระถางมา2สัปดาห์ รดด้วยน้ำหมักปลาของเกษตร3เกลอ

ปลูกเสร็จแล้ว รดด้วยน้ำหมักซ้ำ2รอบ

จัดระดับกล้องเท่าๆปากขอบบ่อ ดินพูนเป็นหลังเต่าพองาม

จบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #509169 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:31:39 AM »

ไอ้พวกสันดานหมา...ขี้เกียจโกยขยะไปทิ้ง...
เผาซะ... ง่ายดี

ควันปลิวเหม็นไปไหนช่างมัน
ขอให้มันเส้นเลือดในสมองแตก ไอ้พวกนี้.... ยี๊ Angry Angry

แล้วมันเผาตลอด...เกือบทุกวัน..เปด

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #509170 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:32:31 AM »

1เดือนผ่านไป  ข้างขวานั่น เอาก้านโหระพาที่เด็ดใบกินแล้วมาเสียบๆไว้
ข้างซ้ายที่เขียวๆนั่น ขุดเอากล้ากระเพราจากที่เม็ดตกหล่นแล้วงอกในบ้านมาปลูก

ปลูกหน้าบ้าน ก่อนซื้อวงบ่อได้วัดฟุตบาทหน้าบ้านแล้ว 1เมตร20 เซ็นต์
ตรงนี้ไม่ใช่สาธารณะนะครับ เป็นในหมู่บ้านจัดสรร

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #509171 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:34:40 AM »

ไอ้เบล่อเอ๊ย....

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #509172 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:36:04 AM »

ทำงานอยู่ชั้นเดียวกัน แต่คนละแผนก อยู่ห้องตรงข้ามกันครับ.. Grin

แกยังหลายคัน โดนจี้ไปซักคันคงไม่เป็นไร.... คิก คิก
       เคยปั่นด้วยกันหลายครั้ง
รถแก ดี ๆ เพ  คันนี้รถทัวริ่งพันธุ์แท้
หลายตังค์  ม้ายโร่แกเล่นปืนกันม้าย ครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #509173 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:36:22 AM »

หมินชิหัย...

ไม่รู้จะอยู่ตรงไหน..
หายใจไม่ออก บู่ บู่

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #509174 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 10:38:19 AM »

เคยปั่นด้วยกันหลายครั้ง
รถแก ดี ๆ เพ  คันนี้รถทัวริ่งพันธุ์แท้
หลายตังค์  ม้ายโร่แกเล่นปืนกันม้าย ครับ

น่าจะมีซักบอก....แต่ไม่ได้ออกหน้าออกตาครับ  Grin

วันอากาศดี ๆ แกก็ปั่นมาทำงาน...
เอาสายรัดปลายขากางเกงไว้...ไม่ให้โดนโซ่พัน..

หน้า: 1 ... 33942 33943 33944 [33945] 33946 33947 33948 ... 35790
  พิมพ์