๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 10:44:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33852 33853 33854 [33855] 33856 33857 33858 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25816020 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507810 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:19:10 PM »

ผมกินเป็นมื้อๆครับแล้วแต่สะดวก ไม่ยึดหรือถืออะไร ...... สหายตุ่มล่ะพรื่อมั่ง
คาระวะท่านผู้อาวุโสครับ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507811 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:20:24 PM »

อ้าว ... เที่ยงกว่าแล้ว  มื้อนี้ ข้าวขาหมูหน้าวัดทอง ขออนุญาตออกไปกินข้าวก่อนนะครับ  Grin

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #507812 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:21:09 PM »

คุณGunไปหาหมอมาเป็นไงบ้าง โดนพยาบาลฉีดไปกี่เข็ม   Grin
คุณหมอบอกว่า ...
  "อีกหนึ่งเดือน ถ้าน้ำหนักยังลดลงอีก ผมต้องสั่งส่องกล้องตรวจลำใส้ส่วนบนแล้วนะครับ แล้วจากนั้น จึงจะตรวจส่วนล่างอีกครั้ง
และต้องยอมตรวจด้วย ไม่งั้นหมอก็จะหาสาเหตุไม่เจอ"

เมื่อวานน้ำหนักหายไปอีก 1 กก. ครับ คุณหมอเลยจะต้องตรวจหาสาเหตุจากภายในแล้ว ว่า มีอาการของมะเร็งหรือเปล่า
เย้ ... สงสัยจะเป็น
 อ๋อย

ไม่ใช่หน่า...

ดูแล้วยังแข็งแรง ทำโน่นทำนี่ได้คล่อง...กินได้ นอนหลับ ไม่เจ็บอะไร
ไม่เป็นอะไรหรอกครับ... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507813 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:23:17 PM »

อ้าว ... เที่ยงกว่าแล้ว  มื้อนี้ ข้าวขาหมูหน้าวัดทอง ขออนุญาตออกไปกินข้าวก่อนนะครับ  Grin

อิจฉาจัง....ผมกิน(เยอะ)ไม่ได้ ความดันขึ้นทุกที...ของโปรดซะด้วย....

ช่วงเทศกาลเจที ๆ กินข้าวขาหมูได้ไม่ยั้ง มื้อละสองห่อ...กินได้สนิทใจ ไม่ต้องระแวงไขมัน
ขอบคุณเทศกาลเจ...  คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507814 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:25:49 PM »

เจ้าของลงรูปแล้วคู่นี้แหละที่ใฝ่ฝันอยากได้ แต่จริงๆ ชอบเพาเวอร์อย่างเดียว
ปรีแบบแฟลตไม่จ้อบบ

เพาเวอร์นี่เป็นฝีมือการออกแบบวงจร STASIS ของ เณรสัน ภาส เองนะ
มีหลายยี่ห้อเอาของเณรสันไปทำ เช่น Threshold \ Nakamichi \ Adcom

http://noom-hifi.com/webboard/webboard_ans.php?id=174419

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #507815 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:30:15 PM »

ในบางแง่มุมที่ทำไมผมชอบเล่นเครื่องเสียง
ในเรื่องความบ้าห้าร้อยจำพวก (มีเยอะนะ) ผมว่าการเล่นเครื่องเสียงเป็นหนึ่งในงานอดิเรกที่เล่นแล้ว
มันคุ้มค่ากับการลงทุนมากที่สุดในแง่ที่ผลตอบแทนกลับมาในการให้ความสุขกลับมาจากของที่เราเล่น
เมื่อเทียบกะการเล่นงานอดิเรกแบบต่างๆ เพราะเรานึกจะหาความสุขก็แค่ปิดสวิชท์เท่านั้น
 และการเล่นเครื่องเสียงเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าต่อการเสื่อมราคามากที่สุด คือไม่ใช่เครื่องเสียงที่ซื้อมา
ราคาจะไม่ตกนะครับ ตกรูดมหาราชแน่นอนถ้าคุณซื้อมือหนึ่งแล้วคิดจะปล่อยต่อ
 นั่นคือ มูลค่าทางการเงิน ของมันตกลงไป
แต่ คุณค่าทางดนตรี ของมันไม่ตกลงไปเท่าไหร่เลย คือการเสื่อมสึกหรอของอุปกรณ์อีเลคโทรนิคส์ชนิดนี้
มีน้อยมากๆ เสียงที่ซื้อมาในวันแรกเป็นเช่นไร สิบปีผ่านไป เสียงก็ยังคงเป็นเช่นนั้น
เพราะฉนั้นการเลือกซื้อหาเครื่องเสียงมือสองจึงเป็นอะไรที่คุ้มค่าเงินมากๆ เพราะคุณจ่ายน้อยกว่าคนซื้อมือหนึ่งมากๆ
แต่อรรถรสและความสุขที่ได้ จากการเสพเครื่องเสียงนั้น ไม่ได้น้อยลงตามราคาเลยครับ
ผมจึงไม่ได้มองเครื่องเสียงมือสองด้อยคุณค่าแต่อย่างใด
จัดไปตามกำลังทรัพย์ในขณะนั้นครับ มีมากเล่นของใหม่ มีน้อยเลือกมือสองที่ดีๆ

จริงครับ ถ้าเทียบกับเล่นกล้องแล้วชัดเจนเลยครับ ค่าฟีล์ม ค่าล้าง ค่าอัด สมัยนั้นเกือบๆห้าร้อย วันไปรับรูปออกมาพ้นหน้าร้าน หยบเปิดรูปแล หน้าเบ้มากกว่ายิ้ม  แบร่ แบร่
paisal 1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #507816 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:43:34 PM »

เห็นลมจากแซกโซโฟนม้วนขึ้นม้วนลงด้วย   Shocked Shocked
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507817 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:45:11 PM »

ลองเปิดแลรูปเก่า ๆ แรกสมัยที่ผ่านมานานมาแล้วสิครับ....
แม้ว่ารูปนั้นจะสวยหรือไม่สวย  
รอยยิ้มจะเกิดที่มุมปาก พร้อมกับภาพและเรื่องราวในสมองผุดขึ้นมาย้ำความทรงจำในตอนนั้น... Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2014, 12:49:43 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #507818 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:46:07 PM »

ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #507819 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:48:25 PM »

เห็นลมจากแซกโซโฟนม้วนขึ้นม้วนลงด้วย   Shocked Shocked

แบบว่าผมเคยโยกหน้าคอยหลบน้ำลายป้าจีน่า ว่าเบล่อจังแล้วนิ.. คิก คิก

แต่นี่"เห็นลม" ม้วนขึ้นลงด้วย... ยี๊ ขำก๊าก   คิก คิก

ต่อให้ไปนั่งแลจ่อหน้าปากแซกที่เค้าเป่าจริง ๆ จะเห็นลมแบบนั้นหรือปล่าวครับ...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #507820 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 12:51:31 PM »

มีเรื่องตื่นเต้นนิดหน่อยในการขับรถวันนี้ครับ ขับซีวิคไปบ้านไปทำบุญ ช่วงถนนจากกระบี่ไปบ้านทุ่ง ถนนสี่เลนไม่มีเกาะกลาง ผมขับเร็วนิดนึง ชิดเลนขวา สองเลนที่สวนมาโล่ง ด้านผมมีกิ้งกือสิบแปดล้อจอดอยู่ห่างราวๆห้าร้อยเมตรไม่มีอะไรเกิดขึ้น พอเหลือได้สัก ๒๐๐ เมตรกิ้งกือกลับรถโดยไม่เปิดไฟเลี้ยวไหรเลย ผมเบรคหัวทิ่ม ถือพวงมาลัยตรงแหน๋ว กะว่าถ้าชนก็ขอให้ชนเต็มๆเข้าช่วงล้อ อย่าลอดเข้าใต้พ่วง แต่ดีซีวิคมีเอบีเอส รถเบรคได้ระยะสั้นมาก รถไม่ปัด ล้อไม่ล็อคครับ รอดมาได้ เลยบีบแตรไล่กิ้งกือสิบแปดล้อไปหลายทีครับ

ใจเย็นๆครับน้าหนอง  หลวงพ่อไหนก้ช่วยไม่ได้  ตกใจหน้าซีด

ผมขับรถเร็วไม่เป็นแล้วนิ ขับอยู่40-60 เหยียบเกินร้อยใจเต้น ฟังๆอ่านๆพวก0-100  7-8วิฯ   มันคือไรนะ  เรา0-100 ฟังเพลงนึงเกือบจบ  คิก คิก

ขอบคุณครับ ถ้ามันเปิดไฟเลี้ยวก่อนที่จะกลับรถผมจะไม่ว่าอะไรเลย นี่มันกลับเลย ไม่บอกใครสักคน ขับไม่เร็วครับ เพราะไม่มีรูปถ่ายจากกล้องตำรวจมาเป็นหลักฐานประกอบครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #507821 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 01:09:26 PM »

หวัดดีครับ ลุงปู
ขึ้นภูตาจอกันหวา  ไปแลหมอก                                                                                                                 หงอย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #507822 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 01:11:38 PM »

ฟังเหล่าเกจิฯ
วิพากย์เครื่องเสียงแต่ละราย
แหม ฟังแล้วจั๊กกะจี้รูหู พิลึกครับ
โดบเฉพาะ ในฐานะอย่างน้อยผมก็จบด้านดนตรี
ตัวโน้ต ลอยมาพันนั้นพันนี้ จักกะจี้รูหู จริง ๆ พาลต้องเอาหูหนี คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #507823 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 01:14:13 PM »

คุณGunไปหาหมอมาเป็นไงบ้าง โดนพยาบาลฉีดไปกี่เข็ม   Grin
คุณหมอบอกว่า ...
  "อีกหนึ่งเดือน ถ้าน้ำหนักยังลดลงอีก ผมต้องสั่งส่องกล้องตรวจลำใส้ส่วนบนแล้วนะครับ แล้วจากนั้น จึงจะตรวจส่วนล่างอีกครั้ง
และต้องยอมตรวจด้วย ไม่งั้นหมอก็จะหาสาเหตุไม่เจอ"
  เมื่อวานน้ำหนักหายไปอีก 1 กก. ครับ คุณหมอเลยจะต้องตรวจหาสาเหตุจากภายในแล้ว ว่า มีอาการของมะเร็งหรือเปล่า
เย้ ... สงสัยจะเป็น
  อ๋อย

ไม่ใช่หน่า...
ดูแล้วยังแข็งแรง ทำโน่นทำนี่ได้คล่อง...กินได้ นอนหลับ ไม่เจ็บอะไร
ไม่เป็นอะไรหรอกครับ... Grin
อ้าว ... เที่ยงกว่าแล้ว  มื้อนี้ ข้าวขาหมูหน้าวัดทอง ขออนุญาตออกไปกินข้าวก่อนนะครับ  Grin
อิจฉาจัง....ผมกิน(เยอะ)ไม่ได้ ความดันขึ้นทุกที...ของโปรดซะด้วย....
ช่วงเทศกาลเจที ๆ กินข้าวขาหมูได้ไม่ยั้ง มื้อละสองห่อ...กินได้สนิทใจ ไม่ต้องระแวงไขมัน
ขอบคุณเทศกาลเจ...  คิก คิก คิก คิก
   ขอบคุณท่านtim610 ครับ  ไหว้ ถึงแม้จะเตรียมตัวเตรียมใจไว้แล้ว แต่ก็ยังไม่อยากตรวจเจอครับ  เมื่อคืนออกกำลังแขนข้างขวากับเพื่อน
ก็คุยกันเรื่องนี้จนดึก เอาบัตรบริจาคร่างกายที่มอบให้กับโรงพยาบาลที่ทำไว้ให้เพื่อนดู เพื่อนก็บอกว่า ยังไม่ได้ใช้ง่ายหรอกนะ  ขำก๊าก

อยากแนะนำท่านtim610 และเพื่อน ๆ ท่านอื่นที่เข้ามาอ่านนะครับ  ผมเป็นคนที่ชอบกินมากเลยกับของมัน ๆ ผลตรวจร่างกายในแต่ละปี
ก็ไม่มีปัญหากับเรื่องไขมัน และ ความดันเลยครับ ล่าสุด เมื่อเดือน กค. ที่ผ่านมาผลออกมาตามนี้ครับ  เยี่ยม

โคลเลสเตอรอล  ต้องน้อยกว่า 200  ตรวจพบ  159
          ไตรกลีเซอไรด์    ต้องน้อยกว่า 150  ตรวจพบ  137
          ไขมันเอสดีแอล   ต้องมากกว่า    40  ตรวจพบ   35  คุณหมอบอกให้กินปลาเยอะ ๆ
          ไต (ครีเอดีนีน)    ค่า 0.7 - 2.0   ตรวจพบ 0.67  ปกติ

จำได้ว่าเคยคุยให้ฟังแล้วว่าผมกิน น้ำชงดอกคำฝอย มาร่วม 30 ปีครับ ตอนนี้ กินแบบซองชงสำเร็จ เช้ามาก็จะชง 1 ซองใส่กระติกน้ำร้อน
ขนาด 600 ซีซี. ไว้หนึ่งกระติก แล้วก็จะเริ่มกินตั้งแต่แทนน้ำชาหลังกาแฟแก้วแรก แล้วก็กินไปเรื่อย ๆ แทนน้ำเลยจนหมด 600 ซีซี. แรกครับ
จากนั้นก็เติมน้ำร้อนครั้งที่สอง ก็กินต่อแบบเมื่อหิวน้ำทีก็กินที จนถึงเที่ยงก็จะเทออกใส่กระติกน้ำแข็ง กินแบบเย็น ๆ ในยามอากาศร้อนครับ

อยากให้เพื่อน ๆ ได้ลองดูนะครับ ผมได้คำแนะนำนี้มาจากท่านอาจารย์พนมเทียน  ไหว้ ของพวกเราชาวปืนนี่แหละครับ
  Cheesy

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #507824 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 01:21:47 PM »

โคลเลสเตอรอล  ต้องน้อยกว่า 200  ตรวจพบ  159
          ไตรกลีเซอไรด์    ต้องน้อยกว่า 150  ตรวจพบ  137
          ไขมันเอสดีแอล   ต้องมากกว่า    40  ตรวจพบ   35  คุณหมอบอกให้กินปลาเยอะ ๆ
          ไต (ครีเอดีนีน)    ค่า 0.7 - 2.0   ตรวจพบ 0.67  ปกติ

ของพวกนี้ผมไม่กลัว

ผมกลัวแก่แล้วหูหนวก คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 33852 33853 33854 [33855] 33856 33857 33858 ... 35790
  พิมพ์